[Funland] Em xin tư vấn chuyện gia đình

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Em là giải tán ngay và luôn. Sống mà mất lòng tin rồi, khó sống lắm. Từ mất lòng tin sẽ thành mất tôn trọng trong mắt nhau. Đàn ông ham chơi còn có cửa quay về. Đàn bà thì ngược lại, các cụ cứ thử ngẫm mà xem. Đàn bà mà không uống rượu thì thôi, đã uống khối tay đàn ông ngất tại chỗ, không cờ bạc thì thôi, dính tới cờ bạc rồi, chồng con bán được cũng bán luôn, đừng nói là ông giời. Kể cả giết chồng, giết con để lấy tài sản đem đi cầm cố trả nợ bài bạc. Đã có máu ngoại tình rồi, đàn bà không bỏ được đâu. Cũng bao nhiêu vụ giết chồng để có thể ở với thằng khác. Cccm có gạch thì em cũng quan điểm rõ ràng. Giải cmn tán ngay và luôn. Thà sống 1 mình còn hơn sống với 1 nửa luôn trong tâm trạng méo biết lúc nào nó xiên mềnh từ phía sau. Con cái thì thôi, xác định là khổ rồi. Có cố ở cũng chẳng sướng hơn gì đâu, ngoài hình thức

maiyeu_1982

Xe buýt
Em đã về nói chuyện với gấu và tuần sau nộp đơn ra toà. Có cụ nào trên này làm dịch vụ li hôn đơn phương nhanh gọn inbox em với ạ.

Em cám ơn các cụ các mợ đã tư vấn cho em
Trời đất, có vội vàng quá không cụ?

solomon2016

Xe tải
Trời đất, có vội vàng quá không cụ?
Cụ chủ chắc là người từng trải, và trí tuệ nên 20_niên từ anh chàng quê gây dựng đc cơ đồ.
Câu chuyện cụ ấy đưa ra chắc không chỉ như vậy. Có thể chuyện phía sau cụ ấy ko muốn nói.

chị héo

Xe tải
Em ko sống được kiểu 2 mặt thế cụ ạ. Ra xã hội kiểu gì em cũng chơi được nhưng người sát cạnh mà em ko yên tâm thì em xác định là thôi.
Có vội vàng quá không cụ ơi. Em cảm nhận cụ vẫn còn yêu gấu, trân trọng gia đình. Có chăng nên cho cả 2 thêm thời gian để tìm hiểu tường tận mọi vấn đề không? Ly hôn con cái thiệt thòi vô cùng. Cụ cân nhắc thêm xem sao. E đã lâm vào hoàn cảnh đó em biết.

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng cụ chủ chuẩn bị được tự do

messi1986

Xe buýt
Quan trọng là "niềm tin" trong cụ đã mất,thì dù vợ cụ có nói chuyện như thế nào đi nữa thì quãng đời còn lại cuộc sống 2 vợ chồng sẽ vô cùng chán, vì cụ đã mất niềm tin rồi cụ sẽ luôn luôn nghi ngờ, sống như thế sẽ rất mệt mỏi

Simson

Xe buýt
Dứt khoát và quyết đoán phết nhỉ. Bỏ đơn phương thì cô vợ không đồng ý rồi. Tốt nhất cứ ly thân đã.

Ly hôn thì cũng dễ nếu cô vợ k0 căng về tài sản, cơ mà để mọi thứ nó ổn thì không dễ đâu. Đầu tiên là con cái mình phải setup chuẩn bài chuẩn thầy thợ và tâm lý. Phỏng nhỡ chúng nó sốc mất niềm tin cũng chí nguy đấy vì ảnh hưởng tính cách cả đời!

Em đã về nói chuyện với gấu và tuần sau nộp đơn ra toà. Có cụ nào trên này làm dịch vụ li hôn đơn phương nhanh gọn inbox em với ạ.

Em cám ơn các cụ các mợ đã tư vấn cho em

Xechaybangcom

Xe điện
Nếu không có gì để bàn thì cụ đưa ra vấn đề để làm gì? :))
Xin lỗi là cụ có con gái không? Nhà cụ cũng li dị rồi thì phải? Nếu cụ có con gái sau này thằng rể nó bẩu con gái cụ là gien nhà mày toàn đồ lăng loàn, cụ sẽ suy nghĩ thế nào? Là em ví dụ thôi nhé, vì em đọc nhiều comment của cụ về phụ nữ, em thấy cụ thật đáng thương. Cụ chưa bao giờ lành lặn (ý em nói là bình thường) về tâm hồn kể từ khi li dị cả.

