[Thảo luận] Em xin các cụ tư vấn e đi trời mưa buổi tối với

coco_jumbo

Xe đạp
ngoài các ý kiến của các bác nêu trên, nếu có lái phụ thì nên nhờ phụ lái nhìn đường giùm - 4 mắt bao giờ chẳng hơn 2 mắt bác nhỉ.

Dương Tử Anh

Xe tải
Kinh nghiêm đâu cũng giống nhau là thấy thiên tai nguy hiểm cho bản thân và giao thông thì dừng, tìm chỗ đỗ an toàn. Nhớ 1 lần em đang chạy trên 1 đường cao tốc 110km/h thì gặp trận bão. Lúc đó trước sau trái phải khoảng chục xe cả thảy. Em phải bật hết đèn và bò từ từ ... Đột nhiên thấy trực thăng bay rất gần nói loa ra lệnh tất cả cùng gianm về 5km/h sau mấy phút lại có hiệu lệnh dừng hết. Mưa to gió lớn cảm nhận được xe lắc lắc (đoạn này cách mặt đất cả trăm mét mà), độ 10' mà lâu lắm thì thấy vài xe csgt hú còi đi đén vượt lên theo road shoulder và lại gọi loa các xe lập thành hàng đi theo. Chạy hơn chục km thì đến interchange, tất cả buộc phải rẽ xuống kiếm chỗ đậu hoặc vào phố làm gì thì làm. Họ đóng cửa freeway đợi hết bão!

Sent from my iPhone using Forum Runner
Cụ ở bển à ?

ccasanova

Xe tải
e thấy đi lúc trời mưa nên đi thật chậm vì nhiều khi xe máy họ mặc áo mưa nên tầm nhìn cực kì hạn chế, mình mà cứ đi như bt là dễ hôn lắm bác à

tranhoangminh

Xe container
Các cụ đóng góp nhiều ý kiến vào, vì từ giờ HN sẽ mưa nhiều lắm ạ.

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
cụ mua lấy 1 lọ ClearView oánh sạch 2 cái gương tai với cửa kính là trong vắt có gì đâu mà xoắn. ClearView mua ở đâu thì hởi anh Gúc á

dinhhunghd

Xe buýt
Xe em lúc nào cũng có thuốc Lào. Mưa là em bôi luôn vào kính, gương thấy cũng ổn.

EPL

Xe tăng
Em thì cứ đi chậm, bật đèn sáng và gạt mưa lên.

haitrungkim

Xe tải
chẳng còn cách nào khác là cụ stop tại quán nào đó rồi đợi ngớt mưa hoặc lau gương và đi tiếp, chậm thôi cụ nhé, e nhiều trường hợp trời mưa vừa nhìn còn kô thấy bắt buộc phải hạ kính xuống đưa tay ra chùi gương. tình trạng chung thôi mà cụ

duth@$*&

Xe buýt
nhiều kinh nghiệm quá

ryalgiggs

Xe hơi
e nghĩ là tùy thuộc vào phán đoán của bản thân thôi. nếu thấy nguy hiểm quá thì nên dừng lại. còn nếu đi được thì cố gắng bám chắc vạch kẻ đường bên phía người lái, giảm tốc độ để mình có thể kiểm soát được. bật điều hòa làm trong kính, tập trung cao độ và CẦU CHÚA!!!!!!!!!

buituan

Xe tải
đợt trước em có chuột bạch mua 1 chai của hàn quốc ( em chả biết tên vì toàn chữ hàn) giá đâu khoảng 90ng, bôi thử vào kính bên lái, bên phụ, gương chiếu hậu. em thấy hiệu quả bất ngờ, hạt mưa dính vào thành các hạt tròn, mình vẫn có thể quan sát được gương chiếu hậu chứ ko bị nhòe.
Cụ mua dùng thử cái này xem.

Chiều nay lúc đi làm về, trời mưa to quá, xe e không có sấy gương, sấy kính thì chẳng ăn thua, đi đường e chẳng nhìn thấy gì ở 2 cái gương, toàn nhìn trước với gương hậu.
Chạy gần 10km mà kinh quá.
Cụ nào tư vấn e kinh nghiệm lái xe khi gặp trường hợp này với.

tranhoangminh

Xe container
đợt trước em có chuột bạch mua 1 chai của hàn quốc ( em chả biết tên vì toàn chữ hàn) giá đâu khoảng 90ng, bôi thử vào kính bên lái, bên phụ, gương chiếu hậu. em thấy hiệu quả bất ngờ, hạt mưa dính vào thành các hạt tròn, mình vẫn có thể quan sát được gương chiếu hậu chứ ko bị nhòe.
Cụ mua dùng thử cái này xem.
cái này e hỏi là công nghệ nanotech thì phải, cũng có loại bôi xịt, nhưng không được bền, nếu mưa to và đi lâu vẫn trôi hết.
Em chốt lại là nếu không thể dừng thì đi như e đã kết luận và các cụ trên này, còn có thể thì cứ ở lại luôn, không về nữa.

baccucai

Xe tải
cái này e hỏi là công nghệ nanotech thì phải, cũng có loại bôi xịt, nhưng không được bền, nếu mưa to và đi lâu vẫn trôi hết.
Em chốt lại là nếu không thể dừng thì đi như e đã kết luận và các cụ trên này, còn có thể thì cứ ở lại luôn, không về nữa.
Iem là em thích cái kết luận của cụ đới, gấu nhà mà đồng ý nữa là hôm nào cứ trời sắp mưa là kụ đem xe ra đi nhé, \:D/

tranhoangminh

Xe container
Iem là em thích cái kết luận của cụ đới, gấu nhà mà đồng ý nữa là hôm nào cứ trời sắp mưa là kụ đem xe ra đi nhé, \:D/
cụ ơi, sắp mưa e mà đi đấu gấu bảo đi taxi, mắt thì kém còn thích đi tối:((

No money

Xe hơi
Em thì:
- Mưa to quá & lâu: để xe lại, đi 2b hoặc xe ôm cho lành.
- Nếu chạy: chạy chậm, bật điều hòa, bật đèn, + quan sát đường cẩn thận.

Furious

Xe điện
Chiều nay lúc đi làm về, trời mưa to quá, xe e không có sấy gương, sấy kính thì chẳng ăn thua, đi đường e chẳng nhìn thấy gì ở 2 cái gương, toàn nhìn trước với gương hậu.
Chạy gần 10km mà kinh quá.
Cụ nào tư vấn e kinh nghiệm lái xe khi gặp trường hợp này với.
Cụ thử dùng mẹo là lấy thuốc lào hoặc thuốc lá chùi vào gương cho khỏi bám nước, cho đỡ mờ kính thì bật điều hòa lên.