Chi hội ESC-Team - Những cung đường mùa Xuân Quý Tỵ

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Chiều mùng 6 gặp nhau ở Huệ nhá Cậu.
Cụ cứ vào đi, ắt sẽ có người đón!

Đi xuyên Việt thích thật ,đợi thằng cu lớn ,cứng cáp là em cũng làm chuyến nữa với gia đình.Các cụ đi thương lộ bình an,vui vẻ.Chúc mừng năm mới
Đến bao nhiêu là lớn bác? Trẻ con, cứ cho đi, bé sẽ tự thích nghi. Nhiều khi mình cứ nghĩ sợ con mệt nhưng thực ra mình còn cảm giác mệt chứ trẻ chả mệt đâu bác. Trong đoàn, có 1 em bé chưa tròn 2 tháng tuổi, 2 ngày vừa rồi vẫn nuốt hơn 1.000km đấy!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Năm nay nhà em có cả các cụ đi nên không "dám" đú với các bác. Tình cờ gặp nhau ở Ninh Bình (lão Phan 3H tinh như cú...)
Cả ngày nay em ở Đà Nẵng rồi. Tối qua ngủ Huế, định ở lại mà không có gì ăn nên sang đây sớm. Chúc các cụ phượt Tây Nguyên ngon nghẻ.
Em ngủ ở KS bên vịnh Đà Nãng. View đẹp ra vịnh, rẻ, sạch. Ăn ngay cạnh ngon, bổ, rẻ.
Thế là bác định nghỉ lại ĐN luôn đấy à?

tuandr

Xe tải
Các cụ ESC nhà mình đi đến đâu rồi nhỉ?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
He...ừa.nghỉ ĐN nốt đêm nay xem C1. Mai ra Huế, ở lại một đêm rồi ngày kia phi về
Ở nốt đêm mai đê em ra, anh em ngày mai hội quân ở Đà Nẵng, ngày kia còn có mấy bác trong Xì Phố chạy từ ngoài Bắc vào linh đình cỗ ở Huế nữa. Chờ nhau rồi về ai lại đi kiểu tự kỷ thế kia :D

bocubau

Xe tăng
Ở nốt đêm mai đê em ra, anh em ngày mai hội quân ở Đà Nẵng, ngày kia còn có mấy bác trong Xì Phố chạy từ ngoài Bắc vào linh đình cỗ ở Huế nữa. Chờ nhau rồi về ai lại đi kiểu tự kỷ thế kia :D
Hic...2 ngày Đà Nẵng bắt đầu thấy "chán" roài...không chạy được TN cú thật. Mai nhà em ra Huế để các cụ đi "phượt" quanh đó. Rồi hôm sau lại phải đưa các cụ thăm viếng Quảng Trị. Thôi, lại hẹn gặp nhau ở trên đường HCM nhóe :D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Hic...2 ngày Đà Nẵng bắt đầu thấy "chán" roài...không chạy được TN cú thật. Mai nhà em ra Huế để các cụ đi "phượt" quanh đó. Rồi hôm sau lại phải đưa các cụ thăm viếng Quảng Trị. Thôi, lại hẹn gặp nhau ở trên đường HCM nhóe :D
Quả ra nếu lão đi kiểu đó thì ko gặp được rồi, bọn em mùng 8 mới ra. Đêm nay đang đợi chinh chiến trận C1 giữa MU-RM đây, háo hức phết!

superdrives

Xe điện
iem ủn mít các cụ, chúc các cụ thượng lộ bình an, vui vẻ. Ước gì đc phượt cùng các cụ ngày tết nhỉ?!!!

bocubau

Xe tăng
Quả ra nếu lão đi kiểu đó thì ko gặp được rồi, bọn em mùng 8 mới ra. Đêm nay đang đợi chinh chiến trận C1 giữa MU-RM đây, háo hức phết!
Tỉ số thế này là mai nhà em ra Bắc có xăng được tài trợ

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
iem ủn mít các cụ, chúc các cụ thượng lộ bình an, vui vẻ. Ước gì đc phượt cùng các cụ ngày tết nhỉ?!!!
Lâu lắm mới thấy bác SD lại nhà. Tết này bác đi đâu mà phải ước nhể?

truonganh2003

Xe buýt
Nhà em có tí ngược đường các cụ. Gặp mỗi tẹo ở Sunny beach hotel. Hẹn ngồi tí với nhà cụ Từ từ mà chả kịp
Chúc các cụ lên đường bình an.

