[Funland] F1 la cà vào WED đen. Các cụ/mợ cứu em phát.

blackpaint

Xe container
Sao không vào trang web đen cùng con rồi trao đổi xem ní tò mò chỗ nào thì giải thích cho nó hiểu, cấm làm sao được? Cụ ngày xưa mà có điều kiện như bây giờ thì chắc còn vào web đen sớm hơn nó ấy chứ

scorp8x

Xe container
Giờ cụ nào cấm F1 mà nó hỏi ngược lại có vào ko chắc im hết =))

MyMac

Xe điện
[YOUTUBE][/YOUTUBE]Sao cụ lại đi trái với qui luật phát triển tự nhiên thế nhể? Cụ nên để nó tìm hiểu theo định hướng của cụ. Cụ mua sách về giới tình cho cu cậu đọc, giảng giải cho nó nghe và thậm chí nên dạy cho cháu cách dùng bắp cải sào đúng cách. Tuỏi này nên trò chuyện với con nhiều hơn để bắt kịp những biến chuyển về tâm sinh lý của chúng.

Cụ cấm không được đâu vì tuổi này chúng tò mò lắm. Cụ cấm thì nó lại lén lút vụng trộm. Tốt nhất nên trang bị cho con mhuwngx kiến thức về giới tính từ bây giờ cụ ạ.

Rốn lồi

Xe tăng
Em cũng bị rơi vào trường hợp như Cụ chủ chỉ khác là F1 nhà em lớn hơn, học lớp 9 rồi. Chuyện cấm theo em là không thể - cũng giống như các Cụ ở trên đã nói. Em chụp lại cái màn hình FB nhé, FB vẫn được xem như có vẻ lành mạnh và hiện tại FB đang quảng cáo mấy cái film này - tuần trước em mở ra, giật mình ngã ngửa :-o, không tin là FB lại cho hiển thị hình quảng cáo như thế, nên em vào cả laptop của gấu để xem. Nhà em có 3 laptop (của em, của gấu & của F1 lớn) và cả 3 cái đều hiển thị như nhau nên không thể đổ tại ai dùng máy truy cập vào web đen. Các Cụ thử kéo hết Friend list xuống phần Movie mà xem có đúng không :-?

Vậy là chặn điện thoại thì nó lại xem bằng máy tính, cấm dùng máy tính thì nó lại tìm qua kênh khác nên cách tốt nhất là nói chuyện riêng với nó thôi (em đã thực hiện). Rủ rỉ rù rì tâm sự với nó & nói tuổi này chưa phù hợp, chính vì vậy cả thế giới người ta đều coi những thể loại này là dành cho 18+, vậy khi nào con đủ tuổi thì hãy tìm hiểu - thế thôi.
May mà cu cậu cũng nghe :), ở nhà kín đáo kiểm tra điện thoại & máy tính thì không thấy, còn ra ngoài thì chỉ còn có niềm tin :D

vengazin

Xe tải
Hướng dẫn và tích cực luyện tập thể thao ạ

vdung

Xe hơi
Không cấm được đâu các cụ, em đầu 198x ngày xưa chưa có internet mà thế giới ngầm học sinh còn có đầy các thứ từ chép tay đến photo sau này đến có hẳn đĩa CD. Từ bản thân mà thấy thì không cấm được đâu, giờ môi trường nó khác hẳn xưa nên chỉ còn cách giáo dục giới tính sớm cho con và dùng phương pháp nói chuyện thôi, từ từ mưa dần thấm lâu sẽ vào đầu chúng nó tự khác biết phòng vệ.

tratida

Xe container
Hướng dẫn và tích cực luyện tập thể thao ạ
Em cũng nghĩ vậy, nên hướng cho nó có hoạt động, sao cho ít thời gian linh tinh kia.
Còn giáo dục thì bảo mẹ hướng dẫn dần đi.
Cho vào bệnh viện khám tổng quát, tiện thể giới thiệu luôn các bệnh nhân, các loại bệnh phụ khoa, có khi nhìn thấy thì sun hết cả lại ý :))

Howtolove

Xe đạp
Em nói thật, bây giờ cụ nói chuyện với con về cái này khó lắm, cấm cũng ko cấm được, nhất là ở tuổi chúng nó, tâm sinh lý đang bất ổn, toàn tư tưởng nổi loạn, không muốn nghe bố mẹ đâu. Càng cấm càng tò mò, cái chúng nó cần là 1 người bạn, 1 người anh 1 người chị nào đó, người đó hơn f1 nhà cụ 7-8 tuổi gì đó, vì ít tuổi quá thì ko đủ hiểu biết mà nói đúng được, mà nhiều tuổi thì khoảng cách suy nghĩ, khoảng cách thế hệ khiến cho nói chuyện khó. Cần kiếm cho f1 nhà cụ 1 người như thế để nó tâm sự, rồi nói chuyện làm tấm gương định hướng cho nó để nó tự giác nghe theo.

