Thảo luận Everest chính thức có bản 2.0 4wd AT

senhong

Xe tăng
Vậy bây giờ chỉ còn cái giá nữa thôi...

mazda3_pro

Xe lăn
Nếu giá bằng nhau hoặc Ev hơn 50tr cụ chọn con nào? :D các cụ cho biết ý kiến luôn ạ
Giá bằng thì e rằng eve sẽ ế, chỉ có rẻ hơn 50-100 thì mới có doanh số đối đầu với 4tuner được.

yamaha-x8

Xe tăng
Nếu giá bằng Fortuner thì cũng phân vân thật, ko nhiều cụ dám bỏ qua thánh Fortuner được !

Veneno R

Xe hơi
Không nhất thiết phải đối đầu với Fortuner, doanh số hàng tháng tầm 400-500 xe là ổn rồi.
Hộp số 10 cấp là bật nhất hiện nay rồi.
Mercedes cũng mới nhất cũng là 9 cấp, còn các hãng khác là 8 cấp

Ni No Kuni 2

Xe điện
Nếu giá bằng Fortuner thì cũng phân vân thật, ko nhiều cụ dám bỏ qua thánh Fortuner được !
Thế chưa chơi ford được đâu. Eve sẽ hơn giá fortuner, thích ford và hiểu chất ford mới chơi được thôi. Còn những ông đã lăn tăn về giá thì dù eve có rẻ hơn fortuner 20% cũng vẫn mua fortuner + phụ kiện thôi :)

senhong

Xe tăng
Thế chưa chơi ford được đâu. Eve sẽ hơn giá fortuner, thích ford và hiểu chất ford mới chơi được thôi. Còn những ông đã lăn tăn về giá thì dù eve có rẻ hơn fortuner 20% cũng vẫn mua fortuner + phụ kiện thôi :)
Em cũng tán thành giống cụ,
Các bậc tiền bối ngày xưa có câu” Máy yếu thì ko lo hỏng Cầu” câu này hợp với Toyota.

quangdzung

Xe điện
Máy nhỏ mã cao thì chỉ tổ chóng chết chứ bổ béo gì. Em vẫn trung thành với máy to

lapin

Xe container
Máy dầu đắt hơn máy xăng, sao không làm 2.0 eco xăng nhỉ? :D

Hai Ba Lúa

Xe máy
Em nói thật nếu mà rẻ hơn dc 20% thì xác định là cháy cả nhà máy lun =))

Ducky Momo

Xe buýt
Nếu công tâm để đưa ra so sanh lý thuyết dựa trên thông số và op thì 4tun chằng có tuổi gì mà so nếu ngang giá. Em khẳng định luôn vì xem ảnh em thấy bản 2.0 là cao cấp nhất rồi.
Nhưng nếu quan điểm ca nhân em thì:
- Giá: cả 2 con đều là SUV binh dân bỏ ra 1,4 tỷ là quá đáng với nhu cầu trong khi 1 tỷ là có con CX5 rồi.
- Op: eve hơn 4tun nhưng cụ nào am hiểu 4 bánh thì thấy mấy cái op thêm có hay ko có rồi cũng chẳng quan trọng. Xe bình dân Op vừa đủ dùng là ok nhất.
- Máy: con 4tun mà vượt xe hay tăng tốc thì em nói thật chỉ muốn nhẩy cmn ra khỏi xe chay bộ cho nhanh. Eve em thấy thông số thế thì chắc chắn không bị. Nhưng rồi thì muốn nhanh cũng phải từ từ hết thôi ạ. Tính em nó không ăn thua mà lái thì ít toan ngồi phụ nên điều hoà mát ghế êm xe ít mùi nhựa là ok rồi.
- Em dân xây dựng cứ phải 4x4 mà xúc vì thi thoảng đi đường dốc đá dăm là trượt ngay. Thị trường giờ có mỗi 2 lựa trọn 4tun hoặc eve nhưng nếu giá đắt như nhau mà bắt buộc phải mua thì lai 4tun cho lành ấy đỡ phải nghi nhiều.
Các đàn anh đi trước đã kết luận 4tun=>Land=>Lex
Giờ mà em đổi được thanh eve=>explo =>Mec thì ngon :))
Em làm con SUV bình dân Trailblazer rồi, giá lăn bánh là 1150. Còn FT bản dầu full theo truyền thống của nhà Toy kênh kiểu gì cũng thêm 100 bạc, ra đến biển chắc tỏi 6 chứ chả chơi

Hai Ba Lúa

Xe máy
Em làm con SUV bình dân Trailblazer rồi, giá lăn bánh là 1150. Còn FT bản dầu full theo truyền thống của nhà Toy kênh kiểu gì cũng thêm 100 bạc, ra đến biển chắc tỏi 6 chứ chả chơi
Bác thử nhiệt gấu thế em không giám mua, chi 4tun hoặc eve thôi. Nhưng giá bản 4x4 có lẽ cao nên hơi đau đầu.

