[Thảo luận] Em xin hỏi về ảnh bắn tốc độ!

FC01847

Xe đạp
Mình bị CSGT thổi phạt vượt tốc độ quy định 64/50 km nhưng thực tế khi vào biển báo khu dân cư mình đã giảm tốc độ xuống dưới 60 km ( chỗ này quy định 50 km nhưng mình bị nhầm ); tuy nhiên mình khẳng định 100% trong khu vực biển báo đã dưới 60km nhưng CSGT đưa hình ảnh 64km, ( trên máy điện thoại, cách chỗ bắn khoảng 10km) hình ảnh không rõ biển số, không rõ khu vực xung quanh, tình cờ gạt màn hình xuất hiện thêm 1 ảnh cũng giống như vậy nhưng ghi 69 km, mình chấp nhận lấy biên bản nhưng rất phân vân, sau này nhờ người nộp phạt, có nhờ chụp lại ảnh vi phạm thì thấy cái ảnh ở hồ sơ xử phạt rất rõ nét, thấy rõ biển số và xung quanh nhưng bất ngờ là cái ảnh này khác hẳn với các mà CSGT đưa ra trong điện thoại các nhân của người lập biên bản. Đáng tiếc là mình không đủ minh mẫn để chụp lại hai các ảnh trong ĐT kia của anh CSGT, mình rất nghi ngờ cái ảnh vi phạm vì mình khẳng định dưới 60km ( nhìn đồng hồ ) nhưng họ nói là 69 và 64 km. Mình đưa lên đây cái ảnh bị xử phạt trong hồ sơ nhờ các bạn nào biết ảnh này có đúng thật không hay là ảnh có chỉnh sửa photoshop., vì không thấy rõ tia hồng ngoại chiếu vào, màu tia hồng ngoại và số km không đồng nhất. Xin cảm ơn đã đọc comment. (ảnh đậy)

FC01847

Xe đạp
Xin hỏi ảnh này có phải từ máy bắn tốc độ không ?

xin hỏi ảnh này có phải là ảnh thật hay là photoshop???