ESCAPE lắp thêm đồ chơi tý, độ tý, nghịch tý... cùng chia sẻ kinh nghiệm tý nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

Donquixote

Xe buýt
cụ thích em để lại cho đôi bi lắp đèn gầm, lắp vừa luôn. *-:)
Ơ cái nhà MOF, hì hụi "độ", bây chừ lại tháo ra bán hết à ? Bộ dàn bán rồi này,đèn gầm bi bán này, thế bao giờ tháo nốt pha đây. Cụ lên lốp mua Kumho làm chi. Mit có hàng 235/70 đấy thôi. Cơ đấy là vừa "to" rồi. Hôm nọ vào Ando, thấy 1 cụ hỏi mua lốp chính hãng thay cho Ranger mà báo giá cũng hơn 3 củ 1 chiếc. Thế thì thay MIt giá đó cũng không phải là đắt các cụ nhỉ. Khó cái là, như nhà NgocPhan bẩu phải tìm Mit France thì không biết ở đâu nhể.

Móp

Xe tăng
Ơ cái nhà MOF, hì hụi "độ", bây chừ lại tháo ra bán hết à ? Bộ dàn bán rồi này,đèn gầm bi bán này, thế bao giờ tháo nốt pha đây. Cụ lên lốp mua Kumho làm chi. Mit có hàng 235/70 đấy thôi. Cơ đấy là vừa "to" rồi. Hôm nọ vào Ando, thấy 1 cụ hỏi mua lốp chính hãng thay cho Ranger mà báo giá cũng hơn 3 củ 1 chiếc. Thế thì thay MIt giá đó cũng không phải là đắt các cụ nhỉ. Khó cái là, như nhà NgocPhan bẩu phải tìm Mit France thì không biết ở đâu nhể.
Hề hề, em tháo ra em lắp đèn khác chứ cụ;)).
Còn chuyện lốp thì quan điểm của em là mua Kumho thôi cho kinh tế, chạy MIT Thái cũng vậy thôi cụ à.
Em nghe tiếng lốp ồn nó quen rồi cụ:D

ryannguyen712

Xe máy
Các cụ cho em hỏi: Giờ em muốn đi phủ 1 lớp chống bám bụi và làm bóng sơn xe cho ếch ộp nhà em thì nên đi làm ở đâu là hợp lý ạ?

tung_ey

Xe tải
Tầm trưa nay em có gọi khoảng 7 cú điện thoại, cho Thanh Bình Auto, Ford Thăng Long, Ford Hà Nội chỗ Ngô Thì Nhậm, rồi các cụ Phan, Tuấn Nguyễn và cuối cùng là tham vấn cụ Chủ Tịt. Chiều nay thì em đã lắp xong đèn gầm cho ESC 2009, giống như đèn của XLT tại Ford Hà Nội, công tắc lắp vừa in. Tổng thiệt hại là 3.350.000 VNĐ. Việc lắp mất khoảng 3 tiếng, trong đó khoảng hơn 1 tiếng chờ và hơn một tiếng lắp đặt.

Về ánh sáng, nhìn chung đúng như những gì Chủ Tịt và Tuấn Nguyễn nói. Em xài thử và thấy có cải thiện rõ rệt. Đánh giá về ánh sáng là 8.5-9/10. Nói chung, nó đúng chức năng của đèn gầm.

Về giá cả, em thấy được. Ford Thăng Long hét gần 6 triệu (tí ngã). Cho điểm cũng khoảng 7-8/10 cho giá tại Ford Hà Nội. Nhưng em không rõ đèn họ đưa cho mình là đèn gì. Báo giá thì tổng phụ tùng 2,7 tr (đèn 1,1 tr/ chiếc, rơ le) công 300k, và thuế VAT. Khi nào gặp các cụ xem cho em nó có dỏm ko.

Về dịch vụ: sạch sẽ. Nhưng mấy chị em lau sàn có vẻ chăm chỉ hơn mấy anh thợ, ngoại trừ một anh thợ điện chính. Có 6 người tham gia tháo dỡ, lắp đặt. Không phải thảo táp lô gì hết. Tuy nhiên do nhiều người không tập trung nên khi lắp xong còn thừa 5 cái vít (hê hê). Em gom lại và cuối cùng bác thợ điện đã giúp đưa cả 5 vít về đúng chỗ. Ngoại trừ việc không tập trung khi làm việc (không tính bác thợ điện làm chính) thì em khá hài lòng về Ford Hà Nội. Điểm 8.5 /10.

