[Funland] F0 nằm điều trị, em muốn nhìn lại những năm tháng đầy tội lỗi của mình (Chủ thớt chính là Lê Quang Phục kẻ lừa đảo số 1 OF)

Trạng thái
Thớt đang đóng

T91

Xe container
Chúc cụ chủ vững tâm trên con đường mới, giữ gìn sức khoẻ, năng nhặt chặt bị rồi làm dần cụ à. Cụ cũng vẫn còn trẻ mới 37, ông anh em lúc về 45 rồi mà giờ cũng vk con gia đình happy lắm. Cũng nên kiếm một ai đó để chia sẻ, bầu bạn, ko sắp 4 sọi đến nơi rồi cụ.

QUYẾT 6688

Xe tải
Bây giờ, cuộc sống của em cứ âm thầm trôi đi, hàng ngày em cùng cậu bạn 2 bánh rong ruổi mọi nẻo đường. Không thể biết con đường phía trước thế nào, bằng phẳng hay chông gai, nhưng em tin con đường ấy đủ rộng để có chỗ cho cả em, để em không phải đi sai con đường thêm lần nữa. Bây giờ em còn có cả một quán nước nhỏ ở trong khu đền lừ. Em có cả cái món nước chè tươi, cái thứ nước uống đã gắn bó với tuổi thơ của em bà cả kẹo lạc Nam Định. Lúc nào em chạy xe thì em để quán đấy, khách tự đến tự uống bà tự rót xong tự để tiền lại.
Có lẽ em cũng khép lại tự truyện của em tại đây. Phần tiếp theo em xin để số phận viết tiếp. Cuộc đời mỗi con người là một câu chuyện dài, liệu chúng ta có dành tg và đủ bản lĩnh để nhìn lại nó không. Chúng ta có thể đã từng gặp nhau, từng đi qua nhau trên thế gian này và đừng quên rằng không có gì sung sướng bằng chúng ta được quyết định cuộc sống của mình.
Câu chuyện của em có thể có động chạm, hoặc vi phạm những quy tắc cộng đồng. Quản trị có thể xoá topic, khoá id nhưng em vẫn cảm ơn những người đã xem, đang xem, và sẽ xem câu chuyện của em và mỗi người có một cách nghĩ cho mình. Ngày mai em sẽ lại tiếp tục mưu sinh, để cho cuộc sống tốt đẹp hơn, để em được trả hết món noẹ đời này.
Cảm ơn mọi người.
Chúc cụ chủ khỏe và giữ trọn niềm tin cuộc đời.

cerato87

Xe tải
Đọc truyện thấy mạch văn hay và logic quá. Chúc cụ chủ từ nay luôn gặp may mắn và sẽ thành công. Cảm ơn câu chuyện tự sự của cụ.

