Em xin ý kiến C300 AMG

Bujino

Xe đạp
Chào các cụ, em là mem mới, tình hình là nhà em đang có ý định đặt mua chiếc C300 AMG mới, nhưng em cứ lăn tăn vụ bảo dưỡng và độ bền của xe các cụ ạ.
Em muốn hỏi các cụ trong này có ai từng sử dụng qua dòng C cho em được biết xe mình có hay bị hỏng vặt ko, bảo dưỡng có tốn kém không, tiền phụ tùng thay thế có đắt ko, nuôi em nó 1 năm chi phí dành cho bảo dưỡng thay thế định kỳ tốn kém bao nhiêu tạ thóc ạ hic hic.
Vì nhà em ở tỉnh lẻ cách Hà Nội 400km ko có đại lý của Mer nên cứ mỗi lần bảo dưỡng thì em cứ phải chạy xe ra Hà Nội để bảo dưỡng hay sao ạ, nếu vậy thì vất vả quá.
Vì là lần đầu có ý định mua xe sang nên em cũng có mấy điều thắc mắc và lo lắng mong các cụ đừng chê cười chỉ bảo giúp em để em có được sự lựa chọn tốt nhất, em xin cảm ơn gia đình OF mình nhiều :):)

qturang

Xe hơi
Chào các cụ, em là mem mới, tình hình là nhà em đang có ý định đặt mua chiếc C300 AMG mới, nhưng em cứ lăn tăn vụ bảo dưỡng và độ bền của xe các cụ ạ.
Em muốn hỏi các cụ trong này có ai từng sử dụng qua dòng C cho em được biết xe mình có hay bị hỏng vặt ko, bảo dưỡng có tốn kém không, tiền phụ tùng thay thế có đắt ko, nuôi em nó 1 năm chi phí dành cho bảo dưỡng thay thế định kỳ tốn kém bao nhiêu tạ thóc ạ hic hic.
Vì nhà em ở tỉnh lẻ cách Hà Nội 400km ko có đại lý của Mer nên cứ mỗi lần bảo dưỡng thì em cứ phải chạy xe ra Hà Nội để bảo dưỡng hay sao ạ, nếu vậy thì vất vả quá.
Vì là lần đầu có ý định mua xe sang nên em cũng có mấy điều thắc mắc và lo lắng mong các cụ đừng chê cười chỉ bảo giúp em để em có được sự lựa chọn tốt nhất, em xin cảm ơn gia đình OF mình nhiều :):)
5 năm đầu mỗi năm mất dưới 10 củ để thay thế mấy cái lọc các kiểu, năm thứ 6 đến thư 9 thì khoảng 20 củ thay thế, sau đó nó tăng lên tý chút ........, cụ có tiền mua C 300 AMG thì tính gì mấy thứ lặt vặt này, dòng C lành như cục đất

Mercedesquang

Xe tải
Website
xevietnam.net
Cụ cứ thoải mái đi , mua xe 3 năm đầu chắc chỉ phải đi thay dầu vài lần thôi , còn xe nào chẳng có lúc hỏng, về việc chi phí sửa chữa thì cụ đừng lăn tăn việc đắt hay rẻ vì tiền nào của nấy , rẻ thì cụ có đảm bảo được có chính hãng hay không, riêng dầu thay của hãng chất lương đã khác rồi ạ

trinhleminh

Xe tăng
Nói chung rất nên mua, phụ tùng C sẵn với giá cả cũng dễ chịu hơn các dòng E, S tuy nhiên cụ lưu ý C300 AMG mới xài bóng hơi đấy, cái này mới thực sự ghê răng nếu thay.:D

lai thue

Xe điện
Cách đây mấy hôm e lên Lào Cai, SaPa thấy Mẹc trên đó chạy đầy

Bujino

Xe đạp
Nói chung rất nên mua, phụ tùng C sẵn với giá cả cũng dễ chịu hơn các dòng E, S tuy nhiên cụ lưu ý C300 AMG mới xài bóng hơi đấy, cái này mới thực sự ghê răng nếu thay.:D
Cụ ơi giải ngố dùm em bóng hơi là sao ạ.

