[Funland] Em xin tư vấn chuyện gia đình

BKG

Xe tăng
Cụ này chán nhỉ. Em là gấu mà riêng khoản kiếm ra tiền nhưng để gấu giữ hết là ngu rồi! Bất kể gấu là người thế nào (thực sự không ai lường trước được 100% tương lai). Vợ cụ là người nông nổi, nông cạn. Cụ mà làm căng thì đảm bảo sợ dúm luôn. Nhưng chắc chắn sống tiếp vì ngại đổ vỡ, chứ tình cảm thì nhạt như nước ốc.

mone

[Tịch thu bằng lái]
1. Chuyện chưa có gì đã um sùm đòi ly dị, như bài của mấy con đàn bà nũng ck
2. Đưa chuyện nhà lên mạng khi chưa vào thế căng thẳng, chán nản tột cùng. Mà chuyện gia đình ai cũng chỉ nghe 1 tai biết đằng nào khuyên cho đúng?
3. Khoing thẳng thắn, có phần hẹp hòi với vợ.
Cá nhân em ko quan tâm đt vợ em, tin nhắn như nào em cũng chả quan tâm. Gặp ai là chuyện của cô ấy. Cả 2 cùng đi làm, về nhà giành thời gian cho nhau và cho con cái, chăm sóc quan tâm nhau, chịt đều. NÊn em chả bao giờ lăn tăn vợ ngoại tình, vì đến độ đó còn ngoại tình thì thôi chả còn gì cần nói. CHủ yếu là lòng tin thôi.

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân em ko quan tâm đt vợ em, tin nhắn như nào em cũng chả quan tâm. Gặp ai là chuyện của cô ấy. Cả 2 cùng đi làm, về nhà giành thời gian cho nhau và cho con cái, chăm sóc quan tâm nhau, chịt đều. NÊn em chả bao giờ lăn tăn vợ ngoại tình, vì đến độ đó còn ngoại tình thì thôi chả còn gì cần nói. CHủ yếu là lòng tin thôi.
Theo em ai chả tin nhau cho đến khi....HẾT TIN :))

ipadair2

Xe tải
1. Em thấy gái tà lưa tin nhắn với zai nhận cảnh báo vẫn giấu chồng tiếp tục quan hệ. Bên cạnh đó còn giao lưu với anh tình cũ. Toàn nguy cơ cao đấy chứ nhỉ?

3. Thẳng thắn nói ra có khi nào lại vẽ đường cho hươu nó biết cách trốn núp. Ăn vụng kín hơn ko cụ?

Nói dễ thôi, làm mới khó cụ ạ :))
Chả có gì khó. Đã kém bản lĩnh thì khó nói :))

Matizcoi

Xe cút kít
Chán ông thớt.

Mới vậy đã tính chuyện ly dị. Chả hiểu tài năng cỡ nào mà kiếm đc xe, nhà.

Dẹp đi, tư vấn online là ông chỉ về quyết tâm bỏ vợ.

Chuyện như ông kể thì có dell gì ko tự giải quyết đc, quan trọng đến mức mang lên đây?
Kiếm tiền giỏi nhưng ko chắc cái gì cũng giỏi cụ ợ :D

JanJan

Xe tải
Em ra xã hội va chạm nhiều hiểu chứ cụ.
Chỉ là người ngay cạnh mình lại từ từ..."diễn biến" như thế.
Em thật, như cụ miêu tả chưa có gì đến mức phải nghĩ đến chuyện phải ly dị. Tuy nhiên nên cảnh giác, nên nghĩ đến các cơn giông khi phía chân trời có những đám mây. Hiện nay mới đám mây thôi.

Đàn bả, sướng quá, nhàn quá, dửng mỡ nó cũng ngoại tình cụ ạ. Đôi khi do thằng kia khéo miệng, rót mật vào tai khêu gợi đàn bà mới xiêu xiêu. Còn thằng kia có thể chỉ bằng 1/10 ông chồng nhưng hôn nhân nhàm chán quá khiến đàn bà mờ mắt. Đôi khi họ cần một chỗ dựa tinh thần, thế là cái thằng "chỗ dựa tinh thần ấy" với chút khéo miệng đưa được khối đứa đàn bà vào khách sạn dù rằng kém xa ông chồng về mọi mặt

Chuyện cụ, chưa có gì to tát nếu mọi việc mới đúng như cụ miêu tả.