frigate012

Xe buýt
Ngày xưa sinh viên em mới được đọc cô giáo Thảo. TSB cái thằng bạn cùng lớp, nó đưa cho mình mượn còn kèm theo câu "mày kín kín vào không nhỡ bị phát hiện là khép vào tội tuyên truyền văn hóa phẩm đồi trụy đấy". Thế là mang về phòng trọ 3 thằng thay nhau đọc, đọc xong mặt đứa nào cũng đần hết cả ra. Đến bây giờ trên thông yyy dưới tường xxx rồi thằng nào cũng tiếc cái thời sv ngày xưa ngu, c him dùng mỗi một chức năng. Thế hệ F1 như nhà cụ chủ bây giờ trưởng thành sớm, quá dễ để tiếp cận với các thông tin kiểu này, mặt khác lại là girl nên quá nguy hiểm, vì vậy theo em ngoài việc giáo dục ra không còn cách nào khác là vợ chồng cụ phải thay nhau giám sát quá trình đi học ở lớp cũng như học thêm, tốt hơn nữa thì đưa đón.

batmancar

Xe điện
Con trai hay gái hả cụ? Theo em ko nên cấm, càng cấm nó càng tò mò, quan trọng phải dạy nó cách tự bảo vệ mình như dùng bcs, hay thuôc tt.

nguyenanhquan

Xe tăng
F1 nhà em đang teen teen (học cấp 2). Trước tết em kiểm tra điện thoại thấy vào đọc các truyện hơi hơi lớn tý, em đã cảnh báo vào thu điện thoại suốt tết. Cách đây 3 ngày em trả lại, sáng nay đột xuất kiểm tra, thấy nó kích hoạt mấy cái tin nhắn từ cái tổng đài củ chuối 8755, dẫn đến mấy cái link đen. Em sợ quá tịch thu luôn điện thoại để điều tra tiếp.
- Tạm thời em sẽ thu điện thoại, sau này nếu cần thiết chỉ trang bị điện thoại cùi bắp.
- Máy tính ở nhà em cài web protection để kiểm soát phần nào.
Đấy là những gì em còn làm được, chứ còn đến lớp, ra đường gặp bạn bè, chúng nó trao đổi học hỏi những thứ vớ vẩn thì ngoài tầm kiểm soát.
Các cụ mợ có kinh nghiệm chia sẻ em thêm những giải pháp để F1 tránh xa những thứ đó ra.
Tất nhiên các biện pháp dạy dỗ, tâm sự, tình cảm, hướng vào những trò lành mạnh thì không thể thiếu.
Cảm ơn các cụ/mợ.
E cũng có f1 mới lớp 9 mà đã có người yêu từ năm ngoái.Lúc đầu cũng tìm mọi cách nặng nhẹ để ngăn cấm nhưng bất lực cụ ạ.
Đành phải để cho nó phát triển tự nhiên rồi gần gũi hướng nó đến những điều tốt đẹp trong sáng.

smarterp.vn

Xe tải
Dậy nó sử dụng bao cao su, mua luôn cho một hộp, nhét 1 cái vào trong ví bảo phòng khi hữu sự.

Tất nhiên, quan trọng hơn là hướng nó vào những cái lành mạnh: thể thao, học tập, xã hội ... nhưng vẫn phải có cái bên trên - dù gì chúng nó cũng sắp trưởng thành rồi, càng cấm càng hỏng

masterminh_bn

Xe tăng
Em không tư vấn cho cụ được vi em còn vào nhiều hơn nó :D
trước khi xem lão cho chúng nó uống thuốc ngủ hả? :))
Càng cấm càng tò mò !
Hữu xạ tự nhiên hương lão nhể?
Ngày trước Kụ có xem không ạ?
E cũng có f1 mới lớp 9 mà đã có người yêu từ năm ngoái.Lúc đầu cũng tìm mọi cách nặng nhẹ để ngăn cấm nhưng bất lực cụ ạ.
Đành phải để cho nó phát triển tự nhiên rồi gần gũi hướng nó đến những điều tốt đẹp trong sáng.
.. là học xong bố sẽ cho cưới hả lão :))

smarterp.vn

Xe tải
Mà quên, chúng ta là người lớn - bao cao cu thì cứ viết rõ, nói thật to BAO CAO SU - đoàng hoàng việc gì phải sợ mà cứ "3 con sói/sâu", "bắp cải sào", ...

Trước tiên mình phải không ngại ngùng thì mới dạy được con, phỏng các cụ?

Em ở công ty, đi uống bia nói chuyện gái gú toàn nói rõ ràng: Các chú chén con nào cứ chén, nhưng nhất định phải xài bao cao su cho anh: vừa tránh bệnh tật, vừa đỡ bị ép cưới. Còn xài bao cao su thế nào cho đúng cách thì search google hoặc ... rủ anh đi cùng =))

mcv30

Xe điện
Nó đã từng vào và đã từng biết rồi thì chứng tỏ bạn bè nó có . Mà như thế thì không cấm nổi , chỉ có hạn chế vào răn đe nó thôi

lxe

Xe buýt
Cụ nên hướng dẫn cho cháu nó vào các web cẩn than và từ từ thưởng thức, đừng máu sớm quá, cứ như bố nó ngày xưa cứ rình hang xóm tắm thôi là được

Escape2015

Xe tải
Dùng parent control ở modem cụ chủ ơi

RemyMartin

Xe buýt
Ôi xời, ngày xưa cấp 2 em cũng tò mò xem suốt.

Có sao đâu, sinh hoạt vẫn lành mạnh đấy thôi =))

VCHDHN

Xe container
Tuyệt đối cụ k được cấm nó vì càng khơi trí tò mò. Phải giải thích cho nó biết cái đó không xấu, chỉ là chưa đủ tuổi để biết.Nếu cụ kiểm soát đc môi trường bạn bè của nó nữa mới có kết quả tốt.