ESCAPE lắp thêm đồ chơi tý, độ tý, nghịch tý... cùng chia sẻ kinh nghiệm tý nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

at2009

Xe tăng
7h hơn thì em về rồi cụ ạ, chắc IP của máy chủ nó vẫn lưu đấy cụ ạ.

Hôm nào em phải qua nghe thử loa cụ mới được, chắc không đến nỗi tàm tạm :21:

Với lại lắp ráp nó có... đau xót lắm không cụ
Loa loại ấy thì cũng chỉ ở mức độ tàm tạm thôi cụ ạ, muốn hay thì phải đầu tư như cụ Củ từ ấy:). Về cơ bản thì cũng thêm tiếng xủng xoẻng với lại tiếng bùm bùm nghe cũng hay hơn cũ cụ ạ:21:
Lắp thì cũng phải cấu chích 1 số dây điện với lại khoan 2 lỗ trên thanh chữ A để lắp loa trép, nói chung xót thì cũng có xót nhưng vì mình cần nên vẫn phải làm thôi cụ ạ:)!
Hôm nay cụ có rảnh không sang em xem thử loa em mời cụ (c)

hoangbaolong

Xe buýt
À quên, lắp thêm cái đèn gầm thích ra phết cụ ạ. Gớm đi đường đông mà nhiều xe máy bật lăng téc với cái đèn gầm này nhìn rõ lắm. Về tới đường ngõ ngách, cua gạch nhiều cũng khoái. Em thấy ưng cái bụng vụ này lắm

Làm cái tổng kết các cụ nhỉ, độ Ếch sắp xếp theo thứ tự hợp lý theo ý em là:

1. Cái chắn bùn: quá hiệu quả, lắp cái rởm rởm hơn 2 trăm bạc xấu điên nhưng vẫn hiệu quả, lâu lâu cũng chẳng ngắm nó nữa nên cũng được.

2. Cái bậc lên xuống: loại rởm của em mà cụ at2009 cứ ghen tị mãi :21:

3. Cảm biến lùi: dù sao thì cái này cũng cần thiết. Nhưng không phải là vô lý mà cảm biến đồ hãng nó đắt gấp 10 lần. Nó tốt hơn nhiều hàng vạ vật (chậm, lỗi... )

4. Cái đèn gầm: vừa đẹp, vừa rõ :41:

Em chỉ độ mỗi thế (b)
theo em bác nên bọc lại ghế da và dán kính nữa là ngon.
em cũng làm như bác trừ mục cảm biến lùi đi, xe em mua bảo hiểm nên không đáng ngại nếu có va vào đâu. Tự tin tay lái mà

Song Hong

Xe buýt
các cụ hôm nào off đi, cho e học hỏi với:P

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Loa loại ấy thì cũng chỉ ở mức độ tàm tạm thôi cụ ạ, muốn hay thì phải đầu tư như cụ Củ từ ấy:). Về cơ bản thì cũng thêm tiếng xủng xoẻng với lại tiếng bùm bùm nghe cũng hay hơn cũ cụ ạ:21:
Lắp thì cũng phải cấu chích 1 số dây điện với lại khoan 2 lỗ trên thanh chữ A để lắp loa trép, nói chung xót thì cũng có xót nhưng vì mình cần nên vẫn phải làm thôi cụ ạ:)!
Hôm nay cụ có rảnh không sang em xem thử loa em mời cụ (c)
Quan trọng là âm thanh có trong trẻo hơn không cụ. Thôi để cuối tuần làm quả (c) đi, em nghe thử cho ;)

Cảm biến lùi loại tốt vẫn rất cần nếu mình phải thường xuyên xoay sở trong không gian chật hẹp các cụ ơi (cạnh tranh từ cm mà), nếu không mình lại phải chi tiền bảo hiểm cho mấy ông hàng xóm thì oan lắm

at2009

Xe tăng
Quan trọng là âm thanh có trong trẻo hơn không cụ. Thôi để cuối tuần làm quả (c) đi, em nghe thử cho ;)

Cảm biến lùi loại tốt vẫn rất cần nếu mình phải thường xuyên xoay sở trong không gian chật hẹp các cụ ơi (cạnh tranh từ cm mà), nếu không mình lại phải chi tiền bảo hiểm cho mấy ông hàng xóm thì oan lắm
Như em đã nói thì âm thanh nghe cũng tàm tạm hơn chút cụ à, như cụ nói là thêm tiếng bass 1 tí, thêm tiếng treble 1 tí thôi chứ thực sự hay thì chưa được vì cấu hình em lắp là loại gần như rẻ nhất với lại em nghĩ không có âmly thì chắc chắn âm thanh không thể trong vắt được.

hanpcc

Xe đạp
Các bác cho em hỏi chút:
Es 2009 muốn lắp thêm mấy thứ này thì ở đâu ngon bổ rẻ?
1.Bậc lên xuống.
2. Đèn gầm,đèn nóc 4 cáiloại sáng tốt.
3 cản trước, sau.

