ESCAPE lắp thêm đồ chơi tý, độ tý, nghịch tý... cùng chia sẻ kinh nghiệm tý nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Mới bài thứ 2 chứ làm gì mà mấy...=P~, lục nó có cái hay của lục chứ, ra thêm nhiều cái mới mà lâu lâu mình không vào bỏ sót nó.
So-zi đã làm cụ giận.
Chả dám giận gì ai, em mời cụ ly rượu nhạt!
0912821218 cụ gọi ông Dũng này đến tháo vô lăng mang về. Nửa buổi mang lắp lại cho cụ. Giá thế nào em chịu vì em làm cả mớ nên chả biết nhiêu. Chắc cũng chỉ mấy trăm thôi ợ.
Cảm ơn cụ nhiều! Cơ mà cụ làm rồi thì cho em vài trăm ảnh ọt được ko ạ?

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Đây em mời cụ, do nhà Dũng làm, giá 600k cách đây 2 tháng, đầu tiên là xa:

Sau rồi đến gần:

Cuối cùng là cận cảnh:

Chỉnh sửa cuối:

Mắt Kính

Xe điện
Vì loa còi, sub đểu nên không dám mở thớt, show tạm ở đây.
Mục đích của em là làm sao cho tiếng của Ếch hay bằng tiếng con Focus 2006 cũ (6 loa 6 đĩa), chỉ thế thôi, không dám mơ hơn nữa.
4 con loa tép 4 góc (lloa cỏ), 2 con phía cột A

và 2 con cột C.

Con sub nằm trong khoang hành lý cũng hàng lởm nốt:

Với 9 loa như thế này (4 loa nguyên bản, 4 tép thêm và 1 SUB) thì tai em nghe ổn ổn, được như con xe cũ. Với em thế là đủ.

Chỉnh sửa cuối:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cảm ơn cụ Mắt Kính đã "rửa mắt" cho em!

Em hỏi ngu tí cái cụ lắp thêm trên vô lắng là cái gì đấy ạ? Em trông cứ như điều khiển âm thanh trên vô lăng ấy! Ngon!(b)

Mắt Kính

Xe điện
Cảm ơn cụ Mắt Kính đã "rửa mắt" cho em!

Em hỏi ngu tí cái cụ lắp thêm trên vô lắng là cái gì đấy ạ? Em trông cứ như điều khiển âm thanh trên vô lăng ấy! Ngon!(b)
Nó là cái bluetooth handfree cụ ạ, thấy bảo phát được MP3 (có khe cắm thẻ nhớ), FM... nhưng em chưa thử. Em dùng như cái bluetooth với điện thoại, để đỡ phải ốp cái đt vào tai khi lái xe.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em tìm lại được đây rồi, vợ của cụ MOF thì phải. Em thấy dán cả da và gỗ thế này có vẻ đẹp hơn. Cụ MOF làm ở đâu hay cũng chỗ bác Dũng luôn ạ?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em tìm lại được đây rồi, vợ của cụ MOF thì phải. Em thấy dán cả da và gỗ thế này có vẻ đẹp hơn. Cụ MOF làm ở đâu hay cũng chỗ bác Dũng luôn ạ?

Hôm qua em vừa nhìn vô lăng của cụ MOF. Phần da vẫn đẹp nhưng phần giả Gỗ đã bắt đầu tróc rồi! Cụ chỉ nên làm Da thật thôi!

Tribute

Xe container
Đây em mời cụ, do nhà Dũng làm, giá 600k cách đây 2 tháng...

Sau rồi đến gần:
Nhìn đường khâu ngon phết nhể. Dưng mà sao vá nhiều miếng thía, em đang nghiên cứu quả vô lăn này mà chưa bít cảm giác ra sao khi chạy đường dài. Cụ mắt kính phát biểu xem sao ợ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nhìn đường khâu ngon phết nhể. Dưng mà sao vá nhiều miếng thía, em đang nghiên cứu quả vô lăn này mà chưa bít cảm giác ra sao khi chạy đường dài. Cụ mắt kính phát biểu xem sao ợ.
Cụ tham khảo thêm ý kiến Chủ Tịt Cứ Từ Từ nhé!
Chủ Tịt bẩu cái Da đó có hơn cái vô lăng bọc nhựa nguyên bản nhưng lại hơi trơn nên vuốt vô lăng hay bị tuột tay!!!???
Riêng em thì thấy hài lòng với nó!

Mắt Kính

Xe điện
Báo cáo cụ, theo em thì nó là 1 trong những nâng cấp đáng giá nhất mà em đã làm cho Ếch, cầm rất thích, vừa tay và không quá to như mua cái bọc rồi bọc vào.
Nhiều miếng là do cái vô-lăng của XLT nó cũng chia thành từng ấy miếng, làm cho nó giống thôi mà cụ, không phải tại thiếu da nên vá đâu=P~.
Khi em làm vô-lăng này thì nhà Dũng có nói: Xe để đi thì bọc da trơn (như của em), còn xe để bán thì bọc da đục lỗ (đục lỗ 2 miếng da 2 bên thôi - vị trí cầm nhiều nhất, miếng trên và dưới không đục), đẹp hơn nhưng mồ hôi nó ngấm vào nhanh hỏng.

