[Funland] F0 nằm điều trị, em muốn nhìn lại những năm tháng đầy tội lỗi của mình (Chủ thớt chính là Lê Quang Phục kẻ lừa đảo số 1 OF)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nghề giầy dép da và và cơ khí thì em trải qua rồi. Giờ em vẫn đang học hỏi vận dụng những công nghệ mới. Em đã tham khảo vài cơ sở. Điều đáng lo nhất là thị trường. Em sẽ căn cứ vào khả năng để làm cho phù hợp với sức mình. Em hiểu rõ nhất khả năng và nội lực của mình chỉ được đến đâu.
Giờ làm thị trường quan trọng hơn sản xuất, con rể em đang làm trung gian cho mảng này, cụ làm theo có lẽ cũng ổn, nhưng phải có chút vốn... Bạn ấy đang làm trung gian cho Nem, Chicland, v.v đấy, chuyện đi đặt hàng, giám sát hàng v.v
Cụ quan tâm thì em có thể giới thiệu cho cụ tìm hiểu, đây cũng là mảng key để cho sx tồn tại, phát triển bền vững.
Em đang làm sx, nhiều khi chán lè lưỡi :) mua nguyên liệu tốt, sản xuất tốt mà ko bán hàng tốt cũng vứt, chưa kể còn phải nhạy cảm đủ tốt để mua nguyên liệu đúng thời điểm, ôm nguyên liệu tích trữ v.v như thời gian vừa qua cho tới nay chả hạn...

ngocquybk

Xe điện
Em chưa bao giờ có ý định bán đi mảnh đất quê hương. Cứ như này em còn có cơ hội trở về với quê hương làng xã, kể cả sau này về già. Nhưng bán đi mảnh đất thờ cúng thì coi như em không còn đường về. Một thằng mới chân ướt chân ráo đi tù về, đã vội vã bán nhà bán cửa để đi thì còn điều tiếng hơn. Ai cũng có quê hương nguồn cội, em sẽ cố gắng làm ăn, ít hay nhiều để lễ Tết có về thắp hương mọi người còn công nhận. Rồi thời gian trôi qua nếu em cố gắng thì em tin mọi người sẽ đón nhận em thôi.
Em ủng hộ cụ đừng bán mảnh đất quê hương, nhiều kỉ niệm gắn với mình, bán đi rồi không thể mua lại được đâu ạ, như ông bác em bán nhà ở quê đi xong về mua lại không được sau làm ăn lụi bại dần. Quê cha, đất mẹ cụ đừng bán nhé

TÔN

Xe container
Em tính tích cóp thời gian nữa, học và lấy cái bằng lái xe oto, rồi đợi thủ tục xoá án tích xong xuôi em thế chấp mảnh đất ở quê, mua trả góp cái xe chạy dịch vụ, rồi bắt đầu thực hiện mục đích làm cơ khí hay xưởng giầy dép. Cố gắng không để mất chỗ cắm dùi ở quê là được. Nhờ mọi người tư vấn thêm.
Án cụ 9 năm mà mới về thì còn lâu mới đc xoá án tích.xoá án tích cụ phải đi làm thủ tục thì nó mới xoá cho cụ chứ ko phải cứ đến hẹn là nó tự xoá đâu
Nếu cụ có sẵn 1 cái ô tô để ko,cụ chạy grap kiếm thêm thì ok.còn cụ đi thế chấp nhà mua ô tô chạy grap thì là vỡ mồm đấy,béo thằng grap thôi.e là dân chạy xe dịch vụ giờ còn phải bỏ nghề giờ chạy ship đây.ngon ăn thì e ngồi ô tô điều hoà cho sướng

