Em xin chào Các Cụ tiền bối ạ, xin các cụ chỉ giáo ạ.....

yeulamvo2

Xe đạp
chả là sau nhiều năm mong ước, ki cóp, ước mơ em chuẩn bị thành hiện thực, em có ý định mua ford FC, nhìn FC all new one 2013 thi phê quá, nhung ko đủ xiền, và ý định mua FC AT 1.8 HB, va em xac đinh là mua bóc tem em vợ 2 này,
em chưa cưới em nào cả, đây la lần đầu tiên em lái xe và mua xe 1 cách chính thức, vi hiện nay em đang học lái xe lại, vi sau 7 năm co bằng nhung chưa cầm vô lăng.
vi la mem moi, em xin các cụ chỉ giáo cho em vài điều và em cảm ơn các cuh nhiều lắm:
1, em nen mua xe của Đại lý ford nào? HNF, TLF hay Thanh Xuân F, chỗ nào giá hợp lý
?
2, màu nào cua FFC la đep, em đinh mua màu trắng. mong các Cụ tư vấn:
3, em mới lái lần đầu , nên mua xe mới hay xe cũ...( em dang lă tăn vấn đề này vì nhiều ngừoi tư vấn mua xe cũ khi lái lần đầu)?
Cảm ơn các cụ a...

tommykp

Xe buýt
cứ xe mới mà đi, chỗ nào rẻ nhất thì lấy, màu nào ưng thì chọn... vậy thôi :D

yeulamvo2

Xe đạp
Cụ nói đúng ý em rồi, nhung ma em đang mông lung nen mới nhờ Cụ tư vấn cụ thể giúp em...:D, Mới cả Cụ nào có biết thầy nào dạy lái xe Tự Động không ..? giới thiệu cho em với, vì em ôn lại tay lái trwowck khi mua xe, giá rổ thế nào nếu cụ nào biết cho em xin ít thông tin, em bân đi lam nên chỉ học dựoc T7 va CN thôi,
Cam on các cụ nhiều

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ chủ mua xe màu gì thì tùy cụ thích thôi, màu này người này thấy đẹp nhưng người kia thì ngược lại.

Cứ hỏi vài ba đại lý, đại lý nào rẻ nhất thì mua, xe ở đại lý nào cũng từ FVN mà ra cả.

Nếu cụ cần, em PM giới thiệu chỗ mua cho, cứ rẻ nhất mới chơi.

otochevrolet

Xe hơi
Mua xe cũ thui cụ ạ sau đó ktra chất lượng thật kỹ là ok mà
Xe mới thì lỗ nhìu khi bán lăm kinh tế khó khăn mà

quanglehd

Xe hơi
Cụ cho em xin cái thông tin đi. em sẽ trao đổi cùng Cụ và giúp Cụ cưới được vợ 2 như mong muốn

Loipham

Xe buýt
Cụ mới lái, nhất là có bằng lâu mà chưa lái thì nên mua xe cũ cụ ạ, khi noà thành thục (lụa) thì rước em mới mà chơi, vì cụ mới, lại đi xe mới ra đường nếu:
1. Rón rén thì bị thiên hạ "chửi" cho, bực lắm.
2. Nếu dại va quẹt nhiều thì vừa xót em nó, vừa mất tiền "học phí".
3. Em nó mới nên dễ làm cụ khó "thoát khỏi" "hố đen tư duy" ( nghĩa là cụ khó có thể lụa trong ngày một ngày hai) ạ.

namdu

Xe buýt
Em mới lấy FC classic, từ 4/2013. Vợ 2 em đây ạ: http://www.otofun.net/threads/538600-focus-gai-que-lan-dau-ve-nha-chong
Ý kiến cá nhân em chia sẻ cùng cụ chủ:

1. Chúc mừng cụ chủ đã đủ xèng để cưới vợ 2
2. FC classic là lựa chọn ngon - bổ - rẻ trong tầm tiền. New FC 1.8 thì giá hơi chát. Trước khi xuống xèng đặt cọc, em cũng chạy thử 4-5 con roài.
3. Cứ xe mới mà chơi cụ ạ. Trừ phi ngân sách không đủ điều kiện thì phải chịu.
Chuyện va quệt thì cụ đi xe nào cũng vậy, không thể tránh được. Em thì chẳng vì đi xe mới mà phải rón rén, miễn là đừng chạy ẩu là được.
Nếu cụ chưa tự tin khi ra đường thì chạy trước một thời gian trong khu vắng, nhờ (thuê) bác nào có nghề ngồi kèm một vài buổi là ok. Chắc ăn nữa, cụ in ra tờ A4 dòng chữ "Lái mới, xin thông cảm" dán ở kính hậu cho em. Ra đường mọi người sẽ hiểu và thông cảm cho cụ ngay.
Trên đời này có cái gì mà không phải qua giai đoạn "mới" đâu. Người có ý thức sẽ không bao giờ cười chê cụ cả chứ đừng nói là "chửi" cả.
4. Mầu sắc thì mỗi người một ý thích, cụ cứ đến showroom xem đi đã rồi sẽ có quyết định. Chưa kể là một số cụ còn chọn mầu theo phong thủy cụ ạ. Cá nhân em thấy mầu trắng và đỏ là rất đẹp, nhưng do em không có điều kiện rửa xe thường xuyên nên em chọn mã mầu HM (phấn hồng hay ghi vàng gì đó), thụôc dạng phổ thông ợ.

