ESCAPE lắp thêm đồ chơi tý, độ tý, nghịch tý... cùng chia sẻ kinh nghiệm tý nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

Meow

Xe điện
Còn 1 việc nữa, em thấy cái bánh xe Ếch 09 không được béo lắm, nhìn ko đẹp, mất cân đối. Con Ếch đời cũ lốp rộng 245mm cơ (đời 09 có 215 thôi) em định thay thành 245 cho đẹp, nhưng mà cái vành này có lắp vừa lốp 245 ko các cụ nhỉ, có ai biết cần phơm em cái :41:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Còn 1 việc nữa, em thấy cái bánh xe Ếch 09 không được béo lắm, nhìn ko đẹp, mất cân đối. Con Ếch đời cũ lốp rộng 245mm cơ (đời 09 có 215 thôi) em định thay thành 245 cho đẹp, nhưng mà cái vành này có lắp vừa lốp 245 ko các cụ nhỉ, có ai biết cần phơm em cái :41:
Cần fơm em là để nguyên cho nó lành về mọi mặt em ợ! Mà em nhìn thía lào chứ anh thấy thế là đủ rồi! Ếch chứ có phải X5, X6 hay GL550 đâu mà đú!:P

Tamagochi

Xe tải
Thay 235 được đấy, chỉ cần thay lốp thôi, không cần thay mâm, có bác gì đó thay rồi, bác search lại cái nhé. Bác làm xong nhớ chụp hình em xem phát (b)

Meow

Xe điện
Cần fơm em là để nguyên cho nó lành về mọi mặt em ợ! Mà em nhìn thía lào chứ anh thấy thế là đủ rồi! Ếch chứ có phải X5, X6 hay GL550 đâu mà đú!:P
Hihi, trc đi Lacetti em cũng đú thế đới anh :P
Đùa chứ vì em thik nhìn nó béo béo mũm mĩm cơ ạ :21:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hihi, trc đi Lacetti em cũng đú thế đới anh :P
Đùa chứ vì em thik nhìn nó béo béo mũm mĩm cơ ạ :21:
Hí hí. . . Béo béo mũm mĩm nhìn thì thích thật nhưng dùng thì khổ đấy em ạ!:)):)):))
Em độ lên em sẽ gặp:
1- Cabin ồn kinh khủng, toàn nghe tiếng lốp lạo xạo trên đường!:P
2- xxx có cơ hội làm tiền em!:mad:
3- Chưa kể các vấn đề kỹ thuật phát sinh như là: đánh chưa hết lái lốp đã chạm hốc bánh xe,...

Theo anh thì em nuôi chồng khéo vào cho nó mũm mĩm lên mà ngắm là đủ! Tha cho con Ếch đi!:21:

Tuan nguyen

Xe buýt
Khà khà, bảo sao anh Ngọc mũm mĩm thía

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Trưa nay bực mình bọn rửa xe ở 87 Láng Hạ rửa ẩu nên cụ NgocPhan rủ rê lôi kéo nhà cháu đi lắp an ủi cho vợ 2 mấy cái mạng che mẹt:

Nhìn trong ra nó dư này:

Mở cửa ra: rèm che trướng rủ rất ỡm ờ :D

Rèm phía kính sườn bên lái chắc phải tháo ra, che khuất tầm nhìn gương hậu:

Thiệt hại: 1200k. Được cái bà chủ mời đem bật lửa ra đốt thử, hay phết :D

Khoe luôn miếng vá Lỗ:

Em đèn lùi lắp giữa lỗ cũng có tác dụng ra trò

Quả giá nóc bình dân:

Thiệt hại: 1350k có 2 màu trắng và đen, nhà cháu fang màu đen

Chỉnh sửa cuối:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Có 2 cái chai nì của Sonax nhà cháu dùng cũng thấy ổn:

Chai xanh là vệ sinh tổng hợp, chai đỏ là dưỡng tổng hợp (lên rửa xe ở Sonax ĐTM bị gạ gẫm mua 1 bộ linh tinh xòe dễ đến 6 7 loại... nhà cháu hỏi có loại nào tổng hợp không :D kết quả là múc 2 em trên (y) )
Chai tẩy rửa thì có vẻ lâu hết, chai đỏ nhà cháu dùng 2 lần thì chỉ còn 1/2 bình

Dùng dưỡng thì đồ nhựa và giả da lên màu rất đẹp và ít bám bụi, dễ vệ sinh hơn:

Nhìn bóng thế nhưng không hề bị lóa kể cả dưới ánh mặt trời gay gắt như mấy hôm vừa rồi.

