Em xin đc tư vấn có nên mua nhà xây sẵn không ạ. Các cụ giúp em

TanTanStore

Xe hơi
Chào các cụ, hiện tại em đang có dự định mua nhà, tính cũng thanh niên vì còn trẻ mà, nên thích hình thức, nhà nhìn hiện đại, mới mẻ, bắt mắt nên nghiêng về mua nhà xây sẵn hơn là mua nhà cũ về sửa.

Biết là kiểu gì nó cũng kém hơn, nhưng vẫn xin các cụ một vài lời khuyên. Nhất là những cụ đã từng trải, những lỗi thường gặp, thời gian xuống cấp...

thanhxuan21

Xe buýt
Nhiều công ty bây h toàn mua mảnh đất to phân lô hơn 30m2 để bán 3-4 tầng. Chất lượng cũng tốt mà thiết kế lại hợp lý (chuyên nghiệp & họ mua số lượng lớn vì dùng cho nhiều căn nên đôi khi giá lại rẻ nên đôi khi còn tốt hơn là mình sửa)
Còn nói chung là phụ thuộc vào thực tế thì mới bình loạn đc

Còi to 70

Xe buýt
Rata cẩn thận những căn trông hào nhoáng hiện đại do mấy ông tư nhân xây để bán. Ở đôi năm là ống bục tường nứt , không sửa được vì móng yếu. Chỉ có đập đi làm lại. Nói thực thà mua đất không còn tốt hơn. Bạn em dính một căn.

duyymapp

Xe hơi
Em đang muốn bán nhà đất 50m 5 tầng đường vào 12m khu văn khê. Sổ đỏ chính chủ. Các cụ quan tâm alo em 0982453925

Bênon

Xe đạp
Mua mới thì đẹp, hiện đại, khỏi va chạm hàng xóm ... nhưng không rõ chất lượng -> anh nên coi từ khi họ bắt đầu xây.
Mua cũ thì sửa tốn kém mà không như ý mình đâu.
Kết luận: nếu anh còn trẻ nên mua cũ, sửa sơ bên trong ở 1-2 năm để hiểu nhu cầu mình muốn gì rồi xây mới/bán mua căn mới/sửa lớn cũng chưa muộn.
Vợ cũng thấy lấy anh là đi lên.
Goodluck.
Đúng đó cụ, nếu muốn mua nhà thì phải để ý từ hồi thợ bắt đầu đổ móng, mà việc đó em thấy khó, nhiều khi nhà mình làm, không để ý thợ đã làm ẩu rồi, tốt nhất mua đất xây nhà cho yên tâm về lâu dài!

nobitatn7

Xe tải
nhà e cũng mua lại nhà xây sẵn. sau hơn 3 năm thì tường bắt đầu nứt r :D

congduc1992

Xe hơi
Nhà e mua xây sẵn, ở chục năm vẫn ổn. Có cái đường nước hay bị tắc.

TanTanStore

Xe hơi
Nhiều công ty bây h toàn mua mảnh đất to phân lô hơn 30m2 để bán 3-4 tầng. Chất lượng cũng tốt mà thiết kế lại hợp lý (chuyên nghiệp & họ mua số lượng lớn vì dùng cho nhiều căn nên đôi khi giá lại rẻ nên đôi khi còn tốt hơn là mình sửa)
Còn nói chung là phụ thuộc vào thực tế thì mới bình loạn đc
Vâng ạ, vì dù gì họ cũng là kinh doanh, nên làm giảm thiểu nhất để nhiều lợi nhuận, được cái nhà đẹp, vào ở luôn đc

Rata cẩn thận những căn trông hào nhoáng hiện đại do mấy ông tư nhân xây để bán. Ở đôi năm là ống bục tường nứt , không sửa được vì móng yếu. Chỉ có đập đi làm lại. Nói thực thà mua đất không còn tốt hơn. Bạn em dính một căn.
em tham khảo cũng thấy nhiều người kêu ở một vài năm bị. Bây giờ tìm mua đất cũng ko dễ cụ ạ :(

Em đang muốn bán nhà đất 50m 5 tầng đường vào 12m khu văn khê. Sổ đỏ chính chủ. Các cụ quan tâm alo em 0982453925
nhà xây lâu chưa cụ?

Đúng đó cụ, nếu muốn mua nhà thì phải để ý từ hồi thợ bắt đầu đổ móng, mà việc đó em thấy khó, nhiều khi nhà mình làm, không để ý thợ đã làm ẩu rồi, tốt nhất mua đất xây nhà cho yên tâm về lâu dài!
các nhà thầu giờ họ cũng quay video với hình ảnh lúc xây dựng cụ ạ, cũng khá an tâm nhưng vẫn còn nhiều vấn đề phải lo quá :(

nhà e cũng mua lại nhà xây sẵn. sau hơn 3 năm thì tường bắt đầu nứt r :D
nứt tường thì chắc do móng cụ nhỉ? xung quanh cụ có nhà ai bị ko ạ

Nhà e mua xây sẵn, ở chục năm vẫn ổn. Có cái đường nước hay bị tắc.
được như cụ thì ngon quá ạ, đúng là có cái nọ cái kia, nhiều cụ cũng kêu lắm

TanTanStore

Xe hơi
Em ủn ạ

lai thue

Xe điện
Nhiều căn xây cùng nhau do cùng 1 chủ nên móng thấy chắc chắn hơi những căn riêng lẻ, mua rồi thì về chú ý điện nước thôi, còn những cái nứt kia thì khó tránh khỏi, hỏng đâu sửa đó, còn trẻ xây nhà ngại lắm, vận hạn, đen đủi, đau đầu tính toán nhưng sẽ được căn nhà ưng ý hơn, mình ủng hộ phương án mua nhà xây sẵn

TanTanStore

Xe hơi
Nhiều căn xây cùng nhau do cùng 1 chủ nên móng thấy chắc chắn hơi những căn riêng lẻ, mua rồi thì về chú ý điện nước thôi, còn những cái nứt kia thì khó tránh khỏi, hỏng đâu sửa đó, còn trẻ xây nhà ngại lắm, vận hạn, đen đủi, đau đầu tính toán nhưng sẽ được căn nhà ưng ý hơn, mình ủng hộ phương án mua nhà xây sẵn
vâng ạ. cảm ơn cụ
cũng vì nhiều cái ngại như cụ nói nên em mới thích mua sẵn
đc cái căn em đang ngắm về thiết kế thì em ưng ý từ đầu đến cuối, không chê gì.
chủ nhà hiền lành và cảm giác có tâm, vì họ là hộ kinh doanh, chỉ mua 2-3 mảnh rồi xây lên, tự bán. Không như mình làm việc với môi giới, họ chẳng biết gì về nhà ngoài thông tin có sẵn!