[VHGT] Em vừa thoát chết các cụ ạ!

Xenium2016

Xe hơi
Chả là 20g tối nay em đi lối ĐL Thăng Long về HN. Đến gần hầm chui Trung Hòa, em đi làn sát trái có xe to cao đằng sau xinhan xin vượt (xe đó bật pha từ rất xa, lúc em phát hiện ra đã thấy) lúc này em hơn 80km/g. Vì em biết sắp đến biển hạn chế 80 với lại làn giữa đang đông không thể nhường nên giữ nguyên tốc và làn đang đi. Xe sau chắc cũng khó chịu xi nhan liên tục. Lên chút nữa là biển 60 em giảm tốc theo biển, xe kia chắc nghĩ em chơi nó nên cứ dí sát đít, pha sáng trắng rất mạnh, tiếp tục xi nhan. Lúc này đã chớm vào hầm chui, hết đường cao tốc, xe kia vẫn giương pha thách thức, em cũng thấy bực nên giữ nguyên làn mặc dù khi đó thừa sức lách sang để nhường. Vào trong hầm xe đó vẫn tiếp tục giương pha, dí đít. 3 thằng cu em trong xe cứ giục em đỗ xe lại để xin lỗi. Em bị bọn chúng ép quá nên đành phải rà phanh. Xe sau vẫn dí đít, giương pha. Lúc xe em gần như dừng hẳn giữa hầm thì xe kia bất đắc dĩ lách phải vượt lên. Em nhìn sang thì: ôi trời ơi, một chiếc Ranger Rover màu đen lừng lững, biển 30A... Em vẫn biết những người đi xe này đều không phải dạng vừa nên thầm cảm ơn trời đã cứu em một phen có thể dẫn đến đổ máu.
Bài học rút ra:
1. Tham gia giao thông nên tránh những tình huống dễ gây hiểu lầm - cái này em tự nhận có thể sai khi giảm tốc về 80 rồi 60 khi xe sau không quen đường.
2. Nên học văn hóa giao thông trước khi cầm vô lăng ra đường - trong cao tốc em cho phép các bác đi sau có thể dùng đèn pha nhưng nên hiểu là xe trước khó chịu thế nào, và hãy đặt mình vào hoàn cảnh đó.
3. Cao tốc nhiều làn không cấm vượt bêm phải, miễn là đúng tốc, đúng làn.
4. Hôm nay mà trên xe RR kia có khoảng 4 chú người có hoa văn thì không biết em sẽ thế nào? Đến giờ về nhà rồi em vẫn còn run các cụ ạ!
Cụ nào giống tình huống tối nay, nếu có trên này cho em xin lỗi nhé!

Tình huống khó tránh khỏi hiểu lầm.

cerato7749

Xe tăng
Tại cụ thôi nhường đường cho họ tý có chết ai đâu, em ra đường cứ còi to là cho vượt, về nhì thôi.

