F1 nhà em bị ho xin các cụ cách chữa không cần dùng kháng sinh

Hưngchột

Xe buýt
Quan trọng là biết lúc nào cần dùng, theo em cứ cho con đi khám bác sỹ cho yên tâm

Ldgldg

Xe hơi
Quan trọng là biết lúc nào cần dùng, theo em cứ cho con đi khám bác sỹ cho yên tâm
Cụ này nói chuẩn. Dùng kháng sinh không phải là xấu mà cái xấu là con bị nhiễm khuẩn rồi mà bố mẹ nhất quyết không cho dùng kháng sinh mà để miễn dịch tự nhiên (rất dễ dẫn con đến tình trạng nặng hơn) hoặc là con chưa dùng đủ liều thấy đỡ đã cho dừng uống ks vì sợ có hại (cái này nghiêm trọng hơn rất nhiều do dễ gây tình trạng kháng kháng sinh, không những nguy hiểm cho con sau này mag còn nguy hiểm cho cả cộng đồng).

ogashop

[Tịch thu bằng lái]
Website
blogogashop.com
Bác dùng dầu magie tăng cường miễn dịch khỏi ho.

Tuệ Đan

Đi bộ
Nhà e mới có F1 lần đầu nên còn khá vụng khoản chăm con mong cccm giúp đỡ ạ.
Gần đây cún nhà e hay bị ho, cảm cúm do thay đổi thời tiết, ra hiệu thuốc người ta bán cho cả augmentin rồi mà vẫn không khỏi. Con mới được hơn tuổi rưỡi thôi suốt ngày nhìn uống kháng sinh hơn cả ăn kẹo thế 2 vc xót hết cả ruột. Nhà mình cụ mợ nào chăm con rồi cho e xin ít kinh nghiệm nuôi con ít ốm vặt ạ, với có thuốc nào trị ho nhạy mà không phải là kháng sinh thì các cụ cũng giới thiệu cho em, bà sếp e đang bảo cho uống siro vitaprolis nhưng mà e cứ nghĩ siro làm sao mạnh bằng thuốc được nhỉ vì con e uống cả ks r vẫn k khỏi, cụ nào thông thạo khoản này vào thông não dùm e
cụ hấp húng chanh, đường phèn, quất cho con uống, con mình dùng thấy khỏi

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Gần đây cún nhà e hay bị ho, cảm cúm do thay đổi thời tiết, ra hiệu thuốc người ta bán cho cả augmentin rồi mà vẫn không khỏi. Con mới được hơn tuổi rưỡi thôi suốt ngày nhìn uống kháng sinh hơn cả ăn kẹo thế 2 vc xót hết cả ruột. Nhà mình cụ mợ nào chăm con rồi cho e xin ít kinh nghiệm nuôi con ít ốm vặt ạ, với có thuốc nào trị ho nhạy mà không phải là kháng sinh thì các cụ cũng giới thiệu cho em, bà sếp e đang bảo cho uống siro vitaprolis nhưng mà e cứ nghĩ siro làm sao mạnh bằng thuốc được nhỉ vì con e uống cả ks r vẫn k khỏi, cụ nào thông thạo khoản này vào thông não dùm e
Trước hết, bác phải biết con ho vì sao.
Không phải ho nào cũng như ho nào nhé bác.
Là trẻ nhỏ, việc đúng đắn nhất là bác đưa con đến bác sĩ, và phải tin tưởng vào chuyên môn của bác sĩ.
Đã kê đơn thì "xót" mấy bác cũng phải tuân thủ, đừng để ân hận về sau.
Mỗi một ngày trôi đi là cơ hội chữa dứt điểm của con càng khó khăn hơn.
Xin phép các bác đang tư vấn ở đây.
Chớ cảm tính mà tư vấn, rất không nên.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Thằng cu F1 nhà em cũng hay bị ho, nhưng từ ngày em sắm cho nó cái máy khí rung. Cứ chớm ho cái là em lại cho nó ngồi hít khí rung (thuốc thì có loại chuyên để rung hoặc cụ dùng nước muối sinh lý cũng được) chỉ 1-2 lần là đỡ hẳn. Khỏi phải uống kháng sinh cụ ạ
bác đang rất sai lầm

