[Funland] Ép biển số nên hay không?

incvn

Xe tải
Hiện tại em thấy chi phí ép biển cũng tăng cao quá! 500 cả trước sau, xịn thì 950k cả trước sau! Hồi trước thì anh em phàn nàn không ép biển được 2 ba bữa, rửa xe cao phu cao cáp trôi hết số! trông lem nhem!

sao bọn tây lông, rồi đubai toàn siêu xe mà bọn đấy không ép biển nhể, em thấy hôm nay có cái xe ngoại giao vặn đúng hai conn ốc, nhìn cũng đẹp mà nhẹ nhàng,

ưu điểm của không ép biển, biển giờ định danh, đổi xe là đổi biển, bán xe thu hồi biển, mất 50k bóc mica ra CSGT mới nhận, chứ chứ để ép k nhận!
chi phí đổi biển lỗi 150k, không thì mang ra phục hồi lại cũng rẻ, anh em ngoài vẫn sơn và phục hồi!, mà dễ bắt, khoản này là ổn nhất khoan đúng hai cái lỗ trùng với vị trí bắt biển là siết, biển nhẹ nhàng, ép vào nặng phết, ngoài ra, hầu như không bao giờ bị rơi biển, cụ nào mua ốc lục giác bắt thì khả năng mất cũng rất thấp, em thấy để biển nguyên bản nhìn đẹp hơn, còn thời gian thì rõ ràng sẽ xuống màu hơn là không ép! cái này có thể dán linon ở hàng xe máy được để chống phai màu sơn!

ép biển, ngoài cái ưu điểm là bảo quản biển không bị nắng mưa, phai màu, ngoài ra chả đc cái gì, nhìn cứ bóng bóng, nặng nề cái xe, biển xe trước lại nhô thêm 1-2cm! trông không gọn! tốn xiền và tốn thời gian!

Em theo chủ nghĩa chơi trần, từ điện thoại đến vợ, nên cái gì liên quan đến bao bọc là em không thích :))

incvn

Xe tải
Em theo chủ nghĩa chơi trần, từ điện thoại đến vợ, nên cái gì liên quan đến bao bọc là em không thích :))
chuẩn đới ! nhiều cụ còn dán linon trong toàn xe, em xe máy bỏ dán linon lâu rồi, điện thoại cũng quẳng ốp rồi, tiết kiệm 1 mớ!

chuẩn đới ! nhiều cụ còn dán linon trong toàn xe, em xe máy bỏ dán linon lâu rồi, điện thoại cũng quẳng ốp rồi, tiết kiệm 1 mớ!
Nhiều cụ hay bọc trần các kiểu cho mới, sau này bán lại cho được giá.
Em là bóc hết. Mục đích mua phục vụ cho mình, chứ có phải để bán đâu mà tính xa.
Còn xe máy, vợ em cứ thích dùng cái khung viền nhôm mà xe Lead hay ốp ấy, em cũng tháo ra hết, nhìn gọn xe hẳn.

incvn

Xe tải
Em là bóc hết. Mục đích mua phục vụ cho mình, chứ có phải để bán đâu mà tính xa.
Còn xe máy, vợ em cứ thích dùng cái khung viền nhôm mà xe Lead hay ốp ấy, em cũng tháo ra hết, nhìn gọn xe hẳn.
quả khung viền đúng là kềnh càng, em k hiểu tại sao ai sáng chế ra nó thế!

incvn

Xe tải
cụ cứ mạnh dạn tháo biển ép ra đi, em thấy nhìn ổn hơn hẳn đây, đỡ bóng, còn sợ nó phai màu thì ra dán đề can nhám vào là ok !

thuyphongthanh

Xe lăn
Xe em biển trần 14 năm rồi nhưng vẫn rỗ ràng từng nét.

yinglinhn

Xe tải
Xe em chả ép gì, cũng chẳng khoan lỗ bắt, để nguyên thế dán băng keo phía sau dán lên xe

vanhai493

Xe điện
Phí tiền k nên nha cụ
E vẫn đi xe từ 2005 có ép gì đâu
À e đi xe máy nhé
E ko có oto :D

incvn

Xe tải
tính ra 1 năm phải đến 1tr cá xe ép biển, đôi đi đổi lại, đăng ký mới ! cứ thế mà nhân với bèo 400k trung bình cả cao cấp thấp cấp nó là 400 tỷ đấy các cụ ạ! riêng nghề ép biển số thế mà cũng doanh thu cao thật tính ra lx600 tầm 8 tỷ thì cũng phải 40 con!

nhanchauchau

Xe tăng
Hiện tại em thấy chi phí ép biển cũng tăng cao quá! 500 cả trước sau, xịn thì 950k cả trước sau! Hồi trước thì anh em phàn nàn không ép biển được 2 ba bữa, rửa xe cao phu cao cáp trôi hết số! trông lem nhem!

