[Funland] Em xin tư vấn chuyện gia đình

Merc102018

Xe đạp
Phải nói là cụ chủ thớt rất quan tâm đến gấu, nhất cử nhất động của gấu đều vào tầm ngắm của cụ, hẳn hai vợ chồng yêu thương chăm sóc cho nhau. Điều cụ lo lắng hoàn toàn có thể là một mối nguy cơ, cụ cảnh giác là đúng, đàn ông như cụ là rất cụ thể chi tiết, sắc sảo và nhạy cảm chứ không vô lo vô nghĩ như nhiều cụ khác. Em cho cụ điểm cộng. Vấn đề ở đây là mọi chuyện không có gì rõ ràng, mọi chuyện chỉ là nghi nghi hoặc hoặc. Đàn bà, cũng như mọi người, dễ mủi lòng, dễ lung lay, dễ bị chi phối nếu có sự tác động mạnh từ bên ngoài. Em nghĩ vợ cụ rơi vào trường hợp này. Chắc đối tượng đang à ơi vợ cụ, còn vợ cụ có khả năng đang chấp chới. Trường hợp này cụ hãy thể hiện quyền lực, làm sao hạn chế không cho vợ tiếp xúc với lão NYC ở công ty. Cụ nói vợ chuyển công ty khác cụ ạ. Cụ yêu vợ, cụ có quyền bày tỏ, chúc gia đình cụ hạnh phúc viên mãn.
Vâng cụ, em cũng nghĩ thế. Nhưng từ nay trở về sau phải sống sao khi rất thiếu tin tưởng.

Có lẽ chục năm qua cụ mải mê làm ăn, vợ cụ mải lo con cái, nên 2 người thiếu đi sự kết nối. Bây giờ khá hơn, con cũng lớn hơn, thì bỗng nhiên vợ cụ cảm thấy 1 khoảng trống bên mình. Cái khoảng trống chênh chao này rất dễ làm người ta lạc lối. Phụ nữ ngoài 30 là giai đoạn tuổi xuân qua đi, mỗi buổi sáng thức dậy thấy m có thêm 1 nếp nhăn nơi khoé mắt, sẽ khiến họ hoài nghi về sự hấp dẫn của bản thân. Có lẽ cụ nên sắp xếp lại cs, giành thêm thời gian hâm nóng lại tình cảm vợ chồng.
Vợ chồng bên nhau bao nhiêu năm, lúc khó khăn vợ cụ ko bỏ cụ, sao giờ no đủ cụ lại muốn bỏ vợ cụ? Hay là chính cụ cũng đang cảm thấy bản thân bây giờ xứng đáng với 1 người khác tốt hơn, nên ko thèm khắc phục, sửa chữa, mặc kệ vợ tự bơi trong những bối rối của đàn bà sắp bước qua ngưỡng cửa trung niên?
Em xác định với gấu em từ xưa: sau này có già đi, xấu đi, bệnh tật, đau yếu...gì gì đi em cũng ko bao giờ bỏ vợ. Trừ chuyện.....
Với em, nếu li hôn thì đó là 1 thất bại lớn trong đời.

Đã không còn yêu thì đủ các lý do để từ chối. Mà vẫn còn yêu thì chắc chắn mọi lý do có thể bỏ qua hết
Em qua cái tuổi mang khái niệm yêu ra để giải thích mọi vấn đề lâu rồi cụ ạ.

đồng cảm với chủ thớt ... như em quen bạn gái em gần cả chục năm, công việc trong cty ngày nào ra sao về kể em nghe hết, thằng nào cưa cẩm, nhắn tin cũng kể luôn. Cả 2 ko cần phải xem rình mò đt của nhau..Còn hẹn hò cafe với nyc thì xác cmnđ luôn.. Nói chứ , trong tình cảm , niềm tin quý gía hơn mọi thứ đó
Vợ nó còn nặng nề hơn cụ ạ, vì theo đó là con cái, gia đình 2 bên, người ngoài nhìn vào.

