[Thảo luận] Em xin hỏi về ảnh bắn tốc độ!

Mr.Chem

Xe điện
Bẩm các cụ em chưa bị xxx bắt lần nào về lỗi tốc độ nên không hình dung ra ảnh bắn tốc độ khi cho xem như thế nào, vì thế có mấy trường hợp muốn thỉnh giáo các cụ như sau để làm tư liệu "chiến đấu":
1/ Gặp trạm xxx dừng xe lại báo chạy quá tốc độ và bị bắn tốc độ trước đó 10km, trong đoạn đường có biển báo thị trấn 55/50 (nhiều lúc có phạm 1 tí), có ảnh và thông báo đợi 30 phút để xem ảnh...trong lúc đó bị cò quay 50/50. Em phải làm gì?
2/ Sau 30 phút có ảnh thì chỉ có mỗi cái xe trên đường và thông báo tốc độ 55/50, không có bằng chứng gì chứng mình là xe đang chạy ở thị trấn hay ngoài thị trấn thì có cãi được không...xxx báo là điểm bắn nằm trong thị trấn và muốn thì quay lại xem điểm bắn(10km trước thì cũng chẳng nhớ đoạn đấy là đoạn nào)
3/ xxx nhất quyết lập biên bản và mình quyết chiến đến hơi thở cuối cùng thì thực hiện những bước nào (không đưa giấy tờ, ghi vào biên bản, quay phim, chụp ảnh...v..v...)
Em ngu ngơ xin các cụ có kinh nghiệm chỉ giáo. Cảm ơn các cụ

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Thường thì xxx chụp là nơi có biển báo hay cột mốc. Em bị bắn một lần, ngày đó nộp mất 900k trong biên bản cũng ghi rõ cột mốc số bao nhiêu, và vượt quá tốc độ bao nhiêu. 50/50 thực tế không hơn nhau là bao nhiêu vì thế ÉO tội gì phải quỵ luỵ lũ chó. Còn về nguyên tắc là cứ ghi âm hoặc quay phim chụp ảnh biết đâu lại có chân trời mới =)) lúc đó mình làm tiền lại mới hay :)) chúc cụ có suy nghĩ of

HaJolie

Xe buýt
Bẩm các cụ em chưa bị xxx bắt lần nào về lỗi tốc độ nên không hình dung ra ảnh bắn tốc độ khi cho xem như thế nào, vì thế có mấy trường hợp muốn thỉnh giáo các cụ như sau để làm tư liệu "chiến đấu":
Theo em:
- Câu trả lời chung nhất (cho cả 3 hay nhiều hơn 3 câu hỏi trên): Luôn đi đúng tốc độ. Đã là OFers thì phải có văn hóa giao thông các cụ nhỉ.

1/ Gặp trạm xxx dừng xe lại báo chạy quá tốc độ và bị bắn tốc độ trước đó 10km, trong đoạn đường có biển báo thị trấn 55/50 (nhiều lúc có phạm 1 tí), có ảnh và thông báo đợi 30 phút để xem ảnh...trong lúc đó bị cò quay 50/50. Em phải làm gì?
Nếu thực sự mình vi phạm (từ 55/50 trở lên) và có hình ảnh thì cách nhanh nhất là 50/50 (mặc dù đây không phải là tinh thần của OFers đâu nhé)

2/ Sau 30 phút có ảnh thì chỉ có mỗi cái xe trên đường và thông báo tốc độ 55/50, không có bằng chứng gì chứng mình là xe đang chạy ở thị trấn hay ngoài thị trấn thì có cãi được không...xxx báo là điểm bắn nằm trong thị trấn và muốn thì quay lại xem điểm bắn(10km trước thì cũng chẳng nhớ đoạn đấy là đoạn nào)
Thiết bị bắn thông thường là Cam chứ không phải là máy chụp ảnh, và Cam có thể quét không chỉ làn xe chạy mà cả xung quanh vị trí quét. Bác yêu cầu cho xem là nhận ra ngay thôi (nếu cần)

3/ xxx nhất quyết lập biên bản và mình quyết chiến đến hơi thở cuối cùng thì thực hiện những bước nào (không đưa giấy tờ, ghi vào biên bản, quay phim, chụp ảnh...v..v...)
Chỗ e bôi đỏ chỉ thực hiện khi mình không sai, không chạy quá tốc độ. Còn nếu có theo em đừng quyết chiến

Chỉnh sửa cuối:

No money

Xe hơi
kê ghế ngồi hóng các cụ cho mát

mr.ken_no1

Xe container
Đã tham gia giao thông thì em khẳng định ai cũng hơn 1 lần vi phạm.
Nếu cụ nào bảo chưa hề vi phạm là vì những lúc cụ ấy vi phạm ko bị xxx bắt mà thôi.
Nếu ta vi phạm thì cứ BB mà chơi cho nó sang cái thằng người
Còn nếu ta cảm thây bị oan thì cứ chiến đấu đến cùng, miễn là ta cãi đúng luật

Còn về hình ảnh vi phạm tốc độ thì sau 1 lần em bị dính và nhờ sự trợ giúp của nhiều cụ trên này em nhận thấy
1. Xem ảnh trực tiếp trên máy bắn tốc độ
2. Kiểm tra niêm phong, đăng kiểm của cái máy bắn tốc độ đó
3. Trong khung hình ảnh chỉ có duy nhất 1 ảnh xe mình, nếu có thêm dù là 1 tý ảnh của xe khác thì cãi, ko đồng ý lỗi
4. Nếu vượt quá tốc độ dưới 5km/h thì sẽ ko bị phạt
5. Vấn đề là chứng minh cái ảnh đó bắn ở chỗ nào: Cái này thì em cũng ngờ ngợ, hôm em nhìn ảnh tốc độ thì em thấy hình như nó có tọa độ thì phải các cụ ạ. Trong BB nó cũng ghi là bị ở KM số bao nhiêu nữa ạ.

Em mới biết vậy, tiếp tục hóng kinh nghiệm của các cụ.

Mr.Chem

Xe điện
Ý thì em biết là Italia rồi nhưng thực sự ý của em trong trường hợp này là xxx ăn bẩn, nó bắn mình ở ngoài thị trấn mà nó đổ vạ là đang đi trong thị trấn ấy chứ, hình ảnh cho xem không có "dính" tí cơ sở nào chứng mình là đang đi trong thị trấn cả.
Như bác mr.ken_no1 nói có tọa độ trên ảnh, cái này phải nhờ thằng Google map à?

vietanhhau

Xe máy
Đã tham gia giao thông thì em khẳng định ai cũng hơn 1 lần vi phạm.
Nếu cụ nào bảo chưa hề vi phạm là vì những lúc cụ ấy vi phạm ko bị xxx bắt mà thôi.
Nếu ta vi phạm thì cứ BB mà chơi cho nó sang cái thằng người
Còn nếu ta cảm thây bị oan thì cứ chiến đấu đến cùng, miễn là ta cãi đúng luật

Còn về hình ảnh vi phạm tốc độ thì sau 1 lần em bị dính và nhờ sự trợ giúp của nhiều cụ trên này em nhận thấy
1. Xem ảnh trực tiếp trên máy bắn tốc độ
2. Kiểm tra niêm phong, đăng kiểm của cái máy bắn tốc độ đó
3. Trong khung hình ảnh chỉ có duy nhất 1 ảnh xe mình, nếu có thêm dù là 1 tý ảnh của xe khác thì cãi, ko đồng ý lỗi
4. Nếu vượt quá tốc độ dưới 5km/h thì sẽ ko bị phạt
5. Vấn đề là chứng minh cái ảnh đó bắn ở chỗ nào: Cái này thì em cũng ngờ ngợ, hôm em nhìn ảnh tốc độ thì em thấy hình như nó có tọa độ thì phải các cụ ạ. Trong BB nó cũng ghi là bị ở KM số bao nhiêu nữa ạ.

Em mới biết vậy, tiếp tục hóng kinh nghiệm của các cụ.
Em hỏi ngu tý có thêm 1 tý xe khác trong ảnh thì mình phải cãi thế nào ạ?

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
EM từng suýt thò tay xóa được cái hình khi xxx cho em xem, may mà xx nó không, tay nó cưlawmss le giữ chặt nút xóa trên súng, sau em quay sang đòi xem tem niêm phong (Em bị phát ở TH)

em nhìn được cái ảnh đó mấy lần, có thể có hoặc không có mặt các cụ, có thể đen hoặc trắng, có thể bắn đầu hoặc đuôi xe nhưng chắc chắn có biển số xe cụ. Con trên máy thì em chả được xem bao h.

khuyếnh

Xe buýt
Ảnh có xe cụ và khung cảnh bên ngoài nên dễ nhận biết, chỉ sợ nó photoshop cái tốc độ thôi. Em cứ bắt là xem ảnh ngay trên súng để còn xem tem kiểm định (Đã được đáp ưng 2 lần ở Bắc Giang và Hà Tĩnh) dù rằng mình phải quay lại chỗ bắn ( Hà tĩnh bắt quay lại hơi xa Kỳ Anh quay về tận Cẩm Xuyên)

caravel

Xe tải
Không hẳn phải quan tâm đến xe khác đâu cụ à, như khi em bị phạt trên đường đi Lạng Sơn, đến lúc xem ảnh trên máy bắn tốc độ, zoom lại nhìn rõ chấm đỏ giữa biển số. Không cãi đi đâu được, đồng chí cảnh sát còn bảo súng này tem đăng kiểm còn hạn nhé, tiền mua súng bằng mấy lần con xe của chú cơ, yên tâm. He he

Thèm_Ôtô

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Trên ảnh thì có thể có nhiều xe và nhiều đối tượng, nhưng nó có 1 cái hình vuông nhỏ màu đỏ chĩa giữa đầu hoặc đuôi xe của mình, cái hình vuông đó để xác định đối tượng bị bắn còn số chỉ tốc độ có thể lệch lên góc trên hoặc dưới và cũng màu đỏ.

Thực ra bản thân súng bắn tốc độ không có chức năng ghi hình, nó được thiết kế để gắn vào được 1 máy chụp hình ống kính rời (không dùng ống kính mà dùng máy bắn thay ống kính luôn) để kết hợp khả năng ghi hình. Đó là thông tin về loại Laser III mà trước đây em đã được xem thực tế máy và copy và cài đặt chương trình vào máy tính. Khi đưa hình vào máy tính thì phần mềm có xác định tọa độ và vị trí bắn luôn, còn xem trực tiếp thì em không để ý.

Còn bây giờ có thể các loại máy hiện đại hơn rất nhiều, em chưa có điều kiện tham khảo.

Ob3xuT

Xe điện
Hình ảnh vi phạm sẽ có chấm đỏ trên phương tiện bị bắn... vậy nên có dính thêm vài cái xe khác trong khung hình cũng ko cãi đc đâu cụ ạ

N_V_L

Xe điện
Em lót dép hóng nghe các cụ chỉ giáo ạ.

hahuyson

Xe tải
em cũng đang hóng, Cụ nào biết xin chỉ giáo tiếp.

ducvinhstyle

Xe hơi
Em hóng các cụ bình loạn... Em bị bắn 1 lần ở Đồng Văn xxx nói 58/50km em đòi xem ảnh thì xxx nói phải đợi, em đưa 300k thì không thấy nói gì, sau đó em đưa thẻ nhà báo thì xxx lại móc túi trả em 300k \:D/

all4country

Xe tải
EM từng suýt thò tay xóa được cái hình khi xxx cho em xem, may mà xx nó không, tay nó cưlawmss le giữ chặt nút xóa trên súng, sau em quay sang đòi xem tem niêm phong (Em bị phát ở TH)
Sau đó thế nào Cụ? Súng vẫn còn tem đầy đủ chứ? :D

taplai tapdi

Xe tăng
Thì cãi luôn có thể đó là tốc độ của xe kia chứ không phải của tôi.Ví như cụ và bạn cụ cùng yêu 1 người, thì hỏi hậu quả của ai để lại có xác định được không?

Ericsson337

Xe buýt
Thì cãi luôn có thể đó là tốc độ của xe kia chứ không phải của tôi.Ví như cụ và bạn cụ cùng yêu 1 người, thì hỏi hậu quả của ai để lại có xác định được không?
ối giờ ơi nếu thế thì ADN ra luôn :-bd