[Funland] Em xin tư vấn về máy in

juneboy

Xe buýt
Edit

Chỉnh sửa cuối:

ZIL.135

Xe buýt
Em thì chưa dùng con này nhưng theo quan điểm của em thì máy nào chuyên dùng cho việc đấy, loại All in one sài nhanh hỏng lắm cụ à

kimvannam

Xe máy
Cụ nên tập trung vào nhu cầu sử dụng thì tốt hơn, đừng ham nhiều tính năng mà không hay dùng đến. Em chưa dùng nhưng qua kinh nghiệm của những người đã dùng thì máy này khá ồn, chất lượng in không ổn định, độ bền không tốt.

Em nghĩ Cụ nên tìm 1 máy in laser phù hợp với mục đích của mình thì hơn, máy in laser tuy hơi đắt nhưng chất lượng ổn định hơn, tiết kiệm mực hơn, máy in phun rất tốn mực, chi phí lâu dài còn cao hơn cả máy in laser, độ bền của máy in laser cũng cao hơn.

Nếu Cụ nói rõ nhu cầu sử dụng của mình hơn thì em sẽ nêu vài cái cho Cụ tham khảo.

Chỉnh sửa cuối:

XI ĐI FIVE

Xe tải
fax là fax, in là in, scan là scan, tuy nhiều món nhưng chuyên dụng vẫn bền hơn
đa năng gọn nhưng hay sinh lỗi lắm, mực đầu phun thay cả 1 lần gần bằng máy mới
Máy in Laser : Canon hoặc HP đều ngon
Fax: nhiệt, phim -> panasonic, giấy thường laser làm con canon
Scan: làm con HP chuẩn
Cụ cứ ngâm cứu

bigfun

Xe điện
HP AIO dùng được cụ ạ. Em xài 3 con 3030, 1 con 3050 hơn 6 năm chưa hỏng gì, chỉ hỏng lô cuốn giấy do dùng giấy lộn quên tháo ghim

MinhBum

Xe container
fax là fax, in là in, scan là scan, tuy nhiều món nhưng chuyên dụng vẫn bền hơn
đa năng gọn nhưng hay sinh lỗi lắm, mực đầu phun thay cả 1 lần gần bằng máy mới
Máy in Laser : Canon hoặc HP đều ngon
Fax: nhiệt, phim -> panasonic, giấy thường laser làm con canon
Scan: làm con HP chuẩn
Cụ cứ ngâm cứu
Cụ CD5 tư vấn chuẩn rồi ợ. Cái j liên quan in sợ nhất lỗi đầu/kim phun. Lúc hỏng rồi mới thấy "bỏ thì thương, sửa thì tội" đới cụ ợ!

catpv

Xe điện
Cụ dùng máy AIO cũng được, nhưng cứ HP mà chiến, tuy nhiên nên dùng hàng laser chứ mà cụ dùng in phun thì khi cụ in văn bản ra nét chữ xấu lắm. Nếu in hợp đồng hay in báo cáo thuế thì chắc chắn không được. Chưa nói đến độ bền và chi phí mực. Nó chỉ phù hợp cho ai cần in mầu chất lượng thấp thôi.
Máy in laser cụ cứ HP mà chiến, mực rẻ, đồ thay sẵn và rẻ, ít bị giắt giấy. Chứ Canon chuyên giắt giấy!

thanktn

Xe tăng
Dùng hàng chuyên dụng cụ ạ, chất lượng in và tốc độ in giữa hàng chuyên dụng và AIO khác nhau lắm.

MinhBum

Xe container
Em cũng đọc review của các trang nước ngoài thấy nói con này cũng ko tệ, cộng thêm ý kiến của các cụ trong này nên em quyết luôn, em rước về hnay rồi ạ.

Mở ra e nó thế này, hơi cao to đen hôi tí, được khuyến mại thêm 4 hộp mực.
Nó có khó dùng lắm ko mà lắm sách vở thế cụ Jun :))

catpv

Xe điện
khi nào cụ in báo cáo thuế rồi lên thuế nó không chít bằng máy soi mã vạch được bắt mang về bác mới thấy là cần cái máy in Lase đến cỡ nào? Lúc hết mực đi mua hộp mực thay nữa mới biết mỗi bản in hết bao nhiêu tiền bác nhé? Đen cái là nó có tới 4-5 cái hộp mực nhưng mà chỉ cần cái hộp mực đen mà hết là nó lăn ra không thèm in nữa mới bực cụ à? Cứ trải nghiệm đi sẽ thấy đắt sắt ra miếng là thế nào?

tmanhthang

Xe tăng
Em cũng đọc review của các trang nước ngoài thấy nói con này cũng ko tệ, cộng thêm ý kiến của các cụ trong này nên em quyết luôn, em rước về hnay rồi ạ.

Mở ra e nó thế này, hơi cao to đen hôi tí, được khuyến mại thêm 4 hộp mực.

dạ thưa cụ cái máy in trên thì rẻ , nhưng mực cho nó thì đắt cụ ah , thay 4 hộp mực trên thì cũng đôi củ . như ý cụ chủ thớt thì thời điểm này làm con HP1212 Nf là chuẩn . giá tầm 5 ,5 củ .

Tuanphim

Xe điện
Em hóng xem cụ dùng em này được bao lâu nhé.

