[Funland] F0 nằm điều trị, em muốn nhìn lại những năm tháng đầy tội lỗi của mình (Chủ thớt chính là Lê Quang Phục kẻ lừa đảo số 1 OF)

Trạng thái
Thớt đang đóng

cascadabadboy

Xe buýt
Mấy thằng bạo loạn xong chắc bị đánh cho nát gan nát thận. Tưởng thế là hay, không biết mình đang ở đâu, làm thân phận con gì

Trại Thanh Xuân trước cũng có mấy thằng miền nam dính bạo loạn trong trại Z30A với A2 chuyển ra ngoài này.bọn này cũng làm loạn trại ngoài này.rồi cuối cùng lại chuyển trại tiếp tách bè quẫy.điển hình có thằng Bo Cứt người khánh hoà chuyển từ A2 đồng găng ra.nó chính là thằng cầm dùi lùa bầu Kiên chạy té khói :))
Ngoài ra ở trại Thanh Xuân cũng có 1 vụ bạo loạn nữa cũng vào thời điểm cùng trại tân kỳ.đấy là cuộc bạo loạn của bọn khu tàu.chúng nó lên phòng thư viện - thi đua đập phá tan tành.sau đấy cũng chuyển mấy thằng tàu ương bướng lên phú sơn và hoàng tiến
Vụ bầu Kiên bị lùa hấp dẫn đấy cụ Ngộ Không, cụ kể thêm vụ đấy đi. Em tưởng VIP vào trong đấy cũng có chế độ đặc biệt.

pence

Xe tải
Em tưởng bầu Kiên lắm tiền thế thì được ở khu Vip chứ nhỉ, chung với bọn này có ngày què chứ chẳng chơi. Nhìn mặt lão ấy nhiều ông chắc ngứa mắt.

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Em tưởng bầu Kiên lắm tiền thế thì được ở khu Vip chứ nhỉ, chung với bọn này có ngày què chứ chẳng chơi. Nhìn mặt lão ấy nhiều ông chắc ngứa mắt.
Vào đấy thì như nhau, tiêu chuẩn, chế độ giam giữ giống nhau, không phân biệt VIP hay không. Trong đấy không thiếu người lắm tiền, có người còn bỏ tiền nhà ra xây trại, xây đường xá, nhưng chế độ thì vẫn vậy.

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Mấy thằng bạo loạn xong chắc bị đánh cho nát gan nát thận. Tưởng thế là hay, không biết mình đang ở đâu, làm thân phận con gì
Đặc biệt, vụ ở trong trại em lại không bị đánh. Vì khi có quyết định khởi tố thì quyền quản lý thuộc CA tỉnh Nghệ An, cán bộ trại giam chẳng hơi đâu động vào làm gì, nhỡ bị thương tích thì sẽ bị kiện ngược lên VKS.

Soldier331

Xe tải
Gì chứ riêng thằng L.V.Luyện thì e nghĩ nó về xã hội rất khó sống,ko có chỗ mà nương thân đâu.sợ sớm muộn gì cũng lại ko chịu đc rồi gây án vào tù
Đến giờ đã hơn chục năm rồi nhưng e thấy xã hội vẫn người người căm thù chửi rủa,kì thị nó lắm.về đối mặt với điều đấy nó làm lại cuộc đời đc thì mới là lạ
LVL nó về chỉ có đường đi nhập đội đòi nợ

Alochaoanh

Xe tải
LVL nó về chỉ có đường đi nhập đội đòi nợ
Nhiều thằng đi Tù về lại Ngoan hẳn cụ ạ . Chỗ em có cu cậu đi thêm tăng 2 về thấy Ngoan hẳn.
2 năm nay chỉ thấy quanh quẩn ở nhà dọn dẹp hàng quán giúp bố mẹ.Tối lại thấy cặm cụi ngồi rửa chén bát
Em hỏi mình Tu rồi à. Chỉ thấy cười : Em sợ đi Tù lắm rồi😂😂😂😂

Soldier331

Xe tải
Nhiều thằng đi Tù về lại Ngoan hẳn cụ ạ . Chỗ em có cu cậu đi thêm tăng 2 về thấy Ngoan hẳn.
2 năm nay chỉ thấy quanh quẩn ở nhà dọn dẹp hàng quán giúp bố mẹ.Tối lại thấy cặm cụi ngồi rửa chén bát
Em hỏi mình Tu rồi à. Chỉ thấy cười : Em sợ đi Tù lắm rồi😂😂😂😂
Vậy thì đó là giáo dục thành công, nhưng tội ác nó như cỏ, cần tý mưa là dễ nảy mầm lắm cụ ạ. Toàn Tú Tài

Hai Toan

Xe container
Em chưa hiểu lắm vụ nuốt dao lam. Cụ nào thông não cho em với. E nghĩ chỉ thằng điên mới đi nuốt dao xuống cổ mình chứ?
Nó mà tự từ chết thì có ối ông bị kỷ luật,trò rạch ven tay cũng ly kỳ:chuẩn bị một cốc nước,một cái áo trắng,khi mà rạch một cái thì đã có thằng hô cán bộ,thằng hứng máu vào ca nước rồi đổ ra sàn nhà,thằng ném cái áo trắng vào vũng máu loãng.
Nói chung là để đấu tranh với cb thôi (Chỉ dành cho dân có số má,tù lâu bất cần đời).

