[Funland] F0 nằm điều trị, em muốn nhìn lại những năm tháng đầy tội lỗi của mình (Chủ thớt chính là Lê Quang Phục kẻ lừa đảo số 1 OF)

Trạng thái
Thớt đang đóng

N.Thang

Xe hơi
Tôi không khai báo gì hay từ chối giám định thương tật không phải là vì tôi sợ. Tôi có nhờ công an vào cuộc thì cũng chỉ lôi được mấy thằng ong ve chém tôi và T. Quỷ ra, nhưng khi có C.A vào cuộc thì tất nhiên cả bọn tôi cũng sẽ bị ảnh hưởng. Trong giai đoạn 2010 thì CA rất để ý đến những tội phạm tổ chức kiểu băng nhóm, nên nếu nhờ PL thì hệ thống của anh em tôi đã gây dựng và vận hành sẽ bị để ý. Trong viện tôi cũng nhận được dt của các anh lớn trong nhà như anh V.Anh, anh C.Chèm, anh B. Trọc và anh em khác bảo chuyện này bình tĩnh và...tự giải quyết. Và hơn nữa tôi cũng đã biết bọn nào đứng sau vụ này, tất nhiên kế hoạch trả thù thì có, nhưng phải từ từ.
Lăn lộn từng ấy thời gian, tôi đủ hiểu, muốn tồn tại được ở cái xã hội này, nắm đấm không phải là tất cả, quan trọng là quan hệ, tiền tệ. Và tôi biết, trước khi cho kẻ thù lên đĩa thì tôi phải lấy hết tiền và mối quan hệ của nó và nhét vào túi mình, để khi ấy nó ko có một cái gì để tự cứu mình được nữa.
Hai tháng sau tôi ra viện, việc đầu tiên là tôi check xem thằng cho người phang tôi đang làm gì. Nó là thằng B.hồ, 1 bộ đội già quá lứa đang làm bãi xe trong chợ Nhổn, làng Tu Hoàng, thằng này đi cai nghiện hai lần về, cặp với con N. kèn trước là gái mat xa hút bùn. Bây giờ hai đứa nó mở thêm 1 quán tẩm quất, hút bùn ở đầu đường 70 phía sau cụm Công nghiệp và cho cả nhân viên đi khách tại vài nhà nghỉ gần đấy. Trước đây, ngoài mặt bọn nó vẫn niềm nở với anh em tôi, nhưng sau lưng nó lại cắn trộm. Chắc nó vẫn thù tôi vụ tôi gửi anh em lên bãi xe trong chợ, nơi mà trước kia nó độc quyền. Qua tìm hiểu thì nguồn thu chính của nó là bãi xe và quán thư giãn kia, tôi cho anh em thuê 2 cái kiot sát bên quán nó, hàng ngày bầy cây cảnh, bật điện sáng trưng ngày đêm, cho anh em đi ra đi vào 24/24. Nó làm quán tẩm quất thư giãn, mà hai bên cửa đèn đóm sáng trưng, chưa kể người ra người vào, khách khứa nhìn thấy sẽ ngại không bao giờ vào, chưa kể tôi biến hai cái quán bán cây cảnh đấy thành tụ điểm ăn nhậu nên công an xã sẽ hay lượn qua để ý. Thế là sau hai tháng quán nó đóng cửa. Giờ nguồn thu của nó cũng chỉ trông vào cái bãi xe, em chưa tìm ra cách để xoá cái bãi ấy thì chợ Nhổn quy hoạch lại và tất nhiên cái bãi ấy tự chính quyền người ta xoá. Sau này B.hồ dính vào lô đề, cờ bạc, bao nhiêu tiền tích cóp nó nó quẳng vào xới gà và lô đề hết. Sau này khi biết đang bị anh em tôi truy sát thì nó có trốn lên Sơn Tây 1 thời gian, nhưng lại bị công an bắt vì tàng trữ ma túy đá.
Vào những ngày cuối năm 2010 tôi với với M. Bờ-lô và L. Báo đi vào ngõ chợ Khâm Thiên để thăm ông anh trong tù mới ra. Lúc đi đến đoạn giao với đê con tôi liền dừng lại. Từ lúc chia tay bà quán chè để về quê năm 2005, lại tiếp tục tù tội rồi về tôi mải mê quá mà không có dịp quay lại nơi này. Mạnh dạn tôi quay lại xưởng giầy ngày trước. Gặp lại ông bà chủ, họ vẫn đón tiếp tôi như con cháu. Xưởng giầy đã khang trang hơn, có nhiều máy móc hơn. Tôi đành liều hỏi thông tin về Nhung, ông chú mới bảo:
- Sau khi con đi tù thì nó về quê dưới Thủy Nguyên, nó đợi con đi hết 9 tháng tù về mà không thấy tìm nó, đến năm 2007 nó lên đây học tiếng để đi XKLD nhưng bị lừa không đi được, cuối năm 2007 nó đã lấy chồng và giờ nó đang đi làm ở cửa hàng đồng hồ trên Hàng Bông.
Tôi mạnh dạn xin số dt của Nhung nhưng chú ấy từ chối. Tôi cũng dễ hiểu thôi, nhưng không sao, chỉ với từng ấy thông tin cũng đủ để tôi tìm ra chỗ Nhung làm và chuẩn bị cho một cuộc gặp gỡ
.....
A B.trọc cụ nói đến đây có phải ông anh bình trọc nổi tiếng trên youtube ko. Có lần vô tình e ngồi cùng mâm rượu. Cá nhân đánh giá chỉ võ mồm chém gió. Và ko có số má gì cả