matitz3979

Xe buýt
e là e nhường,họ đã xin vượt từ xa mà cụ ko nhường lại giảm tốc thế họ lại nghĩ cụ trêu.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Chả là 20g tối nay em đi lối ĐL Thăng Long về HN. Đến gần hầm chui Trung Hòa, em đi làn sát trái có xe to cao đằng sau xinhan xin vượt (xe đó bật pha từ rất xa, lúc em phát hiện ra đã thấy) lúc này em hơn 80km/g. Vì em biết sắp đến biển hạn chế 80 với lại làn giữa đang đông không thể nhường nên giữ nguyên tốc và làn đang đi. Xe sau chắc cũng khó chịu xi nhan liên tục. Lên chút nữa là biển 60 em giảm tốc theo biển, xe kia chắc nghĩ em chơi nó nên cứ dí sát ***, pha sáng trắng rất mạnh, tiếp tục xi nhan. Lúc này đã chớm vào hầm chui, hết đường cao tốc, xe kia vẫn giương pha thách thức, em cũng thấy bực nên giữ nguyên làn mặc dù khi đó thừa sức lách sang để nhường. Vào trong hầm xe đó vẫn tiếp tục giương pha, dí ***. 3 thằng cu em trong xe cứ giục em đỗ xe lại để xin lỗi. Em bị bọn chúng ép quá nên đành phải rà phanh. Xe sau vẫn dí ***, giương pha. Lúc xe em gần như dừng hẳn giữa hầm thì xe kia bất đắc dĩ lách phải vượt lên. Em nhìn sang thì: ôi trời ơi, một chiếc Ranger Rover màu đen lừng lững, biển 30A... Em vẫn biết những người đi xe này đều không phải dạng vừa nên thầm cảm ơn trời đã cứu em một phen có thể dẫn đến đổ máu.
Bài học rút ra:
1. Tham gia giao thông nên tránh những tình huống dễ gây hiểu lầm - cái này em tự nhận có thể sai khi giảm tốc về 80 rồi 60 khi xe sau không quen đường.
2. Nên học văn hóa giao thông trước khi cầm vô lăng ra đường - trong cao tốc em cho phép các bác đi sau có thể dùng đèn pha nhưng nên hiểu là xe trước khó chịu thế nào, và hãy đặt mình vào hoàn cảnh đó.
4. Hôm nay mà trên xe RR kia có khoảng 4 chú người có hoa văn thì không biết em sẽ thế nào? Đến giờ về nhà rồi em vẫn còn run các cụ ạ!
Cho em hỏi, sao cụ lại cứ thích đi sát làn trái?

Xenium2016

Xe hơi
Cho em hỏi, sao cụ lại cứ thích đi sát làn trái?
Vì em thường đi max tốc cho phép cụ ạ! Làn giữa ít xe đi max tốc nên mình hay phải chuyển làn liên tục.
Tại cụ thôi nhường đường cho họ tý có chết ai đâu, em ra đường cứ còi to là cho vượt, về nhì thôi.
e là e nhường,họ đã xin vượt từ xa mà cụ ko nhường lại giảm tốc thế họ lại nghĩ cụ trêu.
Em đã nói rõ là làn giữa đang đông, không đủ điều kiện lách phải để nhường mà. Tình huống trớ trêu thôi. Em vốn cũng rất biết nhường nhịn mà cụ!

Lacet_ti

Xe container
Chả là 20g tối nay em đi lối ĐL Thăng Long về HN. Đến gần hầm chui Trung Hòa, em đi làn sát trái có xe to cao đằng sau xinhan xin vượt (xe đó bật pha từ rất xa, lúc em phát hiện ra đã thấy) lúc này em hơn 80km/g. Vì em biết sắp đến biển hạn chế 80 với lại làn giữa đang đông không thể nhường nên giữ nguyên tốc và làn đang đi. Xe sau chắc cũng khó chịu xi nhan liên tục. Lên chút nữa là biển 60 em giảm tốc theo biển, xe kia chắc nghĩ em chơi nó nên cứ dí sát ***, pha sáng trắng rất mạnh, tiếp tục xi nhan. Lúc này đã chớm vào hầm chui, hết đường cao tốc, xe kia vẫn giương pha thách thức, em cũng thấy bực nên giữ nguyên làn mặc dù khi đó thừa sức lách sang để nhường. Vào trong hầm xe đó vẫn tiếp tục giương pha, dí ***. 3 thằng cu em trong xe cứ giục em đỗ xe lại để xin lỗi. Em bị bọn chúng ép quá nên đành phải rà phanh. Xe sau vẫn dí ***, giương pha. Lúc xe em gần như dừng hẳn giữa hầm thì xe kia bất đắc dĩ lách phải vượt lên. Em nhìn sang thì: ôi trời ơi, một chiếc Ranger Rover màu đen lừng lững, biển 30A... Em vẫn biết những người đi xe này đều không phải dạng vừa nên thầm cảm ơn trời đã cứu em một phen có thể dẫn đến đổ máu.
Bài học rút ra:
Uầy, hóa ra là cụ, bọn em 5 thằng đi trên con RR đấy, cũng chuẩn bị đồ hết rồi, nhưng nhìn sang xe cụ thấy cũng 1 lố nên té luôn :))
Về thót tim mãi đến sáng mới ngủ được, tí là chết , sợ quá :))

matitz3979

Xe buýt
Vì em thường đi max tốc cho phép cụ ạ! Làn giữa ít xe đi max tốc nên mình hay phải chuyển làn liên tục.