ZynZyn

Xe lăn
Ối dồi, chưa có bằng chứng mà đã khẳng định chắc như đinh đóng cột tương lai sẽ ngoại tình.. ha ha =))=))=)) Chưa có bằng chứng ngoại tình mà đã tính kế tẩu tán tài sản và ly hôn thì chả hiểu cụ ý lên đây cần tư vấn giề?
Cụ ý đi làm đưa tiền về cho vợ giữ, nhưng mọi chi tiêu lớn nhỏ trong nhà vợ cụ ý có đc quyết ko hay đến mua cái chổi mới cũng phải xin ý kiến cụ ý?
Đi công tác đâu cụ ý cũng mua đồ hiệu về cho vợ nhưng cái cách cụ ý đưa quà cho vợ ntn? Có câu: quà tặng ko bằng cách tặng.
Vợ chồng chứ ko phải bố con mà kiểm soát điện thoại của nhau. Điện thoại là tài sản cá nhân, ko ai có quyền lục lọi sự riêng tư của người khác.
Qua các câu chuyện cụ ý kể, chỉ thấy toát lên 1 ng đàn ông nhỏ nhen, ích kỷ, đa nghi và gia trưởng. Người đàn ông như vậy tốt nhất nên sống 1 mình thôi. Thuơng cho vợ cụ ý.
Chưa có bằng chứng trai trên gái dưới thì mới tìm tư vấn, chứ nếu có bằng chứng rõ ràng thì em nghĩ 99% các cụ sẽ bỏ vợ.

Merc102018

Xe đạp
Ối dồi, chưa có bằng chứng mà đã khẳng định chắc như đinh đóng cột tương lai sẽ ngoại tình.. ha ha =))=))=)) Chưa có bằng chứng ngoại tình mà đã tính kế tẩu tán tài sản và ly hôn thì chả hiểu cụ ý lên đây cần tư vấn giề?
Cụ ý đi làm đưa tiền về cho vợ giữ, nhưng mọi chi tiêu lớn nhỏ trong nhà vợ cụ ý có đc quyết ko hay đến mua cái chổi mới cũng phải xin ý kiến cụ ý?
Đi công tác đâu cụ ý cũng mua đồ hiệu về cho vợ nhưng cái cách cụ ý đưa quà cho vợ ntn? Có câu: quà tặng ko bằng cách tặng.
Vợ chồng chứ ko phải bố con mà kiểm soát điện thoại của nhau. Điện thoại là tài sản cá nhân, ko ai có quyền lục lọi sự riêng tư của người khác.
Qua các câu chuyện cụ ý kể, chỉ thấy toát lên 1 ng đàn ông nhỏ nhen, ích kỷ, đa nghi và gia trưởng. Người đàn ông như vậy tốt nhất nên sống 1 mình thôi. Thuơng cho vợ cụ ý.
Mợ đọc lại từ đầu thì sẽ hiểu. Chi tiêu trong nhà em ko để ý, thậm chí nhiều lúc em ko biết chính xác có bao nhiêu tiền gửi ngân hàng, chỉ ước lượng khoảng khoảng đó.

Về thể hiện tình cảm hàng ngày thì em ổn. Ko sến súa nhưng đủ ok.

Còn mợ theo phái nữ quyền nên em ko biết nói sao. Mỗi người mỗi suy nghĩ.

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Đàn ông cũng khổ lắm mợ ơi. Kiếm xiền quần quật để vợ con đc ngẩng mặt với đời rồi một ngày đẹp trời sừng u ú mọc vì lí do lãng xẹt thiếu sự quan tâm vì mải kiếm tiền :))