jazzzzz

Xe lăn
oánh dấu, ra chapter tiếp đi cụ ơi
Ơ sao lâu thế :D
Em kê dép hóng tiếp câu chuyện cụ vào tù lần 4
Em hóng chap mới. Mong cụ chủ thớt nhanh khoẻ lại.
Em cũng chờ cháp mới
em hóng mãi mấy ngày chưa thấy cụ chủ đâu
Giống cảnh bên trời đất thế, chỉ ngó xem khi nào có chap mới.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Nhưng e thì lại cho rằng ng ta bị lưu manh hóa khi ở trại, tất nhiên e nói đến những người vô tình phạm tội, bạn e cũng dính, cũng kể những chuyện y hệt như cụ thớt. Nếu nhà tù phân loại các loại phạm và giam giữ riêng thì sẽ tốt hơn rất nhiều.
Vào tù thì cái quyền cơ bản là quyền công dân không còn, mà không có quyền công dân thì LP không bảo vệ.
Đó là trên nguyên lý thực tế thì như cụ cũng biết nó còn kinh khủng hơn nhiều mà chính bản thân chủ thớt cũng không muốn kể chi tiết khi trong tù.
Tiếp theo nữa là căn bệnh to ăn to nhỏ ăn nhỏ thì không ai dại gì bỏ qua, mà muốn có tiền thì phải tạo ra luật ngầm và tay sai.
Nên nhà tù là nơi giao dục để người ta lương thiện thì chắc chỉ có trên sách báo.
Trường hợp củ chủ chắc không hiếm từ một con người lương thiện có khi bảo đánh người còn chả giảm sau hai ba lần vào tù thì cuối cùng cũng chở thành một tên lưu manh mà có khi lúc bắt đầu lên HN lập nghiệp cũng chả nghĩ mình sẽ chở thành như vậy.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Nhưng e thì lại cho rằng ng ta bị lưu manh hóa khi ở trại, tất nhiên e nói đến những người vô tình phạm tội, bạn e cũng dính, cũng kể những chuyện y hệt như cụ thớt. Nếu nhà tù phân loại các loại phạm và giam giữ riêng thì sẽ tốt hơn rất nhiều.
Cụ chã trước có đọc thớt nhật ký trong tù của thằng cu trẻ trâu vào tù vì tội đua xe chưa ?
Cu cậu kể khá chi tiết cs trong tù như nào :)