Tupji

Xe tăng
Máy in phun: em đang dùng Brother MFC - 290C. Cảm nhận của cá nhân là ổn so với giá thành ( nhà em dùng 1 cái, ở cơ quan 1 cái). In màu, fax, coppy, Scan phê lòi. Thạm chí khi mới mua về em pho to Bác nhìn cứ gọi là 9.5-10 :P . Mực 4 màu, đầu phun 1 cụm, đứt đến 3 màu vẫn in vô tư, dĩ nhiên là màu sẽ ko còn chuẩn.Thay đầu phun hết ~ 900k.Dưng mà hình như giờ ko thấy bán loại Mô đen này nữa hay sao ý. Giá bao gồm cả bộ mực chế em mua 3,200,000 vnđ. Máy A3 thì em chửa dùng nhá :D

Chỉnh sửa cuối:

chuotthudo

Xe tải
Bẩm cụ em mới test, scan, photo, print, ePrint, wifi print...mỗi fax là em chưa thử thôi còn đâu phê lắm cụ ạ :D. Nhất là function ePrint, tốc độ nhanh dã man luôn, sau khi gửi email chưa đến 3 giây là giấy đã tòi từ máy in ra rồi. Cũng in 4 màu nét như retina của iPad mới ý ạ, màn hình điều khiển multi touch cứ gọi là mượt.

Chốt câu em hoàn toàn hài lòng, tính ra cả tiền ship là 98 euro, em thấy hơi bị thơm :).
như các cụ ý nói, cụ cứ chờ tới khi hết mực lần đầu đã nha, hoặc cất đi khoảng 1 tháng rồi mang ra dùng thử xem kim còn phun mực được không cụ nhá

thule6

Xe điện
Bẩm cụ em mới test, scan, photo, print, ePrint, wifi print...mỗi fax là em chưa thử thôi còn đâu phê lắm cụ ạ :D. Nhất là function ePrint, tốc độ nhanh dã man luôn, sau khi gửi email chưa đến 3 giây là giấy đã tòi từ máy in ra rồi. Cũng in 4 màu nét như retina của iPad mới ý ạ, màn hình điều khiển multi touch cứ gọi là mượt.

Chốt câu em hoàn toàn hài lòng, tính ra cả tiền ship là 98 euro, em thấy hơi bị thơm :).
Chúc mừng cụ rước đc 1 em máy in all in one ưng ý (b)
Sau đó cụ để ý giúp nhà cháu là em nó in được bao nhiêu bản, 4 lọ mực ấy có thay rời từng mà đc ko? giá thành mực hịn là ? euro và thử để quên 1 tháng sau rồi in lại xem có đc ko? lỗi gì? ... Cụ nên test khẩn trương trong thời gian bảo hành để có gì còn khóc bọn bán máy đc ! ở nhà mình để lâu là mứt trâu ngay đấy ạ.
Còn theo ý cháu thì cụ nên mua 1 em laze đen trắng + 1 em Scan và 1 bộ online cắm vào mạng LAN cho nó nhận 1 địa chỉ ip rồi dùng ngon hơn nhiều ko phải lo két đầu kim phun (nhà cháu có 1 em R230 để in tài liệu màu - 6 màu nhá) tuần nào cũng phải lôi ảnh vợ con ra in vài phát nói dối là in ra dòm cho khoái để rửa đầu kim phun. Còn fax thì máy xách tay nào chẳng có cổng RJ11 (modem V92) cụ cắm line điện thoại vào nhận, phát vô tư, thích thì in, ko thì lưu, bây giờ ng ta bỏ máy fax nhiệt roài :D
3 công cụ (in laze + Scan + laptop) liên thủ với nhau là cụ có 1 bộ Photocopy hịn roài + fax đc cả dấu đỏ ạ :))
Chúc cụ vui vẻ!

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Máy in thì về sau mới biết con nào trâu hay phẽo, đặc biệt là máy màu, cứ đến lúc cần, lôi ra in y rằng hỏng, nhẹ cũng khô đầu. Nếu bác rất hay dùng để in màu (công việc) thì mới mua, còn không thì ra ngoài in cho nhanh, mà rẻ.
Máy in đen trắng em chưa thấy dòng nào trâu hơn HP. Máy nhà em (HP-L2055P)để không cả 2 năm, lúc cần in bật lên vẫn như thường. Mà ở CQ (HP1300), 1 ngày có thể chơi hết nguyên hộp mực lúc cao điểm, ngon choét, chả sao cả!

@ThuLe6: giờ có máy laptop nào có cổng RJ11 đâu bác?

catpv

Xe điện
Các cụ mà muốn mua máy in phun mầu thì cứ Epson mà chiến, chịu khó đi quanh mấy cái hàng photo là thấy toàn dùng loại đó đấy. Còn in văn bản thì máy in Laser HP là vô địch.

quycanonjsc

Xe máy
em xin có ít ý kiến thế này:
nếu các cụ xài liên tục: nên mua máy in phun vì chất lượng in tốt hơn, màu đẹp (để lâu ko in hay bị hư vòi phun các cụ ợ)
còn thỉnh thoảng mới xài in thôi thì nên xài in lazer
all in one công nhận là rất tiện lợi 4 trong 1 tuy nhiên cũng có cái hạn chế của nó đó là giá cả vật tư phụ cao, các cụ đổ mực chính hãng thì chất lượng in đẹp, in đc nhiều bản, còn nếu đổ mực tàu thì chất lượng in sẽ kém, đi kèm với nó là rất dễ hư đầu phun hay trống, cái này thì dòng lazer ưu điểm hơn ở khoản chi phí vật tư, mực rẻ hơn in phun màu
tiện lợi thì tiện thật nhưng ko bằng mua từng cái chuyên biệt, tùy vào điều kiện kinh tế của các cụ, nếu thấy cái nào hợp lý thì mua thôi, kinh phí chưa có nhiều mua cái all in one xài tạm, khi nào có đk hơn đổi từng dòng chuyên biệt của nó