[Thảo luận] Em vừa phạm luật, vừa gian lận, các cụ vào gõ đầu cho nhà cháu cái.

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com
cụ cũng hay nhỉ, Để anh em đứng mưa gió giá rét trông xe cho cụ đi wc thì cụ phải cho anh em mỗi thằng điếu thuốc chứ. Cụ lại "phờ di" thế là ứ đc rồi.
Ko phải "phờ di" mờ là cụ ấy cố tình "lờ đi" dư xế là chạ đc rùi.
iem là iem có nhời phê bình cụ chủ đới nhá!
hihi. rút kinh nghiệm lần sau, nhỡ đâu ko ai phẩy tay đuổi cụ về, cụ nhá!

Original Car

Xe hơi
em nhớ mặt bác rồi, cái này em em sẽ bảo xxx rút kinh nghiệm, ai lại để lọt rơi mất tiền thế :))

small_best

Xe lăn
Số cụ may nhỉ, chắc các xxx vợt được nhiều nên ko để ý thôi, em cũng thường xuyên đi qua cái ngã tư này, nhưng đa phần là đi lên trên rồi vòng lại hoặc đi bên đường Khương đình, Chỗ này gần CA phường nên dân phòng và xxx trẻ rỗi việc hay đứng lắm :D. em gửi xe trong trường trung cấp mẫu giáo mà!

hatinhquechoa

Xe tăng
Tài, tài đến thế là cùng!!! :))
Không phải trả tiền bia mà cũng chẳng mất đồng nào cho xxx, về nhà vẫn kịp tiếp khách. Tài thật. ^:)^

Ngoctoan82hn

Xe tải
Cụ lại làm các XXX trẻ mâu thuẫn nội bộ do vì vụ ăn chia rồi. (Bọn đứng đường tính có cụ trong danh sách đen mà trong phường lại không có do cụ lẩn mất).
Vote cho cụ :D

S320

Xe điện
cụ rút kinh ........ nhiệm là tốt rồi ạ.

tcthegioioto

Xe điện
Thường là xxx lấy giấy tờ đưa cho xxx bên trong trước. Số cụ may mà ko phải đưa trước nên mới trốn dc ;))

S320

Xe điện
Tài, tài đến thế là cùng!!! :))
Không phải trả tiền bia mà cũng chẳng mất đồng nào cho xxx, về nhà vẫn kịp tiếp khách. Tài thật. ^:)^
cái bài này của cụ bọn bạn em bị thèng bạn quê cụ thực hành nhiều nên giờ loại nóa khỏi danh sách bợm roài cụ ná.

SIPO

Xe tải
Học cụ chủ, hôm nào ra đường em em sẽ làm vài quai.

thanhdong0810

Xe tải
vãi cụ :)) quả này cụ lại để ae phường nghi ngờ lẫn nhau xem thằng nào ăn mà không nộp vào quỹ rồi :v

yeecoo

Xe buýt
Ah, chỗ này gần nhà em.
Cụ lần sau đi cẩn thận nhé.. Lần này may mắn là mấy chú xxx thiếu kinh nghiệm.

minhcuong400

Xe tăng
Em gõ cho cụ một phát thật đau cho tỉnh nhá! Đã sai lè lại còn ăn gian nữa! Em hỏi thật cụ có đi vệ sinh vào đúng toilet hay lại lừa lừa bĩnh vào chỗ ngồi của cái chú tre trẻ đứng rình ở ngoài cổng phường đấy! quái như cụ Em là em nghi lắm nhá? cụ mà làm vậy thật là em củng cho cụ thêm khát nữa nhá nhá nhá!:))

ABCZ13

Xe tải
Chết cười với cụ, cụ thế là không được rồi, vào đó tè một bãi rồi đi ra mặt tỉnh queo, cụ chơi xấu quá, tự phạt một ly đê :D

phutrong_nguyen

Xe tăng
Hê hê ....Cái vụ này gọi là quá ngon...tự dưng không mất tháng sữa cho con.

commander

Xe điện
Chuyện nhạt của nhà cháu là như thế này.

Cái Cầu Khương Đình ngày nào cũng tắc. Thành ra, sau này sinh ra vài cái biển cấm, trong đó đi từ Ngã tư sở về theo đường Khương Trung mới, đến cầu thì cấm rẽ trái sang Khương Đình. Biển này theo nhà cháu thì hợp lý lúc giờ cao điểm (7-8h và 17-19 giờ) nhưng hết giờ tan tầm nó thành ra rất khó chịu và là cái bẫy với các bác tài không quen đường.

Nhà cháu thì hay đi về lối đó nên biết, và tính nhà cháu cũng tuân thủ luật, nên chả bao giờ rẽ trái luật cả, cứ vòng lên trên có cái cổng vào khu Văn hóa Nghệ thuật QUân đội gì đó to tướng, quay đầu lại rẽ phải là xong.

Hôm nay bắt đầu từ một cái phạm luật, ấy là có làm 3-4 cốc bia, mặt phừng phừng thì vợ réo về có hẹn đến thăm ông bác mà nhà cháu quên phéng mất, đành bỏ dở bữa bia, phé về. Đó là cái phạm luật đầu tiên (bia rượu lái xe).

