Escape 2010 XLS - XLT - chọn em nào bây giờ??? Các cụ giúp em với.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Em đang định lấy Escape 2010 XLT cho công ty, nhưng mấy hôm nay đang tranh luận với ông bạn cùng làm về việc lựa chọn XLT hay XLS. Các cụ giúp em với:

- Tiêu hao nhiên liệu: trong điều kiện đường bình thường, XLS tốn ít xăng hơn XLT, có đúng không?

- 4 x 4: không kể đem đi offroad, bình thường các cụ cài cầu trong những trường hợp nào? Có hay sử dụng không?

Không so sánh về nội thất, option, vì những cái đó đã được thể hiện hết trong catalogue rồi.

Các cụ giúp em với!! Em máu lắm rồi nhưng không biết thuyết phục thế nào đây, khó nghĩ quá ~X(
XLT đi cụ, giờ em vẫn thấy phí vì không múc em XLT
Với XLS mấy cái kém hơn về nội thất thì chả nói làm gì vì có thể độ lên được (nếu thích) nhưng có 1 thứ XLS không bao giờ độ được là cái cầu sau. Đấy là yếu tố quyết định việc lấy XLS hay XLT
Chúc cụ sớm gia nhập gia đình nhà ếch >:D<

Vào đây em mời bia nhé. Chả mấy khi được đón tiếp đặc phái viên của cụ chủ tịch.
Ui xời, thế mà cụ chả bảo sớm, mấy lần vào SG vừa rồi em có số của cụ mà chạ dạm gọi :-??

Ngoc Phan XLS

Xe container
XLT đi cụ, giờ em vẫn thấy phí vì không múc em XLT
Với XLS mấy cái kém hơn về nội thất thì chả nói làm gì vì có thể độ lên được (nếu thích) nhưng có 1 thứ XLS không bao giờ độ được là cái cầu sau. Đấy là yếu tố quyết định việc lấy XLS hay XLT
Chúc cụ sớm gia nhập gia đình nhà ếch >:D<

Ui xời, thế mà cụ chả bảo sớm, mấy lần vào SG vừa rồi em có số của cụ mà chạ dạm gọi :-??
Hé hé, cái lỗ ấy Chủ Tịt vá víu ngon lành thế còn gì!!!=))

Lúc cụ đi SG em đã cho cụ số cụ Cu Sứt và dặn dò cẩn thận là gọi trước cho cụ ý đi rồi mà!!!

trieuth

Xe điện
Thôi, thế này thì em chắc là phải chốt XLT rồi các cụ ạ! Chả có ai bảo lấy XLS cả hehe

Em sẽ sớm gia nhập gia đình nhà ếch ạ (b)

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Hé hé, cái lỗ ấy Chủ Tịt vá víu ngon lành thế còn gì!!!=))

Lúc cụ đi SG em đã cho cụ số cụ Cu Sứt và dặn dò cẩn thận là gọi trước cho cụ ý đi rồi mà!!!
Vá cái lỗ cũng chỉ giải quyết vấn đề hình thức thôi ah. Em XLS đã tự tin theo em chinh chiến khá nhiều đoạn đường khó ( đường đồi núi, sườn đê, công trường ...) nhưng cũng không ít lần bực mình vì em nó chỉ có 2 chân.
Mấy lần em vào SG toàn vội vội vàng vàng, chưa có dịp nào được ngồi với cụ Sứt

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thôi, thế này thì em chắc là phải chốt XLT rồi các cụ ạ! Chả có ai bảo lấy XLS cả hehe

Em sẽ sớm gia nhập gia đình nhà ếch ạ (b)
Vâng! XLT vẫn hơn mà cụ! Em lấy XLS vì em không cần đến XLT thôi!

Tribute

Xe container

Ngoc Phan XLS

Xe container
Tiếc quá hôm rồi quên chưa ngó cái màng trinh cụ Từ vá ra sao. Để tông hổng thế nhìn phía sau thấy ngượng chết đi được.X_X
Làm 1 miếng tôn sơn đen, lắp thêm cái đèn pha cỡ bé nối với đèn lùi vào đó! Xe cụ chỉ có 1 đèn lùi hơi tối thì nên làm như thế hiệu quả đấy cụ ạ!

khoat_gia

Xe buýt
XLT làm j, đi XLS cho nó mấu, đỡ có người vặn vẹo tại sao cụ ạ.........