Nhưng để ý thì cái đèn này nó vừa, nhưng vẫn cách cái phần nhựa khoảng vài ly (đường kính thì vừa, nhưng đèn lắp cách nhựa khoảng 3 li gì đó) - không rõ có phải để thông gió hay không???

Như vậy em chỉ còn nợ cụ Phan một quả test đèn Artic Blue. Nếu nó sáng hơn thì em lại thay tiếp như cụ Phan. Và đèn đón như vậy là (tạm) an tâm.

Cảm ơn các cụ đã tư vấn. Và hẹn offline lần kế tiếp.

Chỉnh sửa cuối:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Các cụ cho em hỏi: Giờ em muốn đi phủ 1 lớp chống bám bụi và làm bóng sơn xe cho ếch ộp nhà em thì nên đi làm ở đâu là hợp lý ạ?
Người ta có quảng cáo phủ pha lê hay nano gì đó khoảng hết 300$, phương pháp là lọ dung dịch gì đó rồi dùng bông hay giẻ lau đều vào xe, hix hix em chả tin cách sơn phủ xe như thế mà có hiệu quả được lâu :D em cứ chơi loại sơn bóng siêu cứng, ngon bổ rẻ hơn nhiều mà lại tin chắc là sơn đều, sơn thật :P

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Chiều em vừa làm 2 con xenon 6000k Trung Quốc cho pha, tối chạy đi Nam Định.
Cảm nhận ban đầu là rất tốt, các loại "đầu bã đậu" giương pha em em cho 1 phát là hạ ngay xuống.
Từ nay đi đêm không sợ chúng nó nữa \:D/ Có điều không rõ nó có bền không, cậu bán hàng nói: "Bảo hành cho anh đến lúc...hỏng"
Cos thì vẫn Artic Blue. Em lắp cho pha mục đích là chống lại cái bọn rọi pha vào mặt em, vì ánh sáng của nó cực kỳ khó chịu, trắng và tóe loe. Còn bình thường chạy đường trường cũng chẳng bao giờ em bật pha.
p/s: Chiều nay thấy 1 con họ hàng nhà Ếch mác Mazda, biển Hà Lội 0081 có lô-gô mà chẳng biết của cụ nào, thấy chạy đi Đồ Sơn, nháy đèn mỏi tay để cụ ấy rủ đi cùng mà cụ ấy cứ chạy thẳng.:))
@ nhà vòi: pm cho em cái rá của vụ sơn bóng siêu cứng nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Vinh Nguyễn

Xe điện
Tiện đây các Cụ cho em hỏi tí ạ. V/đ của em là Es nhà em đã lắp đèn nóc mà nó chỉa lên trời, bây giờ em muốn kéo nó xuống gần mặt đất hơn các cụ giúp em làm ở đâu ạ. Vì em ko biết mở topic mới và em hỏi các Cụ miếng mica bọc vỏ ngoài của đèn hậu mua ở đâu ạ vì em mới bị thằng nhóc con đâm vào vỡ tan tành ra lúc 19g tối nay ở Nguyễn Văn Cừ đoạn rẽ vào BX Gia Lâm. Tks các cụ nhiều mong đc diện kiến các cụ vào một ngày gần nhất để chào hỏi các Cụ và cụng ly (Em ở Hải Dương) cầm tay của em : 0973.529.529

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Không!
Chủ Tịt chưa ra lệnh thì em chưa đi!
Vô tình lão Xe gọi mới biết là cụ đang ốm, em sẽ cố gắng kiếm ít riệu ngô Bắc Hà về để giải cúm cho cụ.
Em đang máu vít 1 phát: Lào Cai > Lai Châu > Yên Bái >... go home, chạy Lào Cai > Yên Bái > Phú thọ> home thì nhạt quá, mà lại không mua đc ít gạo Tú Lệ về nịnh cơ quan cấp Visa.
Sáng mai em chạy, cụ vốt em 1 phát để em lấy sức vít trong 1 ngày chạy về đc HN luôn (b)
Hiện giờ thì em vẫn thik và quen thread này hơn, chả hỉu sao :-??:P
Hehe, cái gì cũ nó cũng có giá trị nhất định, ít nhất là giá trị lịch sử :P