Cụ ko nói về quan hệ vợ chồng, tần suất sinh hoạt, sự tình cảm, gắn bó. Nhưng em e là nhàm chán

Cụ trao cho vợ quyền quản lý tài sản to quá. Nên siết lại,

Mà em rất ko đồng ý khi cụ bình phẩm về gia đình vợ cụ như vậy. Bà mẹ vợ, ly hôn có thể là giải pháp tốt nhất để tìm hạnh phúc mới, trừ khi bà ấy đĩ tính cụ mới nên viết thế.

fantasy0178

Xe tăng
Gấu cụ làm như thế là k ổn rồi, riêng cái vụ chuyển sang làm ở cty thằng đồng nghiệp kia mà k nói với cụ một câu là dell tôn trọng nhau, còn vc cafe với nyc một hai lần thì k sao nhưng tiếp diễn nữa là cũng dell đc. Cụ cứ nc thẳng thắn là k đồng ý để gấu chơi trò đó, yêu cầu chấm dứt vc gặp nyc và chuyển khỏi cty thằng kia, cắt đứt liên lạc hoàn toàn để xem ý gấu ntn. Chưa j cụ đã tính đường ly dị thì bi quan quá. Đàn bà nhiều khi phải cái tội nhẹ dạ chứ chưa hẳn là hay đong đưa. Gấu nhà e ngày xưa cũng hay kiểu nt trả lời giữ lịch sự, e nói luôn k phải lịch sự với những thằng mèo mả gà đồng, đong đưa hoa có chủ, từ đó thằng nào à ơi là gấu nhà e chặn cmn đt luôn, tránh rủi ro.

Merc102018

Xe đạp
Em thật, như cụ miêu tả chưa có gì đến mức phải nghĩ đến chuyện phải ly dị. Tuy nhiên nên cảnh giác, nên nghĩ đến các cơn
giông khi phía chân trời có những đám mây. Hiện nay mới đám mây thôi.

Đàn bả, sướng quá, nhàn quá, dửng mỡ nó cũng ngoại tình cụ ạ. Đôi khi do thằng kia khéo miệng, rót mật vào tai khêu gợi đàn bà mới xiêu xiêu. Còn thằng kia có thể chỉ bằng 1/10 ông chồng nhưng hôn nhân nhàm chán quá khiến đàn bà mờ mắt. Đôi khi họ cần một chỗ dựa tinh thần, thế là cái thằng "chỗ dựa tinh thần ấy" với chút khéo miệng đưa được khối đứa đàn bà vào khách sạn dù rằng kém xa ông chồng về mọi mặt

Chuyện cụ, chưa có gì to tát nếu mọi việc mới đúng như cụ miêu tả.

Cụ ko nói về quan hệ vợ chồng, tần suất sinh hoạt, sự tình cảm, gắn bó. Nhưng em e là nhàm chán

Cụ trao cho vợ quyền quản lý tài sản to quá. Nên siết lại,

Mà em rất ko đồng ý khi cụ bình phẩm về gia đình vợ cụ như vậy. Bà mẹ vợ, ly hôn có thể là giải pháp tốt nhất để tìm hạnh phúc mới, trừ khi bà ấy đĩ tính cụ mới nên viết thế.

Gấu cụ làm như thế là k ổn rồi, riêng cái vụ chuyển sang làm ở cty thằng đồng nghiệp kia mà k nói với cụ một câu là dell tôn trọng nhau, còn vc cafe với nyc một hai lần thì k sao nhưng tiếp diễn nữa là cũng dell đc. Cụ cứ nc thẳng thắn là k đồng ý để gấu chơi trò đó, yêu cầu chấm dứt vc gặp nyc và chuyển khỏi cty thằng kia, cắt đứt liên lạc hoàn toàn để xem ý gấu ntn. Chưa j cụ đã tính đường ly dị thì bi quan quá. Đàn bà nhiều khi phải cái tội nhẹ dạ chứ chưa hẳn là hay đong đưa. Gấu nhà e ngày xưa cũng hay kiểu nt trả lời giữ lịch sự, e nói luôn k phải lịch sự với những thằng mèo mả gà đồng, đong đưa hoa có chủ, từ đó thằng nào à ơi là gấu nhà e chặn cmn đt luôn, tránh rủi ro.

Em mới báo gấu rút hết sổ tk, chuyển tiền gấu đang quản lý sang tài khoản em. Gấu có vẻ hơi lo lắng. Chắc giật mình.

