[Funland] Everest, San mới và ɹǝunʇɹoℲ

mabu44

Xe điện
Xu hướng của từng giới tiêu tiền sẽ quyết định cuộc chơi doanh số các cụ à, trước đây tầm 15-20 năm thì mua đc cái ô tô cũng tầm 40-50 tuổi rồi, nó là cả gia tài nên tư tưởng ngon, bổ và bền bỉ... nhưng nay giới trẻ chỉ 20 tuổi đã đc bố mẹ cho tiền mua xe thì ko tội gì phải chọn nồi đồng cối đá cả, cứ op nhiều và thời trang công nghệ là chơi thôi. Nên doanh số San em nghĩ sẽ tăng mạnh. Thứ 2 là lượng người đổi xe mới thì ai đã chạy sedan sẽ đa phần chọn San, ai đã chạy SUV hay PIckup sẽ chọn EV hoặc Fortuner vì đơn giản nó là khung gầm rời, cảm giác chạy phê hơn rất nhiều unibody kể cả đường phố hay đường trường.. chưa tính đèo dốc. Hay chọn lựa theo khối văn phòng, sale, maketing.. thì San sẽ đc chọn hơn, còn nam tính, mạnh mẽ, gai góc thì EV và Fortuner... Xe nào cũng nó lượng khách hàng nhất định, nhưng giai đoạn này em đánh giá cao San mới sẽ có doanh số tốt. Với cá nhân em nếu bản máy dầu thì đúng là Hàn vô địch, chứ máy xăng thì em không đánh giá cao bằng xe Nhật. Dẫu sao NHật nó đã khẳng định trên tất cả các thị trường khó tính chứ ko riêng ở VN, nghề em hay chạy xa, làm 1 cung có thể cả 1000km thì mới thấy kỹ năng lái là quan trọng nhất, chứ mấy cái gọi là công nghệ cao như auto đỗ xe, cảm biến lệch làn, phanh khẩn cấp, hắt kính lái, hỗ trợ buồn ngủ... chỉ làm cho người ta lười đi và vô tình giảm sự tập trung trên đường. Nhiều lần em dùng Cruise control nhưng cũng chỉ gọi là thảnh thơi đc tí trên cao tốc HN-HP hay cao tốc HN-LC đc 1 đoạn thôi, chứ đường xá VN cũng ko dùng nhiều đc, chưa kể buổi tối mà dùng càng đễ gây buồn ngủ. Gần 50 tuổi rồi giờ lùi xe hay căn lề phải em vẫn nhìn 3 gương dù xe có cam 360, hầu như ko để ý cam lùi. :(( :(( :((

tytum

Xe tăng
Ngoài ra khung gầm oặt ẹo đuôi vẫy tít mù nữa ạ, hợp với các cụ đi rón rén thôi, chạy xe Hàn như San hay Carnival đã thấy dễ chịu hơn nhiều chứ chưa nói đến SUV
Cụ mô tả khiếp quá, kkk. Nhưng khoản xăng cộ em thấy có tiết kiệm đâu nhỉ, ông anh em có con mua mới mà cũng kêu

caisua

Xe lăn
Cụ mô tả khiếp quá, kkk. Nhưng khoản xăng cộ em thấy có tiết kiệm đâu nhỉ, ông anh em có con mua mới mà cũng kêu
Em câu các cụ CRV vào cho vui thôi chứ cũng chỉ hơi vẫy và ồn nên đi xa chạy hơi mệt. Con này cũng nhiều ưu điểm và PR tốt nên bán tít mà

bluesa86

Xe máy
Nếu đặt cạnh 3 con này gần nhau có lẽ Everest vẫn sẽ chiếm đa số quyết định mua xe của các bác, đơn giản 2 cầu thực thụ nó khác dẫn động 4 bánh toàn thời gian nhưng nếu như Everest không còn máy dầu do sự khó khăn về tiêu chuẩn khí thải và trên thế giới các nước phát triển cũng bắt đầu bỏ dần máy dầu thì các bác có còn lựa chọn Everest nữa không khi mà máy xăng của Ford chưa thấy cái nào thực sự hay?
Em đi cả 3 con rồi, Everest vẫn đỉnh nhất.
Mà bác chủ thớt làm thế nào mà chữ Forrutne xoay ngược được nhỉ 😂😂😂