Cụ nào muốn tự chăm sóc vợ mình thì nên mua về thỉnh thoảng tự sướng 1 tý cũng hay (thấy bẩu ra metro mua thì rẻ hơn ĐTM)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Công nhận cụ Củ Từ dễ bị ăn giỗ thật!:)) Em sợ dán kính đi đêm chẳng nhìn thấy gì nên mua rèm, thế mà cụ cũng đua theo!:21: Xe cụ thêm rèm em chỉ sợ trong xe mát quá cụ vừa lái vừa ngủ thì chít!!!:P

Cái rèm bên lái che mất 1/3 gương hậu nhưng với trời nắng to như hôm qua em thấy vẫn nhìn bình thường cụ ạ, kô khó hơn bao nhiêu khi mình đã quen xe mình. Nhưng với người lạ lên xe mình thì sẽ khó chịu đấy!

Maybach Tàu

Xe container
Các cụ mua rèm ở đâu đấy, cái đó nhiều khi "tiện" phết:21:

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Cụ Củ từ và cụ Ngoc_Phan mua ở đâu đấy? Trước em thấy ở Thanh Bình có món này mà qua nó cứ báo hết. Hôm trước mua tạm loại khác thì lại có vẻ không vừa.

Chỉ cho em gấp nếu kịp sáng mai đi mua lắp cái ;)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ở Láng Hạ, gần Đường Láng, phía bên tay phải từ nội thành ra! Em kô nhớ tên cửa hàng!

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Cụ Củ từ và cụ Ngoc_Phan mua ở đâu đấy? Trước em thấy ở Thanh Bình có món này mà qua nó cứ báo hết. Hôm trước mua tạm loại khác thì lại có vẻ không vừa.

Chỉ cho em gấp nếu kịp sáng mai đi mua lắp cái ;)
97 Láng Hạ (nếu em nhớ không nhầm :D )
Bọn này còn 1 cửa hàng nữa ở 19 Lê Văn Lương ( showroom oto nhập khẩu)
Cái rèm che nắng sẽ rất hữu ích với cụ nào hay chở trẻ nhỏ: các bé hay ngủ trên xe, nhiều khi bị nắng toàn phải cài áo lên mép kính, thò 1 ít áo ra ngoài gió thổi thành tiếng phần phật nghe rất khó chịu, vụ này thì nhà em kinh nghiệm :D

Song Hong

Xe buýt
Em vừa lấy ếch hôm qua nhưng ko nộp kịp chước bạ thế là tết này đi ko biển, lúc ko nộp đc e thầm nghĩ hôm nay dễ lô về 00, buổi chiều dọn nhà cho gấu quên khấy mất thế là mất toi coi biển. Sau 100 cây đầu tiên e chỉ thấy phê lòi mắt, quá chuẩn với giá tiền như vậy:P

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Em vừa lấy ếch hôm qua nhưng ko nộp kịp chước bạ thế là tết này đi ko biển, lúc ko nộp đc e thầm nghĩ hôm nay dễ lô về 00, buổi chiều dọn nhà cho gấu quên khấy mất thế là mất toi coi biển. Sau 100 cây đầu tiên e chỉ thấy phê lòi mắt, quá chuẩn với giá tiền như vậy:P
Chúc mừng cụ tham gia hội Ếch nhé, em lấy cuối tháng 12 mà giờ cũng mới hơn 500km. Về độ phê, em đã xác định từ trước khi lấy nên không thay đổi gì cả (b)

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
97 Láng Hạ (nếu em nhớ không nhầm :D )
Bọn này còn 1 cửa hàng nữa ở 19 Lê Văn Lương ( showroom oto nhập khẩu)
Cái rèm che nắng sẽ rất hữu ích với cụ nào hay chở trẻ nhỏ: các bé hay ngủ trên xe, nhiều khi bị nắng toàn phải cài áo lên mép kính, thò 1 ít áo ra ngoài gió thổi thành tiếng phần phật nghe rất khó chịu, vụ này thì nhà em kinh nghiệm :D
Đầu năm em định về quê mà về quê, đi đường xa nắng thì em đã thử rồi, không gì bằng rèm ;)

Sáng nay em phi vội ra nhưng không thấy chú nào bên tay phải, sát đường Láng mở cửa cả. Hình như cửa hàng đó sát với đường Láng, treo biển đồ của hãng SFK hay SLF gì gì đó.

Thôi để họ mở hàng em ra mua vậy

Thanks các cụ đã show hàng nhé :41: (b)

Trạng thái
Thớt đang đóng