[Thảo luận] Emv suýt phải trả giá vì bác Taxi ngủ gật

MERC280

Xe đạp
Ngày 23/8/2008, em đi từ nhà lên sân bay Nội Bài để đi TP HCM, chuyến bay lúc 6h-6h30 sáng gì đó nên em phải đi từ 4h30'. Em gọi xe Airport Taxi đến đón cho tiện, xe Deawoo Lanos thì phải. Hôm đó em vào tham gia buổi ký kết một hợp đồng quan trọng nên ăn mặc rất bảnh, suit va cravat đàng hoàng nhé.
Đi trên đường, em thèm thuốc quá mở cửa kính hút điều thuốc, bác tài (thằng cu tài mới đúng vì nó còn nhỏ tuổi hơn em) cũng xin một điếu. Hút xong thì mình tranh thủ chợp mặt một lát, kệ cho thằng tài nó lái. Đi đến đoạn gần soát vé, cách khoàng vài trăm mét thôi, bỗng dừng ... uỳnh ... uỳnh ... uỳnh ... em bật như con tôm về đằng trước ... mặt và ngực đập thằng vào sau ghế lái.... biết là bị tai nạn rồi. Chiếc xe dừng lại nhưng cứ tròng trành. Em sợ xe lộn xuống ruộng vội mở cửa sau nhưng ko mở được. Bỗng dưng nhìn thấy cửa kính xe bị kéo xuống từ hồi nào (do em hút thuốc) thò cổ ra thấy một thanh sắt (của cái dải phân cách màu trắng -đỏ) xiên dọc suốt thân xe, em liên chui ra bên ngoài bằng đường cửa sổ hehe... Nhìn vào xe, thấy thật thê lương: Chiếc xe sau khi húc đổ ba cọc bê tông và làm gãy bốn thanh sắt của dải phân cách xe cơ giới - xe đạp nằm dúm dó bên vệ đường, chông chênh có vẻ muốn lăn xuống ruộng (cách mặt đường khoảng 3-4m), đầu xe và hai thân xe nát bét, nhàu nhĩ, tay nắm cửa thấy lòng thòng dây điện..
Lúc đó em chăng nghĩ đến sợ bác bác ạ, chỉ sợ lỡ chuyến bay. Em bảo: chú mày muốn giết anh à. Nó run như cầy sấy, bảo: Em ngủ gật... Thôi đúng là em :77: các bố lái Taxi.
Em hỏi nó thế giờ anh lên sân bay thế nào? Nó bảo sẽ đón taxi khác cho em. Rồi nó đón cho em chiếc taxi đang chở khách lên Nội Bài.
Em thấy thương thằng cu lái taxi, cho nó 230k bảo là đi sửa xe đi (trong khi em thuê xe nó có 180k và về nguyên tắc nó em ko phải trả tiền, vì nó gây tai nạn và ko hoàn thành công việc, còn em ko kiện hãng là may cho nó). Rồi em lên chiếc taxi kia phượt tiếp đến nội bài, mất thêm 50k, check in on time. Em vào trong đó làm việc bình thường ko ai biết gì.
Mấy hôm sau lại lên Nội Bài, thấy các bác quản lý đoạn đường đó đã cho thay mấy cột bê tông và thanh chắn mới toanh.
Kết quả:
xe oto: có 1 chiếc ô tô bị hỏng nặng, biến dạng hoàn toàn
người: có một bên chân bị đau, ngực hơi tức, quần áo lành lặn, đồ đạc máy tính còn nguyên.:41:
Công việc: vẫn thành công tốt đẹp, tối hôm đó em lại phượt ra hà Nôi ngay.(b) :41: (b)
Đáng tiếc lúc đó ko có tâm trạng để chụp mấy cải ảnh làm kỷ niệm.

