F1 4 tuổi bị cô uýnh vô đầu - các cụ bẩu cháu làm sao?

vutamhoan

Xe tăng
Cần j phải trông 3 đứa trong 1 tuần, chỉ cần trông F1 trong trọn 1 ngày cũng phát mệt :-??
Trông 1 đứa trẻ con thì mệt, nhưng trông 3 đứa trẻ con thì vừa nhàn vừa vui - he he he

Với lại mỗi người một việc chứ cụ ơi, việc của các cô là trông trẻ chứ có phải đánh trẻ con đâu - về nghiệp vụ sư phạm và tâm lý trẻ con thì có rất nhiều cách để phạt chúng mà chúng không hề bị ảnh hưởng tới tâm lý.

nguyentt75

Xe tải
Chuẩn đấy cụ! tRÊN OF ai chơi với em sẽ biết em chăm F1 dư lào. Vậy mà có hôm nghỉ cuối tuần em oánh F1 (con gái 6 t) của em vào đầu mạnh đến mức bẹp cả cái nhẫn to em đang đeo tay, không tháo ra được cơ.Ngay sau đó em cũng ân hận lắm!Chắc chả cô nào giám đánh trò như em đâu!
Không biết con gái làm gì mà để cụ giận đến vậy. Em thì không thể mạnh tay với con gái được. Mới quát to mà đã rơm rớm nước mắt rồi.

vudinhquang

Xe container
À nó với em trai tranh nhau đồ chơi và nó đá phải cờ him thằng út ạ!Thực sự nguy hiểm...
Không biết con gái làm gì mà để cụ giận đến vậy. Em thì không thể mạnh tay với con gái được. Mới quát to mà đã rơm rớm nước mắt rồi.

niceshot

Xe container
Hôm trước vừa có thớt hỏi về việc cô giáo đánh con tím lưng, giờ lại cô giáo đánh con vào đầu!

Cụ tra lại thớt cũ được thì tốt, để các ofers khỏi phải thêm một lần nổi giận đòi "bem" cô giáo!

nguyentt75

Xe tải
À nó với em trai tranh nhau đồ chơi và nó đá phải cờ him thằng út ạ!Thực sự nguy hiểm...
Úi giời. Tưởng chuyện gì. Dù sao nó cũng đã đá rồi. Con người không dễ tổn thương vậy đâu. Em đi đá bóng thỉnh thoảng vẫn bị bất ngờ bóng tìm tới, hơi đau lúc đó nhưng tối về vẫn hoạt động tốt.#:-s

vudinhquang

Xe container
Chuẩn đấy cụ Vốt cụ! Hoặc sang WTT cũng ok....
Hôm trước vừa có thớt hỏi về việc cô giáo đánh con tím lưng, giờ lại cô giáo đánh con vào đầu!

Cụ tra lại thớt cũ được thì tốt, để các ofers khỏi phải thêm một lần nổi giận đòi "bem" cô giáo!

vudinhquang

Xe container
Úi giời. Tưởng chuyện gì. Dù sao nó cũng đã đá rồi. Con người không dễ tổn thương vậy đâu. Em đi đá bóng thỉnh thoảng vẫn bị bất ngờ bóng tìm tới, hơi đau lúc đó nhưng tối về vẫn hoạt động tốt.#:-s
Máy cụ khỏe nhỉ ! he he...

potter.nguyen

Xe buýt
càng ngày trẻ con càng được nuông chiều. Người ta bảo thương cho roi cho vọt. Cùng là một hành động đánh nhưng nếu các cô đánh để nhắc nhở mà phụ huynh cũng làm ầm lên thì các cô dạy kiểu gì nữa. Nếu cụ chủ thớt thật lòng nghĩ cho con thì nên xem xét xem từ trước đến nay cô giáo đối với các cháu thế nào, có tâm không. Nếu câu trả lời là có thì nên xem lại cái dự định làm ầm lên của mình. Chả có đứa trẻ con nào không làm nũng cả. Gõ nhẹ một cái mà bố mẹ làm ầm lên thì sẽ thành đập vào đầu thôi. Lớp có bn cháu, tại sao chỉ mình cháu nhà cụ bị phạt???Chỉ cần thầy cô có tâm thì cho dù mắng hay phạt thế nào miễn là đừng quá tiêu cực thì trên quan điểm của em đều là đúng. Vì nhà em nhiều người trong ngành giáo dục nên em biết. Mama em cũng là giáo viên nghiêm khắc. Mắng hs cũng có, bắt chép phạt, bắt trực nhật cũng có. Nhưng phụ huynh là học sinh đều trân trọng. Thậm chí có cả những h/s bế con về chào bà giáo trong ngày 20-11, tết nhất. Con mình thì mình quý, nhưng không phải cứ quý thì là không được động đến. Ý kiến của em chắc chắn nhiều cụ không ủng hộ. Chỉ là chia sẻ một chút thôi, vì em thấy càng ngày càng nhiều cụ hỏi về vấn đề này. Trong số những thành viên ở diễn đàn này, có bao nhiêu cụ có thể tự tin nói không bao giờ đánh con?? Có bao nhiêu cụ có thể tự tin nói chưa bao giờ bị bố mẹ quất cho mấy roi khi còn bé??? Trong những cụ đã từng đánh con, có cụ nào không yêu con mình không?? Trong những cụ bị bố mẹ đánh, có cụ nào không biết ơn bố mẹ không?? Phải chăng bây giờ khác ngày xưa??