Mưa tháng 11

Xe tăng
Thường thì một phụ nữ biết nghĩ phải biết giữ tiếng cho chồng và tránh không để chồng phải lo lắng bận tâm, giúp chồng toàn tâm toàn ý cho công việc. Phụ nữ truyền thống hay hiện đại cũng thế thôi, các cụ đừng nghĩ hiện đại thì tự do muốn làm gì thì làm. Ở phương Tây những người nghiêm túc không bao giờ bỡn cợt phụ nữ hay nói những lời ám chỉ chuyện giới tính, chẳng như Việt Nam rời khỏi nhà là phụ nữ nói chuyện lả lơi, đàn ông thì bờm xơm ong bướm. Có lần em đi nước ngoài cùng một nhóm học giả nước ngoài, gặp mấy ông ở địa phương, em khen họ đẹp trai, thế mà mấy bà giáo sư nhìn em tỏ vẻ ngạc nhiên.Sau họ nói nếu người đàn ông khen phụ nữ đẹp hay phụ nữ khen đàn ông đẹp là có sexual implication (ám chỉ tình dục). Từ đó em giữ ý hẳn ạ. Em thấy vợ chủ thớt để chồng phải lo lắng là không nên. Cụ chủ có thể nói trực tiếp với cô ấy rằng cụ đang lo lắng và cảm thấy bất an. Nếu một phụ nữ biết sống vì chồng, cô ấy sẽ cố gắng không để cụ phải lo lắng nữa.

lum..zzz

Xe điện
lấy vợ xem tông chồng xem giống. vợ cụ có gen nhưng bt phát huy 2 thằng rồi

dalink

Xe điện
Cụ nên nói chuyện rõ ràng đã.

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Nó có cái tính đó, theo dõi làm gì cho mệt, chỉ tổ đau đầu.
Hạ bài bẩu là cụ biết nọ chai, cụ k thích thế, đừng tái diễn nữa.
Sống k tin đc nhau thì mệt mỏi lắm.
Chán ông thớt.

Mới vậy đã tính chuyện ly dị. Chả hiểu tài năng cỡ nào mà kiếm đc xe, nhà.

Dẹp đi, tư vấn online là ông chỉ về quyết tâm bỏ vợ.

Chuyện như ông kể thì có dell gì ko tự giải quyết đc, quan trọng đến mức mang lên đây?
Trước tiên em hỏi Câu đầu: Cụ có trả bài đầy đủ? Thoả mãn? Rùi dưới đây em mới vào nội dung của Cụ nhé.
Câu chuyện 1. Em băn khoăn khi Gấu nhà Cụ chuyển từ công ty cũ sang Cty của đồng nghiệp Gấu nhà Cụ. Khi Gấu nhà Cụ chuyển không tham khảo ý kiến của Cụ à?
Câu chuyện 2. NYC nó là vấn đề có nhiều trên các trang báo mạng. Em không nói lại.
Chốt lại thế này. Em thấy Cụ là người đàn ông trong GĐ, lại làm chủ về Kte. Nhưng Cụ có vẻ trai quyền cho Vợ của Cụ nhiều quá. Điều này đôi khi không tốt đâu. Giờ Cụ nch với Vợ những khúc mắc và yêu cầu (không phải đề nghị nhé) Vợ của Cụ chấm dứt các trường hợp trên.
Các cụ bẩu rồi, giang sơn dễ đổi, bản tánh khó dời.

Có chồng có con rồi mà vẫn hẹ hò với người iu cũ thì hiểu rồi, cụ chủ nói chuyện thẳng thắn với vợ, và ko có lần thứ 2 nữa, cái giống đàn bà chồng đi làm, vợ ở nhà ăn không ngồi rồi buôn dưa lê, dửng mỡ là mệt lắm, dù gấu cụ đi làm gọi là chơi chơi chõ đỡ buồn.

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Mất lòng tin rồi ko hạnh phúc đâu .Với lạ vợ chồng là câu chung thủy . Ko có thì chia tay sống 1 mình cho khoẻ , bấn quá thì ra TDH đá phò 200k /shot . Shot 2 100k khuyến mãi ổ bánh mỳ và Lon bò Huc. E chay Xế grãp đầu đường Tdh nhé .Ra tâm sự thì ới em.
200k/1 shot có chất lượng không cụ, có BJ không ạ.