Bác nói thế nào ấy chứ, biến dạng hoàn toàn mà bác ngồi đây khua môi múa mép được em cũng lạy bác :77::77::77:
P/S: Mà đã 'biến dạng hoàn toàn' thì thôi 'hỏng nặng' chứ

vihali

Xe container
trong khi em thuê xe nó có 180k và về nguyên tắc nó em ko phải trả tiền, vì nó gây tai nạn và ko hoàn thành công việc, còn em ko kiện hãng là may cho nó).
Nuật xư có khác nhể? Chúc mừng cụ tai qua nạn khỏi chứ cái ống kia nó đi đúng hướng như Final Destination thì thế giới có lẽ thanh bình hơn vì ...bớt đi được 1 LS :21::21::21:

mê utu

Xe tải
Ngày 23/8/2008, em đi từ nhà lên sân bay Nội Bài để đi TP HCM, chuyến bay lúc 6h-6h30 sáng gì đó nên em phải đi từ 4h30'. Em gọi xe Airport Taxi đến đón cho tiện, xe Deawoo Lanos thì phải. Hôm đó em vào tham gia buổi ký kết một hợp đồng quan trọng nên ăn mặc rất bảnh, suit va cravat đàng hoàng nhé.
Đi trên đường, em thèm thuốc quá mở cửa kính hút điều thuốc, bác tài (thằng cu tài mới đúng vì nó còn nhỏ tuổi hơn em) cũng xin một điếu. Hút xong thì mình tranh thủ chợp mặt một lát, kệ cho thằng tài nó lái. Đi đến đoạn gần soát vé, cách khoàng vài trăm mét thôi, bỗng dừng ... uỳnh ... uỳnh ... uỳnh ... em bật như con tôm về đằng trước ... mặt và ngực đập thằng vào sau ghế lái.... biết là bị tai nạn rồi. Chiếc xe dừng lại nhưng cứ tròng trành. Em sợ xe lộn xuống ruộng vội mở cửa sau nhưng ko mở được. Bỗng dưng nhìn thấy cửa kính xe bị kéo xuống từ hồi nào (do em hút thuốc) thò cổ ra thấy một thanh sắt (của cái dải phân cách màu trắng -đỏ) xiên dọc suốt thân xe, em liên chui ra bên ngoài bằng đường cửa sổ hehe... Nhìn vào xe, thấy thật thê lương: Chiếc xe sau khi húc đổ ba cọc bê tông và làm gãy bốn thanh sắt của dải phân cách xe cơ giới - xe đạp nằm dúm dó bên vệ đường, chông chênh có vẻ muốn lăn xuống ruộng (cách mặt đường khoảng 3-4m), đầu xe và hai thân xe nát bét, nhàu nhĩ, tay nắm cửa thấy lòng thòng dây điện..
Lúc đó em chăng nghĩ đến sợ bác bác ạ, chỉ sợ lỡ chuyến bay. Em bảo: chú mày muốn giết anh à. Nó run như cầy sấy, bảo: Em ngủ gật... Thôi đúng là em :77: các bố lái Taxi.
Em hỏi nó thế giờ anh lên sân bay thế nào? Nó bảo sẽ đón taxi khác cho em. Rồi nó đón cho em chiếc taxi đang chở khách lên Nội Bài.
Em thấy thương thằng cu lái taxi, cho nó 230k bảo là đi sửa xe đi (trong khi em thuê xe nó có 180k và về nguyên tắc nó em ko phải trả tiền, vì nó gây tai nạn và ko hoàn thành công việc, còn em ko kiện hãng là may cho nó). Rồi em lên chiếc taxi kia phượt tiếp đến nội bài, mất thêm 50k, check in on time. Em vào trong đó làm việc bình thường ko ai biết gì.
Mấy hôm sau lại lên Nội Bài, thấy các bác quản lý đoạn đường đó đã cho thay mấy cột bê tông và thanh chắn mới toanh.
Kết quả:
người: có một bên chân bị đau, ngực hơi tức, quần áo lành lặn, đồ đạc máy tính còn nguyên.:41:
Công việc: vẫn thành công tốt đẹp, tối hôm đó em lại phượt ra hà Nôi ngay.(b) :41: (b)
Đáng tiếc lúc đó ko có tâm trạng để chụp mấy cải ảnh làm kỷ niệm.
Mục : "chuyện bây giờ mới kể" để câu vote chăng.
Đường Nội Bài năm đó cao nhỉ 3-4m chắc bằng nhẩy từ tầng 2 xuống rồi, Bác may thật.

Tý chết, xe nát bét nhè mà Bác định dở nguyên tắc ko phải trả tiền thì cũng ko hợp tình lắm, nhưng dù sao Bác cũng cho người ta tận 230k đi sửa xe (ăn mặc sang trọng, đi làm ăn lớn phải vậy chứ :^) )

Rút kinh nghiệm qua vụ này là lên xe ko hút thuốc, không ngủ gật và nhớ mang tiền lẻ :21:

mercurate

Xe tăng
Lại một cụ ngồi trên xe mà không cài dây an toàn.:6::6::6:. Trường hợp này cho thấy dây an toàn không bao giờ thừa, dù là lái xe, ngồi trên taxi hay cả trên xe khách

mobifone0906

Xe tải
Em thì tuyền Việt Thanh. Ít khi đi Airport hoặc Nội Bài.

Mà bác gặp may nhỉ.

supra

Xe container
kinh nhể, như vậy là cụ vẫn may mắn chán:69::69::69:

ivannnn

Xe tải
Em cũng phải đi Nội Bài hơi bị nhiều, lần nào em cũng ngồi ghế sau và cài dây an toàn rồi mới ngủ.:69:

Đậu đại ka

Xe buýt
Để em nhớ lại từ bé đến giờ em chết hụt mấy lần em ngồi kể lại cho các cụ nghe nhá. Tiếc rằng lâu quá rồi nên hồi đấy em chưa có tinh thần chuẩn bị để cờ hụp :69:

polizia

Xe container
Em đi xe Taxi có thấy dây an toàn đâu mà thắt, hãng nó cắt hết mà.
Lần em đi từ Nội Bài về nhà bằng taxi airport cũng hãi, chú tài vỉa như gì em ngồi trong xe mà phát sợ.

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Em cũng dính một quả bên Melburne, 5h sáng, thằng lái xe nó vừa đi vừa gật, mắt nó lờ đờ như phê thuốc, có lúc nhắm lại, mà nó đóng toàn một lít :'(, em phải bảo nó dừng lại một lúc và ngồi lên trên đầu buôn chuyện, may không sao, nhớ mãi :77:

danin4um

Xe hơi
nói chung bác có vẻ nguyên tắc quá. Ng ta như thế mà bác cứ nghĩ đến luật nọ luật kia để mang lợi ích cho mình. Thảo nào bào bác thì dài mà mã lực vẫn số N

vietran

Xe ba gác
Chả thấy cụ nói gì đến việc tài xế taxi có bị gì không, bác ngồi sau còn đau chân tức ngực thì tài xế cũng phải đau vài chỗ. Cũng vì mưu sinh vất vả mà giấc ngủ không tròn thôi:^)

xherox

Xe điện
Chú tài taxi chắc là cài seat belt rồi nên em nghĩ cũng ko làm sao thì mới có thể đón được taxi khác cho cụ chủ thớt.Đúng là cũng thương chú tài,chắc mải mê kiếm tiền quá nên ngủ ko đủ giấc ,em cổ vũ hành động fair play của cụ chủ thớt ,uống với em nào (b)

Coltplus2008

Xe điện
Tài xế taxi giờ toàn được giao xe liền 24 tiếng nên phải chạy cố cả đêm để tranh thủ, do đó thiếu ngủ là chắc chắn. Ngày nghỉ lại tranh thủ chắn, phỏm....thế là dễ đi thôi...:102::102:

thichchoi

Xe buýt
đến hơn 1 năm (08/2008) bác mới kể lại cơ à, thời gian suy ngẫm lâu nhỉ

badpeach

Xe hơi
nói chung bác có vẻ nguyên tắc quá. Ng ta như thế mà bác cứ nghĩ đến luật nọ luật kia để mang lợi ích cho mình. Thảo nào bào bác thì dài mà mã lực vẫn số N
Nếu bác chủ thớt bị làm sao thì các bác có thấy khổ thân chú lái taxi ko ạ? Đã đành là giải quyết chuyện gì cũng phải hợp lý hợp tình nhưng nhiều bác chú ý đến cái tình quá mà quên hoàn toàn cái lý luôn. Nhớ có lần em đi 2 bánh bị một chú xe ôm đi ngược chiều tông thẳng vào, vỡ yếm xe, xước chân tay, thế mà chú xe ôm còn ngoạc mồm ra bảo: "Nhìn tao đi ngược chiều thì mày phải tránh chứ, chẳng nhẽ tao đi ngược chiều mày đâm tao chết, tao cũng phải chịu à." :77:
Các bác suy nghĩ duy tình quá em cũng chiệu thôi.