Chúc cụ sớm cưới được vợ 2 (b) (b) (b)

Chỉnh sửa cuối:

yeulamvo2

Xe đạp
Em mới lấy FC classic, từ 4/2013. Vợ 2 em đây ạ: http://www.otofun.net/threads/538600-focus-gai-que-lan-dau-ve-nha-chong
Ý kiến cá nhân em chia sẻ cùng cụ chủ:

1. Chúc mừng cụ chủ đã đủ xèng để cưới vợ 2
2. FC classic là lựa chọn ngon - bổ - rẻ trong tầm tiền. New FC 1.8 thì giá hơi chát. Trước khi xuống xèng đặt cọc, em cũng chạy thử 4-5 con roài.
3. Cứ xe mới mà chơi cụ ạ. Trừ phi ngân sách không đủ điều kiện thì phải chịu.
Chuyện va quệt thì cụ đi xe nào cũng vậy, không thể tránh được. Em thì chẳng vì đi xe mới mà phải rón rén, miễn là đừng chạy ẩu là được.
Nếu cụ chưa tự tin khi ra đường thì chạy trước một thời gian trong khu vắng, nhờ (thuê) bác nào có nghề ngồi kèm một vài buổi là ok. Chắc ăn nữa, cụ in ra tờ A4 dòng chữ "Lái mới, xin thông cảm" dán ở kính hậu cho em. Ra đường mọi người sẽ hiểu và thông cảm cho cụ ngay.
Trên đời này có cái gì mà không phải qua giai đoạn "mới" đâu. Người có ý thức sẽ không bao giờ cười chê cụ cả chứ đừng nói là "chửi" cả.
4. Mầu sắc thì mỗi người một ý thích, cụ cứ đến showroom xem đi đã rồi sẽ có quyết định. Chưa kể là một số cụ còn chọn mầu theo phong thủy cụ ạ. Cá nhân em thấy mầu trắng và đỏ là rất đẹp, nhưng do em không có điều kiện rửa xe thường xuyên nên em chọn mã mầu HM (phấn hồng hay ghi vàng gì đó), thụôc dạng phổ thông ợ.

Chúc cụ sớm cưới được vợ 2 (b) (b) (b)

Truoc hết, em đa tạ cụ rất nhiêu, em cung vào Link nhìn hình con vợ 2 của cụ..người lại thấy LÓNG lên rôi, lại sốt ruột thu xoay tiền để cứo vợ 2 càng sớm cànd tốt đây. EM thấy cụ nói rất tri lý. Cảm ơn cụ rất nhiều..

yeulamvo2

Xe đạp
Cụ cho em xin cái thông tin đi. em sẽ trao đổi cùng Cụ và giúp Cụ cưới được vợ 2 như mong muốn
Cụ ơi, em đang lo xoay tiền cai đã ( kinh tế nợ nần chồng chất cụ ạ) , co gi em se gọi cho Cụ sơm nhất

yeulamvo2

Xe đạp
Cụ mới lái, nhất là có bằng lâu mà chưa lái thì nên mua xe cũ cụ ạ, khi noà thành thục (lụa) thì rước em mới mà chơi, vì cụ mới, lại đi xe mới ra đường nếu:
1. Rón rén thì bị thiên hạ "chửi" cho, bực lắm.
2. Nếu dại va quẹt nhiều thì vừa xót em nó, vừa mất tiền "học phí".
3. Em nó mới nên dễ làm cụ khó "thoát khỏi" "hố đen tư duy" ( nghĩa là cụ khó có thể lụa trong ngày một ngày hai) ạ.
em lại thêm co kinh nghiệm chỉ bảo thêm của cụ, cảm ơn cụ

luklak

Xe điện
chả là sau nhiều năm mong ước, ki cóp, ước mơ em chuẩn bị thành hiện thực, em có ý định mua ford FC, nhìn FC all new one 2013 thi phê quá, nhung ko đủ xiền, và ý định mua FC AT 1.8 HB, va em xac đinh là mua bóc tem em vợ 2 này,
em chưa cưới em nào cả, đây la lần đầu tiên em lái xe và mua xe 1 cách chính thức, vi hiện nay em đang học lái xe lại, vi sau 7 năm co bằng nhung chưa cầm vô lăng.
vi la mem moi, em xin các cụ chỉ giáo cho em vài điều và em cảm ơn các cuh nhiều lắm:
1, em nen mua xe của Đại lý ford nào? HNF, TLF hay Thanh Xuân F, chỗ nào giá hợp lý
?
2, màu nào cua FFC la đep, em đinh mua màu trắng. mong các Cụ tư vấn:
3, em mới lái lần đầu , nên mua xe mới hay xe cũ...( em dang lă tăn vấn đề này vì nhiều ngừoi tư vấn mua xe cũ khi lái lần đầu)?
Cảm ơn các cụ a...
1- Giá thì chênh k nhiều, nên mua gần nhà để tiện bảo trì bảo dưỡng, giá thì khảo 1 vòng, mặc cả sát ván vì $ bây h rất quý, cụ sẽ là thượng đế đích thực :D
2- Màu thì các cụ vn hay theo phong thủy, nếu bỏ qua khâu này thì theo sở thik cá nhân, theo đánh giá chung với fom e này thì trắng sẽ làm cảm giác xe đỡ bé nhất tuy nhiên cũng bẩn nhất vì bắt bụi nhanh, màu vàng ánh kim sạch nhất.
3- Mua xe mới là ngon nhất nếu đk kt k phải nghĩ, còn nếu phải cố thì tìm 1 e lướt (~3-4 vạn) nhưng tiên quyết phải biết rõ lai lịch chủ xe, hiện đang có phong trào bán xe FF09 lướt :D giá mềm hơn được khá. Năm đầu nên mua bh thân vỏ kể cả mới cũ vì lái mới k tránh khỏi xước xát va quệt.
Chúc cụ tìm được ý trung nhân.

vitkon

Xe tải
Xe mới mà chơi cụ ah... Mình là người có tiền :D