Chỉnh sửa cuối:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Hoành tráng và mạnh mẽ quá. Các cụ mà muốn cho vợ 2 đeo kính râm b-) thì alo em nhé. Em sẽ có giá đặc biệt cho hội của cụ (b)
Hội ếch nhà mình dạo này được các bác kinh doanh các thể loại vào chăm sóc rất chu đáo :)
Dù sao cũng cảm ơn các bác đã quan tâm để ý :D

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Hội ếch nhà mình dạo này được các bác kinh doanh các thể loại vào chăm sóc rất chu đáo :)
Dù sao cũng cảm ơn các bác đã quan tâm để ý :D
hớ hớ đừng có ám chỉ em đấy nhá, nhà cháo không có ý đó :D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Vô tình lão Xe gọi mới biết là cụ đang ốm, em sẽ cố gắng kiếm ít riệu ngô Bắc Hà về để giải cúm cho cụ.
Em đang máu vít 1 phát: Lào Cai > Lai Châu > Yên Bái >... go home, chạy Lào Cai > Yên Bái > Phú thọ> home thì nhạt quá, mà lại không mua đc ít gạo Tú Lệ về nịnh cơ quan cấp Visa.
Sáng mai em chạy, cụ vốt em 1 phát để em lấy sức vít trong 1 ngày chạy về đc HN luôn (b)

Hehe, cái gì cũ nó cũng có giá trị nhất định, ít nhất là giá trị lịch sử :P
Em lại khỏe rồi!:D Nhưng vưỡn đợi rịu Ngô nhá!

Cụ có chương trình hay thế mà không ới em! Em đang rảnh và cũng khoái lang thang để xả sì chét!

Ý kiến của Chủ Tịt về cái thớt này thế là đã rõ! Nếu bịn rịn quá và chưa có ý tưởng gì hay thì ta cứ chơi ở đây Chủ Tịt nhể!:D
Còn chuyện nhà mới thì phải để cuối tuần này phê phê rịu Ngô rồi bóng bàn nó mới sáng ra được!!! Lại thêm chuyện đặt Name-Plate thế nào cho nó hay nữa chứ!!!:))

Cả nhà ơi! Cuối tuần tụ tập cái nhẩy!!! Thứ 7 nhá!!!(b)(b)(b)
PS: Em vừa thửa được cái chìa Remote cho Ếch có cả răng chìa với giá ~70$ từ Amazon/US. Đã lập trình điều khiển ngon, nhưng chưa lập trình để khởi động máy được, thứ 7 này sẽ nhờ Ford làm! Cuối tuần gặp nhau em sâu cho các cụ luôn nhể!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Whitehorse

Xe hơi
Plate thế nào cho nó hay nữa chứ!!!:))

PS: Em vừa thửa được cái chìa Remote cho Ếch có cả răng chìa với giá ~70$ từ Amazon/US. Đã lập trình điều khiển ngon, nhưng chưa lập trình để khởi động máy được, thứ 7 này sẽ nhờ Ford làm! Cuối tuần gặp nhau em sâu cho các cụ luôn nhể!
Em vừa đặt hàng trên Ebay có 56$ thôi cụ ạ. Theo như trong ford manual thì cụ vẫn có thể tự lập trình cho chìa để khởi động mà

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em vừa đặt hàng trên Ebay có 56$ thôi cụ ạ. Theo như trong ford manual thì cụ vẫn có thể tự lập trình cho chìa để khởi động mà
:D 56$ + Tax + Ship fee =???
Loại của em giá khuyến mại trên Amazon đã là 59.99$ rồi cụ ạ! Em mua trên Amazon tại Mỹ và nó chỉ ship hàng trong US rồi lại ship về VN nên giá cao! Bù lại hàng hóa đáng tin cậy hơn Ebay!

Hướng dẫn lập trình của cả nhà sản xuất cái chì này lẫn Ford đều rất cụ thể, nhưng em làm mãi không được! Lập trình cho cái Remote thì 1 phát ăn ngay, nhưng làm cho con Chip khởi động máy thì không được!
Đã có rất nhiều cụ gặp vấn đề này rồi, và cách giải quyết duy nhất là vào Ford!:((

Donquixote

Xe buýt
Theo như trong ford manual thì cụ vẫn có thể tự lập trình cho chìa để khởi động mà
Có 2 cách lập trình khởi động cho chìa mới

- Một cụ mang vào hãng có máy setup cho cụ. Có tính phí. Khả năng thành công 100%