--Lamborghini--

Xe cút kít
E chưa ạ, cụ cho e xin em thùy link ạ.
E đọc cách đây mấy ăm, cũng vừa tìm thử mà không thấy ạ.
Đại khái cu cậu người HN bị bắt vì tội đua xe bị đi mất hơn năm nhưng đi được gần năm thì được về.
Cu cậu kể chi tiết từ lúc bị bắt lên đồn hỏi cung.
Vì tội đua xe nên được tại ngoại một tg sau mới phải đi lãnh án (E không nhớ có phải chờ đủ tuổi không).
Lúc đi lãnh án đâu đấy 1 tháng thì người yêu chia tay.
Rồi kể chuyện trong tù và kết luận mạng ng trong ý như cỏ rác.

0916187779

Xe tải
Tù bây giờ thấy nói toàn tù tiền, nhẹ nhàng hơn, chứ trc những năm tầm 2004 2005 đổ về trc nghe kinh khủng lắm. Cơm canh thêm vài cọng rau cả bèo, thịt thì tháng đôi lần nhưng 1 là mỡ cục và bì 2 là có tí nạc nhưng mỏng dính thổi cũng bay nên không có gia đình lên thăm nom thì khổ lắm. Ra đội lẻ sản xuất thì việc nặng nhưng ăn uống mọi thứ cũng dễ chịu hơn.

E đọc cách đây mấy ăm, cũng vừa tìm thử mà không thấy ạ.
Đại khái cu cậu người HN bị bắt vì tội đua xe bị đi mất hơn năm nhưng đi được gần năm thì được về.
Cu cậu kể chi tiết từ lúc bị bắt lên đồn hỏi cung.
Vì tội đua xe nên được tại ngoại một tg sau mới phải đi lãnh án (E không nhớ có phải chờ đủ tuổi không).
Lúc đi lãnh án đâu đấy 1 tháng thì người yêu chia tay.
Rồi kể chuyện trong tù và kết luận mạng ng trong ý như cỏ rác.
E cảm ơn. Ngay cả "Bão lòng" mà e từng theo dõi, giờ google cũng không thấy đâu luôn.

samoclan

Xe điện
Vâng ạ. Hai hôm nay em hơi khó thở nên xin nghỉ ạ. Mai khoẻ hơn em xin được hầu chuyện các cụ.
Chú ý hiện tượng khó thở, nếu có đờm thì uống thuốc tam loảng đờm, cụ nên nghỉ ngơi, theo dõi chỉ số oxy trong máu

minhmo

Xe cút kít
May quá, cụ chủ đã xuất hiện. Em oánh dấu chờ cụ khỏe để biên tiếp.

cdcn

Xe điện
Ai vậy cụ.trên đời chả có ai cho ko ai gì bao h.
Vâng! Thế mới cao thủ Cụ ạ! Lúc bóc phốt trên này, có rất nhiều Cụ - những người nhận được 01 hộp khẩu trang Phục tặng trước đó nhảy vào bênh chằm chặp, nào là “cụ ấy là người tốt … bla blo…” :))

davidhuy

Xe tăng
Vào tù thì cái quyền cơ bản là quyền công dân không còn, mà không có quyền công dân thì LP không bảo vệ.
Đó là trên nguyên lý thực tế thì như cụ cũng biết nó còn kinh khủng hơn nhiều mà chính bản thân chủ thớt cũng không muốn kể chi tiết khi trong tù.
Tiếp theo nữa là căn bệnh to ăn to nhỏ ăn nhỏ thì không ai dại gì bỏ qua, mà muốn có tiền thì phải tạo ra luật ngầm và tay sai.
Nên nhà tù là nơi giao dục để người ta lương thiện thì chắc chỉ có trên sách báo.
Trường hợp củ chủ chắc không hiếm từ một con người lương thiện có khi bảo đánh người còn chả giảm sau hai ba lần vào tù thì cuối cùng cũng chở thành một tên lưu manh mà có khi lúc bắt đầu lên HN lập nghiệp cũng chả nghĩ mình sẽ chở thành như vậy.
Trính tả sai nhiều quá kụ ạ #-o #-o #-o

Trạng thái
Thớt đang đóng