trieuth

Xe điện
Hố hố thế là lại có thêm 1 óp sần nữa à :D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hôm nay ra sân, sau khi nghe bàn bạc, tham khảo và cuối cùng ông chủ thớt quyết định là : không mua xe nữa :D
Chuẩn! Lành nhất của các loại lành! Khỏi phải nghe ai chê bai gì sất! Để tiền nhiều cho nó yên tâm cơ sự!:))

kdt

Xe tải
XLT đi bác, đi xe ô tô ở VN tự nhiên thấy 4k nó nhỏ thôi, tốn kém nhiều thứ hơn 4k nhiều. Xe nó phục vụ mình lâu dài, cứ càng nhiều option càng tốt. Mua XLS độ nội thất lên sao bằng đồ zin của nó được.

Ngoc Phan XLS

Xe container
XLT đi bác, đi xe ô tô ở VN tự nhiên thấy 4k nó nhỏ thôi, tốn kém nhiều thứ hơn 4k nhiều. Xe nó phục vụ mình lâu dài, cứ càng nhiều option càng tốt. Mua XLS độ nội thất lên sao bằng đồ zin của nó được.
Trả giá cho cái cầu sau là kha khá đấy bác ạ! Nếu không cần thực sự như em thì XLS cho nó lành! Bạn em đã phải tháo cầu sau vứt đi nên em biết!

HamLong3.0V

Xe điện
Trả giá cho cái cầu sau là kha khá đấy bác ạ! Nếu không cần thực sự như em thì XLS cho nó lành! Bạn em đã phải tháo cầu sau vứt đi nên em biết!
Vụ này em nghi bác Phan nói đúng :D. Nếu chỉ loang quanh trong TP, ít đi công trường hoặc miền núi thì mua XLS thôi ( giống lão anh rể em ), ghế da độ được dù có được 90% như nguyên bản thì cũng OK rồi vì kiểu gì chả rẻ hơn của hãng =))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Vụ này em nghi bác Phan nói đúng :D. Nếu chỉ loang quanh trong TP, ít đi công trường hoặc miền núi thì mua XLS thôi ( giống lão anh rể em ), ghế da độ được dù có được 90% như nguyên bản thì cũng OK rồi vì kiểu gì chả rẻ hơn của hãng =))
Cái cầu sau ấy không hiểu sao một thời gian sau nó hú to lắm, nhất là khi ít dùng đến nó! Em có thằng bạn đã phải tháo bỏ đi!!!

Maybach Tàu

Xe container
Cái cầu sau ấy không hiểu sao một thời gian sau nó hú to lắm, nhất là khi ít dùng đến nó! Em có thằng bạn đã phải tháo bỏ đi!!!
Bảo bạn cụ bán cho em cả cái bộ đó đi, em chả cần nó chạy mà lắp vào cho nó oách và đầm phần đuôi, em đi 1 minh nhiều *** xe nhẹ quá không cân đối với thằng đầu:D

trieuth

Xe điện
Em chốt rồi, XLS các cụ ạ. Khoản chênh lệch 100 củ cho 1 ứng dụng ít dùng làm em thay đổi ý định :D

Cảm ơn các cụ đã tư vấn nhé! Hẹn gặp các cụ sau khi em nhận xe (b)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em chốt rồi, XLS các cụ ạ. Khoản chênh lệch 100 củ cho 1 ứng dụng ít dùng làm em thay đổi ý định :D

Cảm ơn các cụ đã tư vấn nhé! Hẹn gặp các cụ sau khi em nhận xe (b)
Véo cằm cụ đi nhậu với nhà Ếch!!!(b)(b)(b)

khoat_gia

Xe buýt
Lão Sơn nguyễn là 1 con gà, sau đấy lão Mèo bửn sửa sai bằng cách lắp lại cầu sau =)) =))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Lão Sơn nguyễn là 1 con gà, sau đấy lão Mèo bửn sửa sai bằng cách lắp lại cầu sau =)) =))
sonnguyen là 1, thêm 1 ông ở Vinh nựa! Tháo hết ra thấy happy hơn hẳn!=))

Em chả dám phát biểu! Chỉ biết là em không cần và mua XLS cho lành, đỡ húng lên mang vợ 2 đi leo trèo sẩy chân cái thì mệt!:P

Đang rủ vài ông làm con Paj cũ về độ lại đi đú đởn đây!