Em xin phép Show vơi các cụ xế Gấp Hummer FDB268 vàng kịch độc ạ.

fan_ryu

Xe hơi
Đây cụ ạ, hay nhái hummer của cụ thì em không biết, cụ đừng mắng em nhóe.

Dạ, cháu đã nói cháu chỉ xem của hummer chính hàng, mấy cái hummer đài loan thì cháu chịu, không tìm hiểu. Đây là Hummer... techlonocy cụ ạ, mấy bố nhái phải lái đi 1 tí để đỡ bị ăn gạch đấy ạ. Cụ có nhìn thấy các mỗi hàn nối khớp xe cụ khác xe của cháu không ạ...

Chỉnh sửa cuối:

MIG35

Xe tải
mẫu xe đạp hummer cũng không nhiều cụ ạ, nhưng có thể hiểu biết hạn chế cháu chưa thấy mẫu nào của hummer xịn có gắn động cơ điện cả.
Đoạn này cụ lại xóa bài rồi, xóa gì thì cháu đọc được rồi nhóe, có từ ma xó phải không cụ nhỉ?

MIG35

Xe tải
Dạ, cháu đã nói cháu chỉ xem của hummer chính hàng, mấy cái hummer đài loan thì cháu chịu, không tìm hiểu. Đây là Hummer... techlonocy cụ ạ, mấy bố nhái phải lái đi 1 tí để đỡ bị ăn gạch đấy ạ. Cụ có nhìn thấy các mỗi hàn nối khớp xe cụ khác xe của cháu không ạ...
Cháu nhìn hai cái phuộc nó giống giống nhau là, nói chung cụ nào thích thương hiệu quất con vàng vàng của cụ đi cũng là lạ

fan_ryu

Xe hơi
Đoạn này cụ lại xóa bài rồi, xóa gì thì cháu đọc được rồi nhóe, có từ ma xó phải không cụ nhỉ?
ma xó là ở câu trên cụ ạ, cháu thêm câu hiểu biết hạn chế để các cụ ý đỡ mắng ấy mà.

fan_ryu

Xe hơi
Cháu nhìn hai cái phuộc nó giống giống nhau là, nói chung cụ nào thích thương hiệu quất con vàng vàng của cụ đi cũng là lạ
Giống nhau là chuyện bình thường mà cụ. Không biết có phải xe cụ cưỡi không, nhưng nếu là hàng xịn của hãng trên thân xe sẽ có câu slogen của hãng Like nothing ELSE. Câu này thì các bố nhái không dám đưa vào đâu ạ.

MIG35

Xe tải
Giống nhau là chuyện bình thường mà cụ. Không biết có phải xe cụ cưỡi không, nhưng nếu là hàng xịn của hãng trên thân xe sẽ có câu slogen của hãng Like nothing ELSE. Câu này thì các bố nhái không dám đưa vào đâu ạ.
Em ít tiền toàn đi qua ngắm em nó từ cửa sổ xe buýt thôi . Mơ một ngày có tiền đưa em nó về đội của mình .

fan_ryu

Xe hơi
Em ít tiền toàn đi qua ngắm em nó từ cửa sổ xe buýt thôi . Mơ một ngày có tiền đưa em nó về đội của mình .
đây gửi luôn cụ cái ảnh để cụ tham khảo

Nguyen.Binh

Xe hơi
mẫu xe đạp hummer cũng không nhiều cụ ạ, nhưng có thể hiểu biết hạn chế cháu chưa thấy mẫu nào của hummer xịn có gắn động cơ điện cả.
Cụ chịu khó lượn trên Chợ Giời bữa trước có cụ bán đấy ạ.