sao bọn tây lông, rồi đubai toàn siêu xe mà bọn đấy không ép biển nhể, em thấy hôm nay có cái xe ngoại giao vặn đúng hai conn ốc, nhìn cũng đẹp mà nhẹ nhàng,

ưu điểm của không ép biển, biển giờ định danh, đổi xe là đổi biển, bán xe thu hồi biển, mất 50k bóc mica ra CSGT mới nhận, chứ chứ để ép k nhận!
chi phí đổi biển lỗi 150k, không thì mang ra phục hồi lại cũng rẻ, anh em ngoài vẫn sơn và phục hồi!, mà dễ bắt, khoản này là ổn nhất khoan đúng hai cái lỗ trùng với vị trí bắt biển là siết, biển nhẹ nhàng, ép vào nặng phết, ngoài ra, hầu như không bao giờ bị rơi biển, cụ nào mua ốc lục giác bắt thì khả năng mất cũng rất thấp, em thấy để biển nguyên bản nhìn đẹp hơn, còn thời gian thì rõ ràng sẽ xuống màu hơn là không ép! cái này có thể dán linon ở hàng xe máy được để chống phai màu sơn!

ép biển, ngoài cái ưu điểm là bảo quản biển không bị nắng mưa, phai màu, ngoài ra chả đc cái gì, nhìn cứ bóng bóng, nặng nề cái xe, biển xe trước lại nhô thêm 1-2cm! trông không gọn! tốn xiền và tốn thời gian!
Khiếp, ép gì mà đắt thế.
Em đkí xe 2020, 150k/biển, mấy ông ép biển cũng làm luôn việc cà số khung cho mấy anh CA đkí.

đánh võng

Xe tải
Vấn đề là do chất lượng biển thôi. Ngày trước em cũng chủ nghĩa biển trần, nhưng từ ngày có lớp phản quang vân cá chống làm giả (thấy bảo vậy) thì biển rất dễ bay lớp này và cả số. Em đã bị te tua 1 biển và rất bất tiện trong sử dụng (ra vào các khu đô thị hiện đại camera ko nhận dạng biển số xe, thậm chí đi qua ngã tư vọng Công An còn ngoắc vào kiểm tra biển, và bảo là ko rõ số thì phải đi xin cấp lại đi). Đi xin cấp lại thì lại mất 150k xiền và thời gian đi lại, và thêm các phiền toái như ở trên nên thôi lại phải đi ép dùng cho nó yên tâm, bẩn biếc gì cầm cái giẻ lau ghạt phát là lại sạch sẽ số má rõ ràng ko vi phạm luật. Các cụ đừng mất xiền đi khôi phục biển nhé, vì chả có chỗ làm biển nào làm lại đc đúng cái phản quang đấy đâu, lớ ngớ lại thành biển giả mệt người.
Các nước phát triển ko có món ép này, theo em biết vì cơ quan thẩm quyền họ chỉ cấp số biển, còn dân có thể ra các cơ sở được cấp phép để làm biển theo ý thích (rẻ thì nhựa mica trắng nền đen, đắt tiền thì trong suốt led lủng, thậm chí pha lê cũng đc, miễn là đúng số được cấp và làm ở cơ sở đc cấp phép). Cơ chế phạt của họ nếu lắp biển không đúng rất nặng, và hệ thống điện tử hóa nhiều nên ít tình trạng biển giả. Còn VN mình thì biển số đang do nhà nước cấp để hạn chế tình trạng đeo biển giả, không có bảo hành, mà chất lượng như vậy nên ta phải tự tìm cách khách phục thôi.

Diep1979

Xe điện
Chơi trần là nguy hiểm lắm cụ nhé
Tốn tiền đi chơi lại tiếc cái bao là sao ^^

đánh võng

Xe tải
bay biển đó cụ, dán băng keo em sợ bay nhanh!
Cụ dán băng keo không sợ nó bong ạ 8-}
Băng keo bây giờ có lại siêu dính, dán biển vào khéo còn chắc hơn bắt vít. Dựt ra khéo cong biển luôn ý các cụ ạ :)))) Muốn bóc biển phải có cước hoặc chỉ nha khoa luồn kéo để cắt băng keo. Em cũng thấy nhiều xe làm kiểu này rồi

bigman95

Xe điện

. Không ép nhé Cụ. bề mặt biển giờ nó không lởm như trước , tiêu chuẩn rõ ràng rồi.
. Thêm cái vỏ bọc biển nặng hơn so với thiết kế của nơi bắt biển.
. Cứ bắt ốc cho em, đảm bảo xe hết hạn biển chưa hỏng.