Eureka Linh Trường!

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Nhà em cũng định đi Hải Tiến đợt nghỉ lễ này, mợ resort pm cho em cái phòng lẻ trông ra biển trong mấy ngày từ 1-3/9 nhé. Nhà em có 2 vợ chồng và 2 cháu dưới 6 tuổi.
Thưa cụ, khó mà lấy phòng đêm 1/9 nữa rồi. Đêm 31/8 và 2/9 thì còn cơ hội. Tiếc là cụ đăng ký muộn quá!

vietau2012

Xe điện
Cụ nói rõ hơn giúp em được không ạ, cuối tuần nhà em cũng ra đó ạ. Mà bọn trẻ con thì chắc sẽ bơi bể bơi nhiều hơn tắm biển ợ.
Cảm ơn cụ
Thưa cụ/ mợ, nếu hy vọng chỉ đặt vào bơi bể bơi thì không nên chọn Eureka thời điểm này. Vì hiện tại khu nghỉ mới có Bể bơi ngoài biển (cách bờ khoảng 500m) đã đưa vào sử dụng. Mỗi lần muốn bơi cụ/mợ phải lên cano or thuyền nhỏ đưa từ bờ ra. Chi phí là 60k/ lượt. Khá là bất tiện nếu cụ/ mợ muốn cho bé tắm tại đó.

Với biển Hải Tiến và khu vực Eureka thì nếu ngày bình thường, sóng cũng không hề to (nhiều lúc liu diu như Cửa Lò thôi), bãi phẳng, tầm nhìn thoáng (không quá đông) nên có thể cho bé tắm biển được.

Chú ý: cần mua và mang sẵn phao hoặc áo phao cho F1 từ HN nhé, tại đây không sẵn dịch vụ này đâu.

alongcamepolly

Xe lăn
Thưa cụ/ mợ, nếu hy vọng chỉ đặt vào bơi bể bơi thì không nên chọn Eureka thời điểm này. Vì hiện tại khu nghỉ mới có Bể bơi ngoài biển (cách bờ khoảng 500m) đã đưa vào sử dụng. Mỗi lần muốn bơi cụ/mợ phải lên cano or thuyền nhỏ đưa từ bờ ra. Chi phí là 60k/ lượt. Khá là bất tiện nếu cụ/ mợ muốn cho bé tắm tại đó.

Với biển Hải Tiến và khu vực Eureka thì nếu ngày bình thường, sóng cũng không hề to (nhiều lúc liu diu như Cửa Lò thôi), bãi phẳng, tầm nhìn thoáng (không quá đông) nên có thể cho bé tắm biển được.

Chú ý: cần mua và mang sẵn phao hoặc áo phao cho F1 từ HN nhé, tại đây không sẵn dịch vụ này đâu.
Ơ thế là cái bể bơi hả? hôm ở đó em và gấu cứ thắc mắc cái xà lan bằng tre ở ngoài kia làm gì nhi? thấy một đoàn đông ra đó em tưởng chỉ ra đó ngồi xem biển và uống bia thôi nên gấu cũng ko thích; F1 nhà em có phao nhưng nó ném lên bờ để tự chơi vì biển lặng nên chẳng cần!

Civic TN

Xe lăn

Cụ cho e hỏi đường từ đường 1 đi vào khu Eureka Linh Trường này với ạ (điểm rẽ, đường đi, khoảng cách).
Thanks cụ

vietau2012

Xe điện
Ơ thế là cái bể bơi hả? hôm ở đó em và gấu cứ thắc mắc cái xà lan bằng tre ở ngoài kia làm gì nhi? thấy một đoàn đông ra đó em tưởng chỉ ra đó ngồi xem biển và uống bia thôi nên gấu cũng ko thích; F1 nhà em có phao nhưng nó ném lên bờ để tự chơi vì biển lặng nên chẳng cần!
Vâng, đúng cảnh cụ tả là mọi người đang ra bể bơi trên biển đó ah!

vietau2012

Xe điện
Cụ cho e hỏi đường từ đường 1 đi vào khu Eureka Linh Trường này với ạ (điểm rẽ, đường đi, khoảng cách).
Thanks cụ
Thưa cụ, em được cái chỉ giỏi ngồi cạnh xế để chỉ đạo thôi chứ không trực tiếp lái, nên nhiều lúc mải mê ngắm ngía, ảnh ọt quên luôn đường. Nên có mạn phép gửi cụ tham khảo thông tin này, cụ nào xế xịn thấy sai đâu chỉ lại giúp em nhé! voka các cụ/ mợ.

+ Từ Hà nội đi theo Quốc lộ 1, qua Phủ Lý, Ninh Bình, tới cầu Tào Xuyên (qua trạm thu phí cầu Tào Xuyên 300m – trước khi vào thành phố Thanh Hóa), rẽ trái theo đường đi Thị trấn Bút Sơn (có biển chỉ đường ngoài quốc lộ). Sau đó chạy dọc theo đường huyện lộ khoảng 15 km là tới KND. Tổng thời gian đi xe: khoảng 3.5 – 4 tiếng.

giangsuki

Xe ngựa
Thanks cụ
đường thì có 3 đường có thể đến đấy được, em chỉ lão rồi đấy, lúc nào về qua HN thì ới em nhá
Tuần trước nhà em vừa đi về, ở thì được mỗi tội ăn uống chả có gì.
chuẩn, ăn ở đây phải nói là cực tệ

Civic TN

Xe lăn
đường thì có 3 đường có thể đến đấy được, em chỉ lão rồi đấy, lúc nào về qua HN thì ới em nhá

chuẩn, ăn ở đây phải nói là cực tệ
Mai 4g30 e xuất phát từ TN. Để vể e xem giờ giấc thế nào đã nhé.
Mà ăn ở chỗ đ/c Tuấn có đc ko a?

beetle

Xe tải
Mai hội em có 3 gia đình cũng đi từ HN lúc 6g, đến nơi thấy cái civic nào sau mít có logo OF thơm phát làm quen kụ nhỉ :)

Simson

Xe buýt
Chú Tuấn bốt cái ảnh bản đồ quán lên đây cái đê, các đoàn vào còn biết để tìm.

Báo cáo, mai bọn em đi mấy gia đình, cũng chẳng đặt ăn gì mà định đi ăn ngoài. Tối có bác nào ở đó mình làm 1 hội rượu chè giao lưu nhé.

Civic TN

Xe lăn
Chú Tuấn bốt cái ảnh bản đồ quán lên đây cái đê, các đoàn vào còn biết để tìm.

Báo cáo, mai bọn em đi mấy gia đình, cũng chẳng đặt ăn gì mà định đi ăn ngoài. Tối có bác nào ở đó mình làm 1 hội rượu chè giao lưu nhé.
E vừa ăn nhà cụ Tuấn về, ngon, giá hợp lý, phục vụ ok. Mỗi tội hơi xa 1 chút, phải tầm 8-9 km.
E có gặp mấy cụ có Logo OF

Civic TN

Xe lăn
Mưa nhỏ mới chán chứ

Civic TN

Xe lăn
Mưa gió thế này chắc ở trong phòng cả ngày thôI