Escape thay Radio-CD player nguyên bản bằng cái gì mới???? Các bác giúp em!

kurumazuki

Xe hơi
Cái Radio-CD player của em hiện là như thế này:

Em muốn thay cái Radio-CD player đi theo xe bằng một cái gì đó mới. Em cần nghe được Radio, CD, USB. DVD và Bluetooth thì không cần ạ. Các bác tư vấn giúp em mới nên lắp cái gì nhỉ!

Em muốn hỏi thêm là làm cách nào để tháo cái đầu Radio-CD player này ra ạ? Cái này của em nút volume không còn nhạy, muốn vặn to tiếng lên, nhiều khi không vặn jđược, nó cứ nhảy loạn xạ, phải mất có lẽ đến 1' mới được âm lượnng như ý. Có phải nó bị bẩn ở bên trong không, tháo ra để lau chùi thế nào ạ? Xe em đi từ 2005 đến giờ chưa có làm bảo dưỡng lau chùi gì mấy thứ này. Các bác hướng dẫn em với nhé!

Chúc các bác một ngày bận rộn và vui vẻ!

Hai Nguyen

Xe điện
Cái này bác qua 373 Nguyễn Văn Cừ vệ sinh phát 1 xong vụ âm lượng

Chất lượng đầu của escape khá ngon nên nếu ko có nhu cầu xem hình ảnh thì nên giữ bác ạ

escape83

Xe hơi
Tiện thể các cụ cao thủ cho e hỏi phần nhựa dưới núm điều hòa bị lỏng (loại điều hòa như hình của cụ kurumazuki ở trên) thì khắc phục hoặc thay thế ở đâu ạ. Tiện thể cho e xin số đt để liên lạc ạ.

Chỉnh sửa cuối:

truongvantien

Xe tải
Đi vệ sinh đi cụ, không thì đi thay cái CD cũ Pioneer or JVC nào cũ mà dùng cũng bền và chất lắm.

theanh fe AT

Xe tải
Cụ lấy 2 cái đũa xe đạp uốn hình chũ U làm sao cho vừa 2 lỗ ở 2 bên CD, cùng đồng thời chọc cả 2 bên ấn sâu hết hành trình rồi rút đầu CD ra sịt cho ít RP7 vào volum vặn đi vặn lại vài lần rồi lau sạch lắp vào là ngon

khanhwin100

Xe buýt
Cụ tự tháo ra VS được mà. Tháo bảng mạch ra, lấy RP7 xịt vào chỗ volum lắp vào là OK ngay
Cái Radio-CD player của em hiện là như thế này:

Em muốn thay cái Radio-CD player đi theo xe bằng một cái gì đó mới. Em cần nghe được Radio, CD, USB. DVD và Bluetooth thì không cần ạ. Các bác tư vấn giúp em mới nên lắp cái gì nhỉ!

Em muốn hỏi thêm là làm cách nào để tháo cái đầu Radio-CD player này ra ạ? Cái này của em nút volume không còn nhạy, muốn vặn to tiếng lên, nhiều khi không vặn jđược, nó cứ nhảy loạn xạ, phải mất có lẽ đến 1' mới được âm lượnng như ý. Có phải nó bị bẩn ở bên trong không, tháo ra để lau chùi thế nào ạ? Xe em đi từ 2005 đến giờ chưa có làm bảo dưỡng lau chùi gì mấy thứ này. Các bác hướng dẫn em với nhé!

Chúc các bác một ngày bận rộn và vui vẻ!

luuvandung

Xe tăng
em đang cần con CD 2 din này, bác lên đời thì thanh lý con cũ cho em đi, về em sửa !

quangvu_arc

Xe đạp
Em thì đang cần cái mặt dưỡng này ạ. Nếu cụ lên đời thì chiếu cố đến nhà e ợ