[Funland] Etax Mobile

Aaa
Em cảm ơn cụ nhiều. Giúp em đỡ được ối thời gian.
Nhà cháu chào cụ và cụ Ga_son

Nhà cháu cũng dính trường hợp như bác xe tậm tịt. gần cả chục năm nợ thuế cái nhà đã bán.

Nhà cháu muốn hỏi thăm cả 2 cụ là nộp cái đơn đó nó đã giải quyết và xóa nợ trên eTax chưa ạ?

Nhà cháu cảm ơn!

Ga_son

Xe điện
Aaa
Nhà cháu chào cụ và cụ Ga_son

Nhà cháu cũng dính trường hợp như bác xe tậm tịt. gần cả chục năm nợ thuế cái nhà đã bán.

Nhà cháu muốn hỏi thăm cả 2 cụ là nộp cái đơn đó nó đã giải quyết và xóa nợ trên eTax chưa ạ?

Nhà cháu cảm ơn!
Nhà em làm xong thủ tục qua mail, độ 2 tháng sau kiểm tra lại thấy ko còn bị nợ nần j cả cụ ạ.

Lạc Lạc 2008

Xe tải
Toàn dẩm dớ, nộp tiền tám tết, vẫn cứ nộl chậm với lại phạt nộp chậm cái của lợ gì ấy điên hết cả người.
Năm nào cũng thấy tra soát ra còn thiếu lọ thiếu chai. Xùy troét với mấy bố maay mẹ ghuế.

Soinho

Xe hơi
Cập nhật tình hình chút là nay em ra chi cục thuế tra soát thì cán bộ thuế bảo về UBND phường làm. Về phường thì cán bộ phường bảo nói người mua nhà ra làm thủ tục, anh là người bán không làm được.

Em gọi người mua nhờ họ ra làm thì họ cũng ừ ào. Vậy nếu người mua không ra làm thủ tục đổi chủ với cơ quan thuế/ phường thì coi như là em bó tay?
Em đã gặp trường hợp như cụ, và em đã làm 1 cái giấy Đề nghị gửi phòng 1 cửa chi cục thuế, đính kèm 1 bản sao công chứng hợp đồng mua bán nhà đất, và yêu cầu họ sửa lại những lỗi nợ thuế trên mã số thuế của em. Sau đó em gửi thư theo đường bưu chính đến phòng 1 của chi cục thuế, và trong vòng 3 ngày đã có cán bộ phụ trách gọi điện cho em để xóa các khoản nợ thuế, sau khoảng 2 tuần làm việc thì em đã nhận được công văn trả lời của chi cục thuế báo em không còn nợ thuế nữa. Cụ cứ làm theo đường công văn là chắc chắn sẽ nhận được kết quả, vì khi nận được đơn đề nghị, văn thư sẽ vào sổ công văn đến và đơn thư của cụ sẽ có số công văn đến -> chắc chắn chi cục thuế sẽ phân công người giải quyết việc của cụ.

Haiau69

Xe buýt
Cảm ơn cụ. Để em làm theo như vậy.
Em đã gặp trường hợp như cụ, và em đã làm 1 cái giấy Đề nghị gửi phòng 1 cửa chi cục thuế, đính kèm 1 bản sao công chứng hợp đồng mua bán nhà đất, và yêu cầu họ sửa lại những lỗi nợ thuế trên mã số thuế của em. Sau đó em gửi thư theo đường bưu chính đến phòng 1 của chi cục thuế, và trong vòng 3 ngày đã có cán bộ phụ trách gọi điện cho em để xóa các khoản nợ thuế, sau khoảng 2 tuần làm việc thì em đã nhận được công văn trả lời của chi cục thuế báo em không còn nợ thuế nữa. Cụ cứ làm theo đường công văn là chắc chắn sẽ nhận được kết quả, vì khi nận được đơn đề nghị, văn thư sẽ vào sổ công văn đến và đơn thư của cụ sẽ có số công văn đến -> chắc chắn chi cục thuế sẽ phân công người giải quyết việc của cụ.

hminh2005

Xe điện
Hôm trước em thấy các cụ có chỉ dẫn vào trang web thuế điện tử, nhập MST của mình .... có thể tra được các khoản thuế phải nộp, ko dùng eTax. Em cũng thử vào nhưng tra chỉ có mỗi MST, Tên,Chi cục thuế quản lý ... Bấm vào đó ko thấy chi tiết gì cả ? Không rõ là do mình đã nộp hết, ko có khoản nợ nào hay phải làm thế náo mới tra được chi tiết (kể cả đã nộp, chưa nộp) ?

vingraux

Xe tăng
Hôm trước em thấy các cụ có chỉ dẫn vào trang web thuế điện tử, nhập MST của mình .... có thể tra được các khoản thuế phải nộp, ko dùng eTax. Em cũng thử vào nhưng tra chỉ có mỗi MST, Tên,Chi cục thuế quản lý ... Bấm vào đó ko thấy chi tiết gì cả ? Không rõ là do mình đã nộp hết, ko có khoản nợ nào hay phải làm thế náo mới tra được chi tiết (kể cả đã nộp, chưa nộp) ?
Như thế là bác hiện không nợ thuế.

Nọ em cũng vào xem của người khác theo cách đó. Có số chứng từ, em nộp hộ được thuế đất bằng tài khoản eTax của em. Sau đó khoản thuế này biến mất trên web. Chứng từ biên lai nộp thuế chỉ tra cứu được bằng tài khoản của em (nộp hộ).

phuongnam1972

Xe buýt
Các cụ xem hộ em món nợ thuế này là gì ạ. Em ko có thông tin nào thêm 😅