Về đến cầu Khương Đình, nhà cháu tuy mặt lừng phừng nhưng đủ ý thức được là không rẽ trái. Thế nhưng lúc đó ma dẫn lối quỷ đưa đường thế nào, tầm 8h30 tối rồi mà mấy cái ô tô chả cái nào chịu cái nào, vón cục lại ngã tư, nó chắn lối đi thẳng, lại chừa lối rẽ trái trống hoác. Nhà cháu đang vội, lại có tí bỗng trong người nên tặc lưỡi xi nhan trái và bẻ lái. Ấy là cái sai thứ hai.

Vừa rẽ xong, thấy lố nhố ba bốn cái cạp nong chỉ. Đầu nhẩm ngay, thôi xong, nhìn lại lố nhố 4-5 chú dân phòng, 3-4 chú phường (C A phuõng ngay ở ngã tư đó luôn) đứng ra vợt các xe rẽ trái (Nhà cháu cũng sinh nghi cái thằng xe tải của nợ nó đứng chình ình ngã tư, chừa lối rẽ phải cho nhà cháu chả biết có phải chim mồi hay không nữa). Nhưng mà thôi, bị tóm là bị tóm. Trong đầu nghĩ: mình sai lè rẽ trái khi có biển cấm, nếu thế có bị phạt cũng không sao, khốn nỗi mặt lại tưng bừng nên chắc rắc rối. Nhưng thôi, kệ mẹ, cứ xuống.

Xuống, mấy chú tự vệ nhao nhao. Kệ cha nó, bảo bọn nó: em ơi, chỉ anh chỗ đậu xe đỡ tắc. Đậu xọng thấy một chú C A phường trẻ măng ra chào,
-C A trẻ: anh đi vào đường cấm (?!)
- Nhà cháu: chào đồng chí C A, lỗi rẽ khi có biển cấm rẽ thì tôi biết, lỗi này không phải vào đường cấm. Nhưng thôi, ý đồng chí xử lý thế nào.
- Tự vệ phường (chen ngang): Biển cấm kia kìa anh ạ.
- Nhà cháu: ok đâu có đó chú em (nói tự vệ phường), anh đang trao đổi với đồng chí C A, em cứ làm nhiệm vụ mình đi.
- C A trẻ: Anh cho xem giấy tờ
- Nhà cháu: giấy tờ thì đảm bảo là tôi đủ hết, thế đồng chí sẽ làm việc với tôi luôn hả?
- C A trẻ: không, anh vào trong phường;
- Nhà cháu: Thế a cầm giấy tờ đưa luôn trong đó nhé;
- C A trẻ : được.
- Nhà cháu: thôi, nếu em làm được làm luôn, vào đó mất thời gian.
- C A trẻ: em không làm, anh vào trong làm đi, mất 5 phút thôi - đoạn ngoắc tự vệ phường dẫn nhà cháu vào phường.

Đến cổng, nhà cháu hỏi tự vệ phường: vào đâu chú em, tự vệ dẫn vào tận cửa phòng, trước cửa phòng đang có 2-3 bác tài chắc cùng lỗi đang đợi, bên trong một bác khác đang gãi tai, còn một C A trẻ khác đang cầm bút như chuẩn bị ghi biên bản. Thấy nhà cháu vào, xem chừng cuộc trao đổi (chắc là tế nhị ?!) không thuận, chú C A trẻ thứ hai này phẩy tay đuổi nhà cháu ra ngoài với mấy bác tài kia. Vừa hay, bia mấy quại, mót quá nhà cháu đành chạy ra giải quyết nỗi buồn. Nỗi buồn giải tỏa, tự dưng lại nghĩ: ơ hóa ra cậu C A trẻ này nó phẩy tay đuổi có bảo mình ra cửa hay đuổi về đâu, thế mình cứ ... về, có gì bảo rõ là chú trong đuổi ra, tưởng đuổi về thì ... tôi về.

Đoạn làm thật, nhà cháu đĩnh đạc ra cổng, thấy chú tự vệ đang nhăm nhăm dòm xe rẽ trái để sẵn sàng phi thân ra cản đường, nhà cháu cười: nhiệt tình thế em, anh cảm ơn nhá. Chú tự vệ toe toét: xong rồi hả anh.

Lùi ra ngoài, thấy chú C A trẻ lúc nãy vẫn đang nhiệt tình rình, bấm mở cửa xe xoẹt phát, mồm chào: cám ơn đồng chí C A nhé. Chú C A trẻ cũng cười nốt: dạ vâng.

Nhà cháu nổ máy đi về.

Quả thật đúng là chả hay ho gì vụ uống bia xong, phạm luật, rồi lại lẩn một cách không đàng hoàng. Mong các cụ ném đá nhẹ tay. Từ giờ nhà cháu tự hứa kiên quyết không phạm luật một cách cố ý (trừ vô tình) nữa.

Nhưng nhìn lại cũng chả hay ho gì cái vụ các chú phường chẳng lo tuần tra bảo đảm trật tự hay dẹp hàng quán lấn đường, chỉ nhăm nhăm tìm bẫy vồ tài xế.

Hơn nữa có lẽ đây là trường hợp sổng hy hữu chăng?
Cụ thật nà pá đạo =))

dream7970

Xe hơi
sao cụ chủ ko ra chu công an tốm cụ điếu thuốc . khổ thân mấy chú bé trời lạnh đứng mà ko dc hơi nào

Dungha

Xe điện
Ít ra cụ cũng phải trả 20k tiền trông xe với 2k tiền đi lái cho các chú xxx phường chứ. Quỵt tiền phạt thì được chứ quỵt 22k kia là cụ hơi bị bựa đấy :D