[Funland] Em xin review về cái smart TV này

tung.npvh

Xe tăng
Đúng ồi, tầm này chơi gì Full HD, phải chơi 4K cụ nhá. Bé cũng chơi 4K, em chơi 4K 4 năm nay rồi, quay lại xem full HD là thấy ko ưng mắt nữa.

Cá nhân em cũng ko tin Sony nữa. Cụ ít xèng thì cân nhắc thương hiệu bình dân, kha khá thì chọn SS, LG. Em ít xèng, hôm rồi đi xem con Sharp 60inch 4K thấy cũng phê lắm.

TECHVANMINH

Xe đạp
Website
vanminhtech.vn
sao em thấy sony vẫn ok nhất trong các hãng nhỉ- màu sắc chân thực hơn.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Bác cứ cạch thằng Sony, SS ra nhé, hết bảo hành là lăn ra hỏng. Còn thằng nào cũng được. TV bây giờ Hàn, Nhật, TQ nó rưa rứa hết

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
đúng rồi, nói chung cũng có tham khảo rồi hehe.
sau khi đọc xong ở đây thì em cũng chốt mua 43 https://www.dienmayxanh.com/kinh-nghiem-hay/cach-tinh-khoang-cach-xem-tivi-an-toan-cho-mat-1102535
nhìn chung cũng thấy hợp lý.
Cái bảng cụ tham khảo là dành cho tv HD ,
Cụ tham khảo cách chọn size của bọn tây lông nhá

haunt86

Xe tăng
Cụ muốn mua dễ dùng và smart thì nên nghiên cứu 1c chạy Google tivi của sony, nhưng 43 đúng là bé quá cụ ạ. Nhưng em vẫn vote cho LG vì màn hình ổn, điều khiển chuột bay dễ dùng

gnor

Xe buýt
-Bác cứ nói đùa, chất lượng hình ảnh và màu sắc thì tv Hàn chưa qua mặt đc tv Nhật đc đâu, cho dù là bây giờ Sony nó cũng sd màn hình do LG sx nhưng con chip đk thì do chính nó sx và nắm bí quyết công nghệ kia? Còn đồ thiết bị âm thanh của mấy chú Hàn thì chắc hơn đc thằng Tàu, còn so với Nhật thì buồn cười quá? Đồ Hàn hơn đồ Nhật chắc đc mỗi con đt Samsung?:D

Led thường so với led thường, oled so với oled, còn loại dán tường giá siêu đắt (5 năm nay) những thằng khác chẳng có mà so.
Sony à, giờ mảng chính là phim ảnh và thiết bị trò chơi điện tử, còn các anh em Toshiba, Pana, Sharp,... mảng nghe nhìn đã và đang đi bộ hoặc nằm hòm.
Giải thưởng công nghệ (chất lượng nghe nhìn, thiết kế) + doanh số (thị phần) + giá bán sản phẩm đã nói lên tất cả.
Còn đương nhiên ai thích gì thì mua nấy! :D

Ji Bro

Xe buýt
Cám ơn các cụ mợ, em hiểu là nghe lựa chọn của em mọi người sẽ đánh giá ngay là low tech lạc hậu quá. Cơ bản là nhà em nhỏ tẹo, phòng ngủ có chưa đến 20m2 nên để lắp cũng ko cần màn to quá.

Đối với thời trang và công nghệ em luôn ko chạy theo trend để tránh bị làm giá và lỗi thời nhanh chóng trong khi giá trị thật ko đáng. Hiện em dùng smartphone samsung giá có hơn 2 củ =))

Góp ý từ các cụ em xin ghi nhận, để em tham khảo thêm LG với Samsung nữa rồi nhờ các cụ review dòng đó. Em cần yếu tố bền chứ ko cần đẹp lắm, dùng đc và bền là đạt yêu cầu rồi.

ngokieuhanh

[Tịch thu bằng lái]
dòng này từ 2019 đời cũ rồi cụ thớt, tìm đời 20 - 21 mà lấy, nếu muốn lấu cũng chả sao , sony xem cũng tốt loại này tần số quét có 50hz thôi thớt nhé

Nam Đà Nẵng

Xe tăng
Cám ơn các cụ mợ, em hiểu là nghe lựa chọn của em mọi người sẽ đánh giá ngay là low tech lạc hậu quá. Cơ bản là nhà em nhỏ tẹo, phòng ngủ có chưa đến 20m2 nên để lắp cũng ko cần màn to quá.

