[Funland] Ép biển số nên hay không?

cusao

Xe lăn
Cái này tuỳ quan niệm nhé
- Với người chu đáo, cầu kỳ....họ rất trân trọng cái biển số. Sẵn sàng chi 30-40tr như thông tin trên để làm đẹp nó. Đó cũng là 1 sở thích, đam mê của những người này
- Cá nhân em thì không coi trọng lắm và coi bs là cái thông tin để nhận dạng cần rõ ràng đúng qui định là được. Em bóp mồm mãi mới mua đc cái xe cỏ mới từ 2010 và cũng chẳng có điều kiện đổi. Nay là 14 năm, vẫn đang dùng, cái bs zin hoàn toàn rõ ràng đúng qui định...chẳng lo mờ, hỏng gì đâu ạ ....

huuhuy

Xe tăng
Ở Hà Nội thì giờ chỗ nào ép biển đẹp nhỉ hở các cụ?

Diep1979

Xe container

danleduc

Xe điện
Hiện tại em thấy chi phí ép biển cũng tăng cao quá! 500 cả trước sau, xịn thì 950k cả trước sau! Hồi trước thì anh em phàn nàn không ép biển được 2 ba bữa, rửa xe cao phu cao cáp trôi hết số! trông lem nhem!

sao bọn tây lông, rồi đubai toàn siêu xe mà bọn đấy không ép biển nhể, em thấy hôm nay có cái xe ngoại giao vặn đúng hai conn ốc, nhìn cũng đẹp mà nhẹ nhàng,

ưu điểm của không ép biển, biển giờ định danh, đổi xe là đổi biển, bán xe thu hồi biển, mất 50k bóc mica ra CSGT mới nhận, chứ chứ để ép k nhận!
chi phí đổi biển lỗi 150k, không thì mang ra phục hồi lại cũng rẻ, anh em ngoài vẫn sơn và phục hồi!, mà dễ bắt, khoản này là ổn nhất khoan đúng hai cái lỗ trùng với vị trí bắt biển là siết, biển nhẹ nhàng, ép vào nặng phết, ngoài ra, hầu như không bao giờ bị rơi biển, cụ nào mua ốc lục giác bắt thì khả năng mất cũng rất thấp, em thấy để biển nguyên bản nhìn đẹp hơn, còn thời gian thì rõ ràng sẽ xuống màu hơn là không ép! cái này có thể dán linon ở hàng xe máy được để chống phai màu sơn!

ép biển, ngoài cái ưu điểm là bảo quản biển không bị nắng mưa, phai màu, ngoài ra chả đc cái gì, nhìn cứ bóng bóng, nặng nề cái xe, biển xe trước lại nhô thêm 1-2cm! trông không gọn! tốn xiền và tốn thời gian!
Cá nhân em thấy việc ép biển số xe nó vô nghĩa và không cần thiết.

Như do xu thế, thấy ai cũng tặc lưỡi làm....nên thôi em cũng làm cho xong chuyện.

Em đi bên trời Tây, Mỹ....bọn nó không có tục ép biển số xe như nhà mình.