Escape 2008 độ gương gập điện, lắp cable bảo hiểm và hậu quả

cụ là cháu mấy đời nhà Gia cát lượng vậy . mai mốt cụ chủ thớt mà bị thế nào cụ cũng nổi tiếng lém đấy :21:
@longdang:đấy gọi là thối mồm đếy!
@cụ chủ thớt:cho em hỏi,con cua cụ có màn hình 2din đi theo xe ko?vành của cụ cóa phải lè 3 chấy kép hok ạ?em thấy con của bạn em 2007 thì điều chỉnh cần số sau volant như Tip-Tronic của porsche ấy nhưng nó ko cóa màn hình,còn 1 con escape ở gần nhà em thì còn có cả màn hình nuốt đc cả đĩa ở sau cái tựa đầu của 2 ghế trước cơ ạ?

Donquixote

Xe buýt
còn 1 con escape ở gần nhà em thì còn có cả màn hình nuốt đc cả đĩa ở sau cái tựa đầu của 2 ghế trước cơ ạ?
Hàng độ cụ ạ. Nhưng chỉ có của Tung của thôi.

Có 1 đời ESC (hình như bản Limited) được hãng tài trợ 2 màn sau tựa đầu, nhưng không có đầu đĩa.

nguyenanhson113

Xe tăng
Cụ chủ thớt cho em hỏi, em muốn thay đôi gương của escape nhà em thành loại gương to hơn nhìn cho dễ có được không. Kể ra thì gương escape hơi bé 1 tý, lúc lùi nhìn lốp sau khó kinh. Nếu mà có chế độ tự động cụp xuống khi vào số lùi nữa thì đúng là bá cháy.
Em vote cụ trước rồi nhé.
Không hiểu!
Tôi chạy xe nhiều năm rồi nhưng nếu gương cụp vào thì khác gì chột mắt???
Bác giải thích hộ cái!

Ếch trắng

Xe tải
Trên là trời, dưới là đất - ở giữa là Em (thế mới
Không hiểu!
Tôi chạy xe nhiều năm rồi nhưng nếu gương cụp vào thì khác gì chột mắt???
Bác giải thích hộ cái!
Cái này bắt chước bọn Hàn đó bác, chế gương tự cụp xuống (ko phải cụp vào :^)) khi cài số Lùi để dễ quan sát đó mà

nguyenanhson113

Xe tăng

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Độ gương cụp điện của Ếch là cái ngu nhất mà em đã từng làm với xe của em.
Bình thường thì ko sao , nhưng đi gửi xe hoặc rửa xe mà ko kịp nhắc tụi nhân viên , nó bẻ phắt 1 cái vào thì khổ sở với em nó luôn.
Khuyến cáo các cụ không nên bắt chiếc nếu ko phải là độ đồ xịn của hãng.............

Dunga

Xe buýt
Bình thường thì ko sao , nhưng đi gửi xe hoặc rửa xe mà ko kịp nhắc tụi nhân viên , nó bẻ phắt 1 cái vào thì khổ sở với em nó luôn.
Khuyến cáo các cụ không nên bắt chiếc nếu ko phải là độ đồ xịn của hãng.............
Chắc bác làm lâu rồi chứ em thấy bên bác Khởi , bác Trung đều nói trừ trường hợp bị 2b cùng chiều táng vào làm bẻ ngược lên thì hơi rắc rối thôi, chứ dùng tay bẻ hoặc bị xe đi ngược chiều mình va làm tai cụp thì chả ảnh hưởng gì cả.

9Dragon

Xe tăng
Cái này cũng tùy cụ ah; xe em vào quán bao giờ cũng thấy mấy chú trông xe hỏi: xe anh cụp gương bằng tay hay bằng điện? (Em bẩu: cụp bằng chân :)) )
Đùa chút, chứ các nhà hàng bây giờ họ nhắc nv cũng kỹ rồi, chứ ko đền gương thì bỏ mệ

Coltplus2008

Xe điện
À...! bây giờ thì tôi đã hiểu! Thanks bác!
Nói mãi cũng phải hiểu bác nhể.

Em cũng đang phân vân như bác sao lại cụp gương khi lùi. Ra là cụp xuống. M ẹ chữ mới chả nghĩa..

Đọc đến đây em cười chảy nước mắt. :)):)):)):))

hoa^mai

Xe đạp
sẽ độ cho con xế điếc của em

oldbanana

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đang ngâm cứu lắp thêm quả này cho tiện

soul 9133

Xe tăng
Cái này tiện phết

kudel

Xe tải
Website
www.facebook.com
Escape từ 2001 không có gương gập điện.
Escape 2008 nhà em có duyên với những ngõ hẹp và đường chật, nên cái cảnh giữa oi bức khói bụi phải hạ kính bẻ tai ếch tránh chạm vật cản, hay mỗi khi đỗ xe tay bận ôm đồ lại phải tì lưng gập tai ếch cho gọn, bửn hết áo mồi... nên em không thể cưỡng được nhu cầu độ đôi tai ếch nhà em để nó biết ve vẩy không dùng cơm.