Em tính đợi chuyển xong em sẽ nói chuyện thẳng thắn. Nhưng dù gấu có phản ứng ra sao thì em cũng vĩnh viễn mất 1 người mình có thể tin hoàn toàn.

Ra xã hội có chiến đấu, lừa lọc thế nào em cũng ko ngại. Nhưng về nhà cũng phải đề phòng cả vợ mình thì với em là điều rất buồn.

Merc102018

Xe đạp
Cụ này chán nhỉ. Em là gấu mà riêng khoản kiếm ra tiền nhưng để gấu giữ hết là ngu rồi! Bất kể gấu là người thế nào (thực sự không ai lường trước được 100% tương lai). Vợ cụ là người nông nổi, nông cạn. Cụ mà làm căng thì đảm bảo sợ dúm luôn. Nhưng chắc chắn sống tiếp vì ngại đổ vỡ, chứ tình cảm thì nhạt như nước ốc.
Mợ là phụ nữ thì mợ sẽ nghĩ thế nào nếu đặt vào vị trí gấu nhà em, sau khi em thu lại quyền quản lí tiền và nói toạc chuyện này ra?

Em ko rõ tâm lí phụ nữ sẽ thế nào?

JanJan

Xe tải
Thôi nếu cụ tìm hướng giải quyết được rồi thì nên inbox xóa thớt.

Chuyện nhà không nên mang lên đây. Chả nhẽ cụ ko có thằng bạn thân nào để ngồi tâm sự.

Tư vấn tỉnh cảm online, 99% xui cụ bở vợ từ mấy ông chưa vợ. Cụ còn để thớt là thành ra bỏ vợ thật đấy.

Em vẫn thấy cụ non xanh, cách nghĩ, hành động.

Em chỉ thấy cụ trưởng thành, khôn lên chút khi thớt này xóa :)

ZynZyn

Xe lăn
Đàn ông mà kiểm soát gấu bằng cách xem trộm điện thoại, tin nhắn của vợ thì kém, tủn mủn quá. Chưa có bằng chứng trai trên gái dưới, tất cả mới chỉ dừng ở nói chuyện công việc mà đã mất niềm tin rồi đòi li dị thì e nghĩ vợ cụ nên giải tán cho cụ cho nhanh. Khổ thân vợ cụ lấy phải chồng như cụ.

giangha2k3

Xe tăng
Chia sẻ với cụ. Theo em cụ là người đàn ông trọng gia đình, mà với những người tất cả vì vợ vì con, khi vợ có dấu hiệu phản bội, sẽ bị tổn thương ghê gớm. Chuyện của cụ chưa đến mức phải ly hôn, nhưng cụ phải có cách nào đó cảnh báo, rằng sẽ không thể tha thứ khi bị phản bội, việc nắm giữ tiền bạc trong gia đình là việc đầu tiên cần làm, để gấu phải cân đo nếu muốn à ơi với ai. Chuyển đến công ty kẻ à ơi mình, hẹn hò cafe với người yêu cũ, đó không phải người phụ nữ tâm huyết cho tổ ấm gia đình.

Merc102018

Xe đạp
Đàn ông mà kiểm soát gấu bằng cách xem trộm điện thoại, tin nhắn của vợ thì kém, tủn mủn quá. Chưa có bằng chứng trai trên gái dưới, tất cả mới chỉ dừng ở nói chuyện công việc mà đã mất niềm tin rồi đòi li dị thì e nghĩ vợ cụ nên giải tán cho cụ cho nhanh. Khổ thân vợ cụ lấy phải chồng như cụ.
Mỗi người 1 quan điểm mà mợ. Để đến lúc trai trên gái dưới thì theo quan điểm của em là dở quá. Mợ nhìn sự việc duới góc độ nữ quyền em ko có j để nói.

Thôi nếu cụ tìm hướng giải quyết được rồi thì nên inbox xóa thớt.

Chuyện nhà không nên mang lên đây. Chả nhẽ cụ ko có thằng bạn thân nào để ngồi tâm sự.

Tư vấn tỉnh cảm online, 99% xui cụ bở vợ từ mấy ông chưa vợ. Cụ còn để thớt là thành ra bỏ vợ thật đấy.

Em vẫn thấy cụ non xanh, cách nghĩ, hành động.