Nắng nhạt

Xe điện
Em có ý cá nhân như này cụ chủ tham khảo thêm để có thêm một hướng và cũng là kênh kiếm tiền nhẹ nhàng hơn và đây cũng là xu thế kiếm tiền sẽ còn phát triển hơn nữa trong tương lai xh nc ta. Đọc hết các cm của cụ chủ thì có thể thấy rằng ngoài kiến thức sống phong phú cụ còn rất chịu khó nghiên cứu sách vở kèm theo đó là một trí tuệ thông minh từ đó cụ mới có sự hiểu biết rất rõ và ghi nhớ rất tốt kiến thức pháp luật, với nh tố chất như này cụ làm nghề xe ôm hay bán nc thì khá là phí dĩ nhiên vì mưu sinh trc mắt thì vẫn phải làm nh trc sau gì e tin là cụ sẽ sớm thành đạt thôi. Điều mà e muốn nói với cụ chính là chứng khoán ở cụ hội tụ đủ các yếu tố tư duy logic phân tích phán đoán và bản lĩnh trong mọi hoàn cảnh cộng thêm sự hiếu học từ đọc sách thì cụ sẽ học rất nhanh trong lĩnh vực CK này. Khi cụ đã có đủ kiến thức thì có thể chơi với số tiền nhỏ khoảng vài chục triệu để học dần, nếu cụ đã có đủ kiến thức mà lúc đó chưa có nhiều tiền thì e sẽ giúp cụ để cụ chơi trên TK của e e sẽ quản lý nếu lãi cụ hưởng còn lỗ ở mức trong giới hạn e sẽ xử lý hộ ( dạng như e bỏ vốn cho cụ kinh doanh nh e k lấy lãi trong giới CK gọi là lập kho cho khách chơi nh họ tính lãi) em có ý kiến như vậy cụ chủ cứ tham khảo suy nghĩ thêm nhé!
Ối em khuyên cụ chủ tuyệt đối không chơi chứng khoán. Bản chất ban đầu của chứng khoán là tốt nhưng mà thực tế nó như cờ bạc, nhất là ở TTCK Việt Nam. Cụ dính vào thứ này dễ quay lại con đường cũ hoặc có ngày ra cầu Thanh Trì để lại đôi dép lắm. Cụ chủ nên theo con đường cụ đang đi, vừa thảnh thơi đầu óc vừa rèn luyện sức khỏe. Khi nào 60,70 và có dư dả kinh tế hãy chơi thứ này. Mục đích kiếm tiền từ ttck trong lúc này tức là lãng phí quãng thời gian tự do của cụ. Cụ nào có ý tốt muốn giúp đỡ cụ chủ thì hãy đầu tư cho cụ chủ xưởng giầy hoặc xưởng cơ khí đúng như mơ ước và khả năng cụ chủ có. Hãy tránh xa chứng khoán

Cụ thích ăn, mai em ship tặng cho cụ 1 hộp. Sau này cụ thích ăn nữa thì qua hồ đền Lừ vào quán em làm cốc chè tươi với ăn kẹo lạc.
Quán cụ chỗ nào đấy, em hay qua đấy chuyển hàng trong chợ.

TUCSON9389

Xe điện
Gia đình rất quan trọng đối với mỗi con người
Học hành nó chỉ là 1 trong những điều cần để tạo nên con người,còn đâu hơn nửa là từ gia đình.từ ăn uống sức khoẻ,trình độ giáo dục,kinh tế rồi thì đủ các thử khác cộng vào để tạo nên
Nhiều người sống trong 1 gia đình có đủ cả bố lẫn mẹ,đc nuôi dạy đùm bọc từ bé nên ko biết cái giá trị gia đình mà mình có mà coi đấy là điều mặc nhiên nó phải thế
Chỉ có những người như e hay cụ chủ thớt,mất bố mất mẹ từ bé,hoặc bố nẹ ly hôn gia đình ly tán mới thấy giá trị cửa sự hạnh phúc khi có 1 gia đình đầy đủ,no ấm và hạnh phúc.đời mình thiếu thốn mất mát quá nhiều rồi nên cố gắng làm sao cho con mình đc đầy đủ nhất có thể trong khả năng của mình.ko cần thành tài mà chỉ mong ước làm sao dạy dỗ nuôi con nên người.giờ đây khi gần 40 tuổi,chuẩn bị làm bố trẻ con rồi nên lo nghĩ tương lai cho đứa con,e mới thấy thấm lời của mẹ e nhiều năm về trước : có nuôi con mới biết lòng cha mẹ
Vâng, xin chia sẻ cùng cụ. chỉ có những người thiếu cha/mẹ mới thấy ý nghĩa thực sự của một gia đình đầy đủ

