Emeralda resort - New Year

coolpix8700

Xe ngựa
Cảm ơn bác chủ thớt vì 30 này em cũng có 1 cái hội thảo ở đấy!
Mọi người sẽ đi từ sớm qua Bái Đính, Tràng An rồi chiều mới về đấy, nhưng chắc em trưa mới ở nhà đi. Xem trên bản đồ thì theo đường cao tốc mới rẽ vào Phủ Lý men theo đường 1 cũ có vẻ gần hơn các bác thấy em nên chọn đường nào, hay hết cao tốc mới đến Ninh Bình vòng lại?

Fantasea

Xe hơi
Nếu cty bác đi Tràng An, Bái Đính rồi mới quay về Emeralda thì tốt nhất nên đi đường cao tốc mới Cầu Giẽ, qua Ninh Bình rồi đi Tràng An luôn. Như thế sẽ tiện đường, nhanh và đỡ mệt hơn nhiều. Nếu rẽ qua Phủ Lý đi đường 1 cũ mất gần 40km (em ko nhớ chính xác ) đường đang sửa, vừa xấu, bụi và xóc, xe tải và xe khách đông vì phần lớn các loại xe to vẫn đi đường cũ để tránh phí.

Nhà bác ko đi Tràng An, Bái Đính thì vẫn nên đi đường mới cho sướng nhé. Bác cũng nên đi sớm, có thêm thời gian chơi và nghỉ ngơi. Thường các khách sạn qui định 14.00 chiều mới nhận phòng, nhưng nếu bác đến sớm hơn mà có phòng trống là họ vẫn cho nhận phòng trước mà ko mất thêm phí đâu. Thường bên em vẫn xin cho khách ở Emeralda nhận phòng sớm vào tầm 9h-10h sáng mà vẫn được (tất nhiên ko phải dịp Lễ Tết hay cuối tuần). Chúc bác đi chơi vui vẻ ^^

Cảm ơn bác chủ thớt vì 30 này em cũng có 1 cái hội thảo ở đấy!
Mọi người sẽ đi từ sớm qua Bái Đính, Tràng An rồi chiều mới về đấy, nhưng chắc em trưa mới ở nhà đi. Xem trên bản đồ thì theo đường cao tốc mới rẽ vào Phủ Lý men theo đường 1 cũ có vẻ gần hơn các bác thấy em nên chọn đường nào, hay hết cao tốc mới đến Ninh Bình vòng lại?

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Cảm ơn bác, chắc em sẽ theo lời khuyên của bác theo đường mới!
Hôm nay em đi Eureuka Linh Trường không thích đi qua cầu phao vì nhìn trên bản đồ cứ theo đường 1 đỡ vòng hơn, nhưng công nhận đường xấu thật. Không biết việc mở đường bao giờ mới xong nữa!

scud122

Xe tăng
nhà e cũng có vuocher 3 ngày 2 đêm ở emeralda NB này mà k biết có nên đi k? thấy cụ chủ mô tả thì cũng chẳng phải là đẹp mà giá cả ăn uóng ở đây đúng là trên trời nhể

coolpix8700

Xe ngựa
Em đã nhận phòng. Nói chung thì phòng cũng được, rộng rãi, cả phòng toilette cũng rất rộng, tường kinh trong vắt thông luôn với phòng ngu. Trang thết bị tơơng đối tốt. Tọa lạc trên khu đất rất rộng. Tuy vậy em cũng thấy có cái gì không hợp lý lắm. Tổ chức theo dạng làng quê (tên các khu là Thôn), nhà lợp ngói, có rào vườn... Đi lại phải chờ xe shuttle.
Đường vào dù em đã xem trước như cả Vietmap và Vietbando đều chưa hiện cho nên em rẽ trước 1 đường vào phải hỏi mấy cậu chăn trâu ở trên đe sông HL!

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
Em đã nhận phòng. Nói chung thì phòng cũng được, rộng rãi, cả phòng toilette cũng rất rộng, tường kinh trong vắt thông luôn với phòng ngu. Trang thết bị tơơng đối tốt. Tọa lạc trên khu đất rất rộng. Tuy vậy em cũng thấy có cái gì không hợp lý lắm. Tổ chức theo dạng làng quê (tên các khu là Thôn), nhà lợp ngói, có rào vườn... Đi lại phải chờ xe shuttle.
Đường vào dù em đã xem trước như cả Vietmap và Vietbando đều chưa hiện cho nên em rẽ trước 1 đường vào phải hỏi mấy cậu chăn trâu ở trên đe sông HL!
Thực ra bên Six SEnces luôn hứong về kiến trúc truyền thôgns bản địa và Emeralda Ninh Bình đựoc theies kết theo kiểu nhà truyền thống thôn quê miền Bắc bắc bộ kụ ạ. Chính vì thế mà họ chia thành từng khu vựac thôn xóm. Nếu nhà kụ lên sớm thì nhớ chọn xóm 1 xóm 2 xóm 3 là những xóm mà gần nhà ăn nhất và có bể bơi riêng trong từng khu. Em vẫn vote cho kiến trúc của Emeralda Ninh Bình, nhất là buổi tối thì vợ chồng em tắt hết điều hòa đi rồi ra ngoài hiên pha trà ngắm trăng và nghe dế kêu thú vị lắm. Đồng thời để cho lũ trẻ con nhà em còn biết thế nào là khi quê không có điện.

Em cũng vote cho Emeralda ở khoản rất tinh tế khi đêmt hì tắt hết đèn điện (bên ngoài khu) và chỉ có những bóng đèn soi rọi bước chân. Như thế thì mới nhìn đựoc toàn bộ cảnh trăng sao ở vùng quê và hòa quện vào tiếng dế kêu hay cảnh sắc nông thôn Bắc Bộ. Bác nhớ thuê mấy cái xe đạp chạy lòng vòng nhé.

coolpix8700

Xe ngựa
cảm ơn bác giới thiệu, tối nay galladiner thì không biết có phải vô tình hay không mà em cũng trúng một cai máy ảnh khi họ bốc thăm "ngẫu nhiên:"!

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
cảm ơn bác giới thiệu, tối nay galladiner thì không biết có phải vô tình hay không mà em cũng trúng một cai máy ảnh khi họ bốc thăm "ngẫu nhiên:"!
chúc mừng kụ đã may mắn khi đến emeralda nhé. Thực ra thì khi nghe gala tiền có vẻ cao nhưng thấy mọi người cũng bảo là chất lượng phết. Đáng đồng tièn bát gạo. Mai bác tranh thủ qua kênh gà đối diện đấy rẽ trái 2km xem luôn nhé. Trong đó có nhà hàng ăn trưa khá ổn. Món sáng thì nhớ đi sớm không thì hết ghế vì mấy ngày này xếp hàng đông lắm ạ.

coolpix8700

Xe ngựa
Lúc vào em cũng đi qua chỗ ấy.
Ăn uống thì có 1 cty tổ chức sự kiện họ lo cho hết rồi. Tụi em toàn ăn ở nhà ăn của Resort, mấy hôm trước lễ chỉ thấy 1 hay 2 nhóm khách hàng, còn lại toàn quân tham gia hội thảo. Đi dọc bờ đê ở phía bên kia đường em cũng thấy phong cảnh rất đẹp, lại gặp được mấy hôm có trăng nữa!

Đinh La Son

Xe hơi
Em cuối tuần này cũng sẽ đi Emeralda resort cùng cơ quan.
Các cụ cho em hỏi:
1. Đường đi đến khu resort này (em đi theo đường Cầu Giẽ - Ninh Bình) ?
2. Quán ăn nhậu liên hoan hợp lý tối thứ 7 gần khu này ? (ưu tiên thịt dê Ninh Bình)

Tks các cụ !

otocat

Xe đạp
Em đang ở Emeralda. Các bác cho em hỏi từ đây về Hà Nội thì làm thế nào để đi vào đường cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ vậy?

phongduy

Xe hơi
Em đang ở Emeralda. Các bác cho em hỏi từ đây về Hà Nội thì làm thế nào để đi vào đường cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ vậy?
cụ đi ra QL1, đi về hướng TP NB, đến chỗ rẽ sang Nam Định thì cụ rẽ, đi theo QL 10 khoảng 3km là đến

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Đường 1A cũng ngon rồi mà kụ chỉ có vài đoạn bắn 50km thôi,

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Phong cách cổ kính lại đẹp của resort này em rất thích, có khi về đó nghiên cứu lấy cái mẫu về quê làm một cái để nghỉ cuối tuần rất hay

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Phong cách cổ kính lại đẹp của resort này em rất thích, có khi về đó nghiên cứu lấy cái mẫu về quê làm một cái để nghỉ cuối tuần rất hay
Đúng đới kụ, hồi ở đó iem cũng chụp khối ảnh và cũng có ý tưởng như kụ.

Sunni_Mit_pro13

Xe hơi
thấy các cụ nói em cũng thèm quá thang sau em cũng đi cái xem sao?

Heoxinh_90

Xe buýt
Website
dacsancakho365.com

DTK65

Xe tăng
Em oánh dấu bài này để khi nào rảnh đi chơi cái!

Nam Abusi

Xe hơi
Hihi em cũng đánh dấu:))