HP0309

Đi bộ
Cụ tin quá đến giờ phát hiện ra một vài điểm bất thường bên thất vọng là cảm giác bt. Nhưng cụ nghĩ xa và nhanh quá, vợ cụ chưa có vấn đề gì đâu. Tuy nhiên, phải chấn chỉnh lại ngay để thay đổi tình hình, giữ gia đình và ngăn chặn việc này không bao giờ xảy ra nữa.
- Nói chuyện thẳng thắn, không chấp nhận việc vợ đang làm yêu cầu chuyển hoặc nghỉ việc, cắt liên lạc với NYC và không cần tìm nguyên nhân.
- Tài chính: Cụ làm từ từ thôi, đừng làm mạnh tay quá thế, vợ cụ sẽ cảm thấy bị tổn thương lắm đấy (đang xông xênh giờ bị thâu tóm lại toàn bộ). Sau đấy, cái sảy nảy cái ung rất mệt vì lại tìm người chia sẻ, nó thành cái vòng luẩn quẩn.
Lời êm ái, mật ngọt đàn nào cũng thích nghe. Cho dù có sướng đến đâu đến đâu chỉ cần đúng thời điểm là mọi chuyện có thể rẽ sang hướng khác. Hy vọng vợ cụ hiểu chuyện và nghĩ theo hướng tích cực mà thay đổi.

E nghĩ vào OF nhiều thì cụ sẽ bản lĩnh hơn đấy, mấy chuyện kiểu này của các cụ ở OF là chuyện thường ngày ở huyện. Nhưng khi đổi vế thì cứ xui bỏ vk. Hãy đặt mình vào vị trí đối tác và đừng trầm trọng hoá vấn đề quá. Các mợ mag bắt gặp mấy ông chồng chăn rau, thả thính, cặp bồ mà bỏ Ck ngay thì cõi OF toàn FA thôi. Cụ là người chỉn chu và kỹ tính, vợ con đc nhờ nhưng cũng đừng quá khắt khe bởi cuộc sống ko hoàn hảo, hãy linh hoạt vì thực sự thì vk cụ chưa làm gì đi quá giới hạn. Có thể cô ấy chỉ lag người quảng giao thôi

coixay13

Xe tăng
Đã lấy vợ thì nên tin, ko còn tin thì giải tán :T èo mịa, mềnh toàn bẩu có thằng nào ruớc đi hộ là tặng + khuyến mại kèm theo luôn :D việc méo gì phải nghĩ cho mệt, ông lại đc tự do, gái trẻ đẹp tha hồ xoạc
Em cũng toàn khuyến khích gấu nếu đi pttm em cho thêm xiền, miễn là phải gặp b.sĩ cỡ Cát Tường

ZynZyn

Xe lăn
Ối dồi ôi, xương xế :)):)):))
Đàn ông cũng khổ lắm mợ ơi. Kiếm xiền quần quật để vợ con đc ngẩng mặt với đời rồi một ngày đẹp trời sừng u ú mọc vì lí do lãng xẹt thiếu sự quan tâm vì mải kiếm tiền :))

Tướng cướp

Xe điện
Đàn ông phải làm thế nào cho vợ nó là người gen, chứ mình lại đi gen với vợ thì không đáng mặt đàn ông rồi. Em thật.

chieubuon

Xe tăng
Mụ này ăn nói liên thiên, đọc lại cho kỹ đi

mone

[Tịch thu bằng lái]
Em có khá nhiều bạn khác giới chát chít trao đổi thường xuyên, vui vẻ trong sáng. Nên vợ em có nhắn tin chát chít với bạn khác giới của cô ấy cũng chả sao. Làm bố làm mẹ cả rồi, tự mà biết chứ cần gì kiểm soát nhau. Lâu lâu gặp 1 em thấy đẹp xinh dễ thương có cảm tình thì cũng chỉ vậy thôi. Thời độc thân em chịch nhiều em rồi, thấy như nhau cả nên cũng chẳng có gì phải tò mò nữa :D

xe cup teo

Xe buýt
Mỗi người 1 quan điểm mà mợ. Để đến lúc trai trên gái dưới thì theo quan điểm của em là dở quá. Mợ nhìn sự việc duới góc độ nữ quyền em ko có j để nói.

