[Funland] Em xin tư vấn về nước hoa Nam ạ

tinhcuoi916

Xe tải
Ô, cụ dùng Motale cafe bao giờ chưa? Đừng có đọc mấy nhận xét bám mùi với toả mạnh. Em xịt như xịt phòng mà ăn thua gì đâu?

Nếu cụ chủ thớt không có tính thích là thích quá, mua phải mua ngay, thì ghé qua một cửa hàng có nhiều mẫu thử. Cứ thử thẳng trên da, mỗi cánh tay khoảng 3 mùi, tổng số khoảng 6 mùi. Để từ sáng tới tối xem độ bám, độ toả hương, và mùi đọng lại sau cùng trên cơ thể như thế nào. Hợp nhất thì mua. Kinh nghiệm mua nước hoa toàn mang tặng của em đấy ạ :D. Xịn xìn xin nhờ xách mà không hợp thì cũng chịu. Cứ phải thử tận nơi.

Có một cửa hàng trên phố Khâm Thiên hầu như có đủ mẫu thử, kể cả những chai khá đắt tiền (6-10tr/chai). Có thời gian thì nên thử ạ.
Dạ nhà này cháu đã blind buy đến 3 lọ ngoài cafe còn có leather và socola và cuối cùng ngậm ngùi nhận ra ko hợp nên với bản thân nên đành thanh lý hết, cụ xịt như xịt phòng mà ko thấy gì có lẽ cụ bị lờn mùi do cụ dùng 1 mùi quá lâu, hoặc da cụ ko hạp mùi ... :D

Xedap4banh2

Xe tăng
Cháu thấy thiên hạ đồn nam chỉ cần bleu, 212 là đủ. Cháu có thêm alun home sport và 1 chai adidas nữa :)

Kicker

Xe điện
Có lẽ băn khoăn của em cũng là của nhiều Cụ, hoặc nhiều Mợ khi có ý định mua làm quà tặng cho các Ông.
Trước nay thường em hay dùng Chanel bleu, loại này thì đã được oánh giá nhiều nên em không giới thiệu thêm.
Tuy nhiên, em thấy độ toả mùi hơi cao, có lẽ chỉ thích hợp dùng khi đi tiệc tùng, sự kiện.
Em xin được CCCM tư vấn cho loại nào khác nhẹ nhàng hơn, có thể dùng hàng ngày như đi làm, công sở hay cà phê cà pháo vẫn đủ lịch sự mà ít bị đánh giá là điệu đà. Giá cả ở mức trên dưới 2tr đồng cho 50ml, hoặc cao hay thấp hơn vô chừng ntn cũng được, miễn là tốt.
Em 3x rồi ạ :) xin phép được mời CCCM có chia sẻ chén rựu nhạt ạ
Giờ em đang dùng luân phiên 2 chai này, nhưng thích mùi Hermes hơn:

Kinh nghiệm là khi đánh giá nước hoa, cùng việc tự mình cảm nhận, nên nhờ người khác giới gần gũi với mình nhất nhận xét cho. Em trước đến nay toàn được bạn gái hoặc vợ chọn hộ mùi trước, em duyệt, ưng thì dùng :D.

Chuotnha1984

Xe buýt
E ko sành nước hoa lắm nhưng đang dùng 2 chai này.
Chai mont thì mùi nhẹ nhàng lịch sự hơn dùng được quanh năm ( nhưng cũng dễ bay ). Chai BVL mùi nặng hơn nên chỉ xịt 1 ít, hoặc vào lớp áo giữ nhiệt bên trong vào mùa đông.

Đức Phạm 8x

Xe điện
Giờ em đang dùng luân phiên 2 chai này, nhưng thích mùi Hermes hơn:

Kinh nghiệm là khi đánh giá nước hoa, cùng việc tự mình cảm nhận, nên nhờ người khác giới gần gũi với mình nhất nhận xét cho. Em trước đến nay toàn được bạn gái hoặc vợ chọn hộ mùi trước, em duyệt, ưng thì dùng :D.
:D :D :D chính xác là em đang được bạn khác giới đánh giá ạ, cmt của Cụ đánh trúng tâm lý em

Toilaai08

Xe tăng
Blvagri nhé. E éo hiểu sao thằng này nam xài thơm VL.

xe lôi

Xe tăng
Dôn chề gác ba ga : The one for men- chỉ thế là đủ.

tiendat_vn

Xe tải

Rong Ruổi

Xe container
Montale Intense Cafe. Em nghĩ là đàn ông có mùi hương này quyến rũ và ngọt ngào. Không nồng quá, không hắc quá, vì thế mà nhược điểm cũng là nhẹ quá. Hương cà phê mạnh ở những giây đầu tiên, sau đó chỉ cảm nhận được ở cự ly gần. Càng về sau mùi hương càng say say tê tê mê mê, muốn đến gần, gần nữa, cực gần, để khám phá đến tận cùng mùi hương ấy còn là gì nữa. Tóm lại hương thơm cực ngon và gợi nếm ạ.

