Thảo luận Everest chính thức có bản 2.0 4wd AT

frenchiebull

Xe buýt
Cụ lái được mấy loại xe rồi mà tinh tướng thế? Ở đây chúng ta phân tích để có được lựa chọn tốt nhất. Hiện giá Ford bản full nó đang bị đám Sales làm loạn. Nếu giá bản full 4x4 mà nó hơn 1,4 tỷ so với với 1,25 tỷ Pajero là câu chuyện hoàn toàn khác. Mịa em chạy qua mấy đời Everest em lạ chó gì nó. Khung vỏ mọt tùm lum Cụ nhé, về chất lượng, độ bền, độ lỳ, vật liệu chế tạo nội thất... còn lâu mới ăn được xe Nhật. Bỏ cái thói tinh tướng đi Cụ nhé, đời phải biết mình là ai.
Ô này 100% là chưa đc lái eve mới :))))
Bọn ford ngu thật làm ra con xe ngon như thế sao ko đổi mẹ tên đi giữ cái tên everest khiến cho bn người hiểu lầm.

ajmclean

Xe tải
Phần lớn mọi ng khi nghe nói đến psan vs cái giá 1250 đều thấy nó ngon nhưng là ngon trên giấy tờ. E đã đi psan 3.0 bản 1 cầu và eve tita 2.2 thì e thấy như thế này:

Cỗ máy 3.0 v6 của psan bốc và êm hơn cỗ máy dầu 2.2 của eve trên đường thẳng, nhưng lúc leo dốc full tải thì psan khá đuối so vs thằng kia.

Lái eve sướng nhất và cũng là điểm làm cho eve tách xa ra khỏi đám fortuner - psan - mux - traiblazer chính là cách âm sự đầm chắc nình nịch của con eve. Đi qua đường xấu có cảm giác như chiếc xe nó là mẹ lại đường cho mình, ko rung lắc ko dập dềnh đúng kiểu vượt qua ổ gà cái rụp là xong, chiếc xe lấy lại trạng thái cân bằng ngay sau đó. Còn e psan thì cực kỳ vất vả, cái khung xe rise vs hệ thống treo j đó được quảng cáo ghê lắm nhưng trên thực tế mỗi lần đi qua ổ gà hơi to là psan phải rất vất vả mất quá nhiều dao động mới lấy lại độ cân bằng, điểm này là điểm e ghét nhất trên con psan. Lúc vào cua vs cái khung gầm như thế chắc cc cũng đoán ra con psan nó nhao xe như thế nào. Eve thì như xe tăng. 1 điểm trừ nữa của psan là chiều ngang quá hẹp so vs eve nên e đoán sự thiếu ổn định của thân xe cũng do chiều ngang ko đủ rộng.

Psan ko phải là chiếc xe rẻ mà option lại quá chuối: cốp chỉnh cơm, ghế phụ cơm, màn hình vừa bé vừa mờ như màn hình của xe rẻ tiền, loa thì ko bằng loa trên 1 con xe hàn hạng B, ko có đt rảnh tay, hệ thống hiển thị thông tin và các thông số lquan đến vận hành cực kỳ hạn chế và tke rất kém sang...

Psan giá bên úc cũng rẻ hơn eve nhiều nên ko phải tự nhiên mà psan thì rẻ trong khi eve nó đắt thế đâu cc ah.

Em chưa được sở hữu như cụ, nhưng đã từng lái thử cả 2 con. Có 1 điểm phải công nhận là eve nuốt ổ gà ngọt thật, có điều bản 2.2 trong phố hơi ì , đi trên 60 thì sướng, sướng nhất là vô tình gặp ổ gà thì mới thấy nó ngon.

Hi vọng bản 2.0 turbo mới khắc phục tốt hơn điểm ì. Còn 1 điểm em hơi chê ở eve nữa là tay lái nhẹ quá, nhẹ hơn cả con M3 e đang đi, mặc dù xác to. Và hàng ghế thứ 3 thì k ngả được thêm.

PSAN 3.0 đương nhiên bốc hơn , tuy nhiên em có cảm giác nó k đúng lắm với 3.0 V6, lẽ ra nó phải bốc hơn nữa mới đúng. PS tay lái lại hơi nặng, cảm giác "off-road" quá.. điểm cộng của PS là ghế êm , hàng ghế 3 ngả . Điểm chê : hàng ghế 2 hơi hẹp, giá cao , cảm giác lái bình thường , nội thất cảm giác k hiện đại như Eve

Quan điểm cá nhân :)

frenchiebull

Xe buýt
Em chưa được sở hữu như cụ, nhưng đã từng lái thử cả 2 con. Có 1 điểm phải công nhận là eve nuốt ổ gà ngọt thật, có điều bản 2.2 trong phố hơi ì , đi trên 60 thì sướng, sướng nhất là vô tình gặp ổ gà thì mới thấy nó ngon.

Hi vọng bản 2.0 turbo mới khắc phục tốt hơn điểm ì. Còn 1 điểm em hơi chê ở eve nữa là tay lái nhẹ quá, nhẹ hơn cả con M3 e đang đi, mặc dù xác to. Và hàng ghế thứ 3 thì k ngả được thêm.

