[Funland] Em xin phép nhờ Mod vài hôm. Gửi lời cảm ơn cụ Horizontal và có chút góp ý đến cụ

Horizontal

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dienmaydatviet.com
Tóm lại là dư lào ạ ?
Chắc phát sinh thêm chi phí lắp đặt j j đó, ko thống nhất đc là to tiếng. Người nhà cụ chủ bảo không lắp thì mang về =)). Vậy là cãi nhau
E đoán vậy. Còn ntn chỉ cụ chủ và cụ bán biết thôi :P
Chấm cái xem thế nào.
Em cũng xin giải thích luôn để mọi người không phải đặt dấu hỏi.
Em bán cho gia đình cụ zai9x 1 chiếc tivi , vì chuyển về Bình Lục và chỉ trao đổi với nhau được có 30 phút trước khi xe bên em khởi hành nên em bảo là chỉ giao hàng và test thử cho gia đình cụ , còn việc lắp đặt lên kệ thì giúp em xử lý, vì lái xe bên em họ chỉ biết giao hàng và còn nhiều hàng phải giao. Từ trước đến nay khi giao hàng cho các cụ ở tỉnh thì em cũng chỉ thực hiện được theo phương án này. Người nhà cụ Zai9x do không quen việc đó nên dẫn đến không hài lòng. Cụ Zai9X có nhắn tin nhờ tìm phương án xử lý nhưng em chưa phản hồi được. Dù sao cũng là do bên em không được chu đáo, nên em cũng mong cụ Zai9x thông cảm . Em cũng nghĩ rằng nên dừng câu chuyện ở đây ạ. Cảm ơn các cụ quan tâm ạ!

Chỉnh sửa cuối:

phuongmit

Xe cút kít
Thông tin k rõ ràng và chỉ 02 bên hiểu thì pm, nhắn tin hoặc viết thư tay cho nhau dc rồi, tung lên đây làm gì cho nhiều câu hỏi và nghi ngờ, võ đoán ảnh hưởng đến 2 bên

tuanquang105

Xe tải
Có phiếu Bh cụ gọi thẳng trung tâm bh của hãng chứ sao gọi thợ ngoài làm gì cụ ? Nhiều đơn vị bán hàng cũng thế mà !
Có phải máy lỗi đâu mà gọi Bảo hành cụ? Cái này do lắp đặt. Thế giờ thợ bên bán lắp làm hỏng xong phủi trách nhiệm luôn ạ? Ko có 1 tí gì gọi là hỗ trợ luôn

Horizontal

Xe tải
Website
dienmaydatviet.com

quanganhvtc

Xe tải
Cách đây 3 năm em mua cái LG 43inch của cụ này, về dùng được 2 tiếng bị sọc màn hình. Gọi cho cụ cụ nói luôn gọi hãng. Cụ hết trách nhiệm rồi, hixhix

hxduong

Xe lăn
Chắc phát sinh thêm chi phí lắp đặt j j đó, ko thống nhất đc là to tiếng. Người nhà cụ chủ bảo không lắp thì mang về =)). Vậy là cãi nhau
E đoán vậy. Còn ntn chỉ cụ chủ và cụ bán biết thôi :P
Chào thầy bói :D

cuongdiv

Xe container
Cách đây 3 năm em mua cái LG 43inch của cụ này, về dùng được 2 tiếng bị sọc màn hình. Gọi cho cụ cụ nói luôn gọi hãng. Cụ hết trách nhiệm rồi, hixhix
E cũng đang định mua trên này xong nhờ ship về cho bà nội ở tỉnh, nhưng như này e bảo bà ra luôn ĐMX gần nhà cho nhanh, có gì cào mặt cho dễ

Trục

Xe ba gác
Chuyện này xảy ra như cơm bữa, vì thường không ai kiểm soát được hết các vấn đề khi giao nhận.
Khi xảy ra tranh luận, thì chỉ cần mỗi bên cử 1 đại điện, có khả năng quyết cao nhất, vài cú điện thoại, check lỗi quy trình là xong.
Em cũng thi thoảng phải xử lý việc này suốt, nhưng luôn lấy tinh thần "Bảo vệ khách hàng" làm hàng đầu.
Việc của hãng, của bên bán, là chuyện nội bộ, cực kỳ dễ xử lý.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Có phải máy lỗi đâu mà gọi Bảo hành cụ? Cái này do lắp đặt. Thế giờ thợ bên bán lắp làm hỏng xong phủi trách nhiệm luôn ạ? Ko có 1 tí gì gọi là hỗ trợ luôn
Hay có khi cả thợ lắp máy đấy cũng của hãng ko chừng . :P Cửa hàng chỉ môi giới thôi :P

Horizontal

Xe tải
Website
dienmaydatviet.com
Dạ cái này có vẻ cần xem lại cụ ạ, vì quá lâu rồi nên cụ chắc chắn giúp em, cách trả lời với khách hàng như thế, em không nghĩ là từ em nói. Trên OF này, nếu hàng lỗi trong 15 ngày không đổi trả cho khách hàng, chắc các cụ đập em te tua từ lâu rồi ạ.

tranmanhha

Xe điện
Em đã mua 1 cái tủ lạnh của cụ Ho.
Giá rẻ hơn các siêu thị tầm hơn 10%, vận chuyển tạn nơi, thái độ ok. Em chấp nhận bảo hành hãng.

quanganhvtc

Xe tải
Dạ cái này có vẻ cần xem lại cụ ạ, vì quá lâu rồi nên cụ chắc chắn giúp em, cách trả lời với khách hàng như thế, em không nghĩ là từ em nói. Trên OF này, nếu hàng lỗi trong 15 ngày không đổi trả cho khách hàng, chắc các cụ đập em te tua từ lâu rồi ạ.
Vâng nên từ ngày đó mua đồ em toàn gọi 219 Nguyễn Trãi. Cụ tìm theo số đt của em 0913209779 xem còn lưu đơn ko ạ

garung2018

Xe hơi
43 Trần Đại Nghĩa, Bách Khoa, Hai Bà Trưng, Hà Nội
Chuyện này xảy ra như cơm bữa, vì thường không ai kiểm soát được hết các vấn đề khi giao nhận.
Khi xảy ra tranh luận, thì chỉ cần mỗi bên cử 1 đại điện, có khả năng quyết cao nhất, vài cú điện thoại, check lỗi quy trình là xong.
Em cũng thi thoảng phải xử lý việc này suốt, nhưng luôn lấy tinh thần "Bảo vệ khách hàng" làm hàng đầu.
Việc của hãng, của bên bán, là chuyện nội bộ, cực kỳ dễ xử lý.
Người of là amin à cụ?

Trục

Xe ba gác
Người of là amin à cụ?
Dạ, Người OF chỉ là member như Cụ và các Cụ khác thôi ạ. Cái khác là Người OF là được vinh danh vì một sự kiện nào đó của diễn đàn, chủ yếu là có đóng góp cho hoạt động từ thiện.
Admin thì nick màu Da cam cơ cụ.

ceo_hd

Xe điện
125Chùa Láng, Hn -sualaptoplayngay.vn-suaiphone.vn
Website
sualaptoplayngay.vn

missdark

Xe hơi
E k thấy phốt, nhưng 2 năm trở lại đây, trên OF nhiều bọn săn gà quá. E vào of từ rất lâu rồi, giao lưu cũng nhiều. Gần đây mấy cháu 9x vào cứ cậu tớ, bác em .... Xong giọng chăn gà: Bác lấy k e còn bán người khác.... Thành ra, cứ gặp 7x đổ lại thì e mới có niềm tin. Buồn cho 1 cõi e hay vào.

tructrucdangyeu

Xe tải
Trước từ đôi tất đến cái xe máy em đều OF, nói chung là bất kể khi cần mua gì là em đều vào OF tìm mua . Giờ thì em bỏ thói quen này rồi .
em đã từng mua 2 món, cụ bán đều khẳng định như mới, mua về thì thực sự thất vọng