Có thể mang theo chai và sử dụng thêm 2-3 lần trong ngày để khắc phục điểm yếu của mùi hương. Không dùng kèm với xịt khử mùi hoặc dầu gội, sữa tắm có mùi quá mạnh.
Nghe cụ quảng cáo E cũng mê liền. Chắc phái kia ngửi cái đổ luôn ko cần phải tán tỉnh :))

Châu Tứ TN

Xe điện
Em biết sau khi đưa ý kiến này lên thì sẽ lạc loài với tất cả! Nhưng...em ko thích đàn ông dùng nước hoa. "Mùi đàn ông" tỏa ra từ da thịt quyến rũ hơn tất cả các loại nước hoa.

thientruong_bka

Xe hơi
Em dùng 3 chai Bleu chanel, Terre Hermes và Le labo santal 33.
2 chai sau hợp với cụ đấy

Đức Phạm 8x

Xe điện
Em biết sau khi đưa ý kiến này lên thì sẽ lạc loài với tất cả! Nhưng...em ko thích đàn ông dùng nước hoa. "Mùi đàn ông" tỏa ra từ da thịt quyến rũ hơn tất cả các loại nước hoa.
Chuẩn rồi ạ. Lúc xong việc rồi các cô toàn áp mặt vào tay, vào ngực mình mà hít hà, khi đấy thì toàn mùi cơ thể. Phê phê là :P

lekhachuy

Xe hơi
Cụ dùng nước hoa clive christian for men đi ạ. Đẳng cấp thật sự

LeTai1979

Xe cút kít
Dạ nhà này cháu đã blind buy đến 3 lọ ngoài cafe còn có leather và socola và cuối cùng ngậm ngùi nhận ra ko hợp nên với bản thân nên đành thanh lý hết, cụ xịt như xịt phòng mà ko thấy gì có lẽ cụ bị lờn mùi do cụ dùng 1 mùi quá lâu, hoặc da cụ ko hạp mùi ... :D
Nó nhẹ hơn tất cả những mùi nước hoa em từng biết, chocolate mùi còn nhẹ hơn :D. Kể mà nó mạnh hơn xíu là em kết nổ hết bát đĩa rồi đấy. Mùi ngon vật vã.

LeTai1979

Xe cút kít
Nghe cụ quảng cáo E cũng mê liền. Chắc phái kia ngửi cái đổ luôn ko cần phải tán tỉnh :))
Em nói thật mà. Văn phòng em nhiều mợ phết, mà toàn thấy đi quanh xong ngồi sát hỏi mùi gì đấy, khen ngọt thế với ngon thế. Thề :D

kirby 173

Xe buýt
Cụ dùng thử hermes sur le nil đi, mùi rất hay đấy ạ

LeTai1979

Xe cút kít
Cảm ơn Cụ. Em hết rựu để mời.
Em có 1 chút khó khăn là trước nay em toàn gởi mua xách tay về, nên ko nghĩ đến vấn đề đi test để mua. Và em ngại thử mà không mua thì mắc cỡ. Nay nhờ Cụ tư vấn mới sáng ra.
Hôm qua em mắt toét thế nào không thấy cụ còm. Thử thoải mái nhé. Các em ấy còn mời thử vào bất cứ chỗ nào cụ còn thử được :D. Em chỉ cho xịt vào tay, mà mỗi tay chỉ 3 mùi. Cụ chỉ đừng đòi xịt vào người các em í là được. Nói chung không nên thử trên giấy, vì không thể giống khi trên da cụ được.

Tất cả các mùi hương được tư vấn ở đây đều có, nên cụ cứ thử đi. Bản thân cụ phải không được nhức đầu, khó chịu với mùi hương ấy, thấy thích dần theo thời gian. Còn thử mùi nào mà thích luôn thì chịu, chỉ có rút ví luôn thôi :D