( hộ khẩu ở đâu thì đến sở tư pháp của tỉnh/thành đấy để làm thủ tục xoá án tích )
Em dân miền Trung, giờ định cư ở đất Bắc, anh em nhà em cứ hô em về mua đất Cửa Lò để mấy anh em tụ tập mà em ko thích, vì với em giờ ở đây là quê thứ 2 của em, sau này về già em xách dép theo con em :)
Nhà e mua mảnh đất trong cửa lò từ 2004,500m2.giờ vẫn là bãi cỏ để hoang.mỗi lần nghĩ đến nó e ức chảy nước mắt.bán ko đc ở cũng ko xong,mất toi mấy trăm triệu của e.tiền đấy để e làm ăn thì giờ có khi ngon.tiền ăn chơi đập phá e ko tiếc,nhưng tiền mất trắng thì cay lắm

biển xanh06

Xe điện
Câu chuyện của cụ chủ rất hay và có y nghĩa, mong những ai đang say nắng có thể đọc được câu chuyện này để Ko lầm đường lạc lối.
Trước mắt em thấy có một việc thu nhập ổn hợp với cụ, chọn một điểm rủa xe ơ những khu nhiều chung cư dân đông đúc, đầu tư cũng Ko nhiều lắm tìm thêm một người nữa cùng bỏ vốn cùng làm, nếu nhiều xe thuê thêm người.
Chúc cụ sớm ổn định cuộc sống.

CTTVDKT

Xe tải
Em ủng hộ cụ đừng bán mảnh đất quê hương, nhiều kỉ niệm gắn với mình, bán đi rồi không thể mua lại được đâu ạ, như ông bác em bán nhà ở quê đi xong về mua lại không được sau làm ăn lụi bại dần. Quê cha, đất mẹ cụ đừng bán nhé
Em cũng thấy nhiều người khi còn làm việc bán cả mảnh đất rộng ở quê đi, lên phố mua được vài chục mét chật trội. Sau già muốn về quê nghỉ ngơi có anh em họ hàng, muốn mua lại không được.

Hoang1984

Xe hơi
Em tính tích cóp thời gian nữa, học và lấy cái bằng lái xe oto, rồi đợi thủ tục xoá án tích xong xuôi em thế chấp mảnh đất ở quê, mua trả góp cái xe chạy dịch vụ, rồi bắt đầu thực hiện mục đích làm cơ khí hay xưởng giầy dép. Cố gắng không để mất chỗ cắm dùi ở quê là được. Nhờ mọi người tư vấn thêm.
e nghĩ mua xe trả góp chạy dv bjo ko = cụ chạy grab đâu ạ.bản thân e trc cũng có chạy dv thấy đầu tư nhiều mà cũng ko ăn thua,đau đầu hơn chạy grab nhiều cụ ạ.e có nhiều ae bạn bè ở NĐ cũng chạy dv mà giờ bỏ nghề hết,chỉ còn 1 ông chạy tiện chuyến về Xuân Trường,Giao Thủy thì cũng kêu như vạc như mài xe ra ăn thôi cụ ạ.Cái này cụ nên tính toán kỹ

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Án cụ 9 năm mà mới về thì còn lâu mới đc xoá án tích.xoá án tích cụ phải đi làm thủ tục thì nó mới xoá cho cụ chứ ko phải cứ đến hẹn là nó tự xoá đâu
Nếu cụ có sẵn 1 cái ô tô để ko,cụ chạy grap kiếm thêm thì ok.còn cụ đi thế chấp nhà mua ô tô chạy grap thì là vỡ mồm đấy,béo thằng grap thôi.e là dân chạy xe dịch vụ giờ còn phải bỏ nghề giờ chạy ship đây.ngon ăn thì e ngồi ô tô điều hoà cho sướng

( hộ khẩu ở đâu thì đến sở tư pháp của tỉnh/thành đấy để làm thủ tục xoá án tích )

Nhà e mua mảnh đất trong cửa lò từ 2004,500m2.giờ vẫn là bãi cỏ để hoang.mỗi lần nghĩ đến nó e ức chảy nước mắt.bán ko đc ở cũng ko xong,mất toi mấy trăm triệu của e.tiền đấy để e làm ăn thì giờ có khi ngon.tiền ăn chơi đập phá e ko tiếc,nhưng tiền mất trắng thì cay lắm
Em tìm hiểu rồi. Đến 29/5 này là em đủ thời gian xoá án tích. Được 3 năm rồi. Tiền khắc phục hậu quả em cũng hoàn thành từ lâu rồi. Nên 29/5 tới là em sẽ về làm thủ tục xoá án tích. Còn việc mua xe hay làm việc khác vẫn chỉ là kế hoạch. Nhưng em sẽ đi học bằng lái xe để làm thêm nữa.