Em đã nói rõ là làn giữa đang đông, không đủ điều kiện lách phải để nhường mà. Tình huống trớ trêu thôi. Em vốn cũng rất biết nhường nhịn mà cụ!
lần sau như vậy cụ xi nhan phải họ sẽ hiểu là cụ có ý nhường,và đợi khi an toàn cụ cho họ vượt là đẹp cả hai,e hay bi như cụ muốn cho vượt nhưng làn phải ko vào đc,vì đông xe đành phải xi nhan phải .

xepmetmoi

Xe tải
lần sau như vậy cụ xi nhan phải họ sẽ hiểu là cụ có ý nhường,và đợi khi an toàn cụ cho họ vượt là đẹp cả hai,e hay bi như cụ muốn cho vượt nhưng làn phải ko vào đc,vì đông xe đành phải xi nhan phải .
Làm như cụ này là chuẩn nè.

Santo70

Xe buýt
Em mới tậu con RR đó mà. Hôm qua đi đường thấy cụ không nhường, em bực mình lắm, định lúc dừng xe là xuống xe "chiến" cụ luôn đấy. Nhưng mà lúc đấy nhìn thấy cụ, biết là mem của OF nên em sợ quá, lách lên đi luôn. Bây giờ tim em vẫn còn đập thình thịch đây này hiiiii

(Vui tí các cụ nhé.... hiii. Còn tin này là thật này : tối qua em báo lên VOV FM 91 là thấy một số con bò đi lững thững ở đoạn tối tối đầu hầm chui Trung Hòa, chiều gần hết Đại lộ Thăng Long hướng đi Trần Duy Hưng ấy. Không biết có cụ nào sau 6pm tối qua còn nhìn thấy không?)

Đi như cụ sớm muộn cũng có ngày, nếu như thế an toàn thì cho nó vượt, còn xác định chiến lại được nó thì ok luôn

tientung000

Xe điện
Em nghĩ cụ thớt nên thể hiện bằng hành động trên là chuẩn nhất, nếu thực sự cụ có ý nhường. Làn phải đông ko có nghĩa là cụ xi nhan để né vào thì ko còn chỗ. Từ từ khoai sẽ nhừ

Xenium2016

Xe hơi
Em nghĩ cụ thớt nên thể hiện bằng hành động trên là chuẩn nhất, nếu thực sự cụ có ý nhường. Làn phải đông ko có nghĩa là cụ xi nhan để né vào thì ko còn chỗ. Từ từ khoai sẽ nhừ
Uầy, đơn giản vậy mà em không nghĩ ra. Rượu em đã rót, mời cụ!

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

Cụ đi làn ngoài là để vượt hay giữ nguyên tốc độ max?

202

Xe container

Có thể khi thấy cấp bách vẫn sinhan chuyển làn phải để họ hiểu thiện chí của mình. Đến khi nào làn phải an toàn thì sang. Vậy sẽ ok, không bị hiểu lầm.

Soccon307

Xe hơi
Cụ lại thần hồn nát thần tính rồi. Gặp lái mới như e thì e cũng như cụ thôi.

tqt77

Xe điện
em thấy bác với 3 thằng cu em cũng có ý định dừng lại xin lỗi mà, giả sử xe Ranger Rover kia ít người hoặc nữ lái chắc các bác xin lỗi họ rồi, bác cho em biển số xe bác để lỡ gặp em con chào trước.

Becgie

Xe điện
Không thấy cụ chủ rút cái này nhỉ?
Bài học rút ra: "nên nhường đường cho xe xin vượt nếu đủ điều kiện an toàn" :D

vietpq75hanes

Xe container
E hôm qua lúc đấy vẫn đang cắt cỏ trên đoạn này, E thấy trên xe cụ RR văng tục ghê lắm. Cũng may cho cụ thớt. :)):)):))