TUCSON9389

Xe điện
Ối em khuyên cụ chủ tuyệt đối không chơi chứng khoán. Bản chất ban đầu của chứng khoán là tốt nhưng mà thực tế nó như cờ bạc, nhất là ở TTCK Việt Nam. Cụ dính vào thứ này dễ quay lại con đường cũ hoặc có ngày ra cầu Thanh Trì để lại đôi dép lắm. Cụ chủ nên theo con đường cụ đang đi, vừa thảnh thơi đầu óc vừa rèn luyện sức khỏe. Khi nào 60,70 và có dư dả kinh tế hãy chơi thứ này. Mục đích kiếm tiền từ ttck trong lúc này tức là lãng phí quãng thời gian tự do của cụ. Cụ nào có ý tốt muốn giúp đỡ cụ chủ thì hãy đầu tư cho cụ chủ xưởng giầy hoặc xưởng cơ khí đúng như mơ ước và khả năng cụ chủ có. Hãy tránh xa chứng khoán
thấy cụ nói hơi quá. có coi nó là cờ bạc hay ko là do tư tưởng của người chơi/người đầu tư. Ham hố nhiều thì nó sẽ thành cờ bạc thôi.
Túm lại chứng khoán nó là cái món rủi ro cao và lợi nhuận kỳ vọng cũng cao. nếu hiểu đúng từ rủi ro cao thì nó cũng bao hàm tất cả rồi chứ nói nó là cơ bạc em e hơi quá

Mưa tháng 11

Xe tăng
Có những cuốn truyện viết về các "tù nhân" đã trở thành kiệt tác thế giới, ví như Những người khốn khổ, Bá tước Monte Cristo...Những người khốn khổ là truyện về Jean Van Jean (Giăng Van Giăng), chỉ vì cướp một ổ bánh mì mà dần thành tù khổ sai, sau được một ông Cha giác ngộ nên đã tu chí và sau này thành một thị trưởng. Tác giả của Những người khốn khổ, Victor Hugo được dân Pháp tôn vinh như một vị thánh. Con đường to nhất ở Paris dẫn tới khải hoàn môn là đường Victor Hugo. Ông ấy là vị thánh vì ông ấy có một lòng khoan dung to lớn với những người cùng khổ.

Nắng nhạt

Xe điện
thấy cụ nói hơi quá. có coi nó là cờ bạc hay ko là do tư tưởng của người chơi/người đầu tư. Ham hố nhiều thì nó sẽ thành cờ bạc thôi.
Túm lại chứng khoán nó là cái món rủi ro cao và lợi nhuận kỳ vọng cũng cao. nếu hiểu đúng từ rủi ro cao thì nó cũng bao hàm tất cả rồi chứ nói nó là cơ bạc em e hơi quá
Vâng em nói nó như cờ bạc chứ cũng không hẳn là cờ bạc. Chỉ nên chơi ck chứ không nên kiếm tiền từ ck. Cụ thớt đã mất 10 niên tươi đẹp trong tù rồi, giờ nên lao động bình thường để vừa tận hưởng cuộc sống bình dị vừa thảnh thơi đầu óc tập trung cho nghề nghiệp tương lai. Giờ cụ kia lại khuyên chui đầu vô ck càng mụ mị đầu óc. Nhiều cụ cứ bảo cụ chủ làm xe ôm phí tài năng. Em thì chả thấy phí gì cả. Đây có thể là bước đệm quan trọng chuẩn bị cả tinh thần và kinh tế cho tương lai. Chậm mà chắc chứ cứ ham làm giầu nhanh dễ quay về đường cũ. Hạnh phúc đối với từng người ở từng giai đoạn cụ thể không giống nhau. Chưa kể tài năng hay không tài năng cũng tùy từng lĩnh vực và muốn kiếm tiền lương thiện thì tài năng cũng chưa đủ. Nó còn phụ thuộc rất nhiều yếu tố khác như sức khỏe, niềm đam mê, tính kiên trì, may mắn vv....