Bujino

Xe đạp
Nhờ các cụ tư vấn em có thêm động lực để rước em nó về nhà ạ, em chỉ phân vân tý xíu là bảo dưỡng định kỳ cứ phải ra hãng hay sao ạ, nhà em cách đại lý gần nhất của Mer 400km lận :-??

trinhleminh

Xe tăng
Cụ ơi giải ngố dùm em bóng hơi là sao ạ.
C300 đời mới thay vì giảm sóc bằng ống lò xo thì sẽ sử dụng giảm xóc bằng hệ thống treo khí nén có thể tăng giảm độ cao, hệ thống này đang áp dụng trên các xe Sclass cụ ơi, đi thì cực thích và êm ái, tuy nhiên nếu sử dụng ko đúng cách kiểu như đỗ bánh trên bánh dưới hay với đường xá còn kém như VN mình thì sẽ dễ bị hư nên nếu là em thì em chọn dòng C250 Ex mới cũng có thêm option nhưng giảm sóc lò xo đi cho lành :D

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
Cụ chủ ở Tỉnh nào ạ?
Một số tỉnh là thị trường trọng điểm của Mer năm nào bọn em cũng thay phiên định kỳ tới làm chương trình Service lưu động, kết hợp đi thử xe và trưng bày xe . Cụ có thể kết hợp thay dầu , bảo dưỡng và kiểm tra xe miễn phí cũng như sửa chữa những hạng mục cơ bản=>> sẽ tiết kiệm công sức đi xuống Ha Noi
Với dòng Mer thì chi phí sử dụng chắc chắn cao hơn Toy rồi, còn nếu cụ so dòng C với các dòng khác của Mer thì thật sự là C rất lành, chi phí sửa chữa cho xe mới trong 2 năm đầu gần như không có gì vì được bảo hành 2 năm không giới hạn km
Nếu cụ đi ít tầm 1 vạn /1 năm thì chỉ cần thay dầu và lọc ( mer trung bình 1 vạn km- tương đương 10000 km thay dầu và lọc một lần hết tầm 3-4 tr)
Tới 4-5 vạn sẽ làm bảo dưỡng lớn ( dầu số, dầu phanh, má phanh, .....) chắc làm hết cũng tầm 40 tr
Trong 5 năm đầu thì cũng chỉ loanh quanh thay các loại dầu và lọc
Với xe cũ , đi nhiều phát sinh hỏng nặng thì tìm bệnh viện tư cho hạt dẻ là ok thôi
Nói chung e thấy nếu thực sự đã đủ kinh tế và muốn lên Xe Đức thì cũng chấp nhận được các vấn đề trên cụ à
Chơi C lành lắm, cụ chăm xe kĩ chút thì tới lúc bán nó cũng không đòi viện phí nhiều đâu ạ
nếu cụ cần tư vấn thêm hoặc muốn đi thử xe thì cứ alo em :)

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Em thì em luôn ưu tiên mua xe nào mà đại lý ở cùng tp em ở. C300 thì ngon rồi, nhưng nếu đại lý ở xa thế thì buốt răng đấy cụ ạ. Đúng là 3 năm đầu chỉ thay dầu và mấy thứ vặt vãnh, nhưng đi 800km cả đi cả về để bảo dưỡng thì cũng mệt. Mà nếu xe có đụng chạm gì, hoặc có lỗi gì do nhà sản xuất thì cụ xác định sẽ cực kỳ mệt.
Xe mua để phục vụ mình cụ ạ. Chứ mua về mình phục vụ nó thì oải đấy. Em thấy cụ chọn hãng nào có đại lý trong bán kính 100km đổ lại là đẹp. Nhưng nếu chỗ cụ đại lý Merc mà còn ko có thì Audi với Bim chắc chắn cũng không, cụ phải bỏ mộng xe sang thôi vậy.

Với tầm tiền 1.7 tỏi của C300 cụ thử ngó sang Honda hay Ford hoặc Mazda xem, Làm con Accord hoặc Mazda 6 cũng ngon lắm, không thì đợi Ford ra Everest mới cũng đc.

Còn nếu cụ nhất quyết quất thì nên tham khảo xem gara ko chính hãng ở chỗ cụ họ làm Merc có tốt ko, nếu có gara ngon thì cụ cứ nhắm mắt đưa chân vậy.

Về vụ giảm sóc bóng khí thì nó rất cao cấp nhưng đến khi phải thay thì hình như 70-100 hay đắt hơn thì phải.

oto11phamhung

[Tịch thu bằng lái]
Meecdes - Benz thường xuyên có những chuơng trình bảo dưỡng lưu động tại các tỉnh nên các bác dùng Mer nên yên tâm về vấn đề bảo dưỡng nếu như cách xe HN
Cũng tiện đây em báo vơi các bác ở tỉnh Lào Cai: Mer An Du sẽ có chuơng trình bảo dưỡng vào cuối tháng này tại Lào Cao ạ

scb360

Xe tăng
Múc khẩn trương sao phải nghĩ. Mec bây giờ dùng ngon hơn nhiều lắm rồi. Chạy k phải nghĩ

nghiemkhai90

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
katavina.com
E đi lắp thảm cho nhiều cụ C300 AMG thấy các cụ chạy ầm ầm mà :D không thấy hỏng hóc mấy.