ESCAPE lắp thêm đồ chơi tý, độ tý, nghịch tý... cùng chia sẻ kinh nghiệm tý nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

ryannguyen712

Xe máy
Tức là cụ dùng màn hình rời a?
Nhìn cái ảnh nội thất của Escape Mỹ mà sướng quá cụ a.
Độ được như bản đấy mới sướng
Nhìn lại em Escape của mình mà thấy buồn :(

Tribute

Xe container
Tức là cụ dùng màn hình rời a?
Nhìn cái ảnh nội thất của Escape Mỹ mà sướng quá cụ a.
Độ được như bản đấy mới sướng
Ếch Mẽo khác Ếch VN nhiều lắm hả các cụ, không biết rổ rá nó chênh nhiều không ợ?

esc09

Xe đạp
Giá ở Mỹ thì chưa bằng 70% giá XLS ở ta. Thế mới đau chứ các cụ nhẩy!

Nhamty

Xe hơi
Giá của mẽo ở đây cụ a.
http://www.fordvehicles.com/suvs/escape/models/
Mà cụ phải chú ý thêm option của Esc mẽo nữa thì mới so sánh đầy đủ được.
Mỗi tội phải sang lái ở đất tư bản giãy chết thì mới có giá đấy. Cũng đúng thôi :-?

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
hàng về, hàng về. Đây là Led soi biển số và đèn LED 4 cánh cửa do lão ltmih thiết kế và chế tạo, giá thì thôi rồi. Ngon, bổ, rẻ nhá

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
@cụ Chuối đấy: Đèn cửa hả cụ? lắp có phức tạp ko nhỉ?
Đèn cửa thì phức tạp rồi! Câu dây, trích dây các kiểu, làm đồ gá để lắp đèn,... Em không chơi đâu!

Em chỉ muốn kiếm ít bóng LED lắp vừa các loại đèn của xe mà không phải dao kéo gì cả thôi!

at2009

Xe tăng
Đèn cửa thì phức tạp rồi! Câu dây, trích dây các kiểu, làm đồ gá để lắp đèn,... Em không chơi đâu!

Em chỉ muốn kiếm ít bóng LED lắp vừa các loại đèn của xe mà không phải dao kéo gì cả thôi!
Em cũng vậy, nhưng dạo này bận quá không có tgian đi ngó nghiêng ngâm cứu xem cái LED nó như nào nữa, cụ xem có chỗ nào làm chuẩn và hạt dẻ không đi làm đê. Trong SG có bác làm các bộ đèn chuẩn luôn cho Esc chỉ việc lắp vào luôn mà ở HN này ít Ếch quá nên các bác gara không nghiên cứu để làm hay sao ấy, cả cái hốc trên mặt dưỡng như của cụ Củ từ nữa, bác ấy làm cái đồng hồ/nhiệt độ đẹp lắp vừa khít luôn trông đẹp quá.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải

Có gan khâu vô lăng bằng tay mà không có gan thay bóng LED, kém!:-|
Đùa cụ tí, ra chợ trời mua 1 loạt bóng LED chân T10 mà lắp vào xe, chuẩn luôn chứ câu kéo gì?

khoat_gia

Xe buýt
Đùa cụ tí, ra chợ trời mua 1 loạt bóng LED chân T10 mà lắp vào xe, chuẩn luôn chứ câu kéo gì?
Dư nào , dư nào, cụ hướng dẫn a e cụ thể cái........

Ngoc Phan XLS

Xe container
Khâu vô lăng nó vô hại cụ ạ! Không thích thì tháo vứt lại về như xưa!

Cái món điện đóm em sợ lắm! Vì đã 1 lần đi xe cũ hồi xưa lên Nội Bài đón ông bà già thì kết quả là ông bà già về = taxi còn em và xe về = 116!!!:((

Mắt Kính

Xe điện
Dư nào , dư nào, cụ hướng dẫn a e cụ thể cái........
Em demo cái nhé:
- Đèn đọc sách: cụ nhìn thấy 1 cái khe nhỏ trên mặt đèn, đút vừa cái tô-vít 2 cạnh vào rồi cậy nhẹ là ra mặt đèn. Thấy ngay cái bóng ở trong, cụ cứ cầm cái bóng rút thẳng ra. Mang ra chợ giời mua cái bóng đúng chân như thế (chân T10, chuẩn cho đèn đọc sách, đèn cánh cửa, đèn phanh trên cao, đèn biển số). Lưu ý là mua loại LED ánh sáng tỏa ra mọi hướng chứ đừng mua loại ánh sáng hướng thẳng như đèn pin.
- Đèn biển số: nhìn vào đèn thấy có mũi tên nổi ngay trên mặt đèn, kéo mặt đèn theo chiều mũi tên rồi lôi nó ra. Xoay cái đui đèn ngược chiều kim đồng hồ là thấy quả bóng. Thay bóng LED vào rồi lắp lại.
Túm lại nó đễ hơn việc các cụ thay cái bóng đèn tuýp ở nhà, thật đấy.
Khâu vô lăng nó vô hại cụ ạ! Không thích thì tháo vứt lại về như xưa!
Cái món điện đóm em sợ lắm! Vì đã 1 lần đi xe cũ hồi xưa lên Nội Bài đón ông bà già thì kết quả là ông bà già về = taxi còn em và xe về = 116!!!:((
Yên tâm đi cụ, cái này chẳng ảnh hưởng gì đến hòa bình thế giới đâu, không câu kéo gì, đơn giản chỉ là thay cái bóng đèn thôi. Cái mà em lo ngại không phải là cháy xe=P~, mà là cháy...bóng=P~ (LED tung của, 30k 1 cái, em thay có khi được nửa tháng rồi, lạy giời chưa thấy cháy cái nào)

Chỉnh sửa cuối:

Mắt Kính

Xe điện
Đèn thì như sau:
- Cái đầu tiên là LED 1 hướng, như đèn pin.
- Cái thứ 2 là LED ánh sáng tỏa ra xung quanh, mua loại này thay thế cho loại thứ 3.
- Cái thứ 3 là bóng chân T10 theo xe.
- Cái thứ 4 là bóng chuẩn festoon theo xe (đèn trần), cái này cũng thay bằng LED chân festoon.

Các bóng chân T10 và festoon này là tiêu chuẩn, tức là không chỉ lắp vừa cho Ếch mà còn cho rất nhiều loại xe khác nữa.

Chỉnh sửa cuối:

at2009

Xe tăng
Em demo cái nhé:
- Đèn đọc sách: cụ nhìn thấy 1 cái khe nhỏ trên mặt đèn, đút vừa cái tô-vít 2 cạnh vào rồi cậy nhẹ là ra mặt đèn. Thấy ngay cái bóng ở trong, cụ cứ cầm cái bóng rút thẳng ra. Mang ra chợ giời mua cái bóng đúng chân như thế (chân T10, chuẩn cho đèn đọc sách, đèn cánh cửa, đèn phanh trên cao, đèn biển số). Lưu ý là mua loại LED ánh sáng tỏa ra mọi hướng chứ đừng mua loại ánh sáng hướng thẳng như đèn pin.
- Đèn biển số: nhìn vào đèn thấy có mũi tên nổi ngay trên mặt đèn, kéo mặt đèn theo chiều mũi tên rồi lôi nó ra. Xoay cái đui đèn ngược chiều kim đồng hồ là thấy quả bóng. Thay bóng LED vào rồi lắp lại.
Túm lại nó đễ hơn việc các cụ thay cái bóng đèn tuýp ở nhà, thật đấy.

Yên tâm đi cụ, cái này chẳng ảnh hưởng gì đến hòa bình thế giới đâu, không câu kéo gì, đơn giản chỉ là thay cái bóng đèn thôi. Cái mà em lo ngại không phải là cháy xe=P~, mà là cháy...bóng=P~ (LED tung của, 30k 1 cái, em thay có khi được nửa tháng rồi, lạy giời chưa thấy cháy cái nào)
Thanks cụ! Cụ hướng dẫn cụ thể quá, đúng cái em đang mù mờ. Còn kinh nghiệm gì về LED cụ phổ biến nốt đi nhé!

Mắt Kính

Xe điện
@ cụ Mắt Kính: Ớ, cái đèn cửa cơ mà???
Xe em 2008 nên 4 cái đèn cửa là theo xe, không phải chế cháo gì hết. Nó cũng là chân T10, lắp cái loại LED em đưa hình ở trên ngon choét. Khi thay chỉ cần cạy mặt đèn ra rồi thay bóng như với đèn đọc sách.
Các cụ đi Ếch 2009 thì bị nó cắt mất tiêu đèn 4 cánh, chỉ còn cái mặt đèn giả thôi. Muốn chế thì phải tháo tapi cửa để đi dây, và phải chế cả đui đèn (trừ trường hợp đặt hàng cụ gì ở OS như nhà chuoiday thì không cần phải chế đui đèn)
Khi lắp các cụ lưu ý là lắp vào đui đèn rồi thử cái đã, có sáng mới lắp mặt đèn vào. LED nó có +/- nên không đúng chân thì nó ứ sáng, các cụ chỉ việc rút ra cắm ngược lại thôi.

Chỉnh sửa cuối:

nlthanh

Xe tải
Cám ơn cụ đã khen, em thích tự làm mấy cái này. Riêng khéo tay thì phải hỏi cụ Ngọc Phan, em ngần ngừ mãi cái vụ vo-lăng da nhưng nghĩ mình không làm được như cụ ấy nên đành mất 600k với nhà Dũng Hàn Thuyên:
Ko phải chê, ếch phom nhìn rất ngầu nhưng có mỗi cái vô lăng là củ chuối, nhìn xấu vãi còn xấu hơn vô lăng Kia 1.25T nhà em nữa

Trạng thái
Thớt đang đóng