ESCAPE lắp thêm đồ chơi tý, độ tý, nghịch tý... cùng chia sẻ kinh nghiệm tý nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

Donquixote

Xe buýt
Về cái đèn gầm. Nhân tiện có cả cụ NamVu ở đây. Chỉ cần cẩn thận 1 chút, ngâm cứu 1 chút là giải quyết được.
Vi dụ lắp đèn của cụ Từ. Các bác chịu khó chỉnh cãi giá dưỡng cho thấp xuống. Khoét cái lỗ đèn trên chụp, đừng khoét hết cả. Dùng khoan mũi to (loại lắp khóa cửa) ~35mm khoan cái lỗ vào giữa tấm chụp. Là thẩm mỹ ngay.

Về vấn đề bảo hành. Ở VIỆT NAM nói chung, bảo hành, bảo hiểm nếu không có quen biết thì ở đâu cũng khó. Cho nên lúc cần thì phải nhờ đến mấy cụ ấy bảo lãnh cho.

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Đây ah, mắt lồi ra ngoài, lệch, xếch:
Hôm nọ hỏi namvu về cách lắp đèn giá nóc sao cho đẹp như dàn đèn 4 chiếc của tầu, cũng nhận được câu trả lời, ko quan tâm đến hình thức.:77:
Cốt chỉ làm sao ấn được cái đèn vào chỗ đó, thu tiền về là xong :)):)):)) còn xấu đẹp ko quan tâm, chỉ quan tâm đến chất lượng.

Sáng nay vừa gắn xong ốp đèn sương mù, cùng đợt hàng từ thái về nhưng cái này phải đi sơn cho giống màu xe, mời các cụ thưởng lãm.

Chỉnh sửa cuối:

at2009

Xe tăng
@ cụ chuoiday đã confirm mấy thứ đồ lặt vặt lắp thêm cho Ếch mà anh em đã đặt hàng chưa thế. Có giá rổ thế nào cụ báo lên luôn cho tiện anh em đặt hàng 1 thể đi cụ

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Về cái đèn gầm. Nhân tiện có cả cụ NamVu ở đây. Chỉ cần cẩn thận 1 chút, ngâm cứu 1 chút là giải quyết được.
Vi dụ lắp đèn của cụ Từ. Các bác chịu khó chỉnh cãi giá dưỡng cho thấp xuống. Khoét cái lỗ đèn trên chụp, đừng khoét hết cả. Dùng khoan mũi to (loại lắp khóa cửa) ~35mm khoan cái lỗ vào giữa tấm chụp. Là thẩm mỹ ngay.
@all: cái đèn của bác Từ Từ chưa đẹp vì lắp chưa xong, bên em có hẹn bác ấy qua chỉnh lại rồi nhưng chắc bác ấy còn bận. Mời bác bố trí thời gian qua sớm nhé (b)(b)

Chỉnh sửa cuối:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
@all: cái đèn của bác Từ Từ chưa đẹp vì lắp chưa xong, bên em có hẹn bác ấy qua chỉnh lại rồi nhưng chắc bác ấy còn bận. Mời bác bố trí thời gian qua sớm nhé (b)(b)
hehe, được cái em cũng nông dân nên cứ ăn chắc mặc bền trước đã cũng được (y) chỉnh cho tâm của đèn và tâm của lỗ trùng nhau thì em nghĩ là không khó, còn chỉnh cho hết lồi thì không được, em xem kỹ rồi, nếu muốn tụt vào thì phải cắt 1 mẩu sắt của xe đi: không nên làm thế :)
Em sẽ qua bác sớm để bác chỉnh cho đèn vào đúng giữa tâm lỗ (b)

truonghuucat

Đi bộ
Bẩm các cụ, e định cưới vợ tuần sau. Các bác cho e lời khuyên cưới xong mang e nó ra gửi gắm cho cụ nào là ổn nhất ạ, địa chỉ cụ Nam Vũ ở đâu ạ?

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Bẩm các cụ, e định cưới vợ tuần sau. Các bác cho e lời khuyên cưới xong mang e nó ra gửi gắm cho cụ nào là ổn nhất ạ, địa chỉ cụ Nam Vũ ở đâu ạ?
Địa chỉ cụ Nam Vũ: số 9 ngõ 59 Láng Hạ.
Cụ lấy xe xong thì cứ từ từ nhé :), chịu khó lướt OF 1 chút xem kinh nghiệm của các cụ đi trước dư lào (b)

Tuan nguyen

Xe buýt
Em cũng nghĩ cụ Hưu Mèo nên tận hưởng sự nguyên sơ của em nó một thời gian đã.
Rồi sau đó, chính cụ sẽ cảm nhận rõ hơn những gì cần mua sắm cho vợ 2