Em chỉ thấy cụ trưởng thành, khôn lên chút khi thớt này xóa :)
Em chả có ông bạn thân nào cụ ạ vì trước giờ ra xã hội em ko tin ai, em kiếm sống 100% bằng khả năng cá nhân và sòng phẳng dựa trên lợi ích chứ ko sống dựa vào tình cảm anh em chiến hữu.

Sontretrau

Xe máy
Câu chuyện của em chắc cũng không khác nhiều câu chuyện của 1 số cụ từng gặp.

Em với gấu lấy nhau hơn chục năm. Có 2 nhóc.

Em là dân ngoại tỉnh, gấu dân Hà nội.

Hồi lấy nhau nhà gấu cũng ko khá giả, em tự lập nghiệp chứ không nhờ vả gì ai. Gấu ở hà nội nên cũng chưa 1 ngày phải ở với bố mẹ chồng. Cuộc sống 5 năm đầu vất vả, gấu đồng cam cộng khổ với em để có ngày hôm nay. Giờ cũng có chút vị trí, nhà, vợ chồng mỗi người 1 xe, tiền gửi ngân hàng đủ, con 2 đứa học trường tốt. Kinh tế trong nhà 1 mình em gánh, gấu đi làm cho vui, chi tiêu không phải nghĩ ngợi. .

Trước giờ em làm được bao nhiêu đều đưa gấu giữ cả. Nhiều khi em biết gấu lấy tiền nhà giúp đỡ nhà ngoại, em cũng lờ đi coi như không biết vì em nghĩ giúp đỡ gia đình cũng là hợp đạo làm con

Câu chuyện 1:
Trong quá trình đi làm công ty cũ, có 1 thằng hay nhắn tin à ơi với gấu, gấu nhắn lại giữ lịch sự chứ chưa có biểu hiện đi quá đà, nhưng em đã nói là thôi, dẹp không liên quan gì thằng kia nữa, gấu đồng ý và thôi.

Bẵng đi 1 thời gian gấu chuyển công ty khác, em phát hiện ra công ty gấu làm là chính công ty của thằng này. Em theo dõi tin nhắn và điện thoại thấy gấu và thằng này liên tục gọi điện cho nhau, nội dung chỉ là công việc thôi, nhưng có vẻ thân thiết. Em nghĩ có thể chỉ là vấn đề thời gian để thằng kia nó tiến tới thôi.

Câu chuyện 2:
Trong quá trình theo dõi điện thoại em lại phát hiện ra gấu liên lạc và vài lần cafe với thằng người yêu cũ khác. Thằng này mới li dị vợ, và thi thoảng lại rủ gấu nhà em đi cafe. Gấu có vẻ khá nhiệt tình.

Cả 2 câu chuyện chưa đến điểm chốt là có cắm sừng em chưa nhưng thực sự trước giờ em quá tin tưởng nên hiện tại em mất rất nhiều niềm tin.

Theo các cụ em nên làm gì vì bây giờ em rất rối, có quá nhiều phương án em tính đến.
1. Nhà gấu có gien ngoại tình, bố mẹ gấu li dị vì mẹ gấu cũng theo 1 ông khác.
2. Em mất niềm tin vào gấu
3. Nếu li hôn thì con cái sẽ khổ nhưng em thoại dạng người phải tin em mới sống cùng được.
4. Li hôn thì con cái em chu cấp đủ không vấn đề gì và sẽ phải phân chia tài sản.
5. Theo các cụ thủ tục li hôn nên làm thế nào để nhanh gọn

Bây giờ em ngửa bài chắc chắn gấu sẽ quay đầu ngay thôi vì gấu phụ thuộc kinh tế vào em. Nhưng cái quan trọng là em mất niềm tin và buồn vì em với gấu đến với nhau cũng vượt bao khó khăn. Lúc khó khăn còn tin nhau được, lúc thành công thì lại mất niềm tin. Chán thật.
Gấu nhà cụ chưa có chuyện gì đâu. Nhưng tối nay về cụ phải nói chuyện thẳng thắn ngay. Có đưa ra giả thuyết và phương án li dị cho gấu sợ. Đừng để gấu đi uống cà phê với địch một lần nữa là hết cứu :)
P/s: yêu cầu gấu chuyển công ty ngay

be bư

Xe ngựa
ghen tư tưởng giờ cũng ghê phết nhỉ

Muon_biet

Xe cút kít