Qua các thông tin trên OF và, khảo sát thực địa, nhà em đã làm chuột bạch tại chỗ bác Khởi - 30 Đồng Nhân. Ngoài ra còn lắp thêm cáp bảo hiểm để lỡ chú đạo chích nào vặt thì tai ếch dù có đứt dưng cũng hạn chế khả năng đôi ngả chia ly.

Tháo cái nắp dưới gương mới dòm thấy đôi cable bảo hiểm, chích có bẻ được gương thì cả chục chú đánh đu cũng không đứt:

Thấy bác Khởi nói là có thể chế cho hầu hết các loại xe. Chế cả gương tự cụp khi lùi thì phải xe loại tai to, hơi đắt.
Nhà em làm cách đây khoảng 3 tháng; đến nay chưa phải đi bảo hành lần nào.
Kết quả có hậu đạt được là:
- Khóa xe bằng điều khiển hoặc chìa: tai tự cụp.
- Mở cửa bằng điều khiển: bấm 1 phát là tai xòe.
- Mở khóa cửa lái bằng chìa (quay chìa 1 lần): tai giữ nguyên.
- Mở khóa hết các cửa bằng chìa (quay chìa khóa 2 lần): tai mới xòe.
- Mở khóa điện: tai xòe.
- Tắt khóa điện, bấm nút khóa xe ở cửa lái và mở cửa lái: tai cụp lại.
- Có 1 công tắc lắp thêm để cụp - xòe tai khi xe đang nổ máy.
...
Cụ thể mời các bác lãm:
[video=youtube;axoCb4beUs4]http://www.youtube.com/watch?v=axoCb4beUs4[/video]
Cụ cho nhà em hỏi, 3 củ đã bao gồm: Công + Động cơ + Nút + Cáp bảo vệ ạ? Cám ơn cụ

hdx1000

Xe hơi
Kinh báo cho các cụ nào nhà mình mà làm gương đèn thì tránh xa cửa hàng số 8 Đỗ Ngọc Du này ra. Lúc 11h sáng tới ông chủ ra tư vấn cho mình làm gập gương cho vợ 2 Escape , làm mô tơ Camry, thời gian 2h , giá 2,4 triệu , mình ok, và bắt đầu tháo. Sau đó gọi lung tung các nhóm thợ đến, cậu thợ làm ở nhà đó thi lấy máy cắt ra cắt khoét 1 góc. Mình hỏi thì bảo khoét để lắp moto, loay hoay một chặp cậu chủ tên Hưng về bàn tính thế nào rồi lại kéo một ông thợ chỗ khác đến lấy bộ củ gương mang đi chỗ khác làm. Nhóm thợ điện được gọi đến sau 2 tiếng thì đã làm xong phần điện, còn cái củ gương cũng mang đi chỗ khác, thêm 2 tiếng nữa vẫn chưa thấy mang về lắp. Tóm lại là mình đã sai lầm khi đưa vợ vào đây, ngồi đợi 4 h đồng hồ trong vô vọng không nhận dc một lời xin lỗi. Khoảng 30p cậu chủ lại nói sắp xong rồi.
Đến 16h sắp đến giờ đón con không chịu nổi bô lô ba la lên thế là mọi người tưởng có chuyện gì nên xúm vào nói đỡ cho cậu chủ rằng anh thông cảm này nọ. Đến 16h40 mới bắt đầu lắp dc chiếc gương lên. Chiếc gương thứ 2 dc lắp thì cũng phải hơn 17h. Vậy là mất 6h đồng hồ để hoàn thành việc gập gương cho Escape. Thật là ko chuyên nghiệp chút nào trong cách làm việc cũng như cách ứng xử với khách hàng! (Thực ra chỗ này họ chỉ làm chuyên về sửa đèn vỡ, đánh bóng, trao đổi các loại đèn cũ chứ ko chuyên về độ gương). Vậy nên cụ nào có ý định đến độ gương mất nửa ngày thì đến số 8 Đỗ Ngọc Du. Trong lúc chờ đợi mình lang thang lại tìm dc chỗ cụ Khởi nằm ở góc phố Đồng Nhân và dc báo giá rất hợp lý. Cụ nào có thông tin và sđt của cụ Khởi thì cho anh em biết để dc phục vụ tốt hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Ledtechvn_lhl

Xe tăng
Website
ledtechvn.com
Cuối cùng cái gương của cụ đã chạy được ngon lành chưa ạ?

Thanhz

Xe tăng
Trong lúc chờ đợi mình lang thang lại tìm dc chỗ cụ Khởi nằm ở góc phố Đồng Nhân và dc báo giá rất hợp lý. Cụ nào có thông tin và sđt của cụ Khởi thì cho anh em biết để dc phục vụ tốt hơn.
Số cụ Khởi đây 091 3305216. Mà sao cụ lang thang đến nơi rồi mà không hỏi luôn nhỉ.

vo-danh

Xe buýt
Tiện quá, em phải nghiên cứu làm quả giống bác mới đc.

lymy

Đi bộ
Món này hay quá bác ơi.

Cho em hỏi câu ngu ngơ với ạ: độ món này rồi vào hãng nó có bảo hành không bác, hay nó bảo sờ vào đồ zin của nó...