fan_ryu

Xe hơi

tubesd

Xe tăng
Cái hãng GIC này là của Nhật, chuyên bán mấy cái xe dán thương hiệu xe hơi kiểu GM / CHEVROLET / CADILLAC / CORVETTE / HUMMER RENAULT Ferrari FIAT Alfa Romeo Rover GOODYEAR.
Với giá này thì cố lên tí nữa mua con Montague Paratrooper, nặng hơn 13kg còn hơn.
Xe gấp với bánh thường (MTB 26" chẳng hạn) bao giờ cũng sẽ nặng hơn xe MTB cùng cỡ do các chi tiết phải được gia cố tốt. Nhiều cụ thích xe gấp loại này nhưng như thế là phải hi sinh về trọng lượng, trong khi những cái road bánh bé như Tyrell lại nhẹ hơn cả xe road xịn, khả năng vận hành như xe road xịn thì lại bỏ qua.
Các dòng xe gấp nên mua là Bike Friday, Brompton, Tyrell, hoặc Dahon. Không thì cụ cứ lên google search, từ khóa đại loại như Best value for money folding bikes là nó ra cả tá.
Dòng xe có thụt giữa là dòng để bay nhảy, đại khái là tiếp đất mạnh, thì mới cần. Như cái xe gấp thì không thể quăng quật như thế nên có thụt giữa là không thực tế.
Mà thực tế thì nếu đi đường nhựa mà có thụt giữa nó như là cưỡi thú nhún, rất mất lực và đạp nhanh thì người nẩy trên xe trông rất hài.
Nhưng mà cụ trót mua rồi thì thôi :P

fan_ryu

Xe hơi
Cái hãng GIC này là của Nhật, chuyên bán mấy cái xe dán thương hiệu xe hơi kiểu GM / CHEVROLET / CADILLAC / CORVETTE / HUMMER RENAULT Ferrari FIAT Alfa Romeo Rover GOODYEAR.
Với giá này thì cố lên tí nữa mua con Montague Paratrooper, nặng hơn 13kg còn hơn.
Xe gấp với bánh thường (MTB 26" chẳng hạn) bao giờ cũng sẽ nặng hơn xe MTB cùng cỡ do các chi tiết phải được gia cố tốt. Nhiều cụ thích xe gấp loại này nhưng như thế là phải hi sinh về trọng lượng, trong khi những cái road bánh bé như Tyrell lại nhẹ hơn cả xe road xịn, khả năng vận hành như xe road xịn thì lại bỏ qua.
Các dòng xe gấp nên mua là Bike Friday, Brompton, Tyrell, hoặc Dahon. Không thì cụ cứ lên google search, từ khóa đại loại như Best value for money folding bikes là nó ra cả tá.
Dòng xe có thụt giữa là dòng để bay nhảy, đại khái là tiếp đất mạnh, thì mới cần. Như cái xe gấp thì không thể quăng quật như thế nên có thụt giữa là không thực tế.
Mà thực tế thì nếu đi đường nhựa mà có thụt giữa nó như là cưỡi thú nhún, rất mất lực và đạp nhanh thì người nẩy trên xe trông rất hài.
Nhưng mà cụ trót mua rồi thì thôi :P
Vầng, cháu cảm ơn chỉ bảo của cụ. Truớc khi mua cháu cũng tìm hiểu qua, nhưng mục đích chính của cháu lại là gập để bỏ cốp xe cụ ạ. Nếu không có mục đích đấy thì chắc cháu cũng không lấy chiếc này.

fan_ryu

Xe hơi
Có lẽ tại cụ chưa thấy hoặc cụ nghĩ chỉ mình cụ có đồ xịn
Thì cháu đã ghi rõ ràng là cháu chưa thấy, sao cụ cứ phải vặn vẹo cháu thế nhỉ. Hay cụ thấy ai có đồ xịn cụ chỉ cho cháu mở mắt cái...

Hungkaax1

Xe tăng
Dạ, chắc các cụ chưa nhìn thấy rõ ảnh cái băng dính dán trên thùng. Em chuyển phát nhanh EMS đấy các cụ ạ. Em đã máu chơi thì em không xoắn cái gì cả.
Em chưa hiểu câu nào của em thọt và nách cụ để cho cụ cười, nếu cụ mà đứng ra ship về như em sợ cụ còn khóc ấy chứ chẳng cười được đâu cụ ạ.
Chính xác là 18,5 kg. Quá nặng để ngày nào cũng cất vào cốp xe với em, đấy cũng chính là 1 phần lý do em chia tay chiếc này đấy cụ ạ.
Theo link trên Ebay cụ đưa thì phí ship xe này từ Nhật về VN là 20USD, em đảm bảo với cụ em ra hải quan em xin đc xe này chỉ phải nộp 1 - 2tr tiền lót tay thay vì 1 đống tiền thuế NK xe đạp và VAT. Như vậy giá về VN cho cái xe của cụ tối da là 3tr, em nghĩ nó không lớn, ai mua xe nguyên chiếc nhập cũng phải chịu mức phí minimum tầm 3tr để về VN. Em chuyên ship hàng, cụ không phái mang EMS ra dọa em.
Rõ ràng cụ nói là xe nặng qua cụ không vác bỏ cốp được nên cụ mới bán, chứng tỏ cụ mua hàng không chịu tìm hiểu, mua hớ rồi định lên đây làm hàng nhằm gả cho cụ khác với cái giá khá là trên trời do cụ phải cộng hết tất cả các chi phí cụ đã phải chịu.
Xe này của cụ 2 nhún, mà xem cái cấu hình xe thì em đoán là nhún sau không khóa đựoc, như vậy đi đường bằng sẽ rất mất lực. Cụ bảo cụ mua để bỏ cốp xe, nhưng nặng quá không tiện bỏ, xong cụ vẫn khoe tung trời, em thực sự là rất buồn cười ạ.
Kính cụ, chúc cụ mau bán đựoc xe!

QAZ

Xe container
Thì cháu đã ghi rõ ràng là cháu chưa thấy, sao cụ cứ phải vặn vẹo cháu thế nhỉ. Hay cụ thấy ai có đồ xịn cụ chỉ cho cháu mở mắt cái...

Nói bạn đừng buồn, cái xe của bạn bị đội giá chủ yếu vì tiền ship từ TQ sang Mỹ, rồi lại từ Mỹ về Việt Nam. Tôi đã từng xách xe đạp từ Nhật về giá $200, cũng cái xe ấy ở Việt Nam bán giá $600.

Chiếc xe HUMMER này toàn đồ bằng sắt, để ngoài mưa vài hôm là rỉ toét. Hầu hết dân chơi xe đạp, nếu được cho, sẽ đem bán chiếc xe này với giá tính theo kg.

Đây tiện bạn xem cái link xe này bán trên TAOBAO, một địa chỉ mua hàng quen thuộc của dân chơi xe đạp. Giá khoảng 11 triệu về đến Hà Nội:
http://item.taobao.com/item.htm?spm=a230r.1.14.1.rhT2nY&id=36428937300&ns=1#detail

Còn đây là link bán xe ấy bên Nhật ở trang KAKAKU là trang bán hàng online nổi tiếng, giá có $300, rẻ hơn bên tầu:
http://kakaku.com/item/K0000109339/

skylinexx

Xe máy
Đắng lòng thanh niên khoe xe bị ném gạch. Nói thật với bác là xe đạp gấp này ở VN tầm 5tr bác có con xe ngon mà đẹp hơn con này.

QAZ

Xe container
không cụ ạ, sx tại đài loan mới là rởm, còn sản xuất tại tàu mới là xịn. Trên alibaba thì cụ tìm ở VN cho nhanh, 6tr5 có xe đi rồi. Cháu cũng là con ma xó trong mấy vụ này rồi cụ ạ. Alibaba không có xe này của cháu.

1. Hầu hết xe đạp loại tốt thì đều sản xuất tại Đài Loan. Hãng xe đạp Giant lớn nhất thế giới là ở Đài Loan.
2. Cùng ghi chữ Made in China, thì các bạn phải hiểu: China P.R.C là hàng tầu đại lục, còn China R.O.C là tầu tưởng. Mặc định hàng R.O.C tốt hơn hàng P.R.C.
3. Bạn chuyên về điện thoại, thì có người khác chuyên về xe đạp. Đọc cấu hình xe đạp lên phát là người ta biết tầm giá bao nhiêu. Cấu hình xe đạp có các thứ:
- Khung: hiệu gì, chất liệu nhôm, sắt, titan, cạc-bon v.v... nặng bao nhiêu.
- Groupset: là bộ truyền động, của hãng nào, đời nào.
- Wheelset: bộ vành bánh moay-ơ săm lốp, có nhiều loại khác nhau.
- Các đồ linh tinh khác như phuộc, dàn đầu, yên, bàn đạp v.v...

Giống như bạn đang bán hàng điện thoại, thì có đứa mang bộ này vào khoe:

thongck

Xe tăng
Bác QAZ đã phán thì chuẩn rồi ak :). Em nói cấu hình con này kém mà cụ chủ ngạc nhiên hỏi em là xe đạp cũng có cấu hình hả :)) em đi cười đây :)):))

thongck

Xe tăng
Như em thấy cấu hình con này là tourney 6líp thì phải. Thấp nhất của shi :D