[Funland] F0 đi uống bia, có bao nhiêu người như thế này ?

congthuong

Xe điện
Cái này có thật hả cụ? Cụ cho em xin đường link nào uy tín một chút được không ạ?
Đây cụ:

Sai lầm thứ 3 là trong những ngày đầu đại dịch mới xuất hiện, nhiều ý kiến cho rằng các bề mặt tiếp xúc là nơi có nguy cơ lây truyền virus nhiều nhất. Tuy nhiên, hiện nay, các thông tin đều chỉ ra virus lây lan đầu tiên là qua các giọt bắn và dịch tiết. Các nhà khoa học ngày nay tin rằng nguy cơ lây nhiễm bệnh do tiếp xúc với các bề mặt nhiễm khuẩn là rất ít.

Trước em có đọc 1 sô bài nghiên cứu họ cũng không chứng minh được khả năng lây do tiếp xúc bề mặt có virus. Con đường lây lan chính là qua không khí. Nhưng giờ tìm lại hơi khó.

Luật pháp hiện tại có cấm f0 ra đường không cụ? Không cấm thì chơi tẹt ga đi nè. Mình là dân, dân được làm những điều pháp luật không cấm mà.

Songthan10000

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay em xem thống kê thì 72 người ra đi/ 1 ngày đấy.Tính ra 1 tháng cũng hơn 3000 người.Thế mà có cụ bảo ko sao đâu.Chẳng qua chưa rơi vào gia đình mình thôi.
Hơn 200k mà có 72 người ra đi thì chưa bằng số lẻ của bệnh thông thường khác. Riêng ung thư một năm cũng 130k ra đi tức là một ngày cũng 356 người chết, gấp 5 lần cái Covid này.

Vâng thế nhưng nhiều người vẫn chửi vì bắt con họ đi học, nẫu quá đi mất.

beomap2

Xe container
thế coi là cúm gì hả cụ? bệnh khác ngày cũng chết khối còn gì. Bệnh lý tim mạch mà ngày không đến vài chục sao??? Vói lại nhũng người chết vì Covid là hầu hết liên quan đến bệnh nền: tim mạch, phổi, ung thư, ,,,, cho nên số bị bệnh lý chết hòa chung vói số nhiễm Covid. Mà không coi là cúm thường thì cũng chả bắt mọi người ở trong nhà được cụ ạ. Ai yếu thì ở nhà, khỏe thì đi chơi thôi. Ai yếu thì mặc bảo hộ (khẩu trang, rửa tay, hạn chế gạp gỡ....) còn ai khỏe thì ngược lại. Em thấy nó như cúm thường nên em coi nó bình thường, mắc cũng không đáng ngại. Em còn không uống 1 viên hạ sốt nào co, người ngây ngây sốt thôi. Trên 38,5 độ hãy uống, uống cũng không tốt. Rát họng xịt tí bạc hà vào cho sảng khoái.
Đấy là cụ nói về cụ, nhà người khác còn người già, người có bệnh nền, còn những người chưa được tiêm, ngoài số tử vong còn cơ số phải cấp cứu thở ô xy, chạy máy thở nhiều lắm, còn di chứng nặng về sau, điều trị tốn kém tiền bạc, mất công, mất việc cho bao người.

blackpaint

Xe container
Đấy là cụ nói về cụ, nhà người khác còn người già, người có bệnh nền, còn những người chưa được tiêm, ngoài số tử vong còn cơ số phải cấp cứu thở ô xy, chạy máy thở nhiều lắm, còn di chứng nặng về sau, điều trị tốn kém tiền bạc, mất công, mất việc cho bao người.
Nhà có ng già thì phải tự bảo vệ mình thôi. Khi tiếp xúc với ai thực hiện nghiêm túc 5K. Đừng đi chơi, ko đi ăn, đi làm thì 5k và đừng tụ tập nơi làm việc. Làm xong đi về. Nó chả khác gì HIV, có bảo vệ thì không lây. Em mà muốn ko lây thì đố ông nào làm lây cho em được. Mỗi khẩu trang N95 và rửa tay là đủ. Tất nhiên nếu muốn ko lây phải hy sinh rất nhiều cái, ko đáng

blackpaint

Xe container
Đây cụ:

Trước em có đọc 1 sô bài nghiên cứu họ cũng không chứng minh được khả năng lây do tiếp xúc bề mặt có virus. Con đường lây lan chính là qua không khí. Nhưng giờ tìm lại hơi khó.

Nói tóm lại quan trọng nhất là khẩu trang. Bọn e tiếp xúc hàng ngày với F0, sử dụng khẩu trang đúng: bịt kín, tay muốn sờ vào khẩu trang thì rửa tay. Thế thì bố Covid cũng ko tự chui vào mồm hay mũi mình được.

danlinh21

Xe hơi
Di chứng hậu covid, rồi di chứng hậu vacxin phải cần thời gian mới xác định được. E nghĩ sau này cũng ảnh hưởng rất nhiều, chỉ có điều bây giờ trc mắt thì chưa thấy thôi.

newmtc

Xe tăng
Kể cả bây giờ nhà có người già, người có bệnh nền , người không được tiêm vacine là rất sợ dính FO do bệnh nặng, tử vong nhiều
nếu đã chủ động bị thì nó là lựa chọn của em! và em sẽ tự cách ly! giờ bố em em bảo ko ra đường cụ cũng ko chịu được, mà ra đường đồng nghĩa nguy cơ lây nhiễm ( đó là lựa chọn của cụ )

otothanglong

Xe điện
không sợ nhưng cũng không nên chủ quan các cụ mợ nhé.

Lavender168

Xe buýt
Gần chục hôm trở lại đây đỉnh dịch, mà hàng quán vẫn ăn uống như kg. Làm em nghĩ khả năng chỉ có f0 mới thoải mái đi ăn.
Chẳng có lẽ rồi ai cũng f0 để hoà nhập cộng đồng.

otothanglong

Xe điện
Thông báo mới nhất cho F0 đây các cụ mợ, thông báo hướng dẫn quá chậm.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
F0 giờ đông quá đến nỗi phường cũng không nắm được để quản lý ạ. Cơ quan thì có cơ quan vẫn cho đi làm, có cơ quan bảo ở nhà làm online là thực tế.