TRINHNX72

Xe tải
Cảm ơn cụ. Tất cả chúng ta đều đang sống trong một bộ phim mà chính bản thân ta đang là đạo diễn và diễn viên. Chúng ta vẫn còn may mắn vì được tự quyết định nội dung của chính cuộc đời mình. Hãy trân quý những gì mình có cụ ạ. Dù hạnh phúc, khổ đau thì nó cũng là cuộc sống. Gặp chuyện buồn đau, thất bại hay khó khăn, kể cả khi ta phải khóc thì đấy cũng là món quà của cuộc sống. Đừng đánh mất cái giá trị cốt lõi ấy chỉ vì 1 hành động sai lầm.
Em chọn otofun là nơi kể chuyện dù em không có oto vì ở đây, mọi thành viên đều ít nhiều đã từng trải nghiệm cuộc sống, ít nhiều đã từng thất bại từng thành công nên sẽ hiểu hết câu chuyện của em.
Nếu đúng như những gì cụ viết thì e thấy:
1. Cụ vào đời sớm quá, với 2 bàn tay trắng, nếu cụ học tiếp đến hết đại học thì có lẽ hàng trang vào đời của cụ nó tốt hơn. E không có ý phê phán người ko học hành, nhưng mẹ cụ là giáo viên, qua cách hành văn và cách cụ kể khi "làm ăn" ở Nhổn khá là bài bản, nên nếu cụ học tiếp thì tương lai sẽ khác nhiều. Nên e nghĩ đó là cái rất đáng tiếc.
2. Với những sai lầm của cụ thì việc đi tù lần 3 là khó tránh khỏi, và giờ cụ vẫn còn trẻ để làm lại cuộc đời
3. Cụ đừng bi quan nhé, XH mình giờ ai có tài đều có thể làm giàu dc, nhưng cụ phải tránh xa những việc dính dáng đến pháp luật

Tengtengvivu

Xe đạp
cảm ơn câu chuyện bác chia sẻ. Chúc bác sớm vượt qua khó khăn, ổn định cuộc sống.

Huonghuyen

Xe đạp
Cảm ơn cụ chủ thớt vì câu truyện của cụ rất đời và chân thực. Truyện về cuộc đời của một tù nhân nhưng lại nhận được rất nhiều sự đồng cảm, trân trọng lẫn khâm phục về ý chí, nghị lực, sự thông minh, trải đời của cụ. Theo em, cụ không nên kể chi tiết những việc nhạy cảm trong trại( các cụ khác cũng nên tránh đề cập…) ảnh hưởng đến tương lai của cụ. Em chúc cụ vững ý chí và may mắn trong hành trình hoàn lương, phục thiện của mình. Nếu được, cụ nhắn cho em xin SĐT để trao đổi riêng một chút việc cụ nhé

TUCSON9389

Xe điện
Vâng em nói nó như cờ bạc chứ cũng không hẳn là cờ bạc. Chỉ nên chơi ck chứ không nên kiếm tiền từ ck. Cụ thớt đã mất 10 niên tươi đẹp trong tù rồi, giờ nên lao động bình thường để vừa tận hưởng cuộc sống bình dị vừa thảnh thơi đầu óc tập trung cho nghề nghiệp tương lai. Giờ cụ kia lại khuyên chui đầu vô ck càng mụ mị đầu óc. Nhiều cụ cứ bảo cụ chủ làm xe ôm phí tài năng. Em thì chả thấy phí gì cả. Đây có thể là bước đệm quan trọng chuẩn bị cả tinh thần và kinh tế cho tương lai. Chậm mà chắc chứ cứ ham làm giầu nhanh dễ quay về đường cũ. Hạnh phúc đối với từng người ở từng giai đoạn cụ thể không giống nhau. Chưa kể tài năng hay không tài năng cũng tùy từng lĩnh vực và muốn kiếm tiền lương thiện thì tài năng cũng chưa đủ. Nó còn phụ thuộc rất nhiều yếu tố khác như sức khỏe, niềm đam mê, tính kiên trì, may mắn vv....
Vâng, nói đúng ra là cụ chủ là người có khả năng; và trong số chúng ta số người có khả năng rất nhiều; còn đúng là con người có số phận, chẳng may bị đưa đẩy vào con đường lao lý thì nó là vậy. may mắn và đâu đó là phúc phận tạo nên số phận con người. nhiều người em biết là ngu si hưởng thái bình, số nó được hưởng vậy