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
e nghĩ mua xe trả góp chạy dv bjo ko = cụ chạy grab đâu ạ.bản thân e trc cũng có chạy dv thấy đầu tư nhiều mà cũng ko ăn thua,đau đầu hơn chạy grab nhiều cụ ạ.e có nhiều ae bạn bè ở NĐ cũng chạy dv mà giờ bỏ nghề hết,chỉ còn 1 ông chạy tiện chuyến về Xuân Trường,Giao Thủy thì cũng kêu như vạc như mài xe ra ăn thôi cụ ạ.Cái này cụ nên tính toán kỹ
Vâng, bây giờ giá xăng tăng quá, mà giá dịch vụ grab lại không tắng, đã thế bên grab lại tăng phí, thuế. Giờ làm gì cũng khó khăn nên em phải nghiên cứu đã. Không vội được.

TÔN

Xe container
Em tìm hiểu rồi. Đến 29/5 này là em đủ thời gian xoá án tích. Được 3 năm rồi. Tiền khắc phục hậu quả em cũng hoàn thành từ lâu rồi. Nên 29/5 tới là em sẽ về làm thủ tục xoá án tích. Còn việc mua xe hay làm việc khác vẫn chỉ là kế hoạch. Nhưng em sẽ đi học bằng lái xe để làm thêm nữa.
Từ lâu e đã tăm tia tìm địa điểm để rửa ô tô nhưng chưa tìm đc.nếu tìm đc thì e sẽ rủ cụ về với em

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Từ lâu e đã tăm tia tìm địa điểm để rửa ô tô nhưng chưa tìm đc.nếu tìm đc thì e sẽ rủ cụ về với em
Cụ nghiên cứu khu vực Trần Thủ Độ xem. Em hay lấy hàng trong đấy, có nhiều chung cư, bãi đỗ xe, kho hàng.
Còn em thì cứ làm grab đã.

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Cụ cứ bình tĩnh như vậy là đúng. Quan trọng là tu tâm. Cứ học bằng B2 đầu tư cho bản thân là rất tốt. Chưa phải nuôi vợ con thì hiện xe ôm vẫn tốt rồi. Nhiều cái nhìn ngon ăn lắm, nhưng làm thì mới biết. Có người còn khuyên chơi chứng khoán thì em cũng chịu luôn.

TÔN

Xe container
Cụ nghiên cứu khu vực Trần Thủ Độ xem. Em hay lấy hàng trong đấy, có nhiều chung cư, bãi đỗ xe, kho hàng.
Còn em thì cứ làm grab đã.
Dưới đấy ko hợp với e,xa e quá
E dưới đấy cũng có nhiều ae nhưng cũng có cả xích mích va chạm dưới đấy

TungThoc

Xe điện
Có một xu thế này cụ chủ tham khảo: quan niệm về quê hương đang biến đổi, đất đai nhà cửa ở quê cụ nên hợp thức đủ bìa hồng và bán (giá cao hơn đất chỉ có giấy tờ gốc), chắc đất các cụ để lại cũng rộng chỉ cần giữ lại một phần nhỏ chừng 30-50m, sau này có khả năng thì về xây nhà thờ, hoặc phương án 2 là thế chấp để vay ngân hàng tính cụ sòng phẳng khó vay. Em thấy sản xuất cơ khí, giày da, xưởng may gia công hay hơn học lái xe. Vận chuyển khách hoặc chở hàng thuê kiếm ăn càng ngày càng khó hơn, xe chở gỗ lâm tặc, quặng thổ phỉ còn đói, chở hàng lẻ thì thua hết các doanh nghiệp có số lớn đầu xe... và nghề lái xe va chạm kém gì những nghề 3 lần trước cụ vấp ngã.

thaihana

Xe điện

Em hỏi Cụ chút, đất Cụ mua từ 2004 nó vướng dự án hay gì mà bán hay ở không được vậy ạ?