Matchia

Xe tải
Em cũng hay quát con, thỉnh thoảng còn cho nó phát vào mông. Em cũng ủng hộ giáo viên tẩn con nếu nó hư và không nghe lời. Nhưng thử đánh vào đầu hay mặt con em xem! Trông trẻ khó thì người ta mới cần những người kiên nhẫn, yêu trẻ và được đào tạo có chuyên môn, không thì vứt cbn ra ngoài đường cần quái gì bỏ tiền cho vào trường mẫu giáo

vutamhoan

Xe tăng

Hì hì hì, lưng nó khác mà đầu nó khác chứ cụ.
Thớt kia thì là vừa vật chất vừa tinh thần, thớt cháu chủ yếu là về tinh thần.
Với lại cháu muốn hỏi xem cháu làm thế đã ok chưa, bước tiếp theo thì như thế nào chứ đâu có đòi bem cô giáo - mà "bem" thì để cháu bem chứ mẹ xề nhà cháu thì "bem" làm sao được >:)

butchikim

Xe ba gác
Lần trước nhà cháu khuyên bình tĩnh, cân nhắc xử lý tránh "chuyện trẻ con mất lòng người nhớn" và được khen vô duyên. Lần này nhà cháu tiếp tục vô duyên cụ chủ nhé.

20L1966

Xe buýt
***, các kụ cứ thử trông 3 đứa trong 1 tuần xem có lộn tiết k, thông cảm với cô nuôi dạy trẻ!!!

Nói ra k phải e tiêu cực, nhưng nhiều khi cứ để các cô tẩn cho 1 tý thì F1 mới thẩm thấu đc tình yêu bao la của bố mẹ.

Nhưng tẩn vào phần trên cổ thì e kịch liệt phản đối.
E cũng nghĩ như cụ. Nhà e có 2 thằng, nó mà ở với e 1 ngày thì nó cũng đau mà e cũng điên mất

vutamhoan

Xe tăng
Lần trước nhà cháu khuyên bình tĩnh, cân nhắc xử lý tránh "chuyện trẻ con mất lòng người nhớn" và được khen vô duyên. Lần này nhà cháu tiếp tục vô duyên cụ chủ nhé.
Vâng, nhà cháu cũng mạnh dạn tự cho là mình biết chút ít về đối nhân xử thế. Gấu nhà cháu đến thì cũng trao đổi riêng với cô thôi ạ - cô cũng nhận lỗi rồi (dù cháu tin là chưa thật sự "thành thật với tình yêu").
Nói lan man tí là ngày xưa bố mẹ cháu cũng dạy dỗ cháu một cách cực kỳ khắc nghiệt về chuyện "trẻ con mất lòng người nhớn" (khắc nghiệt tới mức thái quá nên cháu cũng cũng luôn luôn đặt sự việc theo cái nhìn đa chiều)

Minh.Đức

Xe điện
Tình hình là vợ cháu vừa gọi điện, trưa nay đón F1 (con gái, 4 tuổi - mầm non Ánh Sao Nghĩa Tân) về để đi khám mũi thì bé có kể là cháu với mấy bạn đang ăn cơm, và nói chuyện thì bị cô vụt (1 phát?) vào đầu bằng cái roi (hay que gì đó từ phía sau). Cháu bảo "con khóc ré lên" và giờ thấy gấu bảo vẫn day day trên đầu kêu đau.
Cháu thì nghĩ là thương tích không đáng kể, mà cái xót là cái về tinh thần. Cháu thì cũng thông cảm với các cô là đông trẻ, trẻ hư thì phạt cháu cũng ok - nhưng vụt vào đầu thì cháu không thể nhịn được.
Chỉ đạo cho vợ (cháu đang oversea) là lên gặp cô nói chuyện xem sự thật thế nào, xin cho cháu nghỉ 2 tuần. Nếu cô có thái độ cầu thị thì thôi, còn không thì lên gặp luôn hiệu trưởng và cho cháu nghỉ luôn (vì vài tháng nữa cháu cũng chuyển nhà - mà kể cả không thì cũng sang chỗ khác học)
Các cụ bày thêm cho cháu để chỉ đạo mẹ xề, chứ không nó nóng lên lại bung bét hết thì chết.
Đúng rùi, dù sao cũng chuyển nhà, cụ nên thưa chuyện với cô và cần thiết hiệu trưởng, cũng phản ánh gay gắt luôn cho nó biết. Mình mất tiền gửi con chứ có phải xin nó đâu

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]
Ko đùa với việt vụt vào đầu được đâu.

Trước cháu cũng comment 1 lần rồi là có quen 1 em ngân hàng đùa với em thế nào nó vụt cái thước kẻ vào đầu mà tụ cả máu não.

Nói chung cứ phải để ý.

SPL

Xe container
Oánh trẻ con vào đầu là không được, em nói thật em mà như cụ là em lên gặp, cho cô giáo vài cái tát vì hành động vô giáo dục đó, nếu không nói là mất dạy, rồi đưa sự việc ra hiệu trưởng, không mất việc mới lạ. Đánh đã là sai, đánh vào đầu con trẻ lại càng sai, cứ thử để người khác đánh xem có chịu được không mà đánh trẻ con thế.

soul 3.0

Xe tải
Website
www.facebook.com
cụ sang góp ý nhẹ nhàng với cô giáo là được , xem thái độ cô thế nào , nếu cô biết điều thì thôi cụ ạ.

harrynh

Xe container
Nhẹ nhàng gì, gọi nó ra giữa trường mà tát cho vài cái, nó cũng chỉ là đứa làm thuê do mình trả tiền chứ loại đấy gọi cô giáo gì, đánh xong xin lỗi như nó đánh con mình xong cũng xin lỗi ấy. Hic, em hơi quá khích những cái vụ bạo hành này vì sẽ ảnh hưởng tâm lý cháu về sau. Mà nhiều cháu do bố mẹ ko xử lý căng nên sau bị tự kỷ đấy ạ