Cảm ơn và hậu tạ các bác.

at2009

Xe tăng
Các bác cho em hỏi chút:
Es 2009 muốn lắp thêm mấy thứ này thì ở đâu ngon bổ rẻ?
1.Bậc lên xuống.
2. Đèn gầm,đèn nóc 4 cáiloại sáng tốt.
3 cản trước, sau.

Cảm ơn và hậu tạ các bác.
Theo em thì:
1. Bậc lên xuống: Gia Huy ở Giải Phóng, hình như 2,5 củ
2. Đèn gầm: vào hãng lắp cho nó chuẩn
3. Đèn nóc: cụ Nam Vũ
4. Cản sau: Gia Huy. Cản trước: em chưa thấy có cản trước cho ESC 2009
Chúc cụ tìm đc đồ như ý!

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Mục số 3 đèn nóc các bác cho hỏi lắp 4 bóng đèn vàng của tung của giá bao nhiêu ấy nhỉ???

at2009

Xe tăng
Mục số 3 đèn nóc các bác cho hỏi lắp 4 bóng đèn vàng của tung của giá bao nhiêu ấy nhỉ???
Bác cho em hỏi mấy thứ đồ phụ kiện lắp thêm cho ếch 2009 có đặt mua được không: điều khiển trên vô lăng, ốp đèn sương mù, ốp bậc cửa sau, một số đồ linh tinh khác,... nếu được anh em ếch tập hợp nhờ bác mua hộ với!

Song Hong

Xe buýt
Cụ hôm nào đi đánh chắn cho em học hỏi với:P
e đánh chắn a bờ cờ mà cụ, đánh thì tuyền có thua nhưng được cái ham:'(, có cụ nào mai vào VInh đi lễ Đền Củi thì kết hợp xem SLNA - XMHP nhé, hay cực luôn. Lưu ý các cụ nên mua bảo hiểm thân vỏ cho vợ 2 và bảo hiểm nhân thọ rồi thì hẵng đến nhé, có mũ bảo hiểm đội vào cho khỏi nắng cũng ổn:21:

at2009

Xe tăng
Mấy hôm nay nắng quá nên em vừa phải đi dán kính rồi các cụ ạ. Em dán phim Llumar nhưng riêng kính lái thì em chưa dám dán vì vẫn băn khoăn sợ đi trời mưa với lại buổi tối bị lóa, để đi thử ít hôm xem tác dụng thế nào. Các cụ đã dán kính lái Llumar hoặc Vkool có bị lóa không ạ?

at2009

Xe tăng
e đánh chắn a bờ cờ mà cụ, đánh thì tuyền có thua nhưng được cái ham:'(, có cụ nào mai vào VInh đi lễ Đền Củi thì kết hợp xem SLNA - XMHP nhé, hay cực luôn. Lưu ý các cụ nên mua bảo hiểm thân vỏ cho vợ 2 và bảo hiểm nhân thọ rồi thì hẵng đến nhé, có mũ bảo hiểm đội vào cho khỏi nắng cũng ổn:21:
Cái đỏ đỏ ấy có nhiều tác dụng ra phết. Có hôm em thấy 1 xe Yaris va chạm với 1 chị xe máy, cãi nhau 1 tí hình như chị đi 4B không xin lỗi chi 2B thế là chị 2B rút luôn mũ bảo hiểm ra làm 1 phát vào gương gẫy lủng lẳng luôn:77:

Tuan nguyen

Xe buýt
Mấy hôm nay nắng quá nên em vừa phải đi dán kính rồi các cụ ạ. Em dán phim Llumar nhưng riêng kính lái thì em chưa dám dán vì vẫn băn khoăn sợ đi trời mưa với lại buổi tối bị lóa, để đi thử ít hôm xem tác dụng thế nào. Các cụ đã dán kính lái Llumar hoặc Vkool có bị lóa không ạ?
Em đã dán Llumar:
- Kính sau
- Kính bên
- Kính nái