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Xin lỗi là cụ có con gái không? Nhà cụ cũng li dị rồi thì phải? Nếu cụ có con gái sau này thằng rể nó bẩu con gái cụ là gien nhà mày toàn đồ lăng loàn, cụ sẽ suy nghĩ thế nào? Là em ví dụ thôi nhé, vì em đọc nhiều comment của cụ về phụ nữ, em thấy cụ thật đáng thương. Cụ chưa bao giờ lành lặn (ý em nói là bình thường) về tâm hồn kể từ khi li dị cả.
Cụ ngáo đá à? Em li dị bao giờ thế? =)))

fgr

Xe tải
em ko biết có nên bảo cụ ... adn f1 ko nữa

honda acura

Xe điện
E bị xì lốp mãi mới dc thả ạ
Nếu cuộc sống gia đình k có tiếng nói chung ko có sự tôn trọng và k hạnh phúc giải tán cho nhẹ đầu
em cũng bị cán đinh, mà hiểm vãi đếch vá được
chờ ships mất nguyên tuần

niceshot

Xe container
Câu chuyện của em chắc cũng không khác nhiều câu chuyện của 1 số cụ từng gặp.

Em với gấu lấy nhau hơn chục năm. Có 2 nhóc.

Em là dân ngoại tỉnh, gấu dân Hà nội.

Hồi lấy nhau nhà gấu cũng ko khá giả, em tự lập nghiệp chứ không nhờ vả gì ai. Gấu ở hà nội nên cũng chưa 1 ngày phải ở với bố mẹ chồng. Cuộc sống 5 năm đầu vất vả, gấu đồng cam cộng khổ với em để có ngày hôm nay. Giờ cũng có chút vị trí, nhà, vợ chồng mỗi người 1 xe, tiền gửi ngân hàng đủ, con 2 đứa học trường tốt. Kinh tế trong nhà 1 mình em gánh, gấu đi làm cho vui, chi tiêu không phải nghĩ ngợi. .

Trước giờ em làm được bao nhiêu đều đưa gấu giữ cả. Nhiều khi em biết gấu lấy tiền nhà giúp đỡ nhà ngoại, em cũng lờ đi coi như không biết vì em nghĩ giúp đỡ gia đình cũng là hợp đạo làm con

Câu chuyện 1:
Trong quá trình đi làm công ty cũ, có 1 thằng hay nhắn tin à ơi với gấu, gấu nhắn lại giữ lịch sự chứ chưa có biểu hiện đi quá đà, nhưng em đã nói là thôi, dẹp không liên quan gì thằng kia nữa, gấu đồng ý và thôi.

Bẵng đi 1 thời gian gấu chuyển công ty khác, em phát hiện ra công ty gấu làm là chính công ty của thằng này. Em theo dõi tin nhắn và điện thoại thấy gấu và thằng này liên tục gọi điện cho nhau, nội dung chỉ là công việc thôi, nhưng có vẻ thân thiết. Em nghĩ có thể chỉ là vấn đề thời gian để thằng kia nó tiến tới thôi.

Câu chuyện 2:
Trong quá trình theo dõi điện thoại em lại phát hiện ra gấu liên lạc và vài lần cafe với thằng người yêu cũ khác. Thằng này mới li dị vợ, và thi thoảng lại rủ gấu nhà em đi cafe. Gấu có vẻ khá nhiệt tình.

Cả 2 câu chuyện chưa đến điểm chốt là có cắm sừng em chưa nhưng thực sự trước giờ em quá tin tưởng nên hiện tại em mất rất nhiều niềm tin.

Theo các cụ em nên làm gì vì bây giờ em rất rối, có quá nhiều phương án em tính đến.
1. Nhà gấu có gien ngoại tình, bố mẹ gấu li dị vì mẹ gấu cũng theo 1 ông khác.
2. Em mất niềm tin vào gấu
3. Nếu li hôn thì con cái sẽ khổ nhưng em thoại dạng người phải tin em mới sống cùng được.
4. Li hôn thì con cái em chu cấp đủ không vấn đề gì và sẽ phải phân chia tài sản.
5. Theo các cụ thủ tục li hôn nên làm thế nào để nhanh gọn

Bây giờ em ngửa bài chắc chắn gấu sẽ quay đầu ngay thôi vì gấu phụ thuộc kinh tế vào em. Nhưng cái quan trọng là em mất niềm tin và buồn vì em với gấu đến với nhau cũng vượt bao khó khăn. Lúc khó khăn còn tin nhau được, lúc thành công thì lại mất niềm tin. Chán thật.
Nên trao đổi thẳng thắn với gấu cụ ạ.

1. Gấu cụ đi làm chỉ cho vui, nên làm ở đâu ko quan trọng. Nếu cụ ko thích việc gấu giao thiệp với thằng ở chỗ làm mới (trước đây đã có à ơi) thì nói thẳng, yêu cầu gấu nghỉ việc chố đó, tìm chỗ khác đi làm.

2. Việc đi lại, cafe với NYC thì cũng chưa chắc đã là ngoại tình, dù có nguy cơ cao. Cụ ko thích thì nói thẳng với gấu, yêu cầu chấm dứt!

Trường hợp gấu ko nghe, hoặc nghe xong vẫn lén lút tiếp tục thì chắc có vấn đề thật, khi đó hãy nghĩ đến tình huống xấu nhất là phải chia tay!

