[Funland] F1 lười ăn, các bác giúp em với ạ.

M1lk

Xe hơi
F1 nhà em lười ăn quá các bác ạ, 17 tháng mà có 9kg. Đến bữa ăn là như cực hình, ngậm mãi trong miệng. Nhà em cho uống đủ loại thuốc kích thích ăn uống và học mấy kinh nghiệm trên báo nhưng không ăn thua. Các cụ nào có kinh nghiệm gì hay mách giúp em với ạ.

XuanNA.TamViet

Xe hơi
vấn đề này nhà e cũng đau đầu lắm, cụ nào có kinh nghiệm gì chia sẻ e với ợ

kodani

Xe tăng
E hóng vụ này

giacmo4b

Xe tải
Về các loại thuốc kích thích ăn, theo tìm hiểu của em (chứ ko phải em phán các cụ đừng chém) là hiện chưa có thứ thuốc gì kích thích ăn cả, có chăng chỉ là niềm tin, có niềm tin thì nó có tác dụng 1 tí (ngoại trừ các loại men tiêu hóa giúp hỗ trợ tiêu hóa thức ăn - nhưng chỉ tác dụng trong trường hợp bệnh lý, tức là tiêu hóa không bình thường, chứ bình thường thì cũng chả có tác dụng gì).

Về cân nặng của F1 nhà cụ, nếu là bé gái thì trong ngưỡng bình thường (8~12kg), nếu bé trai thì hơi còi tí.

Còn về vấn đề lười ăn, nếu bé không được khỏe, ít chơi hay ốm thì nên đưa đi khám dinh dưỡng, sẽ có cơ chế điều trị.
Còn nếu bé chỉ không ăn, vẫn chơi đùa rầm rầm thì ko lo; cách xử trí là nấu cháo hoặc cho ăn cơm thật thanh đạm và ăn theo nhu cầu (chỉ cháo trắng hoặc cơm rưới mắm, muối vừng...; cho ăn thành bữa, nếu không muốn ăn thì không ép; tuyệt đối không cho ăn vặt bánh kẹo). Sau đó cho chơi hoặc chơi đùa cùng con nhiều; đảm bảo khi đói bé sẽ ăn ngon miệng; chẳng có ai thể chất bình thường mà chịu được đói đâu.
Bạn phải kiên trì, đừng có xót con quá mức thì sẽ thành công.
(Trẻ con ở quê (ngày xưa rất nhiều chứ giờ cũng chả khác gì thành phố), chơi đùa lem luốc xong rồi cơm nguội cũng bốc ăn đến no ý).

Chúc con bạn khỏe mạnh, chúc bạn thành công!

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Ui dào.
Cứ nhặt 1 đứa trẻ con cùng độ tuổi của nó về nuôi chung. Tự khắc cái đứa F1 nhà cụ nó ăn nhanh thoai mờ. Vừa có đứa chơi, lại vừa tranh nhau ăn nữa.
Lý do cực chính đáng để đem hàng rơi vãi về nhà nhóe :D

XuanNA.TamViet

Xe hơi
Ui dào.
Cứ nhặt 1 đứa trẻ con cùng độ tuổi của nó về nuôi chung. Tự khắc cái đứa F1 nhà cụ nó ăn nhanh thoai mờ. Vừa có đứa chơi, lại vừa tranh nhau ăn nữa.
E sẽ thử và khả năng là ko thành công :))
đừng hỏi sao dàn thiên lý lại đổ

ichabi

Xe hơi
Thường thì mấy bé đói mới ăn. Mà ăn thì ăn vừa no cái nó lại dừng à. Thế nên cách tốt nhất là cho nó ăn nhiều bữa.

Moving_van

Xe tăng
Website
sen.com.vn
Ui dào.
Em đã nhặt một chú cún về nuôi chung cho lành mà hiệu quả ko kém ạ: F1 toàn bị doạ ko ăn thì em cún ăn hết luôn, em cún ăn ngoan dc đi chơi.

cairong_2011

Xe container
F1 nhà em lười ăn quá các bác ạ, 17 tháng mà có 9kg. Đến bữa ăn là như cực hình, ngậm mãi trong miệng. Nhà em cho uống đủ loại thuốc kích thích ăn uống và học mấy kinh nghiệm trên báo nhưng không ăn thua. Các cụ nào có kinh nghiệm gì hay mách giúp em với ạ.
F2 nhà mình tưởng đã còi mà vẫn còn hơn F1 nhà cụ (15 tháng, 10 Kg), trung bình 3-4 tháng lại đi nghỉ mát một lần KS 5 sao trong Nhi TW. Về ăn uống cứ phải bật Xuân Mai, Sky với mọi người .... thì mới ăn gọi là. Nhưng được cái leo trèo, nghịch, hét chẳng kém boy nên cũng ko lo lắm. Nhưng thấy còi quá cũng ko yên tâm

Villasarchi

Xe máy
cụ chia làm nhiều bữa nhỏ cho con ăn xem sao, cứ lúc nào đói là cho ăn, khẩu phần ăn thì nên thay đổi thường xuyên, cho nhiều rau xanh vào

ngaba81

Xe máy
Bé nhà e cũng lười ăn, đang tính mua thử siro mà cho trẻ ăn ngon về cho con uống xem thế nào, mà nghe cụ nói thế này căng thẳng quá!
Chứ lần nào cho F1 ăn e với Gấu cũng làm đủ trò mà chẳng ăn thua.

quynhminh774

Xe máy
Bé nhà e cũng lười ăn, đang tính mua thử siro mà cho trẻ ăn ngon về cho con uống xem thế nào, mà nghe cụ nói thế này căng thẳng quá!
Chứ lần nào cho F1 ăn e với Gấu cũng làm đủ trò mà chẳng ăn thua.
F1 nhà e cho đi khám bác sĩ cũng kê cho siro ăn ngon Appetito Bimbi, về uống bổ sung cho con hiệu quả mà. Từ lười ăn thành ăn ngon, ăn nhanh. Chắc cũng tùy từng loại đấy cụ ơi.

ngaba81

Xe máy
F1 nhà e cho đi khám bác sĩ cũng kê cho siro ăn ngon Appetito Bimbi, về uống bổ sung cho con hiệu quả mà. Từ lười ăn thành ăn ngon, ăn nhanh. Chắc cũng tùy từng loại đấy cụ ơi.
Hay e cũng cho F1 nhà e đi khám cái xem thế nào nhỉ?
Chứ thấp bé nhẹ cân hơn cả các bạn, trong khi bố mẹ thì cứ như hộ pháp.
Cái Appetito Bimbi uống có tăng cân không? Tăng cân thật hay là kiểu giữ nước?
E thấy nhiều cái bảo là giữ nước lắm!

Huyen_Linh

Xe hơi
Quan điểm của em là: có đầu có đuôi, nuôi lâu cũng lớn. 2 đứa nhà e quắt tí, đến 3 tuổi tự dưng ăn tốt, tăng cân đều đều.

agentx

Xe hơi
Gấu con nhà e có tí tháng tuổi mà đã chỉ thích ăn món mới. May gấu me chịu khó đổi món nên nó rất thích.

Nên cụ đừng táng mãi 1 loại. Đến mình ăn như thế còn chán. Chịu khó thay đổi món ăn xem sao cụ nhé.