[Funland] f1 bị suy dinh dưỡng.

ManhCuongts

Xe máy
Cụ nghiền men rượu ra cho mỗi quả trứng nửa thìa cà phê men+ 5 viên b1( ngâm nước 15 phút và nghiền ra) đánh trứng ra rồi hấp nồi cơm, cụ thử xem ntn, khoảng 10 ngày lại nghỉ 10 ngày. Cách đây 15 năm em chạy quanh các bsy tiêu hoá ở hn
Dạ, em cám ơn cụ/mợ

Thuantrung

Xe tăng
Gen thì chịu rồi cụ ợ :( Dinh dưỡng và thể thao nhà em rất ổn, phơi nắng, canxi tốt, nhưng không cải thiện được chiều cao. BS tây ta đều kết luận vậy. Cũng may là các con khỏe it ốm. Các cụ khác thấy con thấp bé thì đừng buồn nhé.
lúc bé nhỏ em cũng buồn lắm, đưa bé đi kiểm tra viện dinh dưỡng QG vài lần, , chăm sóc các kiểu. Còn tìm hiểu cả về tiêm hoc môn tăng trưởng, nhưng bác sỹ bảo con vẫn đang trong giới hạn bình thường theo bảng tăng trưởng WHO, làm sao phải tiêm, khi nào cả năm ko tăng phân nào mới nghĩ đến . Em giở ra cũng thấy thế . Bsy bảo tùy vào sự PT của từng bé, quan trọng dậy thì sớm hay muộn. Hơn nữa quan sát thấy bé nhà em lúc nào cũng Top của lớp, học tiếng anh cũng top của lớp, trí nhớ tốt, hiểu biết, hài hước, nhanh nhẹn. bé hay hát bài lùn thì sao, lùn thì kệ bố tao em đến chết buồn cười.

Jo9926

Xe điện
Phương pháp của em rất đơn giản, chỉ có 3 chữ: Uống nước nhiều.
Các cụ cần tập cho con thói quen uống nước (nước lọc, nguội, mùa đông thì dùng nước hơi ấm một chút càng tốt) từ lúc bắt đầu ăn dặm, 30 phút/lần, lượng nước tăng dần lên, tạo thành thói quen uống nước của trẻ.
Chúng sẽ tè rất nhiều nhưng đừng ngại việc thay bỉm, giặt ga.
Trẻ có đủ nước sẽ hấp thu tốt, hệ tiêu hóa làm việc tốt, không cần nhiều chất bổ, sữa xịn vẫn phát triển hết tiềm năng.
Rất nhiều trường hợp suy dinh dưỡng do trẻ bị thiếu nước nhưng vì chúng không tự nhận biết, không biết đòi, đến khi được uống nước thì cơ thể đã thiếu nước quá rồi.
Quan sát học sinh ở trường quốc tế thì thấy đa phần vẫn là lùn và béo. Đó không phải là do điều kiện dinh dưỡng kém mà do phương pháp nuôi chưa đúng.

meotamthe

Xe cút kít
chào cccm.
f1 trai nhà em 3,5t rồi mà có 13kg cao 90cm. lùn bé nhất lớp. xương của f1 rất bé thậm chí bé 1t xương còn to hơn. chân tay rất bé.
cháu ăn được , không lười ăn. nhưng hấp thụ kém mặc dù uống men tiêu hóa nhiều rồi.
cccm có kinh nghiệm mách em vs.
cảm ơn !
Bế lên viện dinh dưỡng khám thôi, chuẩn luôn khỏi cần chỉnh :)

KatKik

Xe điện
Vào Nhi khám xem có bệnh lý j ko đã. Lúc đấy bs sẽ 4 véo. Vào VDD kiểu j chả đc 1 đống vitamins với TPCN

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
chào cccm.
f1 trai nhà em 3,5t rồi mà có 13kg cao 90cm. lùn bé nhất lớp. xương của f1 rất bé thậm chí bé 1t xương còn to hơn. chân tay rất bé.
cháu ăn được , không lười ăn. nhưng hấp thụ kém mặc dù uống men tiêu hóa nhiều rồi.
cảm ơn !
Cụ cho bé uống Grow Plus của Nutifood ngày 3 hộp nhé, nhiều hơn càng tốt . Bảo đảm cụ sẽ không hối hận đâu. Nhanh thì 3 tháng, chậm thì 6 tháng cụ sẽ thấy kết quả.