Chẳng nàm sao cả cụ ợ, vẫn đi đêm như thường mà chưa bao giờ gặp ma cả :))

thanhvd

Xe tăng
E dán llumar cả xe. Không sợ lóa đâu cụ ạ.
Vấn đề nhỏ:
1. 30p trước khi trời tối hẳn hơi khó đi, vì mình nhìn qua kính trời sẫm màu hơn, các xe ngược chiều chưa bật đèn khoảng cách, mình có bật đèn pha cũng ko có tác dụng. Nhưng vẫn nên dán vì thời gian khó chịu ít hơn thời gian dễ chịu nhiều.
2. Lùi ban đêm hơi khó nhìn qua kính hậu và qua gương chiếu hậu nếu ko hạ kính sườn. Giải pháp: thêm camera lùi và đèn gầm hậu.

at2009

Xe tăng
Em đã dán Llumar:
- Kính sau
- Kính bên
- Kính nái

Chẳng nàm sao cả cụ ợ, vẫn đi đêm như thường mà chưa bao giờ gặp ma cả :))
Em tham khảo thì thấy 50% bảo là không sao, 50% thì bảo là bị lóa không nên dán. Em thì cũng muốn dán kính lái vì kính lái chiếm nhiều diện tích hấp thu nhiệt nhất nhưng mà vẫn băn khoăn vì em bị cận mà, buổi tối hay lúc trời mưa đi đường mà nhìn thấy toàn hoa cà hoa cải thì chỉ có nước đỗ xe lại.
Hay là mắt cụ sáng quắc nên không thấy làm sao nhỉ? hôm nào cụ cho em ngồi thử xe cụ xem cảm giác thế nào nhé!

at2009

Xe tăng
E dán llumar cả xe. Không sợ lóa đâu cụ ạ.
Vấn đề nhỏ:
1. 30p trước khi trời tối hẳn hơi khó đi, vì mình nhìn qua kính trời sẫm màu hơn, các xe ngược chiều chưa bật đèn khoảng cách, mình có bật đèn pha cũng ko có tác dụng. Nhưng vẫn nên dán vì thời gian khó chịu ít hơn thời gian dễ chịu nhiều.
2. Lùi ban đêm hơi khó nhìn qua kính hậu và qua gương chiếu hậu nếu ko hạ kính sườn. Giải pháp: thêm camera lùi và đèn gầm hậu.
Thanks cụ!
Nếu chỉ sẫm màu hơn 1 chút thì cũng không vđề gì lắm, em lại cứ sợ bị lóa mới khổ. Còn lùi thì đương nhiên là sẽ khó nhìn hơn rồi vì em lại dán tông màu sẫm, nhưng mà em lắp đèn gầm hậu rồi cụ ạ. Có các cụ động viên cuối tuần này em đi dán nốt cái kính lái cho mát.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thanks cụ!
Nếu chỉ sẫm màu hơn 1 chút thì cũng không vđề gì lắm, em lại cứ sợ bị lóa mới khổ. Còn lùi thì đương nhiên là sẽ khó nhìn hơn rồi vì em lại dán tông màu sẫm, nhưng mà em lắp đèn gầm hậu rồi cụ ạ. Có các cụ động viên cuối tuần này em đi dán nốt cái kính lái cho mát.
Em thì Nông Văn Dền, không dám dán kính, mua luôn bốn cái rèm ở bốn cửa!:redface:

Nhìn chung thấy đỡ rất nhiều so với lúc không rèm!:41: Và F1 lại khoái mới vui chứ!:^) Tết vừa rồi bố thì lái xe, mẹ thì ngồi sau với con và thỉnh thoảng lại nâng hạ cái rèm theo yêu cầu của cu cậu cũng vui vui!:21:

thanhvd

Xe tăng
cụ at2009 cho e hỏi tý.
Lắp đèn gầm ở Thăng Long Ford có chuẩn như đèn theo xe XLT ko cụ? Dổ dá thế lào ạ?

Tamagochi

Xe tải
Em dán V-Kool chả thấy bị làm sao cả các cụ ợ. Em chả có cảm giác là xe có dán kính hay không. Thậm chí cũng không biết là có cách nhiệt đúng như quảng cáo không vì ... mua xe 2-3 ngày là đi dán luôn nên chả có gì để so sánh sự khác biệt cả :) :)

Trạng thái
Thớt đang đóng