đào quang linh

[Tịch thu bằng lái]
Bác phải đi khám để biết con đang ở mức độ nào.Chớm ho thì dùng bài thuốc dân gian.Nhưng một khi đã viêm,có đờm thì khó mà áp dụng cách kia vì sợ con sẽ nặng hơn.Hiện F1 nhà e cũng đang phải điều trị kháng sinh + khí dung vì bsi chuẩn đoán viêm phế quản.hx.

zitaicrazy

Xe buýt
F1 nhà cụ mấy tuổi rồi, nếu trên 3 tuổi có thể dùng mật ong xịn, nhớ là xịn đấy, quất xanh bỏ hạt cho đỡ đắng, vắt bớt nước đi cho đỡ chua, rồi thêm vài hạt muối trắng cho vào nồi cơm điện hấp, ngày 3 lần mỗi lần 1 thìa cafe. Bài 2 : hành ta tía + 3 tép tỏi bắm nhuyễn trộn mật ong xịn đem hấp tầm 20 đến 30”. Chú ý f1 từ 3 tuổi trở lên, mật ong xịn

mr.hungpolice

Xe tải
Cụ xem bsi chuẩn đoán cún nhà cụ bị ho do j. Cu nhà e ho liên tục 3 năm dòng, đủ loai thuốc tây k khỏi. cho uống thuốc nam dứt hẳn

Smee april

Xe điện
Nước muối biển sâu nhập khẩu loại xịt và nhỏ.
Prospan siro. Nên đặt loại xách tay.

Archer

Xe điện
Có mấy câch dân gian:
- Cánh hoa hồng bạch và đường phèn chưng lấy nước uống (giờ phải rửa cánh hoa bằng nước ozon hay ion để loại bỏ thuốc trừ sâu)
- Giá đỗ luộc xơi cả nước lẫn cái
- Chanh muối
- Chanh đào muối
- Quả chiêu liêu khô
- Quả kha tử
....
Kết hợp sức miệng nước muối sáng sớm, trưa và chiều tối trước khi đi ngủ.
Em chưa bao giờ dùng kháng sinh chữa viêm họng từ vé tới giờ. Toàn dùng mấy thứ với vỉn trên mà hết ;)

Dinh_le_van

Xe hơi
Thấy vợ em trồng cây húng chanh, nó ốm ho nhẹ thì hấp đường cho nó ăn hay uống gì đó là đỡ, nặng thì đưa viện cho chắc cụ ạ!

margic

Xe tải
Cụ giã lá dấp cá ra đun với đường phèn cho cháu bé uống, ngày 3 lần. Kháng sinh tự nhiên tốt lắm cụ ạ.

tranhduong

Xe buýt
Húng chanh hấp đường phèn bác ơi

scorpions8784

Xe tải
Ho là do nước mũi. Cụ rửa mũi cho bé sẽ hết đờm, hết ho. Em áp dụng cho thằng cu nhà em 2 năm nay chưa biết kháng sinh là gì.

mailam

Xe máy
húng chanh, diếp cá, gừng, quất, đường phèn, muối hột, xay trộn cùng sau đó lọc bỏ bã nước hấp cách thủy...để tủ mỗi ngày lấy ra hấp nóng rồi cho bé uống

dtl01

Xe tăng
Dùng kháng sinh hại người lắm, làm suy yếu hệ miễn dịch, sức đề kháng của cơ thể, dùng không chuẩn còn làm vi khuẩn kháng thuốc...
Nếu ốm nhẹ, sốt nhẹ, ho nhẹ... các cụ nên dùng các phương pháp tự nhiên, thậm chí cứ để bình thường, nó sẽ tự khỏi...

Nhà em (hai bố mẹ và hai đứa con) chả bao giờ dùng viên kháng sinh nào... Cả nhà hầu như chả bao giờ ốm đau... Thỉnh thoảng thay đổi thời tiết, thì mấy đứa nhỏ cũng có ho, sổ mũi... nhưng chỉ dăm bữa là hết...