Ngoc Phan XLS

Xe container
Kính đề nghị cụ Chuối cho cái giá tham khảo để em cân đối bát dít. E thích nhiều món cụ giới thiệu lắm(l)(l)(l)
E đề xuất 1 cuộc hội thảo mini <gọi thế cho nó hoành> về âm thanh, ánh sáng và phụ kiện cho ếch vào Chủ nhật này ạ. (c) đc là tốt nhất ạ <thú thật với cá nhân em đợt cuối năm này mỗi chủ nhật là có thể nghỉ (b)(b)(b) thôi ạ>
CỤ Thanhvd nếu rảnh ngày mai thì SMS or Call anh em nhé! Cụ cứ chủ động đi rồi kêu anh em ai ra được thì ra chứ đợi cả club thì biết đến bao giờ đủ được!!!(c)(c)(c)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Địa chỉ cụ Nam Vũ: số 9 ngõ 59 Láng Hạ.
Cụ lấy xe xong thì cứ từ từ nhé :), chịu khó lướt OF 1 chút xem kinh nghiệm của các cụ đi trước dư lào (b)
Em ngắm nghía các cụ mãi mà càng ngắm càng . . . khó quyết định!:'(

Vấn đề là ở chỗ nó không hỏng hẳn và cũng không ngon hẳn!!!:102::102::102:

Em đang định vào hãng chơi quả đèn gầm nguyên bản của XLT rồi kiếm cái bóng đèn vàng lắp vào xem sao.

at2009

Xe tăng
Em ngắm nghía các cụ mãi mà càng ngắm càng . . . khó quyết định!:'(

Vấn đề là ở chỗ nó không hỏng hẳn và cũng không ngon hẳn!!!:102::102::102:

Em đang định vào hãng chơi quả đèn gầm nguyên bản của XLT rồi kiếm cái bóng đèn vàng lắp vào xem sao.
Cụ hỏi lại giá rổ cái đèn sương mù chưa cụ ơi?
À báo cáo các cụ cái đèn lùi bắt dưới háng hôm nay em đi trời mưa thế mà không bị bắn bẩn đâu nhé, vẫn sạch sẽ lắm, bùn chỉ văng theo lốp thôi chứ dưới gầm thì vẫn khá sạch.
Vụ đấu pha+cốt đi chung thì chiều nay em đi về sớm trời còn sáng nên chưa thử nghiệm hiệu quả được nhưng lúc mờ sáng em đi thì thấy có vẻ cũng ổn, chỉ cần căn chỉnh lại độ rọi chút thôi.

at2009

Xe tăng
CỤ Thanhvd nếu rảnh ngày mai thì SMS or Call anh em nhé! Cụ cứ chủ động đi rồi kêu anh em ai ra được thì ra chứ đợi cả club thì biết đến bao giờ đủ được!!!(c)(c)(c)
Cái vụ hội thảo ngày mai thế nào đấy cụ ơi. Em cũng đang thích mấy món đồ của cụ Chuối quá. Mai em lại phải đi Vĩnh Phúc đến chiều mới về không biết các cụ hội thảo lúc nào nhỉ để em tham gia với!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ hỏi lại giá rổ cái đèn sương mù chưa cụ ơi?
À báo cáo các cụ cái đèn lùi bắt dưới háng hôm nay em đi trời mưa thế mà không bị bắn bẩn đâu nhé, vẫn sạch sẽ lắm, bùn chỉ văng theo lốp thôi chứ dưới gầm thì vẫn khá sạch.
Vụ đấu pha+cốt đi chung thì chiều nay em đi về sớm trời còn sáng nên chưa thử nghiệm hiệu quả được nhưng lúc mờ sáng em đi thì thấy có vẻ cũng ổn, chỉ cần căn chỉnh lại độ rọi chút thôi.
Thằng bạn em kô biết bận gì mà chưa thấy trả lời! Sẽ hỏi sớm cho cụ!

Pha - cốt đi chung thì em không làm vì cá nhân em thấy thế này: Trên đường 5 khi qua đoạn đang làm dở kô còn hàng cây trúc đào che ở giữa + bụi mù mịt em đều không thấy gì ở khoảng cách gần trước mặt cho dù giương pha hay hạ cốt - gần giống như khi chạy trời sương mù nặng! Vì thế em nghĩ đèn gầm với ánh sáng thiên về màu vàng sẽ có tác dụng tốt hơn!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cái vụ hội thảo ngày mai thế nào đấy cụ ơi. Em cũng đang thích mấy món đồ của cụ Chuối quá. Mai em lại phải đi Vĩnh Phúc đến chiều mới về không biết các cụ hội thảo lúc nào nhỉ để em tham gia với!
Vụ này thì có lẽ ngày mai cứ để cụ thanhvd cụ ý chủ động SMS anh em rồi ai ra được thì ra cà phê chém gió tí cho vui thôi!