Em chả có ông bạn thân nào cụ ạ vì trước giờ ra xã hội em ko tin ai, em kiếm sống 100% bằng khả năng cá nhân và sòng phẳng dựa trên lợi ích chứ ko sống dựa vào tình cảm anh em chiến hữu.
Rất thông cảm với sự tổn thương mà cụ đang mang. Nói cụ đừng buồn, theo cái nhìn hạn hẹp của mình, người đa nghi thì chả tin ai cả, ngay cả vợ mình. Không phải bây giờ cụ mới mất niềm tin vào vợ khi phát hiện ra sự thật trong 2 trường hợp trên, mà từ lâu cụ đã ít nhiều không tin vợ nên mới kiểm tra tin nhắn, điện thoại.
Theo em thì chắc do cụ đam mê công việc nhiều quá, nên ít chia sẻ với gấu. Cụ phải mở lòng, thường xuyên trò truyện với gấu, nói với gấu về những người khiến cụ không tin tưởng, chia sẻ với gấu về sự cô đơn khi không có ai để tin tưởng, đồng thời gợi mở để gấu chia sẻ thêm về quan điểm sống, hỏi han gấu về công việc dạo này thế nào?...
Biết rằng mất niềm tin là mất mát lớn lao, nhưng bù lại sẽ có cơ hội thể hiện lòng bao dung và sau này sẽ nhận được lòng biết ơn, tình cảm gấp bội từ đối phương. Nếu đã mất lòng tin, giờ lại chấp nhận mất gia đình, mất vợ,...thì coi như là con số 0 rồi
Gấu đã chấp nhận đồng cam cộng khổ với cụ trong những lúc khó khăn, giờ vượt qua thử thách, kinh tế khá, thì gấu có lỗi với cụ, cụ không chấp nhận được à?
Sự thật mất lòng, nếu cụ ly dị, bỏ gấu thì em nói thật, cụ sẽ chẳng thể nào tìm được người khác mà cụ tin tưởng hoàn toàn đâu, vì bản tính của cụ vốn là đa nghi rồi

Hoacomay17

Xe tăng
Về khoản chịch choạc em ổn mợ ah.

Nhà năm du lịch cả gia đình 2 lần. Du lịch đủ nơi hàn, nhật, đông nam á...du lịch nghỉ dưỡng tiêu chuẩn tốt chứ ko phải đi theo tour.

Lễ tết, sinh nhật...hoa quà đủ. Em đi công tác nước ngoài túi xách, quần áo...hàng hiệu mua thường xuyên. Mỗi lần mua về gấu em lại xuýt xoa sao tốn nhiều tiền thế. Thế nên em càng trân trọng và muốn mua cho gấu nhiều hơn.

2 đứa nhóc em cưng như trứng mỏng. Học trường tốt, gia sư môn học tại nhà, gia sư dạy đàn tại nhà, thẻ vui chơi đủ...

Nhà ngoại tết biếu xén phong bì đủ, ngày lễ biếu đủ bánh rượu. Em gấu cưới em tiền mừng + hỗ trợ tiền tổ chức cưới ổn.
Cụ viết lên of ntn sẽ phải chuẩn bị tinh thần ăn gạch đá của các mợ, trong of giờ đàn bà nhiều ngang đàn ông, nên những lời xỉ vả cụ kiểu bản lĩnh kém, tủn mủn... cụ đừng chấp.

Cá nhân em thì cho rằng, ít nhất vk cụ đang bắt đầu giai đoạn 1 của ngoại tình, sớm muộn cũng đến lúc nó kề dao vào cổ cụ thôi.

Giải pháp cấp bách bây giờ là phòng thân, thu vén tài sản để chuẩn bị ứng phí giai đoạn 2

Đàn ông ngu nhất là tin vào sự hồi tâm chuyển ý của đàn bà khi cô ta ngoại tình. Mà nó ngoại timhf là do đạo đức chứ chả có lý do mẹ gì đâu. Đừng tin

Câu khẩu quyết cụ niệm lúc này la: mọi lý do đều là nguỵ biên