- Nếu cụ còn đủ chìa theo xe (2 cái) thì có thể tự setup cho chìa mới. Cụ thể xem sách hướng dẫn. Em mang máng là có tra vào rút ra, vặn tới vặn lui với 2 chìa cũ rồi đưa chìa mới vào. Free. Có thể phải làm đi làm lại vài lần. :)

Chỉnh sửa cuối:

Whitehorse

Xe hơi
Tiện đây các Cụ cho em hỏi tí ạ. V/đ của em là Es nhà em đã lắp đèn nóc mà nó chỉa lên trời, bây giờ em muốn kéo nó xuống gần mặt đất hơn các cụ giúp em làm ở đâu ạ. Vì em ko biết mở topic mới và em hỏi các Cụ miếng mica bọc vỏ ngoài của đèn hậu mua ở đâu ạ vì em mới bị thằng nhóc con đâm vào vỡ tan tành ra lúc 19g tối nay ở Nguyễn Văn Cừ đoạn rẽ vào BX Gia Lâm. Tks các cụ nhiều mong đc diện kiến các cụ vào một ngày gần nhất để chào hỏi các Cụ và cụng ly (Em ở Hải Dương) cầm tay của em : 0973.529.529
Có lẽ cụ nên tìm đến cụ Nam Vũ bên box chợ giời

Ngoc Phan XLS

Xe container
Có 2 cách lập trình khởi động cho chìa mới

- Một cụ mang vào hãng có máy setup cho cụ. Có tính phí. Khả năng thành công 100%

- Nếu cụ còn đủ chìa theo xe (2 cái) thì có thể tự setup cho chìa mới. Cụ thể xem sách hướng dẫn. Em mang máng là có tra vào rút ra, vặn tới vặn lui với 2 chìa cũ rồi đưa chìa mới vào. Free. Có thể phải làm đi làm lại vài lần. :)
Em còn đủ 2 chìa theo xe!
Có đủ cả Sách Hướng dẫn sử dụng xe của Ford VN và kính thưa các kiểu Instruction Manuals của hãng sản xuất chìa khóa mới nhưng làm đi làm lại vài . . . chục lần vẫn pó tay!!!:(
Lại mất tiền cho Ford rồi!:((

Tribute

Xe container
p/s: Chiều nay thấy 1 con họ hàng nhà Ếch mác Mazda, biển Hà Lội 0081 có lô-gô mà chẳng biết của cụ nào, thấy chạy đi Đồ Sơn, nháy đèn mỏi tay để cụ ấy rủ đi cùng mà cụ ấy cứ chạy thẳng.:))
Em cũng thấy con 81 đó trên đường Lạch Tray, nhưng nó chỉ đến chỗ nhà văn hóa VT rồi tạt vào quán gỏi Nhệch mất tiêu.:))

NewPeace

Xe điện
Em còn đủ 2 chìa theo xe!
Có đủ cả Sách Hướng dẫn sử dụng xe của Ford VN và kính thưa các kiểu Instruction Manuals của hãng sản xuất chìa khóa mới nhưng làm đi làm lại vài . . . chục lần vẫn pó tay!!!:(
Lại mất tiền cho Ford rồi!:((
Bác cứ setup làm sao cho đến khi cả 3 chìa đều ko điều khiển được xe nữa thì mới tài :-q:D

Tribute

Xe container
Thứ bảy này em bận mất rồi.

Ô, cho em hỏi các cụ chút là cái vụ khởi động ếch bằng chìa cơ hay remote mà phải lập trình ợ. Em định đánh thêm cái chìa cơ dự phòng thì ko khởi động máy được hử?

Tuan nguyen

Xe buýt
Thứ bảy này em bận mất rồi.

Ô, cho em hỏi các cụ chút là cái vụ khởi động ếch bằng chìa cơ hay remote mà phải lập trình ợ. Em định đánh thêm cái chìa cơ dự phòng thì ko khởi động máy được hử?
Cụ đánh thêm chìa (cơ) rồi, vẫn phải lập trình mới khởi động được. Tất nhiên là khi đó cụ phải dùng phôi chìa mua chính hãng.
Còn nếu không thì chìa cơ của cụ chỉ dùng để mở cửa với cả cậy đá dính ở lốp xe ra được thôi.
Thêm nữa, kể cả chìa của cụ đã lập trình rồi, cũng chỉ mở cửa và khởi động được xe Li Fan thôi, gặp ếch thì chịu.

Trạng thái
Thớt đang đóng