tytum

Xe tăng
Em câu các cụ CRV vào cho vui thôi chứ cũng chỉ hơi vẫy và ồn nên đi xa chạy hơi mệt. Con này cũng nhiều ưu điểm và PR tốt nên bán tít mà
Em thì xin cạch ạ, mua 1 lần nhọc nhằn kinh khủng bia lạc tóe loe, mà mua chưa được 1 năm thì acquy tèo (tất nhiên cái món này hên xui nhưng xe sd hàng ngày chứ kg phải vứt đây)

formen

Xe lăn
Xu hướng của từng giới tiêu tiền sẽ quyết định cuộc chơi doanh số các cụ à, trước đây tầm 15-20 năm thì mua đc cái ô tô cũng tầm 40-50 tuổi rồi, nó là cả gia tài nên tư tưởng ngon, bổ và bền bỉ... nhưng nay giới trẻ chỉ 20 tuổi đã đc bố mẹ cho tiền mua xe thì ko tội gì phải chọn nồi đồng cối đá cả, cứ op nhiều và thời trang công nghệ là chơi thôi. Nên doanh số San em nghĩ sẽ tăng mạnh. Thứ 2 là lượng người đổi xe mới thì ai đã chạy sedan sẽ đa phần chọn San, ai đã chạy SUV hay PIckup sẽ chọn EV hoặc Fortuner vì đơn giản nó là khung gầm rời, cảm giác chạy phê hơn rất nhiều unibody kể cả đường phố hay đường trường.. chưa tính đèo dốc. Hay chọn lựa theo khối văn phòng, sale, maketing.. thì San sẽ đc chọn hơn, còn nam tính, mạnh mẽ, gai góc thì EV và Fortuner... Xe nào cũng nó lượng khách hàng nhất định, nhưng giai đoạn này em đánh giá cao San mới sẽ có doanh số tốt. Với cá nhân em nếu bản máy dầu thì đúng là Hàn vô địch, chứ máy xăng thì em không đánh giá cao bằng xe Nhật. Dẫu sao NHật nó đã khẳng định trên tất cả các thị trường khó tính chứ ko riêng ở VN, nghề em hay chạy xa, làm 1 cung có thể cả 1000km thì mới thấy kỹ năng lái là quan trọng nhất, chứ mấy cái gọi là công nghệ cao như auto đỗ xe, cảm biến lệch làn, phanh khẩn cấp, hắt kính lái, hỗ trợ buồn ngủ... chỉ làm cho người ta lười đi và vô tình giảm sự tập trung trên đường. Nhiều lần em dùng Cruise control nhưng cũng chỉ gọi là thảnh thơi đc tí trên cao tốc HN-HP hay cao tốc HN-LC đc 1 đoạn thôi, chứ đường xá VN cũng ko dùng nhiều đc, chưa kể buổi tối mà dùng càng đễ gây buồn ngủ. Gần 50 tuổi rồi giờ lùi xe hay căn lề phải em vẫn nhìn 3 gương dù xe có cam 360, hầu như ko để ý cam lùi. :(( :(( :((
Em cũng có cảm nhận thị trường san xăng bán chạy hay k là do giới trẻ.

tuongvt

Xe buýt
E chọn San nếu đi phố hoặc Fortuner nếu đi đường dài. Quả ford kia đẹp nhưng không đủ độ tin cậy với cá nhân e

nsh

Xe tăng
Em cũng có cảm nhận thị trường san xăng bán chạy hay k là do giới trẻ.
cháu lại cảm nhận là con San dầu đời trước sẽ rất rất giữ giá.
có khi 3 4 năm nữa, ở thị trường xe cũ, con San dầu full 2023 = tiền con San allnew full 2025

formen

Xe lăn
  • Vodka
Reactions: nsh

Cucumin

Xe điện
Sao cụ chủ thớt, không cho thêm con VF9 vào nó mới vui cơ, đội xe điện với đội xe xăng dầu mà cãi nhau thì mỗi ngày lên chục thớt.

thongnv

Xe điện
Máy dầu xe mới thì không sao, xe đi không bảo dưỡng, thay phụ tùng thì SF, FT...đều ù ung thủ :D
thế à cụ
căng nhỉ, có khi làm con innova cross xăng 900 củ lăn bánh HN cho nó lành vậy

workerbee2006

Xe tải
Nhìn Everest nó vẫn có gì đó cuốn hút lắm ạ. Xe vuông vức, khỏe khoắn lái đầm, sướng mà hay dính lỗi. Các cụ có câu "Ford lỗi lo của bạn", cụ nào vượt qua được cái này thì Everest quá ngon luôn
Em cũng bị lỗi ac quy tự hết điện 2 phát mà service cũng chịu. Thôi làm quả kích điện để sẵn trong xe là qua ải.