EZdong

Xe điện
Nhà em có việc nên về HN từ hôm mồng 5 roài! Chuyến đi Huế vừa rồi cả nhà vui vẻ, an toàn:x
Em úp mấy cái ảnh nè:
Em chạy từ 8h sáng mồng 2, theo QL1, ra khỏi đường cao tốc, đến Ninh Bình mất đúng 1 tiếng, vào chỗ em Phương Thảo ăn sáng

Ăn xong chạy tiếp, tầm 12h thì bắt đầu tìm chỗ ăn trưa. Đến Hà Tĩnh thì có chỗ ăn kiểm rửa xe (50k)

Chạy vào ngày Tết nên tìm chỗ nghỉ uống nước cũng không dễ, thôi thì tìm chỗ đậu xe an toàn rồi tự phục vụ vậy

Em chạy tiếp đến Đông Hà chừng 17h thì ăn tối, cả nhà làm 1 chú gà trộn (chặt, trộn với hành tây, các loại rau thơm...) & miến gà là ổn, rồi cahỵ tiếp đến Huế, lúc ý là gần 21h, tranh thủ ọp ẹp với đội đi trước đến 23h, ọp tiếp với cụ viendu ở quan DMZ 60 Lê Lợi, chủ yếu dzo dzo đến gần 1h sáng rồi tranh thủ đi ngủ sớm!
Sáng mồng 3 cả nhà em đi chúc Tết người thân, ban bè và đi chùa Thiên Mụ.

Cảnh thanh bình ở phía trong

Nhà em cũng làm vài kiểu

Rất thanh bình các cụ ạ!:x

EZdong

Xe điện
Em tiếp nhá!
Tầm trưa thì đến thăm chúc Tết ông bạn học cùng khóa, có cái nhà rường đẹp và cơ ngơi rộng rộng là (1500 m2)

Bên trong

Ở Huế có vẻ chuộng Túc sơn thì phải, em gặp hơi nhiều

Xong xuôi 2 gia đình ra Quán Xanh ở Nguyễn Thị Minh Khai nhậu, cũng có cái hay là ở Huế tết nhất cửa hàng vẫn mở như thường.

EZdong

Xe điện
Em tiếp tục nhá!
Sáng mồng 4 cả nhà ăn sáng ở quán Tý Hon, đường Hàn Mặc Tử. Em biết chỗ này là do tối hôm trước ngồi xích lô đi một vòng, các bác tài khuyên là nên ăn ở quán này

Ăn cơm hến, rồi món hến bánh đa cũng ngon

Ngối chỗ này nhìn ra Đập Đá, phía xa hơn một tý là KS Hương Giang, cầu Tràng Tiến

Theo chương trình là trưa mồng 4 em ngược nên chỉ còn một buổi sáng, em đi lắng Khải Định. Lúc đến hãng còn sớm nên hơi vắng

Một vài ảnh ở đây

F1

Gấu & F1

U60

Sau đó sang Phật đài Quán Thế Âm, cách Lăng Khải Định khoảng 2 km

Gửi xe 20k

Đường lên phật đài rất cao và dốc

Sau đó cả nhà ăn bánh khoái ở Cửa Thượng Tứ, chỗ mấy chị em bị câm. Quán này có từ thời trước '75.
Đỗ xe

Vào ăn bánh khoái, bún bò. Chất lượng xuống cấp quá! Chắc em sẽ không quay lại quán này nữa

Đúng 12h cả nhà check out, lên đường, chạy ra Quán Hàng Me Mẹ ở 16 Võ Thị Sáu làm 100 cái bánh bột lọc chưa hấp để mang về HN.

EZdong

Xe điện
Em nốt này
Trên đường về, ghé vào Đông Hà. Shop này khuân một số thứ cho nó đầm xe, đường còn xa lắm:))

Em làm 1 thùng rượu gạo, 1 thùng bia lào

Gấu + F1 thì mua đồ gội đầu, sữa tắm... cả thắt lưng, ví cho bác tài nữa!:x

Thanh toán rồi mà F1 vẫn ngó nghiêng

Qua Quảng Bình, cả nhà thăm mẹ Suốt

Chụp ảnh

2 bố con bên bờ sông Nhật Lệ

Rồi cả nhà đi tiếp, đến Đèo Ngang bần thần nhớ lại chuyến đi Tết năm ngoái

Đến tối thì ngủ ở Vinh City, sáng mống 5 ngược ra HN.
Trên đường ra, ghé Diễn Châu mua ít cá thu nướng

Đến 16h mống 5 nhà em về tới nhà, vội vã đi đón dog (gửi KS Chó Mèo ở 167 Trưong Định) từ 29 tết đến giờ.
Cu cậu thấy mua được mấy thứ, nhanh nhẩu ngồi canh

Tổng cộng chuyến đi hơn 1500 km một tẹo, an toàn. Có điều Ếch ăn uống hơi phàm, dư lày, xót hết cả ruột!:x

Em hết ạ! Các cụ khác đâu roài??????

tuandr

Xe tải
Sau này con em lớn em sẽ cố gắng thực hiện được một chuyến đi như của cụ

cuoichu

Xe buýt
Các Cụ nhà mềnh ra đến mô rồi? Các Cụ chơi vui tóa, hihi. Em thì đúng nghĩa là nghỉ Tết, hihi nên ko có on nai, cụng nỏ có ảnh chi.
Hẹn sớm gặp lại các Cụ ná.