0916187779

Xe tải
Nó mà tự từ chết thì có ối ông bị kỷ luật,trò rạch ven tay cũng ly kỳ:chuẩn bị một cốc nước,một cái áo trắng,khi mà rạch một cái thì đã có thằng hô cán bộ,thằng hứng máu vào ca nước rồi đổ ra sàn nhà,thằng ném cái áo trắng vào vũng máu loãng.
Nói chung là để đấu tranh với cb thôi (Chỉ dành cho dân có số má,tù lâu bất cần đời).
chuẩn là chỉ dùng khi đối phó cán bộ chứ phạm với phạm thì lại kiểu khác. E từng chứng kiến cắt ven mà máu phun tia phải hơn 1m, cán bộ đứng cách xa thì phạm lại gập tay lại cho máu ko phun, cứ vào gần cái buông tay máu lại phun. Để ý mấy ông tù nhiều nhất là đội Nam Định, Quảng Ninh, HP vén tay vén bụng lên là toàn sẹo dài cắt ven, tay phải chục vết, bụng vài vết, cổ thì ít hơn.

TÔN

Xe container
Những thằng như vậy lại ko bị sờ vào người đâu.đấy là cụ tưởng thế thôi

Future 141.48

Xe buýt
Em cũng đang F0 cách ly ở nhà, đánh dấu để vào đọc dần ah

CTTVDKT

Xe tải
Vào đấy thì như nhau, tiêu chuẩn, chế độ giam giữ giống nhau, không phân biệt VIP hay không. Trong đấy không thiếu người lắm tiền, có người còn bỏ tiền nhà ra xây trại, xây đường xá, nhưng chế độ thì vẫn vậy.
Em tưởng các cốp tham nhũng nhiều ngân lượng thì chế độ nó phải khác?

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Em tưởng các cốp tham nhũng nhiều ngân lượng thì chế độ nó phải khác?
Dạ không ạ. Mỗi tháng 1 phạm nhân được 17kg gạo, 12 kg rau, 12 kg chất đốt, 7 lạng thịt, 8 lạng cá, 3 lạng đường, 5 lạng xà phòng...
Nếu nhà có gửi thêm lưu ký thì một tháng không được tiêu thêm quá 1,5 triêu đồng. Muốn tiêu nhiều hơn thì phải " lách luật"

cascadabadboy

Xe buýt
Dạ không ạ. Mỗi tháng 1 phạm nhân được 17kg gạo, 12 kg rau, 12 kg chất đốt, 7 lạng thịt, 8 lạng cá, 3 lạng đường, 5 lạng xà phòng...
Nếu nhà có gửi thêm lưu ký thì một tháng không được tiêu thêm quá 1,5 triêu đồng. Muốn tiêu nhiều hơn thì phải " lách luật"
Các sếp lớn tầm uỷ viên tw hay vd như anh # thì chắc có chế độ khác cụ nhỉ? Nếu nói là sàn sàn nhỉnh hơn mức dân đen 1 chút e là khó tin nếu không có người trực tiếp như cụ chia sẻ

pence

Xe tải
E đoán là lúc lao động công ích sinh hoạt thì chung, còn trong phòng giam chắc riêng, dạng như căn hộ riêng cho mấy cốp lịch sự hơn. Tiền nhiều thì mấy việc này đơn giản.

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
E đoán là lúc lao động công ích sinh hoạt thì chung, còn trong phòng giam chắc riêng, dạng như căn hộ riêng cho mấy cốp lịch sự hơn. Tiền nhiều thì mấy việc này đơn giản.
Dạ không có ạ. Tất cả các phạm nhân giam giữ như nhau, ở trong buồng giam như bình thường, chế độ như nhau ạ. Nhà anh ấy có quan tâm thì cũng chỉ gửi nhiều đồ sinh hoạt hơn mà thôi. Ngày xưa em không biết, chú bây giờ ông giám thị nào mà để phạm nhân có phòng riêng thì ông ấy cũng vào trong đấy mà ngồi luôn ạ

0916187779

Xe tải
Dạ không có ạ. Tất cả các phạm nhân giam giữ như nhau, ở trong buồng giam như bình thường, chế độ như nhau ạ. Nhà anh ấy có quan tâm thì cũng chỉ gửi nhiều đồ sinh hoạt hơn mà thôi. Ngày xưa em không biết, chú bây giờ ông giám thị nào mà để phạm nhân có phòng riêng thì ông ấy cũng vào trong đấy mà ngồi luôn ạ
Nhưng các phạm kiểu này thường giam ở phòng tự giác, tự quản, trại với khu thì cũng là nơi chuyên tội kinh tế ít phạm hình sự, có án hình sự thì chỉ cũng án nhẹ và tù đầu chẳng hạn. Được cái là không phải lao động nặng, chuyên đi chăm sóc cây cảnh làm việc lặt vặt thôi cụ nhỉ. Ăn uống, giặt giũ thì cũng không phải nghĩ, tiền nhiều vào tự khắc có người chăm lo ăn uống còn chỉ việc bơm tiền thôi.

lambogi79

Xe điện
Tù như chủ thớt thì sao mà đc ngồi cùng mâm với mấy cốp
Thế nên đừng có nghĩ ông Thăng với ông Vĩnh như các phạm khác
Giống nhau, chỉ là đều có số tù mà thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng