ESCAPE lắp thêm đồ chơi tý, độ tý, nghịch tý... cùng chia sẻ kinh nghiệm tý nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
He he, cụ đã làm cái gì "thẩm mỹ" cho xe của mình rồi thì show cho mọi người xem với ạ.
Báo cáo cụ là chưa làm gì cả vì đang đợi nhà narva đưa ra p/an thôi. Bài giải của anh ấy chính là cái công tắc của cụ đới:))

Drinker

Xe hơi
Báo cáo cụ là chưa làm gì cả vì đang đợi nhà narva đưa ra p/an thôi. Bài giải của anh ấy chính là cái công tắc của cụ đới:))
Theo em là không nên hoãn cái sự sung sướng lại cụ ạ, cụ cứ lắp đèn trước đi, công tắc thay rất nhanh thôi mà, nếu có phương án công tắc nào ok thì cụ post lên nhé, em cũng thay theo.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Cái nhà ông này, hôm nọ đồng ý cho mượn đấy chứ có phải tôi khơi lên đâu, mà góp ý luôn là nên đầu tư nghiên cứu cách lắp đèn đóm, công tắc thẩm mỹ đi chứ, cứ phang vào thế xấu mù ah!!!
Công tắc LED bên em cũng có, nhưng xe của bác xịn quá ko có miếng nhựa chờ nào cả. Chứ mấy loại nhì nhằng có đến 4-6 miếng nhựa chờ thì lắp vô tư :D.

Có phương án khác là lắp công tắc LED vào gần mép dưới của táp lô, bên dưới trục lái. Chỗ ấy ko ảnh hưởng đến thẩm mỹ lắm, chỉ có thể bật nhầm nếu vừa đi vừa ngắm long leg thôi :D

Drinker

Xe hơi
Công tắc LED bên em cũng có, nhưng xe của bác xịn quá ko có miếng nhựa chờ nào cả. Chứ mấy loại nhì nhằng có đến 4-6 miếng nhựa chờ thì lắp vô tư :D.
Không chỉ xe xịn mà bác ý cũng xịn chẳng kém :D, lắp thêm chế cháo vào xe thì không thể nào quá cầu toàn được đâu. Tăng cường tính năng vận hành cho xe không chỉ là độ xe mà còn là đảm bảo an toàn cho những người trên xe. Bác quyết nhanh đi cho em còn lấy tiền cò mồi từ bác 5 vú.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container

Có phương án khác là lắp công tắc LED vào gần mép dưới của táp lô, bên dưới trục lái. Chỗ ấy ko ảnh hưởng đến thẩm mỹ lắm, chỉ có thể bật nhầm nếu vừa đi vừa ngắm long leg thôi :D
Cụ Nam Vũ nghiên cứu order cái nút công tắc của Ford như công tắc đèn Hazard trong xe Ếch 09 ấy!? Còn cái lỗ chờ thì em thấy xe em có hai chỗ: 1 chổ ở ngay trên mặt dưỡng đối xứng với đèn Hazard, 1 chỗ ở cạnh cái cần chỉnh gương chiếu hậu ấy cụ!

Drinker

Xe hơi
Cụ Nam Vũ nghiên cứu order cái nút công tắc của Ford như công tắc đèn Hazard trong xe Ếch 09 ấy!? Còn cái lỗ chờ thì em thấy xe em có hai chỗ: 1 chổ ở ngay trên mặt dưỡng đối xứng với đèn Hazard, 1 chỗ ở cạnh cái cần chỉnh gương chiếu hậu ấy cụ!
2 chỗ này trên XLT là công tắc cài cầu và công tắc đèn gầm, XLS thì còn trống. Cụ nào đi XLS mua được 2 cái công tắc này và chế thành công tắc đèn là vừa đẹp.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Như thế này ạ?

Drinker

Xe hơi
Hình tròn đường kính 23 và 25 thì chẳng vừa chỗ nào cả.
Cái lỗ cạnh nút chỉnh sáng tối bảng điều khiển thì hình chữ nhật, cạnh chỉnh gương thì hình vuông bo cạnh tròn.

Lỗ cạnh nút đèn Hazard cũng hình vuông bo cạnh tròn.

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Có chỗ hình tròn đấy, ngay ở vô lăng phía bên trái có và chỉ gỡ cái nắp là ra liền, nó chính là nút chờ để gắn điều khiển âm thanh nhưng về VN thì bị cắt. Lỗ tròn, theo em nên lắp vào đấy chả phải đục khoét gì cả!!! Nhà namvu có sẵn cái công tắc đó không, tiện thể mai ra mượn quả đèn lắp luôn, đợi hàng xịn về?

Xe này nó lắp những đèn Hella gì thế namvu?

Chỉnh sửa cuối:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
để em hỏi bác phụ kiện chỗ em xem thế nào
rồi có gì em Pm cho bác nhé!
Em lắp được rồi ah

Ban đầu em đấu cũng bị tắt luôn, sau đó thợ chỗ cụ Nam Vũ đã nghiên cứu đấu lại được cho em, dưng mà chỉ sáng mờ mờ được thôi cụ ạ, thôi thì có cũng còn hơn không. Em chờ bao giờ cụ Nam Vũ nghiên cứu đấu dây được cho đèn báo pha sáng cùng đèn taplo thì em đến đấu lại vậy
Em để độ sáng của đèn ở bảng đồng hồ ở mức yếu thôi thì trông cái đèn hiển thị bật pha cũng tương đồng về độ sáng

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

khoat_gia

Xe buýt
Này các cụ, tự dưng nhà e dở hơi muốn lắp cái cản trước cho con ếch09 ở nhà, có cụ nào lắp rồi cho e xin cái hình với cái địa chỉ mua đồ cái. Cám ơn các cụ nhiều

Maybach Tàu

Xe container
Có chỗ hình tròn đấy, ngay ở vô lăng phía bên trái có và chỉ gỡ cái nắp là ra liền, nó chính là nút chờ để gắn điều khiển âm thanh nhưng về VN thì bị cắt. Lỗ tròn, theo em nên lắp vào đấy chả phải đục khoét gì cả!!! Nhà namvu có sẵn cái công tắc đó không, tiện thể mai ra mượn quả đèn lắp luôn, đợi hàng xịn về?

Cái đó là nút đây ốc vít cụ ơ, em đã cậy cái nắp tròn đó và thấy cái Ốc vít to đùng

Tuan nguyen

Xe buýt
Này các cụ, tự dưng nhà e dở hơi muốn lắp cái cản trước cho con ếch09 ở nhà, có cụ nào lắp rồi cho e xin cái hình với cái địa chỉ mua đồ cái. Cám ơn các cụ nhiều
Cụ Khoát mà kiếm được chỗ nào có thì chỉ em nhé, em cũng thèm cái cản trước đó.

Các cụ cho em hỏi chút là có cách nào để nghe nhạc từ USB với cái đầu CD 6 đĩa nguyên bản của Xe Loại Thường không ạh?
Em hỏi cụ Duylinh thì cụ ấy bảo là KHÔNG, chỉ có cách đơn giản nhất là chuyển đầu AUX IN ra giắc 3,5mm rồi cắm vào Walkman hay điện thoại có đầu ra âm thanh 3,5mm thôi. Hic, nhà em thì toàn điện thoại lởm, chỉ có đầu ra âm thanh mini USB mới buồn chứ.
Các cụ giúp em với.

Cu Sut

Xe buýt
Cụ nhớ lưu ý vụ cảm biến túi khí nhé, lắp cản trước như thế nào mà phải không ảnh hưởng tới nó cơ. Nhà sản xuất thì khuyến cáo là "không nên" rồi.

khoat_gia

Xe buýt
Thỉnh thoảng ngoài đường e cũng thấy 1 số cụ lắp nhưng nói thực lòng trông nó rởm quá( trông giống hệt cản trước inox của Innova). Ko biết là có nên chơi hẳn cản ARB ko? Có cụ nào bảo chuyên nhập đồ từ Thái về ấy nhỉ, cho bọn e hỏi cái này đê.
Về vấn đề cảm biến túi khí thì thực ra e cũng chưa hiểu là sẽ ảnh hưởng thế nào? vì e ko biết chính xác cảm biến túi khí làm việc theo nguyên lý va chạm hay là nguyên lý chuyển vị. Nếu là va chạm thì chắc sẽ ảnh hưởng, còn chuyển vị thì e nghĩ là ko. Dù sao thì e vẫn thích lắp, cái đầu nguyên bản của con ếch 09 này trông hiền quá.

khoat_gia

Xe buýt
@ Tuấn Nguyễn: Làm con iPod shuffle ý, rẻ lắm mà tiếng thì ngon ra phết cụ ạ. Lâu e ko update giá rổ nhưng mà e nghĩ chỉ loanh quanh 1 củ, pin mà còn ngon thì nghe liên tục 30hrs, lại bé hơn cái nắp Zippo, gọn lắm.

Ngoc Phan XLS

Xe container

Cái đó là nút đây ốc vít cụ ơ, em đã cậy cái nắp tròn đó và thấy cái Ốc vít to đùng
Em vừa mua được cái công tắc xịn cho ESC 09 ở Ford Thăng Long xong, 170k! Đẹp tuyệt vời! Mỗi tội con XLS bị cắt hết cả giắc chờ và dây điện nên lắp thêm đèn gầm vẫn phải câu kéo linh tinh!:(

Trạng thái
Thớt đang đóng