trancongdung

Xe điện
Đọc hết e mới comemt 1 câu: chúc cụ chân cứng đá mềm. Em thua cụ 2t. Nhưng thấy văn phong và sự trải đời phải kém cụ đến 20t. Em cũng dân 18 đây ạ.

mazda929

Xe tăng
Nghề nào cũng sẽ có rủi ro mà rủi ro cao hay thấp phụ thuộc vào lòng tham và sự lựa chọn của chính bản thân mỗi người, cả nhà e có gần 15 năm tuổi đời chơi CK và đến bây h đó vẫn là một kênh kiếm tiền nhàn hạ dĩ nhiên nó k quá nhiều chỉ đôi ba trăm triệu một năm chỉ vậy thôi nh e mạn nguyện và thấy thế là đủ còn e vẫn phải làm nghề chính thống đc đào tạo. (Trên thực tế k ít ng chỉ sống nhờ vào CK và cũng rất giàu có tuy nhiên điểm xuất phát mỗi ng mỗi khác khó có thể so sánh nh e nhấn mạnh lại với cụ là CK cũng là một kênh kiếm tiền nhàn hạ nếu mình biết đâu là đủ)

Future 141.48

Xe buýt
Chúc cục chủ thật nhiều sức khỏe và cứ yêu nghề, yêu công việc hiện tại của mình- làm gì cũng được, nghề nào cũng được, miễn là kiếm tiền chân chính bằng sức lao động của mình,lấy công việc làm niềm vui và cảm hứng trong cuộc sống!

TÔN

Xe container
Em được gặp cụ Tôn rùi thì phải
Trước có phải cụ hay tham gia tnv ở of đợt thi voc đúng ko cụ
Em cảm ơn các chia sẻ của cụ nhé! Chúc vợ cụ mẹ tròn con vuông nhé 👍
Thank cụ
Trước e cũng hay đi ọp,tham gia vào các sự kiện.nhưng gần chục năm rồi e ko ọp ẹp gì nữa
Phần này em thấy chưa đúng.
Em từng tận mắt chứng kiến bác Ngô Nhật Phương khi ấy đang trong Lán 14 chiều nào cũng ra quán nước đánh đề, Chủ Nhật thì có em người yêu là vợ bây giờ cưỡi Dream vào đón đi chơi.
Thằng bạn em ở trại Hang Luồn buổi tối còn về hát karaoke, em còn vào tận buồng giam nó chơi có thằng bưng nước cho rửa tay.
Nhiều tiền nó phải khác ợ.
Đấy là thời trước thôi.trước chập tối trốn về nhà sáng sớm quay về trại điểm số.nhưng là dĩ vãng rồi.giờ bố giám thị ko dám cho tù lông nhông nữa.nó gây án hay báo chí nó chộp đc ảnh thì giám thị vào đấy ngồi cùng nó luôn
Cái gọi là 10 và 30 là triệu hả cụ ? Hay 100 và 300 triệu ?
Tiền chục triệu thôi cụ,chứ tiền trăm thì mấy nhà lo đc
Từ quán cf Cây Xoài nhìn thẳng vào hồ thì thấy quán em. Nhưng vài hôm nữa em mới mở quán
Bây giờ cuối giờ chiều ở ven hồ nó còn bầy bán đồ cũ ko cụ.nếu còn thì cụ bán đồ cụ đi,e chuyển cho đống đồ đồng nát của e.trước e cũng mấy nhiều tiền trước cho mấy ông bán đồ cũ này lắm :))

Trạng thái
Thớt đang đóng