Đối với thời trang và công nghệ em luôn ko chạy theo trend để tránh bị làm giá và lỗi thời nhanh chóng trong khi giá trị thật ko đáng. Hiện em dùng smartphone samsung giá có hơn 2 củ =))

Góp ý từ các cụ em xin ghi nhận, để em tham khảo thêm LG với Samsung nữa rồi nhờ các cụ review dòng đó. Em cần yếu tố bền chứ ko cần đẹp lắm, dùng đc và bền là đạt yêu cầu rồi.
Lg đi cụ , em mới tạch 2 con Samsung một lúc .

RAVA

Xe ba gác

Led thường so với led thường, oled so với oled, còn loại dán tường giá siêu đắt (5 năm nay) những thằng khác chẳng có mà so.
Sony à, giờ mảng chính là phim ảnh và thiết bị trò chơi điện tử, còn các anh em Toshiba, Pana, Sharp,... mảng nghe nhìn đã và đang đi bộ hoặc nằm hòm.
Giải thưởng công nghệ (chất lượng nghe nhìn, thiết kế) + doanh số (thị phần) + giá bán sản phẩm đã nói lên tất cả.
Còn đương nhiên ai thích gì thì mua nấy! :D
-Bác nói là “nghe nhìn” kia mà, cứ cho là phần nhìn thì chú Hàn hơn 1 chút đi, thế còn phần nghe, bác thử kể e nghe xem Hàn quốc có thằng nào sx đc bộ âm thanh nghe tàm tạm xem nào?:D

Fun on Fun

Xe hơi
-Bác nói là “nghe nhìn” kia mà, cứ cho là phần nhìn thì chú Hàn hơn 1 chút đi, thế còn phần nghe, bác thử kể e nghe xem Hàn quốc có thằng nào sx đc bộ âm thanh nghe tàm tạm xem nào?:D
Em xin góp ý với bác như sau:
- Về thị phần TV thì 2 thằng SS và LG cộng lại đã gần 50% toàn thế giới rồi. Sony giờ này chắc khó nằm trong Top 5.
- Màu sắc thì mỗi hãng có căn chỉnh riêng. Mình quen nhìn màu của Sony thì sẽ không thích của hãng khác và ngược lại. Tất nhiên tone mầu cũng là 1 yếu tố thôi, độ phân giải, tần số quét, độ tương phản mới là cái chênh nhau về giá tiền.
- Sau khi mua harman - kardon thì âm thanh SS cũng có nhiều cải thiện, các dòng sound bar của SS được đánh giá rất cao hơn hẳn sound bar của Sony.
- Hàng điện tử tiêu dùng nói chung theo em giờ là cạnh tranh giữa HQ và TQ. Nhật Bản dừng cuộc chơi rồi bác ạ.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Chào cccm,

Em đang tính mua con Sony full HD 43 inch KDL-43W660G về treo tường xem vì giá hợp lý với kinh tế và nhu cầu nhà mình.
Mọi người cho em xin review về chất lượng, độ bền hoặc các vấn đề cái này hay bị với.
Nhà em xác định được chỗ mua rồi nên xin các seeder tha cho ko cần mời mua ở chỗ nào đâu.
Cảm ơn cccm.
43” thì bé rồi cụ, treo tường làm hẳn con 65” xem Euro với Wimbledon cho nó sướng. Bản thân e vẫn dùng Sony từ trước tới giờ, chắc cũng 7-8 cái, chưa thấy hỏng cái nào.