PSAN 3.0 đương nhiên bốc hơn , tuy nhiên em có cảm giác nó k đúng lắm với 3.0 V6, lẽ ra nó phải bốc hơn nữa mới đúng. PS tay lái lại hơi nặng, cảm giác "off-road" quá.. điểm cộng của PS là ghế êm , hàng ghế 3 ngả . Điểm chê : hàng ghế 2 hơi hẹp, giá cao , cảm giác lái bình thường , nội thất cảm giác k hiện đại như Eve

Everest nó là cái bàn là công nghiệp cụ ah, còn mặt đường là miếng vải nhàu nên con eve nó phi nhẹ cái là qua. Ngồi bên tròng còn ko kịp nhận ra m đi qua cái j

Chỉnh sửa cuối:

bocubau

Xe tăng
Em chưa được sở hữu như cụ, nhưng đã từng lái thử cả 2 con. Có 1 điểm phải công nhận là eve nuốt ổ gà ngọt thật, có điều bản 2.2 trong phố hơi ì , đi trên 60 thì sướng, sướng nhất là vô tình gặp ổ gà thì mới
thấy nó ngon.

Cụ đọc không kỹ phần nhận xét về cảm giác lái Ever của tôi rồi.
Ever lái sướng, cực sướng vì sao: nhẹ phố và nặng dần khi chạy nhanh. Nôm na trợ lực điện, biến thiên theo tốc độ. Chạy phố, vê 1 tay nhẹ như Mẹc. Còn Mazda, bà xã tôi đang chạy 1 con, nặng như cùm vì trợ lực dầu, chạy nhanh chậm độ nặng volang như nhau.

fordtot_dongever

Xe buýt
E tưởng bản Trend thì 850 quay đầu chứ cụ?
Bản Trend dự tầm quanh 1 tỏ cụ ak. K phải bản thấp nhất Ambiente đâu cụ.
Trend AT chỉ cắt một số tính năng thông minh, còn các trang bị cơ bản vẫn đầy đủ như:
Ghế da, màn cảm ứng 8", cam lùi, 9 loa, động cơ turbo, hs 10 cấp, điều hòa tự động, khóa thông minh, 7 túi khí.
Về khả năng đáp ứng nhu cầu thì nó hot k kém gì Titan đâu cụ ak.

ajmclean

Xe tải
Cụ đọc không kỹ phần nhận xét về cảm giác lái Ever của tôi rồi.
Ever lái sướng, cực sướng vì sao: nhẹ phố và nặng dần khi chạy nhanh. Nôm na trợ lực điện, biến thiên theo tốc độ. Chạy phố, vê 1 tay nhẹ như Mẹc. Còn Mazda, bà xã tôi đang chạy 1 con, nặng như cùm vì trợ lực dầu, chạy nhanh chậm độ nặng volang như nhau.
Cụ post cảm nhận ở bài nào chắc e bị miss. M3 e đi là 2015 nên là điện rồi ạ. Chắc do e lái quen nên thấy eve nhẹ, e đi eve 80kmh rồi nhưng chưa cảm nhận nó nặng lên. Chắc thời gian trải nghiệm ít.

ajmclean

Xe tải
Everest nó là cái bàn là công nghiệp cụ ah, còn mặt đường là miếng vải nhàu nên con eve nó phi nhẹ cái là qua. Ngồi bên tròng còn ko kịp nhận ra m đi qua cái j
Cụ có cảm nhận so sáng gì eve 2.2 cụ từng lái với mu-x 1.9 mới k ạ ? Đặc biệt về động cơ và cách âm ạ.

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Đồng ý với Cụ em đang ngắm, có thể em chạy Everest đời trước.

Ô này 100% là chưa đc lái eve mới :))))
Bọn ford ngu thật làm ra con xe ngon như thế sao ko đổi mẹ tên đi giữ cái tên everest khiến cho bn người hiểu lầm.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Bản Trend dự tầm quanh 1 tỏ cụ ak. K phải bản thấp nhất Ambiente đâu cụ.
Trend AT chỉ cắt một số tính năng thông minh, còn các trang bị cơ bản vẫn đầy đủ như:
Ghế da, màn cảm ứng 8", cam lùi, 9 loa, động cơ turbo, hs 10 cấp, điều hòa tự động, khóa thông minh, 7 túi khí.
Về khả năng đáp ứng nhu cầu thì nó hot k kém gì Titan đâu cụ ak.
Chính xác là cắt những gì vậy bạn?

SUKHOI47

Xe hơi
EV 4x4 nếu thêm mấy cái hữu dụng này thì hay: khởi động từ xa, lẫy chuyển số trên vô lăng. Còn phanh tay điện tử + tắt máy khi dùng đèn đỏ thì càng nâng tầm vô đối. Cccm nhỉ.

SmallRiver

Xe điện
Ngại cái hộp số 10 cấp, không biết có lỗi không?

frenchiebull

Xe buýt
EV 4x4 nếu thêm mấy cái hữu dụng này thì hay: khởi động từ xa, lẫy chuyển số trên vô lăng. Còn phanh tay điện tử + tắt máy khi dùng đèn đỏ thì càng nâng tầm vô đối. Cccm nhỉ.
Eve mà có đủ mấy thứ cụ nói thì explorer bán cho ma nhỉ :))

frenchiebull

Xe buýt
Ford explorer vận hành kém everest lắm chỉ hơn đc cái ngoại thất đẹp tuyệt vời + cỗ máy xăng êm mượt.

fordtot_dongever

Xe buýt
Eve mà có đủ mấy thứ cụ nói thì explorer bán cho ma nhỉ :))
Không những thế mà em thấy thực sự k phù hợp. Đề nổ từ xa -> xe sang, lẫy chuyển số -> sport, tắt máy khi dừng -> xe đô thị, phanh tay điện tử -> k phù hợp khi đi địa hình. :)