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Em đề xuất dư này các cụ ếch Hà nội xem có được không nhé, thường các cụ hay rửa xe vào cuối tuần, ta cùng kiếm 1 điểm rửa xe nào đó ở khu vực thoáng thoáng 1 tý, rửa xe sạch sẽ, hạt rẻ, tiêu chí phụ: gần quán cafe, và đương nhiên phải có quán trà đá gần đấy. Cứ sáng chủ nhật anh em ai rảnh thì vác xe ra đó vừa rửa xe vừa trà đá chém gió, gặp được càng đông chém gió càng rôm mà có 1 mình thì vưỡn trà đá rửa xe như thường :69:
Các cụ thấy sao nhể :41:
Em thí điểm 1 phát bằng buổi rửa xe 10h sáng mai ở bãi rửa xe Quang Vinh địa chỉ: Ngã 3 Nguyễn Văn Huyên, Nguyễn Khánh Toàn: đối diện bên hông của Bảo tàng Dân Tộc học. Chỗ này có mỗi nhược điểm là rửa xe lúc sạch lúc bẩn, còn cái gì cũng tiện.
Cụ nào rảnh rảnh, hoặc ở khu vực gần đấy thì 10h sáng mai chạy ra chém gió với em :101:

at2009

Xe tăng
Thằng bạn em kô biết bận gì mà chưa thấy trả lời! Sẽ hỏi sớm cho cụ!

Pha - cốt đi chung thì em không làm vì cá nhân em thấy thế này: Trên đường 5 khi qua đoạn đang làm dở kô còn hàng cây trúc đào che ở giữa + bụi mù mịt em đều không thấy gì ở khoảng cách gần trước mặt cho dù giương pha hay hạ cốt - gần giống như khi chạy trời sương mù nặng! Vì thế em nghĩ đèn gầm với ánh sáng thiên về màu vàng sẽ có tác dụng tốt hơn!
Em nhất trí với cụ lắp thêm đèn gầm của XLT nhưng lắp bóng ánh sáng vàng. Phòng khi đi đường sương mù mới phát huy tác dụng.
Trường hợp đi trên đường 5 mà không nhìn thấy gì như cụ nói ở trên thì có khi phải lắp thêm dàn đèn trên nóc nữa mới được, nếu không muốn động chạm đến điện đóm nguyên bản thì lắp thêm 1 bình ắc-quy nữa có được không hở cụ?

at2009

Xe tăng
Em đề xuất dư này các cụ ếch Hà nội xem có được không nhé, thường các cụ hay rửa xe vào cuối tuần, ta cùng kiếm 1 điểm rửa xe nào đó ở khu vực thoáng thoáng 1 tý, rửa xe sạch sẽ, hạt rẻ, tiêu chí phụ: gần quán cafe, và đương nhiên phải có quán trà đá gần đấy. Cứ sáng chủ nhật anh em ai rảnh thì vác xe ra đó vừa rửa xe vừa trà đá chém gió, gặp được càng đông chém gió càng rôm mà có 1 mình thì vưỡn trà đá rửa xe như thường :69:
Em thí điểm 1 phát bằng buổi rửa xe 10h sáng mai ở bãi rửa xe Quang Vinh địa chỉ: Ngã 3 Nguyễn Văn Huyên, Nguyễn Khánh Toàn: đối diện bên hông của Bảo tàng Dân Tộc học. Chỗ này có mỗi nhược điểm là rửa xe lúc sạch lúc bẩn, còn cái gì cũng tiện.
Cụ nào rảnh rảnh, hoặc ở khu vực gần đấy thì 10h sáng mai chạy ra chém gió với em :101:
Em xin giơ tay. Mặc dù nhà em cách đấy cũng xa.
Dưng mai thì em lại bận rồi, mai các cụ cứ off rửa xe trước đi nhé!:41:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ từ ơi! Em nghe nói ở Sonax Đặng Thai Mai dọn xe sạch lắm! Chi phí thì hơi cao (đâu trên dưới 100k) nhưng một lần chiều vợ 2 em thấy cũng được! Mai em với cụ qua đó đi, 9:30am nhé! (c)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em nhất trí với cụ lắp thêm đèn gầm của XLT nhưng lắp bóng ánh sáng vàng. Phòng khi đi đường sương mù mới phát huy tác dụng.
Trường hợp đi trên đường 5 mà không nhìn thấy gì như cụ nói ở trên thì có khi phải lắp thêm dàn đèn trên nóc nữa mới được, nếu không muốn động chạm đến điện đóm nguyên bản thì lắp thêm 1 bình ắc-quy nữa có được không hở cụ?
Dàn đèn nóc theo ngu ý của em thì trường hợp đó càng chết!

Trường hợp này em thấy phải xử lý kiểu sương mù: Đèn chiếu ở tầm thấp và ánh sáng càng vàng càng rõ!

Trong điều kiện như thế không thể đi nhanh nên không cần chiếu xa mà chỉ cần chiếu gần để tránh các chướng ngại vật khó phát hiện thôi!

Trạng thái
Thớt đang đóng