Móp

Xe tăng

vâng, đúng là của em đấy ạ, em làm đã 1 năm rồi, không phải ở chỗ bác Dũng đâu kụ ạ, phần gỗ đã có hiện tượng sứt rồi ạ, có khi đợt này em sẽ đi làm lại, phần gỗ em sẽ thay thế bằng dạng carbon cho đồng bộ với nội thất xe em hiện tại ạ.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Hôm qua em vừa nhìn vô lăng của cụ MOF. Phần da vẫn đẹp nhưng phần giả Gỗ đã bắt đầu tróc rồi! Cụ chỉ nên làm Da thật thôi!
Cảm ơn thông tin của cụ. Em sẽ lưu tâm vụ này!
Báo cáo cụ, theo em thì nó là 1 trong những nâng cấp đáng giá nhất mà em đã làm cho Ếch, cầm rất thích, vừa tay và không quá to như mua cái bọc rồi bọc vào.
Nhiều miếng là do cái vô-lăng của XLT nó cũng chia thành từng ấy miếng, làm cho nó giống thôi mà cụ, không phải tại thiếu da nên vá đâu=P~.
Khi em làm vô-lăng này thì nhà Dũng có nói: Xe để đi thì bọc da trơn (như của em), còn xe để bán thì bọc da đục lỗ (đục lỗ 2 miếng da 2 bên thôi - vị trí cầm nhiều nhất, miếng trên và dưới không đục), đẹp hơn nhưng mồ hôi nó ngấm vào nhanh hỏng.
Cụ nói thế làm em lại ăn tăn :D kiểu 3 phải ấy mà, gió chiều nào cũng theo :P
vâng, đúng là của em đấy ạ, em làm đã 1 năm rồi, không phải ở chỗ bác Dũng đâu kụ ạ, phần gỗ đã có hiện tượng sứt rồi ạ, có khi đợt này em sẽ đi làm lại, phần gỗ em sẽ thay thế bằng dạng carbon cho đồng bộ với nội thất xe em hiện tại ạ.
Cụ lúc nào làm xong cho em vài tấm pic cái vô lăng mới để học theo ạ!

Tribute

Xe container
Cụ tham khảo thêm ý kiến Chủ Tịt Cứ Từ Từ nhé!
Chủ Tịt bẩu cái Da đó có hơn cái vô lăng bọc nhựa nguyên bản nhưng lại hơi trơn nên vuốt vô lăng hay bị tuột tay!!!???
Riêng em thì thấy hài lòng với nó!
Ôi, nguyên bản nó bằng nhựa cứng đơ, tay em lại hay ra mồ hôi, lắm lúc vào cua gấp tuột tay nó nhả lái, vồ vô lăng như vồ ếch#:-s.

Cám ơn cụ chia sẻ, Em cũng ngắm nghía cái cụ Phan tự chế, cầm thấy cũng êm ái lắm, mỗi tội cái của cụ Phan chưa xử lý được 4 cái chấu đâm ra nhìn hơi phô chút
(em không chê tay khâu cụ Phan đâu nhé:-$ tại cái miếng da thôi). Quả Tribute của em nó lại ba chấu, chắc phải tháo vô lăng ra đặt hàng hử cụ?

Mắt Kính

Xe điện
Ôi, nguyên bản nó bằng nhựa cứng đơ, tay em lại hay ra mồ hôi, lắm lúc vào cua gấp tuột tay nó nhả lái, vồ vô lăng như vồ ếch#:-s.

Cám ơn cụ chia sẻ, Em cũng ngắm nghía cái cụ Phan tự chế, cầm thấy cũng êm ái lắm, mỗi tội cái của cụ Phan chưa xử lý được 4 cái chấu đâm ra nhìn hơi phô chút
(em không chê tay khâu cụ Phan đâu nhé:-$ tại cái miếng da thôi). Quả Tribute của em nó lại ba chấu, chắc phải tháo vô lăng ra đặt hàng hử cụ?
Không cần tháo ra đặt cụ ạ, cụ a lô, nhà Dũng sẽ hỏi cụ ở đâu, xe gì... rồi có mặt. Tháo ra - mang đi bọc da - lắp vào thợ làm hết mà. Cụ mất 2h chẳng đi đâu được trừ khi cụ mượn cái vô lăng đâu đó lắp vào:-))
@Phan3H: da thật cụ ơi, da giả thì làm gì đến 600k, mà em chưa thấy ai bọc giả da hết.

Chỉnh sửa cuối:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Không cần tháo ra đặt cụ ạ, cụ a lô, nhà Dũng sẽ hỏi cụ ở đâu, xe gì... rồi có mặt. Tháo ra - mang đi bọc da - lắp vào thợ làm hết mà. Cụ mất 2h chẳng đi đâu được trừ khi cụ mượn cái vô lăng đâu đó lắp vào:-))
Thế cái cụ bọc là da hay giả da ạ?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Da thật thì mới bõ công bọc chứ giả da em thèm vào, của cụ Phan là da xịn đấy, cụ ấy tự khâu.
Em đang nghĩ cách vá 4 cái chấu = Da màu đỏ hoặc ốp nhôm mờ trông cho nó sì bót nhưng chưa nghĩ ra cách nào hay nhất!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Bọc da làm giề, e chạ cần, vưỡn vê vô lăng tốt, cụ mở thớt chém gió chưa?
Tay em hơi to, lại nhiều mồ hôi nên cái vô lăng nguyên bản nó trơn lắm! Dùng cái ốp thì cực chán nên em phải bọc Da thật! Cảm giác cầm sướng hẳn!:) Tuy nhiên, miếng Da mua của nhà Vietvoiz nó không có phần bọc 4 chấu nên xí quá!!!:(

Để từ từ rồi em mở thớt "Khoắng Bão". Mở bi giờ Nãnh Đạo OF lại tưởng biểu tình chống đối rồi treo ngược líc em lên thì chít!!!:((

oldhand77

Xe đạp
Em đang chuẩn bị lấy Ếch 1 chân, xin xé báo ND ra ngồi hóng các cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng