Em xin ý kiến cải thiện âm thanh trên xe Forte!

kukon

Xe tăng
Ơ cụ vẫn chưa lắp loa à , theo em cụ làm Con Amp Alpine PDX5 + 1 cặp 165KR + 1 cặp 165V30+1 Sub 33 thỉ ổn luôn . Ko tin hỏi cụ Khôi mà xem hehe . Cụ tự kỉ nhiều quá độ máu nó giảm thì chán .

duylinh.vn

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Các cụ chém kinh hồn, thảo nào gió to quá :))

Nhà Pò Béo nói chung là cần ngon bổ rẻ, tuy nhiên em khuyên thật là nên cân nhắc 2 hướng sau nhé:

- Nếu giữ nguyên đầu CD theo xe thì chỉ nên thay 02 cặp loa cánh và thêm subwoofer nếu cần. Vì nếu không thay đầu CD mà lại lắp amplifier thì bắt buộc phải dùng Line Out Convert để lấy tín hiệu cấp cho amplifier, cái đầu CD của Forte/Cerato cho tín hiệu sau khi convert cực kỳ chuối :((

- Nếu muốn lắp amplifier thì nên thay cái đầu CD theo xe bằng đầu CD hay DVD khác để có tín hiệu âm thanh ra tốt hơn. Tất nhiên chất lượng âm thanh của cả hệ thống cũng sẽ tốt hơn nhiều.

hardmen

Xe máy
Cụ chủ thớt nên cân nhắc thêm 1 điều: sau khi độ âm thanh các cánh cửa của cụ sẽ bị tháo ra và lắp lại, nếu không cẩn thận sẽ bị gẫy lẫy, đi một thời gian sẽ bị tiếng rung rất khó chịu mặc dù loa mới nghe nhạc hay hơn nhưng chưa chắc đã dám bật to.

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Cụ chủ thớt nên cân nhắc thêm 1 điều: sau khi độ âm thanh các cánh cửa của cụ sẽ bị tháo ra và lắp lại, nếu không cẩn thận sẽ bị gẫy lẫy, đi một thời gian sẽ bị tiếng rung rất khó chịu mặc dù loa mới nghe nhạc hay hơn nhưng chưa chắc đã dám bật to.
Cánh cửa không phải là lẫy cứng đâu cụ ạ mà là các nút nhựa, cái này bán đầy cụ ạ. Tháo cánh cử chỉ cẩn thận lúc cạy cái nhựa bịt vít của chỗ tay mở trong thôi. Thợ đoản làm toàn xước cụ ạ. Cẩn thận bảo thằng thợ nó dán cái băng nilong vào đầu tuốc nô vít rồi hãng cạy cụ ạ.
Kinh nghiệm cháu tháo cửa Forte 20 lần nên rút ra kết luận vậy cụ ạ.

Em nghĩ bác thay con đầu CD theo xe bằng 1 con đầu DVD ngon ngon tầm FlyAudio hay Pioneer + sub Alpine vẫn giữ đc bộ 6 loa của bác

kukon

Xe tăng
Ơ cụ vẫn chưa lắp loa à , theo em cụ làm Con Amp Alpine PDX5 + 1 cặp 165KR + 1 cặp 165V30+1 Sub 33 thỉ ổn luôn . Ko tin hỏi cụ Khôi mà xem hehe . Cụ tự kỉ nhiều quá độ máu nó giảm thì chán .
Cấu hình này chưa đủ cụ làm thêm con CD Alpine 9887 nữa đi

tiensydien

Xe buýt
NỘI THẤT Ô TÔ TÂN HỘI.số6 cầu dậu linh đàm. 094511
Bẩn các cụ thấy các cụ bàn về âm thanh trên xe hơi. em cũng hóng chút .
và ngày trước em đã đi làm và học nghề về làm âm thanh trên xe hơi.
khi học sư phụ nói với em là khi nào nghe đươc xuyên âm thì thi đó thành nghề.
em tuổi nhỏ cũng chẳng quan tâm nhiều.
em nghe mãi mà chẳng thấy gì .bây giờ nghĩ lai sao mà ̣
em kể chuyên em ngày sưa thôi các cụ đừng để ý em nhé. Hiiii.