TÔN

Xe container
Em hỏi Cụ chút, đất Cụ mua từ 2004 nó vướng dự án hay gì mà bán hay ở không được vậy ạ?
Bà già e mua chung với mấy bà cùng cơ quan.các bà kia giàu toàn làm mấy nghìn m.giờ vướng cái của khỉ gì e cũng ko rõ nhưng ko bán đc,coi như mất trắng

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Vâng. Hôm nào cuối tuần nắng đẹp cụ ra đây. Có nhiều anh em chơi vẹt lắm. Em mời cụ bữa trà xanh và kẹo lạc.
theo e cụ cố gắng tiết kiệm tieen học lai ô tô sau naỳ chayj taxi rồi xe dịch vụ cho đỡ cực

xe ôm vất va lắm

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Có một xu thế này cụ chủ tham khảo: quan niệm về quê hương đang biến đổi, đất đai nhà cửa ở quê cụ nên hợp thức đủ bìa hồng và bán (giá cao hơn đất chỉ có giấy tờ gốc), chắc đất các cụ để lại cũng rộng chỉ cần giữ lại một phần nhỏ chừng 30-50m, sau này có khả năng thì về xây nhà thờ, hoặc phương án 2 là thế chấp để vay ngân hàng tính cụ sòng phẳng khó vay. Em thấy sản xuất cơ khí, giày da, xưởng may gia công hay hơn học lái xe. Vận chuyển khách hoặc chở hàng thuê kiếm ăn càng ngày càng khó hơn, xe chở gỗ lâm tặc, quặng thổ phỉ còn đói, chở hàng lẻ thì thua hết các doanh nghiệp có số lớn đầu xe... và nghề lái xe va chạm kém gì những nghề 3 lần trước cụ vấp ngã.
Đất đai ở quê thực chất không được bao nhiêu. Em thì không bao giờ bán rồi. Em đang cố gắng để tìm đường được về với quê hương làng xã cho con cháu em sau này có chỗ để về. Khi vào việc thì em cũng chỉ tính thế chấp ngân hàng thôi. Nhưng có lẽ em chưa đủ điều kiện cần và đủ để bứt phá vì nhiều yếu tố. Còn việc em học bằng lái xe là để có thể đi làm thêm một số cv nữa. Chẳng là chỗ cơ sở giầy dép da em đang theo có bảo em đi học để sau này lái xe giao hàng. Em nghĩ sẽ tốt trong việc tiếp cận thì trường hơn nếu em làm thêm việc ấy, vừa thêm thu nhập và tốt cho em sau này.

sthd

Xe lăn
đồng ý với cụ là không nên bán đất.
bán đất đi kinh doanh là quá thất sách.
Ý yên quê cụ giờ cũng nhiều khu công nghiệp, chắc có nhiều cái làm được.

mà chính ra làm sắt ở quê giờ rất tốt. nhu cầu làm cổng sắt, cửa sắt, mái tôn... rất nhiều.
cụ đi làm thuê ở xưởng để học việc, 1 năm là làm tốt. về quê mở xưởng là ngon

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
đồng ý với cụ là không nên bán đất.
bán đất đi kinh doanh là quá thất sách.
Ý yên quê cụ giờ cũng nhiều khu công nghiệp, chắc có nhiều cái làm được.

mà chính ra làm sắt ở quê giờ rất tốt. nhu cầu làm cổng sắt, cửa sắt, mái tôn... rất nhiều.
cụ đi làm thuê ở xưởng để học việc, 1 năm là làm tốt. về quê mở xưởng là ngon
Em nghiên cứu rồi. Ở quê nhiều cơ sở làm lắm rồi. Đất Ý Yên là đất làm đồ mỹ nghệ, đúc đồng nên nhiều thợ giỏi lắm. Giờ về quê sợ không có thị trường. Trước mắt em cứ thế này đã rồi tính thêm phương án.

Trạng thái
Thớt đang đóng