Cụ cho vợ đi làm, để cho vợ cụ thiếu thốn tý chứ đừng để dư thừa! Các cụ đã bẩu, no quá dửng mỡ mà! Xong tính tiếp

depzaicanada

Xe tải
Cũng chỉ là thông tin một chiều, trong nhà cãi nhau hoặc có vấn đề thì ai cũng cho rằng mình đúng cả thôi.

sunriselfc

Xe máy
Theo e cụ chủ nên đóng thớt lại, việc này chỉ có mình cụ biết cần phải làm gì. Lên đây mỗi cụ một ý càng thêm rối.. cơ mà theo ý em thì cụ nên cho vk 1 cơ hội, chứ 2 đứa con rồi khổ thân chúng nó lắm

JMV

Xe máy
Theo mình có lẽ vợ của cụ hơi vô tâm và vô tư. Chỉ có những người vô tư, vô tâm mới không nghĩ đến suy nghĩ của chồng khi tà lưa, chém gió, khi nói chuyện cà phê với người yêu cũ mà nghĩ cho cảm nhận của chồng. Ở cơ quan mình nhiều phụ nữ cũng vô tư kiểu này lắm í, nhưng ngoài việc "đĩ mồm" thì họ chưa bao giờ có tư tưởng ngoại tình, đánh đổi gia đình vì các mối quan hệ khác. Không phải họ không tôn trọng chồng mà họ không hiểu được chồng mình sẽ tổn thương như thế nào khi bắt gặp tin nhắn, các cuộc gặp gỡ chỉ vui ít phút mà có thể phá vỡ gia đình này. Đa phần những phụ nữ này là chồng ít tôn trọng vợ hơi nhiều, ko kiểm tra kiểm soát các mối quan hệ nên vợ vô tư.

Còn mức độ nặng hơn, nếu cụ nghi ngờ vợ có dấu hiệu ngoại tình thật sự thì cụ cứ thu vén xong mọi chuyện rồi nói chuyện cụ thể với vợ. Chốt lại là không chấp nhận những gì vợ đã làm, nếu còn tiếp tục sẽ ly dị xem vợ cụ tính thế nào.

Hy vọng cụ giải quyết mọi chuyện tốt đẹp.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Đến đâu rùi thớt ới

Milan AC

Xe tải
nó rảng háng quá dễ đi chịch dạo lắm

Merc102018

Xe đạp
Nên trao đổi thẳng thắn với gấu cụ ạ.

1. Gấu cụ đi làm chỉ cho vui, nên làm ở đâu ko quan trọng. Nếu cụ ko thích việc gấu giao thiệp với thằng ở chỗ làm mới (trước đây đã có à ơi) thì nói thẳng, yêu cầu gấu nghỉ việc chố đó, tìm chỗ khác đi làm.

2. Việc đi lại, cafe với NYC thì cũng chưa chắc đã là ngoại tình, dù có nguy cơ cao. Cụ ko thích thì nói thẳng với gấu, yêu cầu chấm dứt!

Trường hợp gấu ko nghe, hoặc nghe xong vẫn lén lút tiếp tục thì chắc có vấn đề thật, khi đó hãy nghĩ đến tình huống xấu nhất là phải chia tay!

Theo mình có lẽ vợ của cụ hơi vô tâm và vô tư. Chỉ có những người vô tư, vô tâm mới không nghĩ đến suy nghĩ của chồng khi tà lưa, chém gió, khi nói chuyện cà phê với người yêu cũ mà nghĩ cho cảm nhận của chồng. Ở cơ quan mình nhiều phụ nữ cũng vô tư kiểu này lắm í, nhưng ngoài việc "đĩ mồm" thì họ chưa bao giờ có tư tưởng ngoại tình, đánh đổi gia đình vì các mối quan hệ khác. Không phải họ không tôn trọng chồng mà họ không hiểu được chồng mình sẽ tổn thương như thế nào khi bắt gặp tin nhắn, các cuộc gặp gỡ chỉ vui ít phút mà có thể phá vỡ gia đình này. Đa phần những phụ nữ này là chồng ít tôn trọng vợ hơi nhiều, ko kiểm tra kiểm soát các mối quan hệ nên vợ vô tư.

Còn mức độ nặng hơn, nếu cụ nghi ngờ vợ có dấu hiệu ngoại tình thật sự thì cụ cứ thu vén xong mọi chuyện rồi nói chuyện cụ thể với vợ. Chốt lại là không chấp nhận những gì vợ đã làm, nếu còn tiếp tục sẽ ly dị xem vợ cụ tính thế nào.

Hy vọng cụ giải quyết mọi chuyện tốt đẹp.
Đến đâu rùi thớt ới

Em đã nói chuyện rồi, tất nhiên gấu khóc lóc giải thích nọ kia.

Em thì quyết rồi. Đau 1 lần để cho dứt. Tuần sau em xuống nhà ngoại thông báo