Lưu ý: phải là Grow Plus của Nutifood (Việt Nam)

ngoannhi

Xe hơi
Bé nhà em hơn 5 tuổi rồi, cao 1m nặng 14.5kg. Trộm vía vẫn khỏe mạnh, ít ốm đau. Vậy là mừng rồi ... :)

tieunhupha

Xe điện
F1 em cũng đang vậy đây mợ, nhưng mợ đã cho con đi khám dinh dưỡng chưa? Con nhà e mặc dù 4 tuổi cao 98cm nặng có 14kg thôi nhưng bác sĩ bảo phát triển bình thường, nhanh nhẹn hoạt bát đầu óc bình thường. Tất nhiên là bé nhìn rất sốt ruột nhưng theo em mợ cứ bình tĩnh đưa con đi khám viện dinh dưỡng thử xem.
Thằng cu nhà em sắp 5.5 tuổi mà còn có 15.5kg đây cụ ơi. Vừa rồi nghỉ dịch cả nhà béo múp mà riêng ông con vẫn có 15kg nên bà nội sốt cả ruột. Được cái là cháu vẫn phát triển bình thường và nằm ở cuối ngưỡng bình thường trước khi bị tính là suy dình dưỡng nên em kệ.

TuanBanhBao

Xe tăng
Bé gái nhà e 4t, 15kg, cao có 93cm, cũng đang sợ ruột đây. Cho đi khám dinh dưỡng các kiểu rồi mà cũng ko ăn thua, ăn ko nhiều, ngủ tốt mà chậm quá.

Dr.lonely

Xe tải
Trẻ có giai đoạn tăng cân, có giai đoạn nó chững lại đó ah. Ku nhà e 3t được 15kg, giờ 4.5t cũng chỉ 16kg, ăn thì ít nghịch thì nhiều. Còn về chiều cao thì các cụ cho con đi đo mật độ xương xem nhé.

ca_kiem

Xe container
chào cccm.
cảm ơn !
Không sao đâu... 13kg thoải mái nhé... 6 tuổi cao 110-120 cm nặng 18-20 kg okie

Ken Hạ Long

Xe điện
chào cccm.
cảm ơn !
Cụ thấy không an tâm thì cứ cho đi khám dinh dưỡng. Nhưng sự thật thì chỉ để giải quyết vấn đề tâm lý chứ gần như không có tác dụng.Việc con không tăng cân mà chế độ ăn uống vẫn bình thường thì nó phụ thuộc nhiều vào hệ Gen( mang yếu tố di truyền).Khi con có các hệ Gen tốt trong việc trao đổi chất. Thì con ăn nhiều cũng không thể tích mỡ mà ngay lập tức nó chuyển thành năng lượng để hoạt động.Cùng 1 chế độ ăn,thậm chí có những bạn ăn ít hơn vẫn béo hơn.Nếu muốn cho bé tăng cân,cụ cần cho bé ăn nhiều hơn chế độ ăn bình thường.Tuy nhiên với trẻ em thì không thật sự cần thiết.Với việc có lợi thế về các gen trao đổi chất như thế,sau này con vẫn có thể ăn uống thoải mái mà ít có nguy cơ béo phì.Người đẹp và mạnh khoẻ hơn.

quangkhunglong

Xe tăng
Phương pháp của em rất đơn giản, chỉ có 3 chữ: Uống nước nhiều.
Các cụ cần tập cho con thói quen uống nước (nước lọc, nguội, mùa đông thì dùng nước hơi ấm một chút càng tốt) từ lúc bắt đầu ăn dặm, 30 phút/lần, lượng nước tăng dần lên, tạo thành thói quen uống nước của trẻ.
Chúng sẽ tè rất nhiều nhưng đừng ngại việc thay bỉm, giặt ga.
Trẻ có đủ nước sẽ hấp thu tốt, hệ tiêu hóa làm việc tốt, không cần nhiều chất bổ, sữa xịn vẫn phát triển hết tiềm năng.
Rất nhiều trường hợp suy dinh dưỡng do trẻ bị thiếu nước nhưng vì chúng không tự nhận biết, không biết đòi, đến khi được uống nước thì cơ thể đã thiếu nước quá rồi.
Quan sát học sinh ở trường quốc tế thì thấy đa phần vẫn là lùn và béo. Đó không phải là do điều kiện dinh dưỡng kém mà do phương pháp nuôi chưa đúng.
Chả giải quyết vấn đề gì cụ ạ. BS Singapore khuyên em làm thử như bác. Sau một năm đưa bé sang, ông ấy bảo "Tao xin lỗi, không hiệu quả"