Ducky Momo

Xe buýt
Bác thử nhiệt gấu thế em không giám mua, chi 4tun hoặc eve thôi. Nhưng giá bản 4x4 có lẽ cao nên hơi đau đầu.
Em thấy giá hợp lý thì xuống tiền thôi. Chính như cụ nói đó, tỉ 4 cho con SUV bình dân thì thôi. Trước mắt là cứ saving được 4, 5 trăm bạc (so với FT) gửi tiết kiệm lấy lãi đổ xăng... quên, đổ dầu đã, chuyện mất giá là chuyện của vài năm sau :D

Em đổi từ con Prado 2007 sang, trước kia cũng muốn đổi prado đời cao hơn, nhưng tỉ 2 còn chưa chắc mua đc con đời 2011. Thương hiệu gì ko biết, chứ lái con Trail này sướng gấp tỉ lần con prado kia, còn lành hay bền phải vài năm nữa mới biết đc. Ít ra em còn 3 năm bảo hành ko phải nghĩ

Hai Ba Lúa

Xe máy
Em thấy giá hợp lý thì xuống tiền thôi. Chính như cụ nói đó, tỉ 4 cho con SUV bình dân thì thôi. Trước mắt là cứ saving được 4, 5 trăm bạc (so với FT) gửi tiết kiệm lấy lãi đổ xăng... quên, đổ dầu đã, chuyện mất giá là chuyện của vài năm sau :D

Em đổi từ con Prado 2007 sang, trước kia cũng muốn đổi prado đời cao hơn, nhưng tỉ 2 còn chưa chắc mua đc con đời 2011. Thương hiệu gì ko biết, chứ lái con Trail này sướng gấp tỉ lần con prado kia, còn lành hay bền phải vài năm nữa mới biết đc. Ít ra em còn 3 năm bảo hành ko phải nghĩ
Em thi không lo mất giá hay gì đâu em đi tâm 3 4 năm làm ăn dc kaf em đổi xe chuyển xe cho công trường đi còn xui thì khỏi nói. Xe mua không bán nên chả quan trọng giá nó có mất hay không.
Em chon 4tun và eve vì trước giờ đi công trường thì chỉ có 2 loại này thôi, thử thách cùng năm thánh ở Vn rồi. Con 4tun giá nó cao qua thôi chứ nó cung ngon mà. Con eve còn ngon hơn. Mỗi tôi bỏ ra nhiều tiên mua nên sót =)) Thôi kệ vậy xe ra rồi tính :x

Ducky Momo

Xe buýt
Em thi không lo mất giá hay gì đâu em đi tâm 3 4 năm làm ăn dc kaf em đổi xe chuyển xe cho công trường đi còn xui thì khỏi nói. Xe mua không bán nên chả quan trọng giá nó có mất hay không.
Em chon 4tun và eve vì trước giờ đi công trường thì chỉ có 2 loại này thôi, thử thách cùng năm thánh ở Vn rồi. Con 4tun giá nó cao qua thôi chứ nó cung ngon mà. Con eve còn ngon hơn. Mỗi tôi bỏ ra nhiều tiên mua nên sót =)) Thôi kệ vậy xe ra rồi tính :x
4tun máy dầu chưa về nên em ko biết, nhưng con máy xăng em lái khá nhiều rồi, phải nói là động cơ yếu nên chạy rất chán, leo đèo tí thì ì ạch. Đc cái là lành, bền, tính thanh khoản cao :D

yamaha-x8

Xe tăng
Thế chưa chơi ford được đâu. Eve sẽ hơn giá fortuner, thích ford và hiểu chất ford mới chơi được thôi. Còn những ông đã lăn tăn về giá thì dù eve có rẻ hơn fortuner
20% cũng vẫn mua fortuner + phụ kiện thôi :)
Em chạy Everest từ 2010 đến 2015 mới đổi xe cụ ah. Cụ vào chi hội Everest thì thấy cả ảnh xe em trên đó nữa. Khi bán xe chạy khoảng 27 vạn km.

Nhưng khách quan mà nói thì Fortuner 2.8 là 1 bước tiến mới của Toy + tâm lý của người Việt nữa thì nó vẫn chấp hết các xe Suv bình dân.

Cá nhân e đã muốn đổi xe lên gầm cao (hiện e đang đi sedan) nhưng ko chấp nhận bia kèm lạc, khi nào đúng giá và được chạy thử mới mua, kể cả sau 1 năm.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Em chạy Everest từ 2010 đến 2015 mới đổi xe cụ ah. Cụ vào chi hội Everest thì thấy cả ảnh xe em trên đó nữa. Khi bán xe chạy khoảng 27 vạn km.

Nhưng khách quan mà nói thì Fortuner 2.8 là 1 bước tiến mới của Toy + tâm lý của người Việt nữa thì nó vẫn chấp hết các xe Suv bình dân.

Cá nhân e đã muốn đổi xe lên gầm cao (hiện e đang đi sedan) nhưng ko chấp nhận bia kèm lạc, khi nào đúng giá và được chạy thử mới mua, kể cả sau 1 năm.
Mua Toy mà ko bia kèm lạc em dự là cực khó. 1 năm không đủ đâu ạ, chắc phải đợi 2 năm nữa là ít. Giống như con Vios, trước thời bão giảm giá năm ngoái thì gần như ko lúc nào mua được xe không mà toàn phải lắp phụ kiện nếu muốn có xe sớm.

Ni No Kuni 2

Xe điện

Em cũng công nhận cái máy dầu 2.8 của Toy rất hay, chứ cái máy 2.4 dầu cũ thì hơi cùi, quá rung và kêu. Tiếc là ở VN mua Fortuner vẫn mua máy xăng là chính.