Escape - Lốp nào êm nhất

Greek

Xe tải
Của em 07 hở cụ.

jughe

Xe hơi
Dear các bác, em gửi kết quả Phần I - Giải Bô-ing của năm!

Các xe tham gia em đánh theo số, các cụ tự luận xe của mình nhé vì uống xong giờ em chỉ còn nhớ được ID xe của em.
Mỗi xe có 1 cột màu cam (dB) là độ ồn máy đo được - Càng to càng cao thì càng ồn ah!

Như vậy, E67 của em giành giải :)). Các bác không cần tranh giành với em nữa nhé!

E22 về nhì là của em hả cụ?:((

BVTL

Xe điện
Người OF
Em gửi kết quả Phần II - Lốp nào êm nhất

Sau khi bỏ các trường hợp bất thường, em xin gửi kết quả test cho các cụ tham khảo.
  1. Đứng đầu là: Mit (quả không hổ danh ah)
  2. Xếp cuối cùng là: Pi

Kết quả chi tiết các cụ có thể xem hình dưới.

Em xin chân thành cảm ơn các cụ hôm nay đã rất nhiệt tình tham gia cùng em để có kết quả này!
Matxech
jughe
Greek
Zniper
Phamtruc

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

ReadOnly

Xe tăng
Cụ dùng phần mềm gì phân tích kết quả thế ạ?

Zniper

Xe hơi
Cám ơn cụ BVTL đã đo & tính toán giúp, có số liệu dễ hình dung hơn hẳn. Mà công nhận các cụ đi xe tinh thật; tai em như tai trâu, đi con ếch nào thấy cũng như nhau. :(

BVTL

Xe điện
Người OF
Cám ơn cụ BVTL đã đo & tính toán giúp, có số liệu dễ hình dung hơn hẳn. Mà công nhận các cụ đi xe tinh thật; tai em như tai trâu, đi con ếch nào thấy cũng như nhau. :(
Vâng, cụ nhìn hình có đồ thị đó, màu nào lệch trái nhiều hơn là êm hơn đấy ah!

Greek

Xe tải
Do lốp nữa chứ cụ. GY mà cụ vẫn thấy giống Mit thì đúng là phải xem lại SK cụ ự.

BVTL

Xe điện
Người OF
Cụ phải tự nhớ thôi :)). Công bằng ra thì xe cụ ngon nhất hội đấy. Vì xe 96 hình như gắn máy đo không cùng chỗ - tap lô kiểu khác ah! Khia xem kết quả em hơi ngạc nhiên vì ngó điểm lúc sáng chạy thử em cho 69 điểm thấp nhất :).

Bigisbest

Xe container
Vâng, cụ nhìn hình có đồ thị đó, màu nào lệch trái nhiều hơn là êm hơn đấy ah!
Cách làm như nào thế cụ, theo em phải là lấy 1 xe, thay qua từng lốp rồi đo mới so sánh được, chứ 4 xe 4 loại thì e độ ồn riêng ở mỗi xe khác nhau?
Mà xem ra tai người có nhận ra mức chênh 1dB ko các cụ nhẩy? Quan niệm dùng lốp nhà em là dùng max 4 năm loại vừa phải thay vì loại tốt giá đắt hơn nhiều lần nhưng 5-6 năm mới thay. Tất nhiên do điều kiện có hạn chứ có đk thì cứ quất loại đắt khét mà thay sớm thì gì bằng phỏng ạ.

BVTL

Xe điện
Người OF
Cách làm như nào thế cụ, theo em phải là lấy 1 xe, thay qua từng lốp rồi đo mới so sánh được, chứ 4 xe 4 loại thì e độ ồn riêng ở mỗi xe khác nhau?
Mà xem ra tai người có nhận ra mức chênh 1dB ko các cụ nhẩy? Quan niệm dùng lốp nhà em là dùng max 4 năm loại vừa phải thay vì loại tốt giá đắt hơn nhiều lần nhưng 5-6 năm mới thay.
Vâng, nếu nhìn kết quả thì khi rõ ràng Bri và Pi không vượt trội so với Xiss. Nếu chỉ xét về độ ồn thì trả gấp rưỡi để êm hơn 1dB em nghĩ là cần cân nhắc nhỉ.

jughe

Xe hơi
Ngồi sau nghe rõ hơn cụ ạ. Hnay mới là lần thứ 3 em ngồi sau ếch nhà em đấy ạ :-@