Escape nhà cháu dừng đèn đỏ chết máy - nhờ các cụ cứu

EZdong

Xe điện
Do bị ẩm chỗ con chuột gắn trên hộp số Cụ ah, sấy lại thì ổn rồi. ( trước đó Em có rửa máy lên bị vậy đấy )
Có phải "con chuột" - dải đi số - này phải không cụ ? (em ghép ảnh của Hai Nguyen)

dmcdmc

Xe hơi
Thưa các cụ, sau khi lắng nghe ý kiến của các cụ về chuyện reset ECU, sang nay cháu tháo cực (-) ắc quy ra 1 phút rồi lắp lại, kết quả là đã rất NGON.
Xe nhà bác đời bao nhiêu số sàn hay tự động

Phamtruc

Xe tải
Bài em hơn 2 năm cụ vẫn đào lên? Xe em 2004 3.0 AT vẫn chạy phà phà
Xe cụ 2004 cần số trên ga dây, cụ bị bệnh tháo cực âm reset chỉ bằng niềm tin ạ, cái đấy nó chỉ dùng cho đời cần sô duói ga điện ạ

Kính các cụ! con Escape của cháu mấy hôm trước thấy hiện tượng thỉnh thoảng máy lịm lúc dừng đèn đỏ nhưng chưa chết. Sáng qua bệnh nặng hơn cháu đi bị chết máy 2 phát. Chiều qua cháu cho vào Ford Thanh Xuân cắm máy kiểm tra điện mobin mãi chả biết nó bị sao, cuối cùng thay cái van không tải và 6 cái buzi, trời tối cháu cũng chả muốn thử nữa nên phi về luôn. Sáng nay cháu đi và dừng nhiều đèn đỏ thấy mọi thứ bình thường cứ tưởng ngon rồi, tự nhiên lại làm phát chết thẳng cẳng, sau đó lại đi bình thường. Cụ nào có cao kiến về bệnh này chỉ giúp cháu với. Cháu cám ơn nhiều.
Các cụ giúp em với
Dạo này con ếch 2009 hay có hiện tượng chập chờn ở bảng điều khiển trung tâm sau đó dừng đèn đỏ chân để ở chân phanh tự dưng lim dần
Trước khi lim xe hiện lên tất cả các đèn rồi chết hẳn
Sau đó tất khoá đi mở lại thì lại đi bình thường
Các bác có kinh nghiệm gì hay gặp hiện tượng như vậy cho em cao kiến hoặc chỉ cho em chỗ sửa nhẽ !
Thanks các bác nhiều ah !