quangkhunglong

Xe tăng
lúc bé nhỏ em cũng buồn lắm, đưa bé đi kiểm tra viện dinh dưỡng QG vài lần, , chăm sóc các kiểu. Còn tìm hiểu cả về tiêm hoc môn tăng trưởng, nhưng bác sỹ bảo con vẫn đang trong giới hạn bình thường theo bảng tăng trưởng WHO, làm sao phải tiêm, khi nào cả năm ko tăng phân nào mới nghĩ đến . Em giở ra cũng thấy thế . Bsy bảo tùy vào sự PT của từng bé, quan trọng dậy thì sớm hay muộn. Hơn nữa quan sát thấy bé nhà em lúc nào cũng Top của lớp, học tiếng anh cũng top của lớp, trí nhớ tốt, hiểu biết, hài hước, nhanh nhẹn. bé hay hát bài lùn thì sao, lùn thì kệ bố tao em đến chết buồn cười.
Chúc cháu học giỏi. Con em trộm vía hoc cũng khá. Còn chiều cao so với chuẩn WHO dành cho trẻ ĐNA thì thiếu 11 cm.

quangkhunglong

Xe tăng
Cụ thấy không an tâm thì cứ cho đi khám dinh dưỡng. Nhưng sự thật thì chỉ để giải quyết vấn đề tâm lý chứ gần như không có tác dụng.Việc con không tăng cân mà chế độ ăn uống vẫn bình thường thì nó phụ thuộc nhiều vào hệ Gen( mang yếu tố di truyền).Khi con có các hệ Gen tốt trong việc trao đổi chất. Thì con ăn nhiều cũng không thể tích mỡ mà ngay lập tức nó chuyển thành năng lượng để hoạt động.Cùng 1 chế độ ăn,thậm chí có những bạn ăn ít hơn vẫn béo hơn.Nếu muốn cho bé tăng cân,cụ cần cho bé ăn nhiều hơn chế độ ăn bình thường.Tuy nhiên với trẻ em thì không thật sự cần thiết.Với việc có lợi thế về các gen trao đổi chất như thế,sau này con vẫn có thể ăn uống thoải mái mà ít có nguy cơ béo phì.Người đẹp và mạnh khoẻ hơn.
Chuẩn không cẩn chỉnh :)

Thuantrung

Xe tăng

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Cụ qc cho Nutifood à ?
Bạn thứ nhất nhà mình, quần áo vứt đi liên tục, chưa kịp mặc nó đã ngắn tũn.
Bạn thứ hai thì bốn năm vẫn vừa một bộ quần áo, đi học toàn thuộc hàng thấp bé nhẹ cân, em nhìn nó thầm ước mong sau này nó cao bằng em thôi cũng đc, 1.66m lúc thanh niên.
Thế mà lên cấp 3 tự dưng vọt lên đc 1,75, mừng ơi sao mừng, thi thoảng ôm nó tựa đầu vào ngực nó thật thích. thể trạng nó giống em, gầy gầy nên ăn uống thoải mái nhất nhà
Tuy nhiên nói phải tội, thi thoảng nhìn các thanh niên tây cao tầm 1,8m, 1,9 cũng có hơi tiếc, nhìn bọn con lai lắm lúc em tị lòi tòi phòi.
Quan trọng vẫn là gen chủ yếu cụ ah, chứ em mua các kiểu thuốc cao này nọ, vitamin, sắt thép, sữa các loại nó khg uống vứt hết, tức kg chịu đc.
Em có con đã trải qua 6 năm sữa loại tốt nhất PediaSure nhưng vẫn đì đẹt về chiều cao. Được người quen có con tư vấn em chuyển sang GrowPlus của Nutifood thì tăng vọt chiều cao. Thằng Nutifood ăn tiền sữa F1 nhà em cả khối tiền chứ em chẳng liên quan gì đến nó. Sữa tốt thì em tư vấn thôi. Người thân của em cũng chuyển theo em cả

Matxech

Xe container
Cái viện dd chỗ tăng bạt hổ các cụ đi khám chủ yếu cho an tâm về mặt tâm lý thôi
Đừng mua các loại thuốc và sữa theo đơn bs phí tiền

Thuantrung

Xe tăng
Em có con đã trải qua 6 năm sữa loại tốt nhất PediaSure nhưng vẫn đì đẹt về chiều cao. Được người quen có con tư vấn em chuyển sang GrowPlus của Nutifood thì tăng vọt chiều cao. Thằng Nutifood ăn tiền sữa F1 nhà em cả khối tiền chứ em chẳng liên quan gì đến nó. Sữa tốt thì em tư vấn thôi. Người thân của em cũng chuyển theo em cả
Theo em thì nên mua sữa của nơi nào mà nguyên liệu sữa tốt, không có hoc môn tăng trưởng kích sữa và dư lượng kháng sinh mới chuẩn. Em thấy các bác sỹ khuyên là nếu có điều kiện thì dùng sữa của Australia.

Chỉnh sửa cuối: