Em xin hỏi, chuyện của em dư lày thì có vấn đề gì ko ợ?

AC MOTOR

Đi bộ
Tình hình là em lấy bằng được gần 3 năm nay, cũng sắp đến ngày đổi bằng. Mà chuyện như thế này khiến em lăn tăn, lo lo.

Em học lái xe ở Hà Nội, khi học thì em chưa đăng ký hộ khẩu Hà Nội, nhưng hộ khẩu ở quê thì cũng đã cắt, khi khai em vẫn khai là thường trú tại Thanh Hóa (quê em ạ (l)), khi nhận bằng người ta bảo đăng ký về Thanh Hóa để quản lý, nhưng Thanh Hóa ko nhận vì ko còn khẩu, Hà Nội thì cũng ko nhận vì ko có khẩu. hic

Vậy nên em kệ nó, ko đăng ký quản lý nữa, cứ vứt hồ sơ ở nhà. Nhưng nay hộ khẩu HN em đã làm, bằng cũng sắp đổi mà em lo lo ko hiểu có lằng nhằng gì ko?
Các Bác tư vấn cho em với ạ, em là mem mới chưa có rượu. Nhưng em hứa khi có em sẽ mời các Bác ngay ạ.:) (b)

tom_nongdan

Xe tải
Cách đây 2 năm tình trạng của em giống bác.

Ra Cao bá quát gặp cò, hồi đó mất 500K là xong. Cò về lại địa phương (hộ khẩu hồi lấy bằng) làm thủ tục chuyển ra HN cho bác rồi đổi bằng mới.

Cò của em về Hà Tây, còn của bác là Thanh Hóa thì chắc đắt hơn.

hieund

Xe buýt
Oài, đơn giản thế thôi ạ

luonphuc_vu

Xe tải
Tình hình là em lấy bằng được gần 3 năm nay, cũng sắp đến ngày đổi bằng. Mà chuyện như thế này khiến em lăn tăn, lo lo.

Em học lái xe ở Hà Nội, khi học thì em chưa đăng ký hộ khẩu Hà Nội, nhưng hộ khẩu ở quê thì cũng đã cắt, khi khai em vẫn khai là thường trú tại Thanh Hóa (quê em ạ (l)), khi nhận bằng người ta bảo đăng ký về Thanh Hóa để quản lý, nhưng Thanh Hóa ko nhận vì ko còn khẩu, Hà Nội thì cũng ko nhận vì ko có khẩu. hic

Vậy nên em kệ nó, ko đăng ký quản lý nữa, cứ vứt hồ sơ ở nhà. Nhưng nay hộ khẩu HN em đã làm, bằng cũng sắp đổi mà em lo lo ko hiểu có lằng nhằng gì ko?
Các Bác tư vấn cho em với ạ, em là mem mới chưa có rượu. Nhưng em hứa khi có em sẽ mời các Bác ngay ạ.:) (b)
Nếu đúng như bác nói ở trên thì trường hợp này theo quy định thì không đổi được bằng vì hồ sơ của bác không ai quản lý cả và tấm bằng đó cũng chỉ có giá trị trong thời hạn của bằng thôi.
Còn như bác tom nongdan nói thì mình cũng mới thấy lần đầu cò nó làm thế v à chi phí bao nhiêu thì bác nên cân nhắc.

AC MOTOR

Đi bộ
Nếu đúng như bác nói ở trên thì trường hợp này theo quy định thì không đổi được bằng vì hồ sơ của bác không ai quản lý cả và tấm bằng đó cũng chỉ có giá trị trong thời hạn của bằng thôi.
Còn như bác tom nongdan nói thì mình cũng mới thấy lần đầu cò nó làm thế v à chi phí bao nhiêu thì bác nên cân nhắc.
:ohmy: Nghiêm trọng thế cơ ạ, thôi chết em rồi. Hôm nào em phải thu xếp lên Cao Bá Quát lo vụ này mới được không nó hủy bằng bắt học lại thì toi, để em lên hỏi. Tình hình nó bảo thế nào thì em về nhờ các bác tư vấn thêm cho ạ, quả thật em rất không muốn xảy ra các chuyện như thế này. Nhưng làm hộ khẩu HN lằng nhằng quá mãi mới xong:6:
Ôi cái XH mình muốn sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật mà khó quá. hix:^)

mr_chipheo

Xe buýt
Em học ở Trường 900 Tăng thiết giáp, thi ở trường 10 Hòa Lạc, bằng thì lấy hôm 26 tết rồi, bây giờ em cũng phải đem hồ sơ lên Cao Bá quát nộp phải ko ạ. Thủ tục thế nào các cụ chỉ em với, có bị mời ăn hành tỏi ko ạ*-)

pavilon

[Tịch thu bằng lái]
Cách đây 2 năm tình trạng của em giống bác.

Ra Cao bá quát gặp cò, hồi đó mất 500K là xong. Cò về lại địa phương (hộ khẩu hồi lấy bằng) làm thủ tục chuyển ra HN cho bác rồi đổi bằng mới.

Cò của em về Hà Tây, còn của bác là Thanh Hóa thì chắc đắt hơn.
Chi phí này quá rẻ bác xem ai đã làm chỉ giúp bác chủ thớt đi.
Theo e thì rất khó nếu vụ này 5000k vẫn làm còn hơn là mất tgian đi học lại.
Bác chủ thớt có gì báo lại để a e biết nha

jeep_iraq

Xe buýt

em trước cũng giống bác, nghe thì có vẻ nghiêm trọng nhưng cũng dễ thôi,em có cái giấy di chuyển giấy phép lái xe thấy bảo nộp vào Nghệ an quản lý, em ko nộp, đến ngày sắp đổi GPLX em mới cầm vào Nghệ an xin xác nhận vào là chưa nộp vào Nghệ an (bác trưởng phòng viết vào rồi đóng dấu)xong em cầm hồ sơ và cái giấy di chuyển có xác nhận nộp lên Cao Bá Quát là được ,mặc dù giấy di chuyển quá hạn hơn 2 năm nhưng ko thấy nói gì cả, và em đã đổi được GPLX, bác xem lại mấy theard trong này các bac hướng dẫn kỹ lắm, chúc bác thành công, nhớ vote cho em nhé

Baprangbo

Xe đạp
Tình hình của bác AC Motor giống hệt của em nên em có thể mách cho bác thế này:
1. Bác cầm tất cả hồ sơ của bác gồm hồ sơ, giấy di chuyển, ảnh về quê bác đến sở GTVT
2. Sang cửa hàng pho to gần đó thuê họ đánh cho cái đơn xin xác nhận.
3. Mang đơn và hồ sơ lái xe nộp vào cho GTVT ở tỉnh bác, họ sẽ hẹn ngày trả hồ sơ và đơn đã được xác nhận chưa quản lý hồ sơ của bác.
4. Sau khi có toàn bộ giấy tờ trên bác mang ra 16 Cao Bá Quát làm thủ tục tái nhập và đổi bằng.
Nếu bác có thời gian thì tự làm ở 16 Cao Bá Quat cho nó hạt dẻ còn không bác cầm hồ sơ sang quán cafe ngay sát đó, đưa hồ sơ và 400,000 họ sẽ làm hộ bác tất, đến ngày lấy bằng bác chỉ việc cầm cái bằng cũ ra ngồi uống cafe chờ 15' và lấy bằng mới thôi. (Lưu ý bác là bác đổi bằng và tái nhập nên đắt hơn đổi bằng bình thường là 100,000)